CHĂM SÓC NHÀ CỬA

Đồ Inox (vòi, chậu rửa, phụ kiện VS) hãng nào tốt, giá hợp lý? Inax, Casear, BAO, ĐInh Quốc?

Đến trả lời mới nhất
  • 2 Lượt chia sẻ
  • 61.5K Lượt đọc
  • 150 Trả lời

• Trang 1/8

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 8

Chia sẻ công thức nấu ăn, mẹo vặt trong nhà, cùng nhiều thông tin thường thức khác, giúp cuộc sống bạn thêm nhẹ nhàng.

• 104 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

Tình hình là mình đang hoàn thiện nhà. Các bạn cho mình chút kinh nghiệm về thiết bị inox với. Tiền thì eo hẹp, mà không muốn đưa đầu cho họ chém nên mong các bạn tư vấn. Mình nghe nói BAO của Việt Nam giá cả cũng hợp lý, chất lượng ok, không biết ra sao? Hàng VN thì cứ có cảm giác không bằng hàng ngoại, ví dụ như VIglacera mà so với Inax chẳng hạn. Nhưng nếu chất lượng một 8 một 10, mà giá khoảng 50% thì có khi cũng sắm cho đỡ tốn.

Các bạn có kinh nghiệm gì chia sẻ mình gấp với nhé.

Cảm ơn các bạn rất nhiều.
    Lên rồi xuống, vòng sang trái, ngược lên bên phải, lượn một đường nữa rồi nhấp nhô 8 lần, cuối cùng là hất lên. Xong.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 331 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Inox BAO va DINH QUOC toàn nhập hàng Trung Quốc thôi, bạn dùng của INAX là ok nhất!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 169 Bài viết

• 70 Được cảm ơn

Mình cũng chọn Inax nè. Nhưng mình đang tính chọn Lavabo có cả bàn bằng sứ luôn để đồ cá nhân trên đấy không cần cắt đá. Mẹ nào biết của hãng nào chỉ giúp mình với.
    • 257 Bài viết

• 318 Được cảm ơn

Về TBVS theo mình thì bàn cầu Inax nhiều người xài khen nhưng mình thì không, thấy không ngon bằng Caesar. Bạn thử xài 2 cái luôn rồi cảm nhận sẽ thấy.
    Lavabo thì bạn chọn loại nào cũng same same như nhau thôi. Vòi chậu thì Caesar là lựa chọn tốt đó, kiểu dáng hiện đại, chất lượng OK. sen tắm thì nhà mình dùng hàng EuroKing xài khá được so với hàng TQ khác. Nếu không bạn xài sem của Caesar cũng khá ổn. Phù hợp túi tiền.
    Đồ Inox thì thật sự không nên dùng đồ của Đình Quốc vì hàng cấp thấp thì dỏm mà cấp cao trời ơi lắm. ĐQ chỉ sản xuất kiếng, không sản xuất inox toàn bộ hàng họ đều nhập từ Trung Quốc qua.
    Bạn có thể lên Mao Trung tham khảo thêm, vì trên đó rất đa dạng các mặt hàng này, mua có CK khá.
    Theo mình, bạn không cần mua bộ phụ kiện nhà tắm trọn bộ mà chọn vài món cần thiết thôi rồi đóng tủ gương nhìn gọn, đẹp và tiện ích hơn nhiều.
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 104 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

Mình cũng không có ý định mua cả bộ, mà lựa từng thứ riêng. MÌnh vẫn biết là Inax tốt hơn, nhưng hình như Inax không có phụ kiện như giá treo, hộp đựng giấy VS.... . Vòi thì mình định dùng INax rồi, nhưng còn những thứ khác, thì ko biết nên dùng của hãng nào. VÌ những thứ đó cũng ko cần chất lượng cao quá, chỉ là dùng để treo thôi. Ví dụ là chất lượng 10, giá 20, so với chất lượng 7 giá 10 thì mình chọn cái chất lượng 7 giá 10. Mẫu mã đèm đẹp tí là được, ko cần 5 sao. Mà Mao Trung là ở đâu hả bạn?

BAO và ĐQ là nhập nguyên liệu từ Trung quốc hả bạn ? Không biết bạn nào dùng rồi, cho mình xin tí kinh nghiệm với.

