CHĂM SÓC NHÀ CỬA

Dã Yến Thảo trên ban công

Đến trả lời mới nhất
  • 9 Lượt chia sẻ
  • 232K Lượt đọc
  • 1.51K Trả lời

32 Người đang theo dõi

• 763 Bài viết

• 315 Được cảm ơn

nhà mình vừa lắp dàn hoa Dã Yến Thảo trên ban công:

1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 385 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

đẹp quá,bạn cho mình xin địa chỉ lắp giàn hoa này với.Hoa này chăm sóc có dễ ko bạn?giá cả tính theo mét dài ban công hay tính theo chậu hoa?

1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 595 Bài viết

• 1,048 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi VHSTMT Xem bài viết
    hoa này chủ yếu chỉ phải tưới nước hàng ngày

giá thì tính theo chậu (250k/chậu)

địa chỉ đặt mua: www.hoaau.com
    30/4 này quyết tâm cho Dạ yến thảo nở hoa ở ban công nhà mình . Yêu quá đi mất.... thèm quá đi mất... bạn nào cung cấp hoa thì PM cho mình cái. Tks
    • 1,792 Bài viết

• 1,021 Được cảm ơn

Giá mà có thêm người mẫu đứng nâng niu mấy đóa hoa thì ui hổng dám nghĩ hihi
    • 2,791 Bài viết

• 6,008 Được cảm ơn

cái dàn hoa này hết bao xèng đấy bạn ui?
    Chỉnh sửa lần cuối bởi mecuati; 26/04/2011 vào lúc 01:09 PM.
    • 89 Bài viết

• 48 Được cảm ơn

đẹp quá, phấn đấu để có giàn hoa đẹp như của mẹ nó rooling:
    Cảm ơn đời mỗi sớm mai thức dậy, ta có thêm một ngày mới để yêu thương
    • 168 Bài viết

• 137 Được cảm ơn

Mình cũng mới tậu vài em DYT treo ngay cửa sổ, nhưng mình chưa biết cách chăm bón mấy em này. Bạn cho mình vài chiêu cho em nó nở hoa đều và đẹp nhé.
    • 50 Bài viết

• 296 Được cảm ơn

Ở HN mới có bán phải không bạn? 250K 1 chậu màu trắng đó hay là chậu 20cm*60cm vậy bạn?
    • 763 Bài viết

• 315 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi viet-home Xem bài viết
    ơ đúng rồi, sao bit ???:Smiling:
    đoán thế

đang muốn sắm ít đồ trong bếp và trong tủ quần áo đây, có giá đặc biệt cho WTT member không thế
    • 763 Bài viết

• 315 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Hồng Chi Xem bài viết
    Ở HN mới có bán phải không bạn? 250K 1 chậu màu trắng đó hay là chậu 20cm*60cm vậy bạn?
    chậu trắng đó size 20x60cm mà.
    • 763 Bài viết

• 315 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mecuati Xem bài viết
    cái dàn hoa này hết bao xèng đấy bạn ui?
    gần 3 triệu
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 7,479 Bài viết

• 4,926 Được cảm ơn

Dàn hoa nhà bạn Sóc đẹp thế, ngưỡng mộ bố bạn Sóc quá cơ!
    Mật ong rừng Tây Bắc - Mật ong chanh đào: http://mgod.webtretho.com/forum/f293...nh-dao-991840/
    Mẹ có 2 cục cưng - 1 cục là chị Chouchou, 1 cục là em Putin, bố là cục vàng... Ối ôi mẹ giầu quá đi thôi

• 1,685 Bài viết

• 3,131 Được cảm ơn

Mình và mẹ Nấm có lắp giàn DYT này trước Tết AL , lúc còn đang là cây con chưa có hoa, trông rất là thất vọng ý, may sao mà sau 1 tháng thì hoa bắt đầu nở rộ, hiện tại 3 chậu nhà mình cũng um tùm như của nhà chủ topic.

Tuy nhiên bây giờ các mẹ ko nên mua nữa vì HN vào hè rồi, DYT ưa mát, thích ẩm nhưng chất trồng phải thoát nước, giờ mới tháng 4 mà nhà mình ngày phải tưới 2 lần ko thì cây héo ngay. Chắc tầm tháng 7 -8 sẽ tèo là cái chắc. Năm ngoái nhà mình trồng rồi, ngay cả vườn ươm cũng ko giữ được nữa là chúng mình. Tầm tháng 10 các mẹ có thể mua để chơi cho mùa sau được rồi.

Mùa hè này các mẹ tìm mua Mười giờ Mỹ, dừa cạn chơi cũng đẹp lắm. Muốn học cách chăm sóc cây, mời các mẹ tham gia vườn của cô Hà Xuân bên topic trồng cây .

Chúc các mẹ có vườn hoa đẹp.
    Không ký cọt gì nữa, sợ rồiiiiiiiiiiii:Sad:
    • 1,651 Bài viết

• 10,163 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mehuungo Xem bài viết
    Mình và mẹ Nấm có lắp giàn DYT này trước Tết AL , lúc còn đang là cây con chưa có hoa, trông rất là thất vọng ý, may sao mà sau 1 tháng thì hoa bắt đầu nở rộ, hiện tại 3 chậu nhà mình cũng um tùm như của nhà chủ topic.

