CHĂM SÓC NHÀ CỬA

Đồ gỗ của Hoàng Anh - Gia Lai

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 74K Lượt đọc
  • 126 Trả lời

• Trang 1/7

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 7
    • 2,666 Bài viết

• 954 Được cảm ơn

Các mẹ ơi có ai dùng đồ gỗ của Hoàng Anh Gia Lai vào đây chia sẻ nhé, mình đã mua tủ, giường rồi nhưng cách đây 5 năm rồi chưa có vấn đề gì, đang định mua thêm bộ bàn nghế nhưng thấy đắt quá nên muốn các mẹ chia sẻ để thêm quyết tâm.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 14 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ kk Xem bài viết
    Các mẹ ơi có ai dùng đồ gỗ của Hoàng Anh Gia Lai vào đây chia sẻ nhé, mình đã mua tủ, giường rồi nhưng cách đây 5 năm rồi chưa có vấn đề gì, đang định mua thêm bộ bàn nghế nhưng thấy đắt quá nên muốn các mẹ chia sẻ để thêm quyết tâm.
    Nhà em đang dùng một bộ đồ gỗ Hoàng Anh Gia Lai gồm tủ, giường, kệ. Em rất ưng kiểu dáng cũng như chất lượng của đồ gỗ này. Ai vào phòng em cũng khen bộ đồ gỗ này. Nhưng vì em mới dùng được hơn 2 năm nên chưa thể khẳng định độ bền của nó, nhưng đến thời điểm này chưa thấy bị làm sao. Mà giá của bộ này ko hề rẻ, chồng em mua cách đây 2 năm đã là 17tr.
    • 2,666 Bài viết

• 954 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi happywoman Xem bài viết
    Nhà em đang dùng một bộ đồ gỗ Hoàng Anh Gia Lai gồm tủ, giường, kệ. Em rất ưng kiểu dáng cũng như chất lượng của đồ gỗ này. Ai vào phòng em cũng khen bộ đồ gỗ này. Nhưng vì em mới dùng được hơn 2 năm nên chưa thể khẳng định độ bền của nó, nhưng đến thời điểm này chưa thấy bị làm sao. Mà giá của bộ này ko hề rẻ, chồng em mua cách đây 2 năm đã là 17tr.
    Uh, nhà mình cũng đã dùng năm năm rồi, chưa có vấn đề gì cả, hôm trước mình lấy thêm cái giườn nữa 1m8 x 2m là 5,8 triệu, nói chung chất lượng thì yên tâm, mỗi giá cả là lăn tăn thôi. Trước mình mua giường cưới là 2,8 triệu, bây giờ cái giường đấy là > 4 triệu rồi (1m6x2m), bây giờ muốn mua bộ bàn nghế để thay cho đồng bộ ấy mà thấy đắt quá.
    • 628 Bài viết

• 459 Được cảm ơn

Ôi đúng cái mình đang cần tìm. Có ai biết cửa hàng của HAGL ở chỗ nào trong SG không ạ? mình tìm không thấy???
    • 189 Bài viết

• 151 Được cảm ơn

Uh, nhà mình cũng đã dùng năm năm rồi, chưa có vấn đề gì cả, hôm trước mình lấy thêm cái giườn nữa 1m8 x 2m là 5,8 triệu, nói chung chất lượng thì yên tâm, mỗi giá cả là lăn tăn thôi. Trước mình mua giường cưới là 2,8 triệu, bây giờ cái giường đấy là > 4 triệu rồi (1m6x2m), bây giờ muốn mua bộ bàn nghế để thay cho đồng bộ ấy mà thấy đắt quá.
    Nói chung mẹ nó đã ưng thế rồi thì nên nghiến răng 1 cái cho nó đồng bộ. Tớ cũng thích giường, tủ, bàn ăn, tủ giày và tủ ngăn kéo của HAGL, kệ TV thì không thích lắm vì dáng không đẹp. Tớ nghĩ giá đắt theo giá chung rồi, mình mua toàn cách đây 4-5 năm nó tăng gần gấp đôi cũng phải thôi. Thôi, hô quyết tâm cái rồi chiều về lấy tiền mua cho đồng bộ đi. Chứ tớ có mỗi bộ bàn ăn thôi, híc híc, muốn đồng bộ thì chắc ...
    • 1,991 Bài viết

