• 2 Lượt chia sẻ
  • 5K Lượt đọc
  • 5 Trả lời

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành
f | Chia sẻ bài viết
    • 75 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Chủ nhật vừa rồi em mua mấy m đề can ở Cát Linh (loại đề can mờ, bóc ra dán liền) về dán lên vách kính để người qua đường khỏi nhìn vào nhà. Em tưởng dán dễ lắm ai ngờ hì hục cả tiếng đồng hồ không được vì nó cứ bị đọng khí tạo thành các lỗ khí giữa đề can với kính, dù em có miết mịn tới mấy. Các mẹ có kinh nghiệm vụ này không chỉ cho em với.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Loại BVS nào dùng an toàn và hiệu quả nhất các mẹ ơi?

Gần đây em hay bị ngứa lúc kỳ kinh, đã thay 5 7 loại nhưng chưa ăn nhằm gì. Hôm qua than thở với...

• 15 mẹo siêu tốc vệ sinh nhà sạch

Như nhiều người phụ nữ bận rộn khác, em luôn cảm thấy ngán khi nghĩ đến chuyện dọn dẹp nhà. Lúc nào...

• Cách trang trí phòng khách nhỏ hẹp trở nên rộng đẹp

Chỉ cần lưu ý những quy tắc trang trí sau đây, phòng khách nhỏ hẹp sẽ trở nên rộng đẹp, mà bạn...

• Cách dán giấy đề can mờ trên kính

Nhà mình chỉ thuê thợ làm vách kính và cửa kính vệ sinh thôi, loại trong suốt, dày 1cm, rùi tự mua giấy dán kính về tự dán. Kinh nghiệm của mình là trước khi dán phải lau kính thật sạch. Kính càng sạch thì cho kết quả càng đẹp. Mọi người có thể tự mua giấy dán kính về dán, lâu lâu thích thay...

• Ăn thế nào để mau lên cân?

Cái vụ lên cân này là làm em đau đầu nhức óc từ thời xa xưa đến giờ. Đến nỗi ai mà khen em mập ra là em mừng còn hơn bắt dc vàng ý:Laughing: Khổ nổi chả hiểu năm ngoái năm nay làm ăn thế nào mà sụt hết mất 5kg. Nghe ít nhưng đó là 5kg vàng ngọc của em (mỗi năm em lên dc có 1 kg thế mà mất 5kg = em...

• 39 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

bạn dùng nước lau kính xịt lên kính trước khi dán, nên khi dán decal vào thì không bì dính chặt, bạn có thể tháo ra tháo vào, xê dịch cho đến khi cảm thấy vừa ý, khi dung dịch khô thì decal trông đẹp lắm. Cách đây mấy năm mình cũng làm thế (nhờ anh chàng bán decal chỉ), bây giờ không biết có dung dịch nào hay hơn không! Chúc bạn thành công
    • 1,732 Bài viết

• 2,368 Được cảm ơn

Đơn giản nhất là trước khi dán ban thoa lên kính một lớp nước xà phòng pha loãng, bạn căn chỉnh thoải mái rồi để khô là OK
    " Kiếm Trác Su "

TRÁI TIM NHÂN ÁI http://www.webtretho.com/forum/f479/
    • 1,096 Bài viết

• 595 Được cảm ơn

Nước xà phòng hay nước gì cũng được. Nước không cũng ok, ko cần xà phòng. Bạn làm các bước sau:

1. Làm sạch bề mặt kính cần dán decal.

2. Đo cắt miếng decal cần dán sao cho vừa.

3. Xịt nước vào tấm kính cho ướt (xịt thoải mái, đừng lo)

4. Bóc giấy ra, lại xịt nước vào decal, rồi úp decal lên kính. Lấy 1 miếng nhựa cứng (giống thẻ ATM) miết từ 1 góc của tấm decal (nên miết trên xuống cho nước chảy ra hết).

Cái chất dính của decal nó ko bị ảnh hưởng bởi nước, nên xịt nước vào cả 2 bề mặt cần dán có tác dụng ko có bọng khí, bạn có thể điều chỉnh decal sao cho phù hợp trước khi bị nó dính vào kính.

Khô nước là decal dính chặt vô kính roài. Còn cái bọng khí nào thì lấy kim or đầu mũi dao chích cho nó phì ra rồi miết lại là xong.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 8 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Các mẹ cho e hỏi tí. E mua decal về dán cửa kính nhưng mà decal e mua không có lớp keo dính thì dán bằng cách nào vậy?
    • 407 Bài viết

• 179 Được cảm ơn

bó tay thế thì sao gọi là decal hả bạn ?