CHĂM SÓC NHÀ CỬA

Đồ gỗ của Hoàng Anh - Gia Lai

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 68.7K Lượt đọc
  • 119 Trả lời

6 Người đang theo dõi

• 61 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

uh, nhà tớ cũng dùng giường tủ của HAGL, tớ thấy khá hài lòng vì kiểu dáng đơn giản nhưng đướng nét thì rất tinh. Tuy nhiên hôm nhà tớ mua giường thì ko có giát giường gỗ thịt, đành phải lấy gỗ ép. Họ hứa đổi khi có giát giường gỗ thịt. Nhưng dạo này bận chả qua cửa hàng được. Tớ ở trong Thanh Hóa có một đại lý thôi nhưng họ phục vụ khá tốt.

:Rose:Cả nhà đang mong chờ con - bé Bơ yêu!:Rose::Kiss::Rose:

• 36 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

các mẹ ơi, cho em hỏi là cái hàng đồ gỗ Hoàng Anh ở đường Lê Văn Lương ý có phải là của Hoàng Anh Gia Lai không nhỉ vì em thấy hôm em mua cái kệ tivi ở đây có đề là Hoàng Anh Playku. Nhưng nếu đúng đây là cửa hàng của Hoàng ANh gia lai thì thực sự em cảm thấy hơi thất vọng. Nhà em mua 1 cái kệ tivi bằng gỗ xoan đào hết 5.5 triệu khoảng hơn 2 tháng trước đây. LÚc đầu em cứ đinh ninh cái mặt kệ là gỗ thịt nhưng hoá ra không phải. Sở dĩ em phát hiện ra điều này vì tự nhiên sau hơn 2 tháng dùng và lau chùi (chỉ bằng giẻ ẩm thôi nhé) em thấy trên mép của mặt kệ bị nứt 1 đoạn khoảng 5cm, lòi phần trong ra. Thế là em phát hiện ra hoá ra cái mặt kệ này chỉ là gỗ veneer xoan đào. Nghĩ cũng thấy tiếc tiền vì bỏ hơn 5 triệu ra mua 1 cái kệ tivi mà mới dùng hai tháng đã thế. Chán!

• 382 Bài viết

• 236 Được cảm ơn

Chị ơi HAGL chỉ có 1 đại lý ở HN là ở phố tràng thi thôi.Chỗ chị nói là nhái rùi.

• 190 Bài viết

• 74 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lexinhdep Xem bài viết
    các mẹ ơi, cho em hỏi là cái hàng đồ gỗ Hoàng Anh ở đường Lê Văn Lương ý có phải là của Hoàng Anh Gia Lai không nhỉ vì em thấy hôm em mua cái kệ tivi ở đây có đề là Hoàng Anh Playku. Nhưng nếu đúng đây là cửa hàng của Hoàng ANh gia lai thì thực sự em cảm thấy hơi thất vọng. Nhà em mua 1 cái kệ tivi bằng gỗ xoan đào hết 5.5 triệu khoảng hơn 2 tháng trước đây. LÚc đầu em cứ đinh ninh cái mặt kệ là gỗ thịt nhưng hoá ra không phải. Sở dĩ em phát hiện ra điều này vì tự nhiên sau hơn 2 tháng dùng và lau chùi (chỉ bằng giẻ ẩm thôi nhé) em thấy trên mép của mặt kệ bị nứt 1 đoạn khoảng 5cm, lòi phần trong ra. Thế là em phát hiện ra hoá ra cái mặt kệ này chỉ là gỗ veneer xoan đào. Nghĩ cũng thấy tiếc tiền vì bỏ hơn 5 triệu ra mua 1 cái kệ tivi mà mới dùng hai tháng đã thế. Chán!
    Thứ nhất mình khẳng định với bạn là cửa hàng ở Lê Văn Lương 100% là đại lý con của HAGL, đợt trước mình định mua bộ bàn ăn ở đây nhưng họ hết khổ bàn 1m6 nên lên chỗ Tràng Thi đặt và có hỏi lại thì họ cũng đã khẳng định như vậy. Giá cả hai bên đều như nhau. Còn HAGL ở Tràng Thi không chỉ là đại lý tại HN mà còn là nhà phân phối ra các đại lý con ở toàn miền Bắc.
    Thứ hai, đồ gỗ HAGL đa phần là gỗ thịt ghép (các thanh gỗ thịt ghép lại) chứ không phải là gỗ thịt nguyên miếng tuy nhiên kĩ thuật ghép của họ khá cao nên phải nhìn kĩ thì mới phát hiện được. Mấy cái tủ mình xem ở Tràng Thi cũng đều gỗ ghép dán Veneer xoan đào hết nên hàng của bạn chắc không phải hàng giả đâu. Bạn có thể gọi điện đến chỗ Tràng Thi bảo họ đến xem thế nào, đồ vẫn còn trong thời hạn bảo hành mà.
    Trên WTT vẫn có nick đại diện của HAGL ở Tràng Thi đấy, bạn thử liên hẹ xem sao.