Cảm ơn các bạn.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi lá biếc; 22/09/2010 vào lúc 10:32 AM.
    • 9,525 Bài viết

• 7,773 Được cảm ơn

Mao Trung nằm trên đường Tô Hiến Thành, đoạn vừa qua khỏi ngã 3 Sư Vạn Hạnh. Vừa qua ngã 3 nhìn bên tay phải sẽ thấy showroom rất lớn, mình cũng mua phụ hiện phòng tắm ở đó, dùng thấy ổn. Đúng như mẹ mom-iu nói, không nhất thiết phải mua cả bộ, mà chỉ mua món nào mình cần thôi. Nếu muốn inox xịn mà giá vừa phải thì mua ở Inox Sài Gòn trên đường Hoàng Văn Thụ, ở đây làm rất sắc sảo, inox tốt mà giá thì rẻ hơn Đình Quốc và hàng Trung Quốc nhập khẩu. Tuy không nhất thiết phải là hàng 5 sao nhưng cũng nên dùng đồ khá một chút, nếu không dùng vài tháng nó hoen rỉ trông rất chán, mà xác định những món đó sẽ tồn tại cùng với các TBVS khác, nghĩa là ít nhất cũng phải 5-10 năm, cho nên đừng vì ham rẻ một chút mà chịu đựng một món đồ xấu xí và xuống cấp suốt ngần ấy năm. Nói là phụ kiện nhưng nó cũng quan trọng không kém TBVS đâu, vì nó cũng là một món đồ trang trí, WC đẹp đẽ hay nhếch nhác cũng một phần do nó quyết định đấy bạn ạ.

Mình làm nhà rồi mình biết, đừng nên tiếc tiền cho cái WC, vì trong cả cái nhà thì đó là nơi tần suất sử dụng và khấu hao cao nhất, hơn cả phòng ngủ nữa.
    Đời rất dở nhưng vẫn phải niềm nở....!
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 217 Bài viết

• 1,172 Được cảm ơn

Nhà mình dùng vòi Luxta hàng Việt Nam. Lúc đầu mình định dùng Casaer nhưng sau đó phải tiết kiệm nên quyết định dùng Luxta vì thấy mẫu mã đẹp, bảo hành 3-5 năm, giá lại mềm hơn. Cho đến giờ mình vẫn thấy ổn nhưng do mình mới dùng được khoảng 6 tháng thôi nên chưa dám nhận xét về độ bền, nhưng thấy thời gian bảo hành như thế nên cũng tạm yên tâm. Nhà mẹ mình dùng Casaer được khoảng 1 năm thì thấy bị nổ lấm chấm như đầu kim nhìn thấy cứ xót cả ruột. Có nhà mẹ nào bị như vậy không ạ? Hoặc là mẹ mình mua phải hàng dỏm rùi:Worried:
    • 808 Bài viết

• 1,546 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi simmy Xem bài viết
    Nhà mình dùng vòi Luxta hàng Việt Nam. Lúc đầu mình định dùng Casaer nhưng sau đó phải tiết kiệm nên quyết định dùng Luxta vì thấy mẫu mã đẹp, bảo hành 3-5 năm, giá lại mềm hơn. Cho đến giờ mình vẫn thấy ổn nhưng do mình mới dùng được khoảng 6 tháng thôi nên chưa dám nhận xét về độ bền, nhưng thấy thời gian bảo hành như thế nên cũng tạm yên tâm. Nhà mẹ mình dùng Casaer được khoảng 1 năm thì thấy bị nổ lấm chấm như đầu kim nhìn thấy cứ xót cả ruột. Có nhà mẹ nào bị như vậy không ạ? Hoặc là mẹ mình mua phải hàng dỏm rùi:Worried:
    Vậy hở chị Simmy, chết rồi, em vừa lấy 1 lô hàng Caesar của chị Quyên xong. Chị Quyên xuống tận nhà em cùng với nhân viên của Caesar, em kiểm hàng rất kĩ, phát hiện 1 cái bồn xả cầu 2 khối bị lỗi, em trả lại đổi lấy cái khác. Các mẹ mua đồ vệ sinh nhớ kiểm tra kĩ xem có vết nứt không nha, ở tất cả các vị trí + dưới đáy lavabo, nhiều khi có đường nứt nhỏ mà không chú ý, về xài xả nước nóng năng lượng mặt trời là nứt đôi luôn đó.

