CHĂM SÓC NHÀ CỬA

Đã mẹ nào sử dụng chổi lau nhà đa năng trên SLCHH giá 690k chưa

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 14.1K Lượt đọc
  • 33 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • qqa
    • 6 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 604 Bài viết

• 126 Được cảm ơn

Tớ đang định mua 1 chiếc dùng
    thấy TIVI PR kinh quá, ko bit chất lượng có được như quảng cáo ko
    Mẹ nào dùng rồi cho tớ xin tí kinh nghiệm nhé
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 48 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Mấy hàng bestbuy em có kinh nghiệm là không nên dùng, cái chảo mà 2 mặt ấy, quảng cáo đã lắm, em mua đây này, lại còn lởm hơn chữ lởm.
    Em rán cá thì mỡ tràn ra ngoài, lau rửa khó, chưa kể cá lâu chín, mà rán xong như là hấp cá ấy.Dùng đúng 1 lần là tạch, cất vào tủ làm hàng thôi.
    Mấy cái quảng cáo của bestbuy em thấy toàn fake hoặc do hàng ở Vn chỉ thế thôi.
    • 435 Bài viết

• 989 Được cảm ơn

Bạn ơi ra Phùng Hưng mua đi, rẻ hơn ở TV shoping nhiều. Tớ vừa mua 1 chiếc, hiệu Đài Loan, quay chân: 430. Còn quay tay đắt hơn, ở trên đó nói thách lắm đó. Các mẹ cứ mặc cả vô tư nhé.

Cái chổi lau tớ mua 430k giống y chang em bên cạnh nhà tớ mua 690. Nói vậy để các mẹ tham khảo.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,643 Bài viết

• 12,499 Được cảm ơn

tớ tí chết với cái đồ lau nhà đó. Thấy qc hay quá, gọi điện order (giá lúc đó hình như là 980K), các ẻm bảo 3 ngày giao vị khách order đông quá, mình cũng ok, hơn 1 tháng sau họ gọi lại, bảo giao, mình cũng dễ tính, thì giao đi. Đến mấy ngày nữa mới báo bây giờ em đi giao, tớ ko thèm lấy nữa. Sau đó thấy bán ở ST, rẻ hơn nhiều, hình như hơn 400.
    • 72 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Thế kết lại là dùng nó có tốt không ạ, nghe QC thì tất lẽ dĩ ngẫu là hay rồi. Hôm qua xem cái chtrinh của Đức về làm quảng cáo, tính trung bình một clip quảng cáo mèng cũng đi đứt nửa tháng hoặc hơn để làm, và chi phí không hề nhỏ.thế nên tận dụng tối đa rồi. Cái quan trọng các chị em dùng rồi cho cái cm ấy. Cái đó quí hơn
    • 729 Bài viết

• 307 Được cảm ơn

Mình cũng đang định mua loại này, mà k bít mua ở đâu....thấy có nhiều giá quá, chả bít đâu mà lần. Có mẹ nào dùng chưa nhỉ?
    • 3,707 Bài viết

• 24,559 Được cảm ơn

Các mẹ cho em xin 500k hình cái chổi đa năng để em biết mặt mũi nó được không ạ?!Tks các mẹ!
    • 729 Bài viết

• 307 Được cảm ơn

http://www.caylaunha.com.vn/
    Link đây này bạn ơi, tớ thấy chỗ nào cũng là cái link này mà giá lại khác nhau nên chả bít thế nào. Cái này hay quảng cáo trên TV í
    • 35 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

mua hàng Việt nam xài đi các mẹ ơi,ở Metro có bán của Công ty Hạnh doanh đó!khoảng 200ng 1 cây!mình xài rồi,thấy rẻ mà được lắm!mà ko biết hàng đó vô coop mảk chưa nữa!
    cái web của công ty đó nè http://www.hanhdoanh.com/ vô thử coi nha!
    mấy mẹ mua 4-500ng 1 cái là đắt quá!chắc mình phải mua vế bán lại!hiii
    Chỉnh sửa lần cuối bởi bonbontini; 14/09/2010 vào lúc 06:12 PM.
    • 933 Bài viết

• 1,137 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Haneul Xem bài viết
    Các mẹ cho em xin 500k hình cái chổi đa năng để em biết mặt mũi nó được không ạ?!Tks các mẹ!
    Mẹ Haneul vào trang trên là đúng hình luôn đó, nhà mình mua ở Fivimart là 500k, dùng khá thích cái quan trọng là không phải mất công xoay vặn cái cây lau nhà.
    CHả hiểu sao trong trang web đấy lại ghi là loại 1 với 2, hic nếu theo đúng thế thì cái nhà mình là loại 2, chả biết thế nào. Cái nhà mình mua được bảo hành 1 năm, nói chung mình cũng khá tin tưởng đồ mua ở fivimart.
    • 3,707 Bài viết

