CHĂM SÓC NHÀ CỬA

Địa chỉ mua tranh treo tường uy tín và chất lượng

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 14.3K Lượt đọc
  • 23 Trả lời

7 Người đang theo dõi

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 2,618 Bài viết

• 1,143 Được cảm ơn

Chào các mẹ,

Mình đang muốn mua tranh về trang trí nhà, nhu cầu thì cũng không cần quá cao, vì mình kô phải dân chơi tranh chuyên nghiệp, chỉ cần có mấy bức tranh đẹp đẹp chút để treo trang trí trong nhà cho sinh động và cũng đẹp hơn chút.

Mình đã đi khảo sát mấy cửa hàng tranh trên phố Nguyễn Thái Học, nhưng mà giá cả lung tung quá, không biết đâu mà lần. Mình lại không phải dân mỹ thuật, nên họ bảo sơn dầu thì biết sơn dầu, bảo sơn mài thì biết sơn mài, bảo sơn dầu nhưng phong cách Nhật thì biết vậy, rồi lại còn chất liệu vẽ, nước sơn vẽ, rồi loại vải dùng để vẽ tranh... Nói chung là đủ các kiểu để họ chứng minh rằng cái giá họ đưa ra là rất hợp lý.

Cùng 1 cửa hàng, hôm trước mình đến báo giá 1 bức tranh mùa gặt là 750K kô bớt, chiều hôm sau mình đến hỏi 1 người bán hàng khác thì giá bức tranh đó là 550K (chưa mặc cả). Mình choáng luôn vì 2 người bán cùng 1 bức tranh tại cùng 1 cửa hàng mà rao giá khác nhau khủng khiếp vậy.

Hiện mình đang rất cần mua tranh, vậy rất mong được các mẹ tư vấn kinh nghiệm mua tranh cũng như địa chỉ mua tranh uy tín, chất lượng.

thanks các mẹ thật nhiều (nếu có các bố thì thanks các anh thật nhiều)
    “Cùng tham gia cuộc thi Siêu Mẫu Nhí quảng cáo” tại ĐÂY

1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 651 Bài viết

• 132 Được cảm ơn

Tớ lần trước mua ở Khánh Linh Painting, màu sắc và giá cả khá dễ chịu.
    Khi Phật ra đời con trầm luân
    Lúc Con sinh ra Phật diệt độ
    Sám hối thân Con nhiều nghiệp chướng
    Ngày nay mới thấy Kinh Như Lai
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,618 Bài viết

• 1,143 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi me_giabinh Xem bài viết
    Tớ lần trước mua ở Khánh Linh Painting, màu sắc và giá cả khá dễ chịu.
    mẹ nó có thể cho tớ xin địa chỉ được không?

Thanks

• 802 Bài viết

• 393 Được cảm ơn

Mình thì hay mua tranh của UMA, mình thấy đẹp, hiện đại , dễ bài trí , phù hợp với các gia đình trẻ. Giá cả lại ko đắt. Bạn có thể qua siêu thị nội thất UMA ở khu Mỹ Đình Sông Đà tham khảo. Mình hay mua ở đây.
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

liên lạc với em nè các mẹ , cần tranh gfi có tranh đấy , giá cả đảm bảo các mẹ ko thể nói em cũng như chất lượng của tranh, em đảm bảo sơn dầu đúng sơn dầu ko như mấy bác ngoài hàng sơn dàu chọn thêm sơn toongr hơp 1 thời gian màu nso tham xì , tranh em bảo hành màu sắc cho các mẹ 3 tháng , xuống màu em vẽ lại cái khác
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

lền nào cho cả nhà cùng xem
    • 2,310 Bài viết

• 1,370 Được cảm ơn

Mình cũng đang có nhu cầu mua tranh treo. Thật ra thì chỉ là để trang trí vì còn mấy bức tường trống chứ cũng ko am hiểu gì về hội hoạ cả. Có địa chỉ nào các mẹ post luôn đi để cùng tham khảo
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

chị gọi theo số điện thoại 01224283848 , em có thể tư vấn cho chị vấn đề nên treo tranh gì , thể loại nào và treo ở đâu cho hợp chị cứ liên lạc theo nick chát của em cũng được
    • 2,618 Bài viết

• 1,143 Được cảm ơn

Thanks các mẹ nhé. Hôm trước hỏi mãi kô thấy có ai tư vấn cụ thể, em cũng ra chỗ Khánh Linh paintings rồi, nhưng mà giá đắt quá, mà hình ảnh màu sắc tranh thì cũng giống mấy hàng bên cạnh (có thể chất lượng sơn hoặc nước vẽ tốt hơn chăng?). Sau đó em mua tạm 2 bức tranh hoa về treo trong nhà, màu sắc phù hợp với đồ đạc trong nhà.

Hiện em còn một số chỗ chưa treo tranh, và 1 bức tường định trang trí sơn nghệ thuật, nhưng để thêm 1 thời gian nữa vì hiện đang có kế hoạch sửa 1 số chỗ bị thấm.