• 2,247 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lena Xem bài viết
    Ôi đúng cái mình đang cần tìm. Có ai biết cửa hàng của HAGL ở chỗ nào trong SG không ạ? mình tìm không thấy???
    Bạn ra khu đồ gỗ NTMKhai chưa?
    • 27 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lena Xem bài viết
    HAGL ngày trước thì có showroom ở trên đường Nguyễn thị MInh Khai, cạnh trung tâm Anh Ngữ ILA, giờ chuyển thành cửa hàng fastfood LOTTERIA rồi.
    Mình nhớ là showroom HAGL chuyển về đường Trần Hưng Đạo, đoạn gần showroom của TOYOTA & Công an thành phố đấy, ko nhớ cụ thể đ/c nhưng bạn chạy từ từ nhìn bên tay phải (hướng từ quận 1 lên) thì chắc chắn sẽ gặp mà !
    • 2,666 Bài viết

• 954 Được cảm ơn

Các mẹ ơi trưa nay vừa lượn ra HAGL ở Tràng Thi thì ôi thôi cái bộ định mua lại tăng thêm 1,2 triệu nữa rồi. Họ bảo tăng từ 1/1/2008, ra Tết còn đắt nữa vì không còn gỗ mà sản xuất, mà hàng thì phải đầu tháng 2 mới có, thế có đau không chứ. Thôi kiểu này phải nghiến răng rồi haidangtrinh nhỉ
    • 189 Bài viết

• 151 Được cảm ơn

Các mẹ ơi trưa nay vừa lượn ra HAGL ở Tràng Thi thì ôi thôi cái bộ định mua lại tăng thêm 1,2 triệu nữa rồi. Họ bảo tăng từ 1/1/2008, ra Tết còn đắt nữa vì không còn gỗ mà sản xuất, mà hàng thì phải đầu tháng 2 mới có, thế có đau không chứ. Thôi kiểu này phải nghiến răng rồi haidangtrinh nhỉ
    Ôi thế ah? Thế thì tớ chả nghiến răng nữa, sợ phải ăn cháo cả đời mà vẫn không mua được. Nói chung bây giờ các mẹ thích cái gì rồi thì quyết luôn nhé, chần chừ lên giá ngay, nhất là tầm Tết. Ôi, tớ giận ông xã quá không cho mua cái giường luôn có phải đỡ tốn không?
    • N&M
    • 11 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 1,490 Bài viết

• 633 Được cảm ơn

Mình cũng ngấp nghé mua cái tủ để tivi của HAGL với cả bộ bàn ghế nữa, nhưng mẫu mã kém quá, được mỗi cái gỗ tốt thế nên đang đặt đóng. Thấy anh bạn đóng tủ cho mình đảm bảo là gỗ tốt như của HAGL, mẫu mã tùy chọn nên cũng thử xem. Nhưng đang run đây, tết nhất đến nơi rồi, nhỡ không đẹp chẳng có cái dùng thì chít:Worried: . Miình thích bộ bàn ăn của HAGL, nhưng nhà mình bé tý tiếc quá.
    • 140 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Bạn N&M cho hỏi tủ kê tivi HAGL khoảng bao tiền 1 bộ vậy, mình cũng đang định mua.
    Tks
    • 2,666 Bài viết

• 954 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi khanh_tb Xem bài viết
    Bạn N&M cho hỏi tủ kê tivi HAGL khoảng bao tiền 1 bộ vậy, mình cũng đang định mua.
    Tks
    Lanh chanh trả lời cho bạn nhé: Nhà mình mua loại nhỏ và đơn giản là > 2triệu (không nhớ chính xác vì mua cả giường, tủ, kệ đầu giường nữa). Đồ gỗ HAGL có hai màu, màu gỗ xoan đào tự nhiên (trắng ngà) và gỗ tùng bách (màu cánh gián) nên nếu mua xoan đào thì nên mua cả bộ chứ mua một thứ nhìn nó không đẹp đâu. Tốt nhất là bạn ra Tràng Thi mà xem, nhưng mấy hôm nay có vẻ không nhiều hàng, phía gần đầu Cửa Nam nhé
    • N&M
    • 11 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 1,490 Bài viết