• 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lexinhdep Xem bài viết
    Hàng của HAGL ghi rõ là "gỗ tự nhiên veneer xoan đào" mà bạn. Câu này có nghĩ thật sự là: bên trong làm bằng gì thì khách hàng không cần biết, có thể là gỗ cao su, gỗ ép hoặc gỗ tạp. Bên ngoài dùng veneer xoan đào.
    Vài kinh nghiệm riêng của mình:
    1/ Nếu thật sự bạn đóng đồ gỗ thật 100% thì sẽ có bảo hành là hơn 10 năm. Còn nơi nào chỉ bảo hàng dưới 6 năm thì đó không phải là gỗ nguyên tấm.
    2/ Bạn lên mạng tìm hiểu loại gỗ trước. Khi mua phải xem thật kỹ.

• 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Đồ của HAGL thì đã ghi rõ là "gỗ tự nhiên veneer xoan đào" tức là bên trong nó có thể là gỗ ghép, gỗ cao su, gỗ tạp. Bên ngoài chỉ là veneer xoan đào thôi.
    Các mẹ cẩn thận mua ở đây. Đặc biệt là coi mấy cái chân giường, chân tủ. Xài thời gian bị ngấm nước, mấy cái chân sẽ bị bong ra.
    Theo kinh nghiệm của em: nếu là đồ gỗ thật 100% thì lúc nào cũng bảo hành trên 10 năm, chỗ nào dưôi 10 năm đều là gỗ ép hoặc có vấn đề.
    Chỗ của funny_moon nói nằm ở 389 Bạch Đằng bảo hành suốt đời.
    Hôm qua em với funnymoon đã quyết định đặt ở đây (giá 6tr giường 1.8m x 2m gỗ căm xe) Em đã xem kỹ giường chỉ dùng căm xe thôi, không có thêm loại gỗ nào khác.

(funnymoon là bx của em)
    Chỉnh sửa lần cuối bởi lightmoon9; 02/11/2009 vào lúc 07:35 AM.

• 63 Bài viết

• 91 Được cảm ơn

Em đang chuẩn bị cho tổ ấm của mình, em cũng đã qua showroom đồ gỗ HAGL và thấy rất thích đồ gỗ ở đó, nhưng hôm nay vào đây lang thang thì lại thấy hoang mang quá. Không biết thế nào là tốt nữa:Sad: Bỏ ra 1 đống tiền mà dùng ko được bao lâu thì đúng là chán thật. Có ai giúp em với, em đang băn khoăn quá, nên dùng đồ gỗ của gì đây???