Mình cũng thử mua ở Mao Trung 1 bộ thiết bị vệ sinh, nhưng hàng bị trầy nhiều, mình trả luôn không lấy nữa. Sau lần mua gạch ở Mao Trung mà tính lộn tiền, cách làm việc kém chuyên nghiệp của các em, mình đã đòi gặp sếp và complain thì giờ cũng đỡ hơn nhiều. Nhưng mình chỉ mua những thứ cần gấp phải có ngay, vì nhà gần Mao Trung, còn lại mình mua các cửa hàng khác, giá dễ chịu hơn, dù Mao Trung chiết khấu cho mình rẻ hơn là những người khác đến mua như gạch Bạch Mã là 10%, bình thường khách khác chỉ 7%. Mà mình gọi hàng thì gọi luôn cho sếp, chứ nhân viên thì vẫn ì à ì ạch, chán.
    • 3,342 Bài viết

• 2,735 Được cảm ơn

Các mẹ cho mình hỏi, có chậu rửa bát nào 2 khoang, trong đó 1 khoang có tấm đậy trên, nếu không cần dùng 2 chậu thì đậy 1 chậu lại, tận dụng mặt bằng trên cho việc để đồ ý.
    rooling:tulisfamilyrooling:
    • 4,213 Bài viết

• 10,840 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi TULI Xem bài viết
    Các mẹ cho mình hỏi, có chậu rửa bát nào 2 khoang, trong đó 1 khoang có tấm đậy trên, nếu không cần dùng 2 chậu thì đậy 1 chậu lại, tận dụng mặt bằng trên cho việc để đồ ý.
    Mình dùng chậu Gordle 3 hố, một hố có nắp inox, xung quanh có bọc cao su, tấm inox có đục lỗ ráo nước. Có hai loại tấm inox, kín mặt chậu và 2/3 mặt chậu.
    Với lavabo Caesar các mẹ chọn mua thì có một chú ý, xiphong của hãng này làm bằng nhựa.
    • 3,342 Bài viết

• 2,735 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi metincoi Xem bài viết
    Mình dùng chậu Gordle 3 hố, một hố có nắp inox, xung quanh có bọc cao su, tấm inox có đục lỗ ráo nước. Có hai loại tấm inox, kín mặt chậu và 2/3 mặt chậu.
    Với lavabo Caesar các mẹ chọn mua thì có một chú ý, xiphong của hãng này làm bằng nhựa.
    Bạn có thể chụp hình cho mình và mã số của chậu được không? Mình tìm mà không thấy. Cho mình cả giá và địa chỉ bán nữa nhé.
    rooling:tulisfamilyrooling:
    • 217 Bài viết

• 1,172 Được cảm ơn

Lấy của chị Quyên chắc không sợ hàng dỏm đâu Hà ơi. (Bả mà bán hàng dỏm cho ấy thì mình "xử" bả liền:cool Của mẹ mình hồi mua ở Long An, mà lắp vô rồi cũng không biết sao phân biệt được. Hôm bữa mình hỏi chị Quyên chỉ mình cách phân biệt nhưng mình chỉ phân biệt khi cầm 2 cái hàng thật và giả trên tay chứ giờ lắp vô rồi mà không có cái để so sánh thì mình cũng đành ngậm ngùi thôi.:Sigh:
    Chỉnh sửa lần cuối bởi simmy; 22/09/2010 vào lúc 04:57 PM.
    • 104 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mehannah Xem bài viết
    Mao Trung nằm trên đường Tô Hiến Thành, đoạn vừa qua khỏi ngã 3 Sư Vạn Hạnh. Vừa qua ngã 3 nhìn bên tay phải sẽ thấy showroom rất lớn, mình cũng mua phụ hiện phòng tắm ở đó, dùng thấy ổn. Đúng như mẹ mom-iu nói, không nhất thiết phải mua cả bộ, mà chỉ mua món nào mình cần thôi. Nếu muốn inox xịn mà giá vừa phải thì mua ở Inox Sài Gòn trên đường Hoàng Văn Thụ, ở đây làm rất sắc sảo, inox tốt mà giá thì rẻ hơn Đình Quốc và hàng Trung Quốc nhập khẩu. Tuy không nhất thiết phải là hàng 5 sao nhưng cũng nên dùng đồ khá một chút, nếu không dùng vài tháng nó hoen rỉ trông rất chán, mà xác định những món đó sẽ tồn tại cùng với các TBVS khác, nghĩa là ít nhất cũng phải 5-10 năm, cho nên đừng vì ham rẻ một chút mà chịu đựng một món đồ xấu xí và xuống cấp suốt ngần ấy năm. Nói là phụ kiện nhưng nó cũng quan trọng không kém TBVS đâu, vì nó cũng là một món đồ trang trí, WC đẹp đẽ hay nhếch nhác cũng một phần do nó quyết định đấy bạn ạ.

