CHĂM SÓC NHÀ CỬA

Dạ Yến Thảo và các loại hoa làm đẹp ban công nhà chúng mình (Tầng 4)

Đến trả lời mới nhất
  • 2 Lượt chia sẻ
  • 547K Lượt đọc
  • 10.4K Trả lời

88 Người đang theo dõi

• 815 Bài viết

• 7,083 Được cảm ơn

MeMinhAnh xin mở cửa tầng 4 ngôi nhà Dạ Yến Thảo và các loài hoa trên ban công. Mời mọi người vào thư giãn, cùng khoe cùng ngắm và trao đổi thông tin để mong sao nhà chúng mình luôn có những nhành hoa, lá rực rỡ sắc màu, để mỗi sớm mai thức dậy chúng mình được tận hưởng hương vị dịu dàng tinh khiết của thiên nhiên, để ai trồng quả sẽ có được những chùm quả sai trĩu cành và ai đang chờ thu hạt sẽ thu được hạt để ươm mầm tình iu cho mùa sau.

Thân tặng cả nhà một góc ban công buổi sáng với Dạ Yến Thảo:

Tặng một chút hương bưởi đầu hè dịu nhẹ trên ban công:

Chùm Kim ngân lượng đỏ mọng mang may mắn đến mọi người:

Và quả Dạ yến thảo tặng bạn bè để mình có dịp ngắm thêm những chậu hoa rực rỡ:

Cuối cùng MeMinhAnh xin chúc những chị em đang mong đón những thiên thần nhỏ xinh tươi được toại nguyện và mẹ tròn con vuông.

Mình xin phép Mod up thừa ảnh cho bài liên tục Tặng hoa Mod nhé

Link các tầng cũ:
    Dạ Yến thảo và các loại hoa làm đẹp ban công nhà chúng mình - tầng 3
    Dạ Yến Thảo trên ban công - tầng 2
    Dạ Yến Thảo trên ban công - tầng 1

• 1,492 Bài viết

• 10,354 Được cảm ơn

Em ngồi chầu chực suốt mới thấy móng đổ xong, nào thì em cùng mọi người đặt tiếp những viên gạch xây cho nhà cao cao mãi nào.

Đầu tiên là nụ
    Rồi sau đó xòe những bông hoa xinh

Xa rồi còn đâu.
    Cái này bình mới rượu cũ chụp bằng điện thoại nên hơi mờ nhân ảnh
    Chỉnh sửa lần cuối bởi vuthaonguyen; 29/07/2012 vào lúc 05:04 PM.

• 374 Bài viết

• 2,816 Được cảm ơn

Chúc mừng nhà mới nào, chúc các bà bầu mẹ tròn con vuông với những thiên thần xinh xắn như những bông hoa mà chúng ta yêu thích.
    Cảm ơn chị MMA đã xây nhà mới.

sozy mọi người em không resize được ảnh
    Chỉnh sửa lần cuối bởi linhlam188; 29/07/2012 vào lúc 05:38 PM.

• 3,332 Bài viết

• 16,729 Được cảm ơn

Mang những bông hoa mình yêu thích vào chúc mừng nhà mới nào,cảm ơn MMA đã xây nhà cho chị em chúng mình thể hiện tình yêu với hoa lá mọi nơi mọi lúc nhé!

• 770 Bài viết

• 6,059 Được cảm ơn

Em đổ móng mặt tiền ạ, chúc cả nhà vui vẻ, hạnh phúc, nhiều hoa lá tốt tươi và nhanh nhanh tạo công ăn việc làm cho MMA xây tầng mới!!Yêu cả nhà lắm ạ!

• 333 Bài viết

• 1,539 Được cảm ơn

Cám ơn mẹ MinhAnh đã bỏ công xây nhà. Chúc cả nhà mình ngày càng có thêm nhiều không gian cho Hoa dạ yến thảo!!!

• 333 Bài viết

• 1,539 Được cảm ơn

Cám mẹ ơi không hiểu Sao dạ yến thảo nhà mình rất yểu mệnh, cứ vài bữa là héo, Hoa ko tươi lâu dù mình chăm sóc các em Khá kĩ..,

• 615 Bài viết

• 5,130 Được cảm ơn

Vậy là mong chờ mãi thì MeMInhAnh đã xây thêm tầng mới cho ngôi nhà tình yêu của chúng ta. Cám ơn tất cả những tấm lòng từ khắp nơi đã chung tay về đây để ngôi nhà hoa lá của chúng ta thêm rực rỡ. Mình có mấy câu thơ tặng cả nhà, lôm la nhưng chưn thật, mong cả nhà mình ghi nhận giúp ạ

Mẹ Kim Ly xây tầng 3
    Tầng bốn mong mãi thế là Minh Anh (xin lỗi mẹ nó không đầy đủ MMA ná, cho con cóc nó vần)
    Xắn tay đào móng nhanh nhanh
    Chị em góp gạch là thành chung cư
    Cả nhà mình tám vô tư
    Mong cho tầng bốn vù vù lên năm... xin hết ạ

Tặng cả nhà bức ảnh cũ thôi ạ nhưng cũng là món quà mừng nhà mới

Chúc cả nhà mình vui vẻ, khoẻ đẹp nhé

• 374 Bài viết

• 2,816 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me.yeu.Prince Xem bài viết
    Cám mẹ ơi không hiểu Sao dạ yến thảo nhà mình rất yểu mệnh, cứ vài bữa là héo, Hoa ko tươi lâu dù mình chăm sóc các em Khá kĩ..,
    Me.yeu.Prince ơi DYT hay bị bệnh héo rũ mà, bạn nói rõ cây to nhỏ, chăm sóc như thế nào... hay mới mua về bị như vậy thì mọi người mới tư vấn cho bạn chính xác được.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi linhlam188; 29/07/2012 vào lúc 06:25 PM.

• 1,267 Bài viết

• 6,772 Được cảm ơn

Chúc mừng tầng mới ! Mong tầng mới sẽ có thêm nhìu hoa đẹp của các mẹ khắp mọi miền!
    Em khoe thành quả lao động của hôm chủ nhật tuần trước, sau 1 tuần cẩm cù phía dưới đã thấy ra rễ ở đốt, mấy ngọn lan phía trên gặp mưa cũng ra rễ non.Chưa có tèng mua sỏi trắng, em phải dùng tạm đá còn dư từ đợt đổ trần nhà để tránh mưa to làm lì đất.

DYT trên ban công đầy nắng và gió bị héo lá, nhưng sức sống cực kì mãnh liệt, hiện chỉ thấy màu xanh ở ngọn và gốc
    Ngọn:

Gốc:

ở thân cũng đang nảy ra nhìu mầm bé xiu, xẩm tối rùi nên em ko chụp.