CHĂM SÓC NHÀ CỬA

Dạ Yến Thảo và các loại hoa làm đẹp ban công nhà chúng mình (Tầng 4)

Đến trả lời mới nhất
  • 4 Lượt chia sẻ
  • 582K Lượt đọc
  • 10.4K Trả lời

Chia sẻ công thức nấu ăn, mẹo vặt trong nhà, cùng nhiều thông tin thường thức khác, giúp cuộc sống bạn thêm nhẹ nhàng.

• 816 Bài viết

• 7,097 Được cảm ơn

MeMinhAnh xin mở cửa tầng 4 ngôi nhà Dạ Yến Thảo và các loài hoa trên ban công. Mời mọi người vào thư giãn, cùng khoe cùng ngắm và trao đổi thông tin để mong sao nhà chúng mình luôn có những nhành hoa, lá rực rỡ sắc màu, để mỗi sớm mai thức dậy chúng mình được tận hưởng hương vị dịu dàng tinh khiết của thiên nhiên, để ai trồng quả sẽ có được những chùm quả sai trĩu cành và ai đang chờ thu hạt sẽ thu được hạt để ươm mầm tình iu cho mùa sau.

Thân tặng cả nhà một góc ban công buổi sáng với Dạ Yến Thảo:

Tặng một chút hương bưởi đầu hè dịu nhẹ trên ban công:

Chùm Kim ngân lượng đỏ mọng mang may mắn đến mọi người:

Và quả Dạ yến thảo tặng bạn bè để mình có dịp ngắm thêm những chậu hoa rực rỡ:

Cuối cùng MeMinhAnh xin chúc những chị em đang mong đón những thiên thần nhỏ xinh tươi được toại nguyện và mẹ tròn con vuông.

Mình xin phép Mod up thừa ảnh cho bài liên tục Tặng hoa Mod nhé

Link các tầng cũ:
    Dạ Yến thảo và các loại hoa làm đẹp ban công nhà chúng mình - tầng 3
    Dạ Yến Thảo trên ban công - tầng 2
    Dạ Yến Thảo trên ban công - tầng 1
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 1,498 Bài viết

• 10,380 Được cảm ơn

Em ngồi chầu chực suốt mới thấy móng đổ xong, nào thì em cùng mọi người đặt tiếp những viên gạch xây cho nhà cao cao mãi nào.

Đầu tiên là nụ
    Rồi sau đó xòe những bông hoa xinh

Xa rồi còn đâu.
    Cái này bình mới rượu cũ chụp bằng điện thoại nên hơi mờ nhân ảnh
    Chỉnh sửa lần cuối bởi vuthaonguyen; 29/07/2012 vào lúc 05:04 PM.
    • 377 Bài viết

• 2,829 Được cảm ơn

Chúc mừng nhà mới nào, chúc các bà bầu mẹ tròn con vuông với những thiên thần xinh xắn như những bông hoa mà chúng ta yêu thích.
    Cảm ơn chị MMA đã xây nhà mới.

sozy mọi người em không resize được ảnh
    Chỉnh sửa lần cuối bởi linhlam188; 29/07/2012 vào lúc 05:38 PM.
    • 3,333 Bài viết

• 16,732 Được cảm ơn

Mang những bông hoa mình yêu thích vào chúc mừng nhà mới nào,cảm ơn MMA đã xây nhà cho chị em chúng mình thể hiện tình yêu với hoa lá mọi nơi mọi lúc nhé!

• 770 Bài viết

• 6,059 Được cảm ơn

Em đổ móng mặt tiền ạ, chúc cả nhà vui vẻ, hạnh phúc, nhiều hoa lá tốt tươi và nhanh nhanh tạo công ăn việc làm cho MMA xây tầng mới!!Yêu cả nhà lắm ạ!