Mình làm nhà rồi mình biết, đừng nên tiếc tiền cho cái WC, vì trong cả cái nhà thì đó là nơi tần suất sử dụng và khấu hao cao nhất, hơn cả phòng ngủ nữa.
    Cảm ơn bạn.
    Thực ra, mình cũng không định dùng hàng chợ. Nhìn sang BAO hay Đình Quốc là cũng hàng kha khá rồi, vì thấy bảo hành tới 5 năm và quảng cáo là độ bền sản phẩm 15-25 năm (inox 304), nhìn ảnh thì thấy long lanh sắc sảo lắm. Mình chưa đi showroom nhìn xem thế nào. Chắc để hôm nào lên MT và qua mấy SR của mấy cái kia so sánh xem.
    Vậy theo bạn, Mao Trung và Inox Sài gòn, nên dùng cái nào hơn?
    • 808 Bài viết

• 1,546 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi simmy Xem bài viết
    Lấy của chị Quyên chắc không sợ hàng dỏm đâu Hà ơi. (Bả mà bán hàng dỏm cho ấy thì mình "xử" bả liền:cool Của mẹ mình hồi mua ở Long An, mà lắp vô rồi cũng không biết sao phân biệt được. Hôm bữa mình hỏi chị Quyên chỉ mình cách phân biệt nhưng mình chỉ phân biệt khi cầm 2 cái hàng thật và giả trên tay chứ giờ lắp vô rồi mà không có cái để so sánh thì mình cũng đành ngậm ngùi thôi.:Sigh:
    Em đâu sợ chị Quyên bán hàng dzỏm đâu chị, em chỉ sợ Caesar thật mà chất lượng vậy thì chán lắm. Mà chị Quyên là họ hàng của nhà hàng xóm trước nhà em, bữa xuống nhà em chị ấy mới phát hiện ra. Trái đất tròn ghê hihi.
    • 475 Bài viết

• 1,266 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi metincoi Xem bài viết
    Nhà mình dùng chậu này từ 2007. Hiện nay hệ thống xi phông (bằng nhựa có hiện tượng rò nước. Nhà mình đã thay gioăng cao su mới rồi nhưng vẫn ko triệt để. Chán quá. Bạn nào biết hệ thống xiphông có thể mua thay thế ở đâu không. Giá rổ thế nào với. Mình ở HN. Thank in advance!
    • 4,056 Bài viết

• 1,761 Được cảm ơn

Inox Bảo ít mẫu mã .
    Thiết bị phòng tắm mình chọn Ceasar trọn bộ , nhưng mua thêm vài món như kệ treo trong phòng tắm thì mình chọn Đình Quốc, chất liệu là đồng thau , nhìn đẹp hơn inox nhiều . Cái này cũng là hàng nhập thôi, không phải do Đình Quốc sản xuất .
    Kể cả inox 304 hay đồng thau thì khi xài, vẫn phải giữ gìn như : lau khô nước sau khi cọ rửa / tắm . Khoảng 2 tuần 1 lần dùng chai nước chuyên dùng cho hàng inox ( của fissler chẳng hạn ) , lau chùi là sáng bóng lên ngay .
    • 217 Bài viết

• 1,172 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi NghiNTT Xem bài viết
    Em đâu sợ chị Quyên bán hàng dzỏm đâu chị, em chỉ sợ Caesar thật mà chất lượng vậy thì chán lắm. Mà chị Quyên là họ hàng của nhà hàng xóm trước nhà em, bữa xuống nhà em chị ấy mới phát hiện ra. Trái đất tròn ghê hihi.
    Nhờ mẹ nào có kinh nghiệm dùng Casaer lâu lâu rồi nhận xét giúp tụi em với ạ.
    • 4,213 Bài viết

• 10,840 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoa.xuan.ca Xem bài viết
    Nhà mình dùng chậu này từ 2007. Hiện nay hệ thống xi phông (bằng nhựa có hiện tượng rò nước. Nhà mình đã thay gioăng cao su mới rồi nhưng vẫn ko triệt để. Chán quá. Bạn nào biết hệ thống xiphông có thể mua thay thế ở đâu không. Giá rổ thế nào với. Mình ở HN. Thank in advance!
    Mình mới dùng nên cũng ko biết. Sorry!
    • 4,213 Bài viết

• 10,840 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi TULI Xem bài viết
    Bạn có thể chụp hình cho mình và mã số của chậu được không? Mình tìm mà không thấy. Cho mình cả giá và địa chỉ bán nữa nhé.
    Mình dùng chậu GORDLE 5619
    Xem link này http://huongduong.vn/Default.aspx?ct...ID=189&aID=252
    Mình mua luôn của nhà làm tủ bếp.
    • 4,213 Bài viết

• 10,840 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoa.xuan.ca Xem bài viết
    Vừa trả lời xong thì xem trên trang của Tân Á Đại Thành thấy có bán xiphong.
  • Trang 1/8

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 8