• 633 Được cảm ơn

Tks
    Kệ tivi của HAGl mình định mua là loại cao chắc 60cm, dài 1,8-2m rộng 55-60cm (híc mình thấy rộng quá) , kiểu thì hơi già nên mình không thích. Giá thì tùy loại khoảng 3,8->4T, chất gỗ đẹp nhưng quả thật kiểu cách hơi ít và ..xấu nữa.
    • 205 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Mẹ Gấu thì thích đồ gỗ của Mỹ Trân hơn, đẹp và sang hơn của HAGL nhưng mà giá cả thì... hic...
    • 140 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Mình mới mua bộ bàn ăn 1m8 của HAGL, còn kệ tivi thấy mẫu mã chán nên chưa mua, với lại cũng hết tiền rồi.
    Không biết bạn N&M đã mua kệ TV chưa, mà bây giờ Đồ gỗ HAGL chỉ làm gỗ xoan đào thôi (màu trắng ngà tự nhiên và màu cánh gián, sơn PU)
    • N&M
    • 11 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 1,490 Bài viết

• 633 Được cảm ơn

Mình mới mua bộ bàn ăn 1m8 của HAGL, còn kệ tivi thấy mẫu mã chán nên chưa mua, với lại cũng hết tiền rồi.
    Không biết bạn N&M đã mua kệ TV chưa, mà bây giờ Đồ gỗ HAGL chỉ làm gỗ xoan đào thôi (màu trắng ngà tự nhiên và màu cánh gián, sơn PU)

Nhà mình nhỏ, kích thước hơi khác nên chọn mãi không được cái kệ ưng ý, mặc dù mình thích gỗ của HAGL lắm. Mình đặt đóng kệ tivi ở một bạn trên diễn đàn. Nói chung nhận xét chất lượng tương đối, mặc dù làm không ký lắm (đấy là mắt mình hơi dễ tính ạ), chắc tại mình đặt sát tết nên họ vội. Thông cảm vậy, nhưng bàn ghế đặt thì chắc không dám mất. Quên mình đặt tủ dài 1,9m cao 55cm rộng 48cm họ lấy 4Triệu.
    • qqa
    • 6 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 604 Bài viết

• 126 Được cảm ơn

Nhà mình cũng dung Đồ gỗ của Hoàng Anh Gia Lai đc 5 năm rồi, hồi cưới mua luôn 1 bô gồm tủ, giường, táp, kệ ti vi. Toàn đồ gỗ xoan đào thôi, nhưng tủ thì bị co ngót hổng mất 1-2cm rồi, còn cái khác thì OK.
    Mình thích gỗ tự nhiên và kiểu ko cầu kỳ nên chon đồ HAGL tuy giá hơi chát nhưng chất tốt.
    Năm nay đi mua đồ gỗ thấy tăng lên gâp 3 lần mình mua (1 bộ của tớ bi jo chỉ mua dc 1 bộ bàn ghế thôi)
    • 140 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi N&M Xem bài viết
    Nhà mình nhỏ, kích thước hơi khác nên chọn mãi không được cái kệ ưng ý, mặc dù mình thích gỗ của HAGL lắm. Mình đặt đóng kệ tivi ở một bạn trên diễn đàn. Nói chung nhận xét chất lượng tương đối, mặc dù làm không ký lắm (đấy là mắt mình hơi dễ tính ạ), chắc tại mình đặt sát tết nên họ vội. Thông cảm vậy, nhưng bàn ghế đặt thì chắc không dám mất. Quên mình đặt tủ dài 1,9m cao 55cm rộng 48cm họ lấy 4Triệu.
    Mình lần đầu sử dụng gỗ HAGL nên chưa biết chất lượng thế nào,được cái cửa hàng nghiêm chỉnh xuất hòa đơn đỏ kể cả người mua không cần.
    Bạn post hình kệ tivi nhà bạn cho mình xem kiểu mẫu với nhé,tks
    • 424 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

ở HN thì ở đâu các bạn nhỉ?
    • 905 Bài viết

• 784 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Diu_dang Xem bài viết
    ở HN thì ở đâu các bạn nhỉ?
    Có 1 cửa hàng tương đối lớn của Hoàng Anh Gia Lai ở 59 Tràng Thi bạn ạ. Cheers
  • Trang 1/7

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 7