CHĂM SÓC NHÀ CỬA

Dạ Yến Thảo và các loại hoa làm đẹp ban công nhà chúng mình (Tầng 4)

Đến trả lời mới nhất
  • 4 Lượt chia sẻ
  • 572K Lượt đọc
  • 10.4K Trả lời

• 326 Bài viết

• 512 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hitxinh2488 Xem bài viết
    các chị ơi, binh thường 1 bong hoa dyt nở thi thọ dc mấy hôm a? hoa nha e sáng nở rực rỡ mà tối là đã héo quắt rồi. dạo này trời nóng e hay dung bình xịt tưới nước lên hoa với lá cho nó mát. liệu co phải thế ma nó héo ko nhỉ? với cả hoa dừa cạn nhà e cũng rất hay bi rụng nữa ạ. e mua grow more 6 30 30 về tưới, e thấy người ta hướng dẫn tưới đều lên lá. e tưới lên lá thì dính luôn vào hoa với cả nụ thì có sao ko ạ? ko bit những cái này đã có ai hỏi chưa nhung e tìm ko thấy ạ. mong tin các chị a
    Theo như tớ được biết thì kg nên tưới nước lên hoa và lá đặc biệt là DYT vì như thế sẽ làm hoa nhanh tàn, lá dễ bị úng bạn ạ. Tớ kg để ý hoa tươi được bao lâu vì cây rất nhiều hoa nhưng kg đến nỗi sáng nở, chiều héo đâu, chắc do bạn tưới nước lên hoa đấy, bạn thử dừng lại xem nhé.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,279 Bài viết

• 6,889 Được cảm ơn

Chị Baobinh với chị Mẹmiu xây nhà mới nhanh nhanh nào, ko nhanh em cướp mất chức chủ thầu cho các bác làm thợ hồ đấy .Tối nay đi ngủ sớm, hi vọng sáng mai có nhà mới để em lát gạch hoa !mẹ Miu tối nay chắc ngồi ủ mưu , mai tha hồ bình thơ của chị.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 326 Bài viết

• 512 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi baulao101 Xem bài viết
    Hoa 10h và Sam Nhật là loài hoa ưa nắng, nếu ko có nắng thì cây sẽ vươn dài và ko ra hoa. Loại này ưa trồng trên đất cát pha ( ko được trộn mùn dừa) Lúc mới giâm cành tưới vừa phải, hàng ngày sờ tay vào chậu thấy đất khô thì tưới phun sương vì cây chưa bén rễ mà tưới đẫm nước cây sẽ bị úng thối. Khi nào cây đâm tược mới thì tưới bình thường, hàng tháng bón đôi lần phân NPK dạng hạt, mỗi chậu chỉ bón 1 thìa cà phê thôi kẻo bón nhiều cây sẽ bị chết. a.
    @ river @ chị baulao (cho phép e gọi bác là chị vì e cũng xấp xỉ 40 rùi ah :-) : cám ơn các bác rất nhiều, e mua đất trộn sẵn về trồng nên kg hợp với 10h, mà e sờ đất lúc nào cũng thấy âme, kiểu này chắc phải đi xúc trộm cát về trồng muiowif giờ mất :-)
    • 194 Bài viết

• 341 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi canary01 Xem bài viết
    @ river @ chị baulao (cho phép e gọi bác là chị vì e cũng xấp xỉ 40 rùi ah :-) : cám ơn các bác rất nhiều, e mua đất trộn sẵn về trồng nên kg hợp với 10h, mà e sờ đất lúc nào cũng thấy âme, kiểu này chắc phải đi xúc trộm cát về trồng muiowif giờ mất :-)
    Hehe! Em sn 88 mà
    Ngại chít đi được ý. Có khi phải gọi chị = cô mới đúng ý ạ
    • 890 Bài viết

• 1,978 Được cảm ơn

ô thế nhà mình vẫn chưa mở tầng mới à . Hôm qua gió to quá làm gãy 2 cây bóng mát nhà em, thổi bay cả cái xe đạp và cái ôtô của trẻ con, vậy mà may mắn DYT ko bị gãy cành nào, chỉ bị xô lệch cứ tưởng iem nó bị bật rễ cơ đấy. Mẹ nào nhanh nhảu mở tầng mới đi để chị em chúng mình vào tâm sự tiếp nào.
    • 1,962 Bài viết

• 4,462 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi baulao101 Xem bài viết
    Ok, con gà đen nha.

He he, Mod đã điểm chỉ rồi nha, hai mẹ Baobinh & MẹMiu vào thi hành mệnh lệnh đê, pàcon đang chờ đóa.
    Mod nì là hàng k chính chủ đâu chị Bầu ạ.
    LỀU BÁO: LŨ KỀN KỀN CHUYÊN RÌNH XÁC THỐI
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 326 Bài viết

• 512 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi river2388 Xem bài viết
    Hehe! Em sn 88 mà
    Ngại chít đi được ý. Có khi phải gọi chị = cô mới đúng ý ạ
    Hehe... gõ bằng đt nên kg lên xuống dòng được, rồi sai chính tả lung lung. Mà cô là cô thích gọi bằng chị nhé :-)
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 501 Bài viết

• 2,450 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi memiu2006 Xem bài viết
    Mod nì là hàng k chính chủ đâu chị Bầu ạ.
    Chính chủ hay không em hok biết. Bà con đã vote cho hai chị baobinh va memiu, hai chị mở tầng đi ạ. Bà con đang ngóng lắm roài..........
    10 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,962 Bài viết

• 4,462 Được cảm ơn

Link tầng mới đây ạ Dọn sang nhà mới đê cả nhà ơi!
    Dạ Yến Thảo và những loại hoa làm đẹp Ban công nhà chúng mình (Tầng 5)
    LỀU BÁO: LŨ KỀN KỀN CHUYÊN RÌNH XÁC THỐI
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 155 Bài viết

• 685 Được cảm ơn

Hic...mới down đc cái phần mềm để vào nhà bằng đt

Gởi từ ứng dụng Webtretho trên iPhone
    • 155 Bài viết

• 685 Được cảm ơn

[QUOTE=memiu2006;29521736]Link tầng mới đây ạ Dọn sang nhà mới đê cả nhà ơi!
    Dạ Yến Thảo và những loại hoa làm đẹp Ban công nhà chúng mình (Tầng 5)[/QUOTE

Gởi từ ứng dụng Webtretho trên iPhone
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 155 Bài viết

• 685 Được cảm ơn