• 333 Bài viết

• 1,542 Được cảm ơn

Cám ơn mẹ MinhAnh đã bỏ công xây nhà. Chúc cả nhà mình ngày càng có thêm nhiều không gian cho Hoa dạ yến thảo!!!
    • 333 Bài viết

• 1,542 Được cảm ơn

Cám mẹ ơi không hiểu Sao dạ yến thảo nhà mình rất yểu mệnh, cứ vài bữa là héo, Hoa ko tươi lâu dù mình chăm sóc các em Khá kĩ..,
    • 616 Bài viết

• 5,138 Được cảm ơn

Vậy là mong chờ mãi thì MeMInhAnh đã xây thêm tầng mới cho ngôi nhà tình yêu của chúng ta. Cám ơn tất cả những tấm lòng từ khắp nơi đã chung tay về đây để ngôi nhà hoa lá của chúng ta thêm rực rỡ. Mình có mấy câu thơ tặng cả nhà, lôm la nhưng chưn thật, mong cả nhà mình ghi nhận giúp ạ

Mẹ Kim Ly xây tầng 3
    Tầng bốn mong mãi thế là Minh Anh (xin lỗi mẹ nó không đầy đủ MMA ná, cho con cóc nó vần)
    Xắn tay đào móng nhanh nhanh
    Chị em góp gạch là thành chung cư
    Cả nhà mình tám vô tư
    Mong cho tầng bốn vù vù lên năm... xin hết ạ

Tặng cả nhà bức ảnh cũ thôi ạ nhưng cũng là món quà mừng nhà mới

Chúc cả nhà mình vui vẻ, khoẻ đẹp nhé
    • 377 Bài viết

• 2,829 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me.yeu.Prince Xem bài viết
    Cám mẹ ơi không hiểu Sao dạ yến thảo nhà mình rất yểu mệnh, cứ vài bữa là héo, Hoa ko tươi lâu dù mình chăm sóc các em Khá kĩ..,
    Me.yeu.Prince ơi DYT hay bị bệnh héo rũ mà, bạn nói rõ cây to nhỏ, chăm sóc như thế nào... hay mới mua về bị như vậy thì mọi người mới tư vấn cho bạn chính xác được.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi linhlam188; 29/07/2012 vào lúc 06:25 PM.
    • 1,280 Bài viết

• 6,906 Được cảm ơn

Chúc mừng tầng mới ! Mong tầng mới sẽ có thêm nhìu hoa đẹp của các mẹ khắp mọi miền!
    Em khoe thành quả lao động của hôm chủ nhật tuần trước, sau 1 tuần cẩm cù phía dưới đã thấy ra rễ ở đốt, mấy ngọn lan phía trên gặp mưa cũng ra rễ non.Chưa có tèng mua sỏi trắng, em phải dùng tạm đá còn dư từ đợt đổ trần nhà để tránh mưa to làm lì đất.

DYT trên ban công đầy nắng và gió bị héo lá, nhưng sức sống cực kì mãnh liệt, hiện chỉ thấy màu xanh ở ngọn và gốc
    Ngọn:

Gốc:

ở thân cũng đang nảy ra nhìu mầm bé xiu, xẩm tối rùi nên em ko chụp.
    • 59 Bài viết

• 292 Được cảm ơn

ui...hình như e bon chen được mặt tiền...phải nhanh chóng đặt gạch mới được. vội quá, định tặng các chị cái ảnh mà hok kịp vì sợ mất chỗ. Chúc cả nhà mình sang nhà mới luôn vui vẻ..tươi trẻ như hoa ạ. e xin phép đi nấu cơm típ! :0
    • 384 Bài viết

• 2,788 Được cảm ơn

Cảm ơn MeMinhAnh xây tầng mới cho nhà ta trăm hoa khoe săc. Mình chẳng dám đặt mặt tiền vì mấy em DYT của mình non nớt quá, cầu trời cho các em ấy lớn nhanh để lên tầng 5 còn bon chen xí mặt tiền. Chúc chị em chúng mình luôn tươi vui, hạnh phúc, rạng ngời như hoa xinh hoa đẹp.
    • 377 Bài viết

• 2,829 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Danchungcu Xem bài viết
    Cảm ơn MeMinhAnh xây tầng mới cho nhà ta trăm hoa khoe săc. Mình chẳng dám đặt mặt tiền vì mấy em DYT của mình non nớt quá, cầu trời cho các em ấy lớn nhanh để lên tầng 5 còn bon chen xí mặt tiền. Chúc chị em chúng mình luôn tươi vui, hạnh phúc, rạng ngời như hoa xinh hoa đẹp.
    Chị ơi ban công của chị quy hoạch đẹp quá nhưng các em DYT ciputra có vẻ chậm lớn sao ý chị cho các em ý cám cò đi.
    • 513 Bài viết