• 1,263 Bài viết

• 333 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chicchic7881 Xem bài viết
    Em đang chuẩn bị cho tổ ấm của mình, em cũng đã qua showroom đồ gỗ HAGL và thấy rất thích đồ gỗ ở đó, nhưng hôm nay vào đây lang thang thì lại thấy hoang mang quá. Không biết thế nào là tốt nữa:Sad: Bỏ ra 1 đống tiền mà dùng ko được bao lâu thì đúng là chán thật. Có ai giúp em với, em đang băn khoăn quá, nên dùng đồ gỗ của gì đây???
    Theo ý kiến của cá nhân tớ, đồ gỗ HAGL tốt, phải cái giá cả hơi max thôi. Tớ cũng định mua ở đó, nhưng sau lại đi đóng đồ vì kinh phí k cho phép. Nhà tớ có dùng 1 bộ tủ, bàn phấn, giường của HAGL đến 10 năm nay (chẵn đấy ạ, dì tớ cưới 1999 mà), có 1 lần sửa nhà thì thay lại màu vecni bên ngoài cho hợp với phòng mới, còn lại dùng rất ưng ý. Nếu bạn đủ điều kiện thì nên dùng đồ của HAGL.
    Ngày em hai mươi tuổi
    Mới chớm biết yêu người
    Đã buồn vì duyên mới
    Rồi đây sẽ tàn phai.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 14 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Mình xin đính chính nhé: Đồ gỗ HAGL là 100% gỗ tự nhiên, lớp vân ngoài là vơnia xoan đào. Mình có thể đảm bảo cho bạn về chất lượng vì công nghệ xử lý gỗ của HAGL được đầu tư bằng dây chuyền sản xuất công nghệ cao nhập khẩu từ nước ngoài.
    Gỗ tự nhiên ở đây là tổng hợp của nhiều loại gỗ, nhưng mình xin cam đoan không phải gỗ tạp và kém chất lượng, tất cả đều được qua kiểm định, ngâm, tẩm và sấy để tránh độ cong, vênh của gỗ tự nhiên. Ở những bề mặt rộng, không có khổ gỗ nào lớn như thế nên phải ghép từng tấm chạy dài (không ghép độ dày), vì vậy phải vơnia lớp vân bên ngoài để tạo tính thẩm mỹ đồng bộ. Mặt khác gỗ tự nhiên có rất nhiều mắt, tật của gỗ nên phải xử lý để có được những lớp vân đẹp. Bạn cứ hình dung như mình mặc áo mùa đông ý, mình sẽ mặc những áo k đẹp ở trong nhưng lại có tác dụng rất tốt là giữ ấm cho cơ thể và khoác bên ngoài một chiếc áo khoác mang tính thời trang để tạo tính thẩm mỹ đồng bộ mà vẫn giữ ấm cho cơ thể. Mỗi một loại gỗ có một đặc tính riêng, mình kết hợp những ưu điểm sẽ được một sản phẩm vừa tốt gỗ lại tốt cả nước sơn
    Còn về chất lượng mình có thể đảm bảo cho bạn đến 99.99%, mình không dám nói là 100% vì không có gì là tuyệt đối. Nếu bạn dùng có bất kỳ vấn đề gì, hãy gọi đến cho cửa hàng, cửa hàng sẽ cho nhân viên kỹ thuật đến và xử lý ngay. Nhưng mình cũng muốn đính chính, nhiều khách hàng bảo tại sao dùng gỗ công nghiệp cũng có thấy sao đâu, mà giá lại rẻ. Nhưng theo như ghi nhận và tổng hợp ý kiến của mình, không phải vô cớ mà gỗ tự nhiên lại được chọn nhiều trong thời gian trở lại đây. Tất cả đều đã qua sự kiểm định của không ai khác là chính khách hàng. Tất cả đều là ở yếu tố 1/100, nếu là đồ gỗ công nghiệp thì đó là trong 100 cái thì có một cái sẽ tốt, chẳng bị làm sao do yếu tố không di chuyển nhiều, không độ ẩm cao, không bất thình lình gặp ngập như đợt ngập lụt ở Hà Nội nên nhận xét xác xuất của một khách hàng tốt là không đủ. Còn ở đồ gỗ tự nhiên, tỷ lệ 1/100 là ngược lại, trong 100 cái tốt chỉ xác xuất có một cái là bị lỗi (sẽ được xử lý ngay, hãy alô ngay cho cửa hàng bạn nhé), còn đâu 99 cái còn lại chắc chắn đảm bảo chất lượng tối đa trong mọi trường hợp.
    Còn về thời gian bảo hành, sau 5 năm có hiện tượng gì, miễn là đồ Hoàng Anh cửa hàng vẫn sẽ bảo hành. Mình cũng muốn nói thêm thời gian bảo hành 10 năm hay dưới 6 năm theo mình không nói lên là gỗ tốt hay không tốt, mà đấy chỉ là thời gian để sản phẩm có thể thích ứng với môi trường sử dụng thôi, nếu hết thời gian đấy không có vấn đề gì thì bạn có thể yên tâm dùng nó cả đời. Còn nếu chẳng may có dấu hiệu cần chỉnh sửa, cửa hàng sẽ kịp thời cho thợ có tay nghề đến để đảm bảo cho bạn hàng chuẩn chỉ cần chỉnh tí thôi :-)
    Còn bây giờ giát giường được làm bằng gỗ tự nhiên, cũng qua xử lý để tạo tính thẩm mỹ đồng bộ, gỗ bản to, sáng nên các bạn không phải băn khoăn về điều này đâu
    Còn về giá cả, bạn yên tâm giá cả của đồ gỗ HAGL luôn đồng hành cùng chất lượng. Nếu bạn muốn đầu tư cho lâu dài, vẻ đẹp đơn giản,tự nhiên mộc mạc của gỗ sẽ đem lại không gian đẹp, ấm áp cho ngôi nhà bạn và bền mốt với thời gian, hãy đến với chúng tôi bạn nhé!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 225 Bài viết

• 171 Được cảm ơn

Mình dùng tủ, bàn trang điểm gần 6 năm rồi. rất OK. Vân gỗ thì sáng đẹp. Mình mua loại xoan đoan tự nhiên đấy. rất hài lòng.