• 651 Bài viết

• 132 Được cảm ơn

lâu ngày mình cũng ko vào diễn đàn nên ko biết mẹ nó hỏi. Đúng rồi, Khánh Linh có đắt hơn cửa hàng khác nhưng chất lượng sơn tốt. nhà mình treo đã gần 03 năm mà vẫn ổn.
    Cá nhân mình thì thấy nếu có điều kiện treo tranh đá quý thì tuyệt
    Khi Phật ra đời con trầm luân
    Lúc Con sinh ra Phật diệt độ
    Sám hối thân Con nhiều nghiệp chướng
    Ngày nay mới thấy Kinh Như Lai
    • 246 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Rô-Ron Xem bài viết
    Mình thì hay mua tranh của UMA, mình thấy đẹp, hiện đại , dễ bài trí , phù hợp với các gia đình trẻ. Giá cả lại ko đắt. Bạn có thể qua siêu thị nội thất UMA ở khu Mỹ Đình Sông Đà tham khảo. Mình hay mua ở đây.
    siêu thị này ở đâu hả mẹ nó , cho mình địa chỉ với .cảm ơn bạn
    • 366 Bài viết

• 158 Được cảm ơn

Đến cửa hàng Tranh Đẹp 39/2 Nguyễn Thái Học nhé, hôm nọ mình vừa xem thấy nhiều tranh đẹp đấy chắc sẽ được tư vấn tốt. PR cho mẹ Muasaphia tí cho đắt hàngrooling:
    tungdab@gmail.com
    0913.238.573
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em đã từng thử mua tranh ở Thái Hùng, chị vào thử trang web này này: http://thaihungart.com/
    Giá cả em thấy cũng ổn, phục vụ nhiệt tình, họ không có shop nên chị chọn tranh trên mạng, rồi họ mang đến nhà cho chị xem, nghe nói xem xong không thích ko mua cũng ko sao.
    Chỉ có điều đợt em xem là đợt trước Tết, tranh nào em thích cũng hết, hic hic, nên là chẳng mua được cái nào, giờ chắc đỡ hơn.

Nếu chị muốn mua chỗ khác thì lấy giá ở đó làm chuẩn, cũng đỡ bị mua hớ (ở Nguyễn Thái Học chắc là đắt hơn rồi, do là phải thuê mặt bằng mà).
    Hoặc nếu chị thích bức nào có thể liên lạc với họ, họ sẽ vẽ lại cho chị, trong Nam họ hay làm vậy, chắc ở Hà Nội mình cũng làm được chứ nhỉ.

ở UMA tranh cũng được lắm, nhiều phong cách. Hôm trước UMA Giảng Võ thanh lý chuyển cửa hàng, giảm giá 50%, em mua được một bức treo ở phòng ăn, thích ở là thích
    • 160 Bài viết

• 440 Được cảm ơn

Nhà tớ thì tớ xác định là treo ảnh chụp Các mẹ nào có nhã hứng xem qua ảnh chụp của mình thì vào đây nhé

http://www.flickr.com/photos/75938370@N00/

In vừa rẻ mà lại có tí style
    • 182 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

up hỏi các mẹ
    • 129 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MeBuomXinh Xem bài viết
    Mình cũng đang có nhu cầu mua tranh treo. Thật ra thì chỉ là để trang trí vì còn mấy bức tường trống chứ cũng ko am hiểu gì về hội hoạ cả. Có địa chỉ nào các mẹ post luôn đi để cùng tham khảo
    ban vao day tham khao nhe
    http://zaodich.com/forum/f2935/thanh...-dung-1626440/
    • 129 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mecube Xem bài viết
    Thanks các mẹ nhé. Hôm trước hỏi mãi kô thấy có ai tư vấn cụ thể, em cũng ra chỗ Khánh Linh paintings rồi, nhưng mà giá đắt quá, mà hình ảnh màu sắc tranh thì cũng giống mấy hàng bên cạnh (có thể chất lượng sơn hoặc nước vẽ tốt hơn chăng?). Sau đó em mua tạm 2 bức tranh hoa về treo trong nhà, màu sắc phù hợp với đồ đạc trong nhà.

Hiện em còn một số chỗ chưa treo tranh, và 1 bức tường định trang trí sơn nghệ thuật, nhưng để thêm 1 thời gian nữa vì hiện đang có kế hoạch sửa 1 số chỗ bị thấm.
    neu co nhu cau ban vao day tham khao nhe
    http://zaodich.com/forum/f2935/thanh...-dung-1626440/
    • 241 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

em có 2 bức tranh dạng phong cách cổ, lúc dọn nhà nên mua hơi nhiêu, giò còn lại 2 bức tranh, có mẹ nào có nhu cầu thì pm cho em nhé. em cũng ko biết tranh này là tranh gì vì em cũng ko rành về mỹ thuật lắm. nhưng mấy bức tranh trong nhà em đang treo đã hơn 5 năm rồi mà ko bị vấn đề gì và rất tốt.em sẽ gởi hình qua cho các bố mẹ nào cần nhé
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Có mẹ nào biết chỗ đặt in tranh không? Mình có một số bức hình rất thích, muốn tìm chỗ in ra cơ. Nhưng mãi mà chỉ tìm được một chỗ này trong HCM http://www.ahometo.com/onwall/khung-tranh.html
    N
    hưng tranh của họ chưa đa dạng lắm, được cái chất lượng in cũng được. Nên mình muốn tìm thêm. Mẹ nào biết giới thiệu cho mình nhé.
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Nếu chị có hứng thú với tranh thêu tay thì có thể vào đây tham khảo nhé, giá cả phải chăng và cũng khá nhiều mẫu mã, được cái là đảm bảo không bị nhậm giá như ở mấy khu Nguyễn Thái Học hay phố Huế.... vì đây là cơ sở sản xuất luôn.
    Dòng tranh này không phải tranh vẽ mà thêu bằng chỉ, khá là tốn thời gian và công sức, nhưng được cái là khá lạ và người ta thường thấy hứng thú khi không biết nó được tạo ra như thế nào.
    https://www.facebook.com/TranhTheuTayNgheThuat?ref=hl
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2