Tuy nhiên bây giờ các mẹ ko nên mua nữa vì HN vào hè rồi, DYT ưa mát, thích ẩm nhưng chất trồng phải thoát nước, giờ mới tháng 4 mà nhà mình ngày phải tưới 2 lần ko thì cây héo ngay. Chắc tầm tháng 7 -8 sẽ tèo là cái chắc. Năm ngoái nhà mình trồng rồi, ngay cả vườn ươm cũng ko giữ được nữa là chúng mình. Tầm tháng 10 các mẹ có thể mua để chơi cho mùa sau được rồi.

Mùa hè này các mẹ tìm mua Mười giờ Mỹ, dừa cạn chơi cũng đẹp lắm. Muốn học cách chăm sóc cây, mời các mẹ tham gia vườn của cô Hà Xuân bên topic trồng cây .

Chúc các mẹ có vườn hoa đẹp.
    Công nhận cây này kị nhất nắng nóng. Ngày nào mà sáng em không tưới là y như rằng đến chiều cây ủ rũ như rau héo phiên chợ ế.

Hoa nhà em đang rộ lắm đây này, ai đi qua cũng phải trầm trồ, nhưng chắc thọ được 2 tháng nữa là cùng (hình mới chụp lúc chiều):

P/S: mẹ huungo khoe hoa nhà chị bây giờ cho em ngắm với. Em chỉ được xem mỗi 1 mình hoa nhà chị từ hồi mới trổ bông
    • 595 Bài viết

• 1,048 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi VHSTMT Xem bài viết
    đoán thế

đang muốn sắm ít đồ trong bếp và trong tủ quần áo đây, có giá đặc biệt cho WTT member không thế
    OK thôi nếu bạn có giá đặc biệt cho tớ vì tớ sẽ là ban công đẹp nhất và đầu tiên của chung cư Golden Westlake nhé.:Smiling:
    Chỉnh sửa lần cuối bởi viet-home; 26/04/2011 vào lúc 10:02 PM.
    • 595 Bài viết

• 1,048 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Nấm Xem bài viết
    Công nhận cây này kị nhất nắng nóng. Ngày nào mà sáng em không tưới là y như rằng đến chiều cây ủ rũ như rau héo phiên chợ ế.

Hoa nhà em đang rộ lắm đây này, ai đi qua cũng phải trầm trồ, nhưng chắc thọ được 2 tháng nữa là cùng (hình mới chụp lúc chiều):

P/S: mẹ huungo khoe hoa nhà chị bây giờ cho em ngắm với. Em chỉ được xem mỗi 1 mình hoa nhà chị từ hồi mới trổ bông
    Ô thế sao bên Hoaau lại tư vấn là cây này cần nắng nhỉ ?
    • 763 Bài viết

• 315 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi viet-home Xem bài viết
    OK thôi nếu bạn có giá đặc biệt cho tớ vì tớ sẽ là ban công đẹp nhất và đầu tiên của chung cư Golden Westlake nhé.:Smiling:
    ặc mẹ cháu nhầm à? tớ có phải là nhà cung cấp hoa đâu
    • 1,685 Bài viết

• 3,131 Được cảm ơn

@Mẹ Nấm : Ôi cái mạng FPT nhà chị nó rởm rít hay sao mà ko sao vào photobuket được nữa, còn upanh với upnhanh lúc được lúc ko nên đang muốn post hình mấy thứ mà ko được em ơi. Chị mê cái màu hoa hồng nhạt nhà em quá, bữa nào gần tàn ới chị sang lấy hạt nhé. Sang năm gieo được chị gieo luôn cho em chứ tụi hoaau bán đắt quá. Chị cũng đang mộng làm 1 cái ban công hoa giống chủ topic đây.

@Viet_home : Tất nhiên là hoa nào cũng cần có nắng mới nở nhiều và rực rỡ, tuy nhiên chỉ có nắng sớm là thích hợp thôi chứ tầm trưa HN mùa hè thì người còn héo nữa là hoa. Giờ hoaau nó tư vấn vậy để bạn mua vì vẫn còn chơi được chừng 1 tháng hoặc hơn 1 chút. Mình ko tin nó có thể cầm cự qua tháng 6 , vì đến đêm khí hậu vẫn nóng, chứ ở SG thì đêm còn mát. Thêm nữa trời mưa rào thì nát hết bạn ạ.
    Không ký cọt gì nữa, sợ rồiiiiiiiiiiii:Sad:
    8 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 3,539 Bài viết

• 11,006 Được cảm ơn

Hoa nhà mẹ Ngộ đây:

Chỉnh sửa lần cuối bởi loakenthangmuoimot; 27/04/2011 vào lúc 10:59 AM.
    • 3,477 Bài viết

• 2,988 Được cảm ơn

Giời ơi, mẹ Ngộ với Mẹ Nấm ơi, em đi đập đầu vào tường cho bớt lòng ghen tức đây:Kiss:.

mình trồng Trạng Nguyên mà cây còn tèo:Crying:
    Chạ ký kọt gì nữa cho xong