• 2,091 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi linhlam188 Xem bài viết
    Chị ơi ban công của chị quy hoạch đẹp quá nhưng các em DYT ciputra có vẻ chậm lớn sao ý chị cho các em ý cám cò đi.
    Cám cò gì hả chị, cho em xin tý tên với. Dạo này DYT ciputra đã có nhiều cây đẹp chưa các mẹ để em lên làm mấy cây với.
    ÔM TA RÊ, TÚT TA RÊ, TU RÊ SOA HA
    Thanh lý túi Brea MM Rouge, khăn, vòng tay LV.
    http://zaodich.com/forum/f2931/thanh...entic-1253950/
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 770 Bài viết

• 6,059 Được cảm ơn

Đi biển về vài hôm mà DYT chết như ngả dạ, buồn quá cả nhà ạ, em phục thù lần sau:
    Post tặng mọi người ảnh của các em hoa Hạ Long nhé! Các em đẹp 1 cách hoang dại và đầy sức sống ạ :X:X!!!

Cuối cùng xin tặng MOD 2 cây hoa đáng tự hào của em sau cơn bão
    Đầu tiên là cây dừa cạn trắng rủ, lung linh trong cơn mưa mùa hạ

Và đây và 1 vòi lan huệ đang chúm chím chuẩn bị đến kỳ mãn khai

Chúc tầng mới đầy hoa, bạn bè và tình thân thương!!

• 59 Bài viết

• 292 Được cảm ơn

ủa cám cò là j vậy mẹ linhlam...mấy cây của e trông cũng nhỏ xinh giống chị danchungcu, phải bồi dưỡng thêm cho các e ý món j ạ. mẹ dùng từ chuyên môn quá...!
    Trích dẫn Nguyên văn bởi linhlam188 Xem bài viết
    • 384 Bài viết

• 2,788 Được cảm ơn

Hi hi, Linhlam sản xuất cám cò đấy, chẳng thế mà mấy em nhà Linhlam cứ lứn nhanh như thổi. Linhlam ơi, phổ biến công thức cám cò đi.
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 384 Bài viết

• 2,788 Được cảm ơn

Em út nhà mình rong chơi về rồi đấy. Khổ thân em, em đi lâu quá các em ý dỗi rồi. Em xem lại hộ chị có phải mầm rau ko với, nếu là mầm rau thì sao lại chậm lớn quá vậy? Chị gieo hai túi hạt rau rồi, ko giống các em này em ạ.
    7 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 384 Bài viết

• 2,788 Được cảm ơn

Mình mới có thêm em Lá gấm khoe với cả nhà đây.
    • 770 Bài viết

• 6,059 Được cảm ơn

Em út nhà mình rong chơi về rồi đấy. Khổ thân em, em đi lâu quá các em ý dỗi rồi. Em xem lại hộ chị có phải mầm rau ko với, nếu là mầm rau thì sao lại chậm lớn quá vậy? Chị gieo hai túi hạt rau rồi, ko giống các em này em ạ.
    Chị thân yêu cho em tí minh họa đi chị ơi, để em so sánh xem là hạt gì, Trộm vía hình như Lavender của chị ngổng ngồng lên rồi...Hôm nay đi vắng về Lavender như trêu em ý chị ạ, mọc mầm rồi, hihi, 1 em cỏ $$$ của em cũng lên mầm ra trò...
    chị biết k, DYT của em như mớ rau luộc rồi, bố chồng chăm tưới quá nên nó téo mất chị ạ, buồn quá!!!
    Cây chị quy hoạch lại đẹp đấy chị ạ... em chưa có thời gian để quy hoạch đây này, huhu!!
    Chúc mấy em hoa của chị sống vui, sống khỏe, sống tươi tốt. để em rinh bớt về nhà em trồng với :">!
    Em đi vài hôm mà nhớ các chị quá!! Nhớ lắm lắm lắm!
    Trích dẫn Nguyên văn bởi phuongbong2008 Xem bài viết
    Cám cò gì hả chị, cho em xin tý tên với. Dạo này DYT ciputra đã có nhiều cây đẹp chưa các mẹ để em lên làm mấy cây với.
    Chị ơi, hoa ở Ciputra trồng bằng giá thể cát nên cũng k đc ưng ý lắm chị ạ, còn trên đó có ít hoa lắm, có hoa hồng DYT và mấy hoa nhí như cẩm chướng và mẫu đơn hồng thôi ạ

5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)