• 4 Lượt chia sẻ
  • 23.4K Lượt đọc
  • 43 Trả lời

• Trang 3/3

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cuối năm rùi, cơ quan chị em nhà mình có nhu cầu đi lạng sơn sắm tết thì alo em nhé, giá 255k bao gồm cả ăn trưa rùi nhé.

Bui Trong Sang (Mr.)
    *DU LICH PHUONG MINH*

Add : 139 Yen Xa, Tan Trieu , Thanh Tri, Ha Noi
    Tel : (84-4) 3688 5621 / Fax : (84-4) 3688 5621
    Mobile : 0976 094 896
    Yahoo : trongsang_htc
    E-mail : trongsanghtc@gmail.com
    Website: www.dulichphuongminh.com.vn
    • 87 Bài viết

• 287 Được cảm ơn

Em có 1 kinh nghiệm muốn chia sẻ với những ai có ý định đi Lạng Sơn. Số là tháng 3/2011 em đi 1 chuyến, sau khi đi về thì chỉ có 1 lời khuyên là : Nếu đi du lịch ngắm cảnh núi non, và đi vào mùa na thì OK vì trên đó cả rừng na, chứ đi để sắm đồ thì không nên đi kẻo đi về lại thất vọng như em. Có thể các mẹ đã đi rồi thì khéo léo lựa được đồ tốt còn em đi về thì mua được những thứ sau:
    1 - Thất vọng và bệnh viêm phổi do bị lạnh.
    2- 1 chiếc quạt để bàn bé xíu xinh :100 K( nói thách là 400k, chú lai xe bảo cái này chỉ đáng giá 30K, em dùng đến nay được 9 mth, đã ra đi ( cái bền nhất trong mấy thứ em mua ))
    3- mấy cái đèn pin loại xạc bằng tay : 15k/1pcs ( cứ bóp bóp í) nhưng nó đã hòng ngay 2 tuần sau khi mua rồi.
    4- quần tất loại dày và đen : 20k/pcs em mặc được 3 lần thì bị sổ chỉ 1 bên hông rùi
    5- Áo khoác gió cho con em : 120k/1pcs : trước khi mặc cho vào máy giặt để giặt thì đã bị bật cả bông ra rùi,
    6- Chỉ có duy nhất 1 cái áo len cho con em em mua trong cửa hàng thời trang cao cấp của bọn Tung của là chưa hề hấn gì, chỉ có điều nó đòi 300k em trả 150k và mua được nhưng mấy áo đó ở mình cũng chỉ có 120-145k/pcs thôi.
    Em có 1 lời khuyên dành cho các mẹ là : Phải xem hàng thật kỹ vì cùng là mặt hàng đó nhưng có tới 2 -3 loại trông rất giống nhau nhưng chất lượng và giá cả thì khác nhau rất nhiều đấy, hầu như các cửa hang đều bày loại đểu đểu ra thôi, ai tinh thì biết còn nếu không thì coi như mang tiền đi làm từ thiện cho bon Tungcua để nó sang oánh mình rồi.. Chợ Tân Thanh thì không có nhiều hang còn chợ Đông Kinh thì nói với giá trên trời. Các mẹ có đi thì nên hỏi kinh nghiệm các bác lái xe í. Vì đó là những người có nhiều kinh nghiệm nhất, nhưng chắc chắc các bác í sẽ dẫn đến 1 cửa hang quen và khuyên mọi người nên mua ở đó ( không biết bác í có rose không )
    Bản thân em quan điểm là : Với quần áo cứ mua ở nhà mình chỗ nào quen í ( người thật việc thật ). Hoặc nếu thích rẻ thì ra chợ Đồng Xuân cũng cùng xuất sứ.
    Với đồ điện tử thì chịu khó chờ khi nào các siêu thị khuyến mại thì mua( chọn các thương hiệu uy tín cho yên tâm).
    Với nồi niêu bát đĩa thì nghe nói anh Tungcua mẫu mã của nó có đến 5 năm nữa mình cũng chẳng theo kịp được. Nhưng mà em nghe nói là nó sử dụng rất nhiều chì để cho vào men và đồ thủy tinh nên nó rất trong và đẹp+ nồi niêu kim loại thì chưa sử lý kỹ có nhiều kim loại độc hại ảnh hưởng đến sức khỏe của gia đình ta.
    Chúc các mẹ có quyết định sáng suốt.!
    Mua 1 món hàng của Trung Quốc là bạn mua 1 viên đạn bắn vào mình
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 585 Bài viết

• 453 Được cảm ơn

Xin phép cho em lôi topic này lên tí, chả là cuối tuần nhà em định đi Lạng Sơn tiện ghé qua sắm sửa ít đồ gia dụng để về nhà mới: bát đĩa, vỏ chăn ga gối đệm, phích nứoc, đồ trang trí gia đình,.. Em đọc 5 pages thấy các mẹ bảo ko nên đi chợ Tân Thanh vậy mua đồ gia dụng thì nên vào đâu ah? Cảm ơn cả nhà.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 15 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi angiethai_1208 Xem bài viết
    Lạng Sơn là thuộc địa của Việt Nam mình luôn phải không ạ. Em muô'n đi mua sắm áo quần nhưng nghe các chị ở đây nói ở Lạng Sơn bán đồ rẻ nên muốn hỏi thêm là Lạng Sơn có gần Nam Ninh không? Em nghe nói ở Nam Ninh bán áo quần cũng rẻ nhưng không biết thủ tục đi qua TQ như thế nào, có khó không? Còn đi chợ Đông Kinh thì thuê xe trọn gói mình có thể mướn thêm người hướng dẫn viên không ạ, vì em không biết gì nên không biết làm sao đến đó được. Cám ơn các chị.
    sao mẹ này lại hỏi Lạng Sơn là thuộc địa của Việt Nam? em không hiểu ý của mẹ lắm. xin lỗi vì lạc đề nhưng mẹ nó làm em nhớ tới câu hỏi của một bạn chat bằng tuổi em (lúc đó 18 tuổi): "Nam Định là ở đâu bạn? mình chưa nghe thấy bao giờ?"
    còn về kinh nghiệm mua đồ ở Lạng Sơn, các mẹ cứ trả giá nhiệt tình, họ nhã nhặn lắm, mua hay k cũng vẫn đon đả chào mời. theo kinh nghiệm của em và của các mẹ khác thì k nên mua đồ điện tử, nhanh hỏng lắm. mua quần áo, bát đĩa, chăn màn thôi các mẹ ạ. nhà em có một đầu kỹ thuật số, mua có 300k thôi, về dùng được dăm bữa đã hỏng. lúc mua thì ham rẻ nhưng lúc hỏng mới thấy tiếc tiền các mẹ ạ. nhớ lên kế hoạch cần mua sắm, chỉ mua những thứ cần thiết chứ đừng mua tràn lan, về k dùng phí lắm!
    Ờ thì, mẹ đang chờ, ...đang chờ con về với mẹ đây...
  • Trang 3/3

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3