• 24,559 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hiennhu Xem bài viết
    Mẹ Haneul vào trang trên là đúng hình luôn đó, nhà mình mua ở Fivimart là 500k, dùng khá thích cái quan trọng là không phải mất công xoay vặn cái cây lau nhà.
    CHả hiểu sao trong trang web đấy lại ghi là loại 1 với 2, hic nếu theo đúng thế thì cái nhà mình là loại 2, chả biết thế nào. Cái nhà mình mua được bảo hành 1 năm, nói chung mình cũng khá tin tưởng đồ mua ở fivimart.
    Cảm ơn mẹ hiennhu nhé!

Em nghĩ cái thiết kế cổ xoay linh hoạt sẽ rất tiện cho việc lau nhà. Cây lau nhà nhà em (không phải cây này) cũng xoay linh hoạt lên dùng rất thích.

CÁi này ưu điểm lau bụi không rõ có đúng như quảng cáo không nhưng em đoán nhược điểm là việc giặt nó cho thật sạch thì cũng hơi khó phải không ạ?!
    • 86 Bài viết

• 43 Được cảm ơn

Việc sử dụng cây lau nhà này là hoàn toàn tiết kiệm thời gian, và lại rất khô nhà, chỉ có điều mua 690K qua TV là bị đắt, bạn nên mua ở những siêu thị và phùng Hưng đều được. Tớ trước mua qua TV vì không có thời gian đi, nhưng đuoc biết rất nhiều nơi có bạn ah
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 729 Bài viết

• 307 Được cảm ơn

Hì, mình cũng nghĩ mua trên TV sẽ đắt hơn, nhà mình thử mua cái chảo 2 mặt rồi, đắt hơn khoảng 200k í, nhưng nó còn bán ở chỗ nào thì mình cũng k bít, vào Metro Hoàng Mai thì k thấy bán, bán mỗi cái đế lau để thay thôi. chiều mình qua Fivi với Phùng Hưng xem thế nào. Thanks các mẹ nhé
    • 933 Bài viết

• 1,137 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Haneul Xem bài viết
    Cảm ơn mẹ hiennhu nhé!

Em nghĩ cái thiết kế cổ xoay linh hoạt sẽ rất tiện cho việc lau nhà. Cây lau nhà nhà em (không phải cây này) cũng xoay linh hoạt lên dùng rất thích.

CÁi này ưu điểm lau bụi không rõ có đúng như quảng cáo không nhưng em đoán nhược điểm là việc giặt nó cho thật sạch thì cũng hơi khó phải không ạ?!
    Nhà mình lau thấy cũng ổn, chắc tại mình quét rồi mới lau. Mình thấy lau sạch hơn cái cây lau bằng sợi mà phải vặn tay mới khô ấy, và có phần cũng sạch hơn cả cái cây lau bằng mút/xốp. Cây lau bằng mút/xốp kia có thể để lại vệt nước nhỏ (kiểu như lau kính ấy) nên mình thấy cái này tạm ổn, chắc tại mới dùng nên chưa phát hiện ra nhược điểm nhiều.
    Mình mới dùng nên không thấy bị bẩn lắm, chắc bẩn thì cũng phải thò tay vào giặt thôi, dù sao cũng lâu lâu mới phải giặt và sờ tay vào nước lạnh thì cũng đỡ hơn. Nhà mình những chỗ rất bẩn, kiểu như trẻ con ăn làm rớt đồ ra ấy, mình lấy cái giẻ lau bếp, khoanh lại rồi giặt ngay chứ không dùng cái cây này, sàn quanh bếp nấu cũng phải lau giẻ, cây lau thường thì lau chỉ là bụi bẩn thôi.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 729 Bài viết

• 307 Được cảm ơn

Trưa nay mình ra Phùng Hưng mua được rồi 450k có bảo hành 1 năm (không phải 6 tháng như TV). Cũng thấy nhiều loại nhái, giá chỉ 250k hay 300k thoai, nhưng hàng giống như ảnh thì 450k. Nghe nói ở siêu thị là 500k. Hàng đầu tiên ở phố PH mình vào hỏi họ nói 550k bảo hành 3 tháng. Nên chắc cũng phải đi khảo giá mấy nhà. Để tối về mình dùng thử rồi comment cho các mẹ biết nhé. Hì...
    • 729 Bài viết

• 307 Được cảm ơn

Mình đã dùng thử rồi, cũng tạm được, nhưng khi vắt nó k khô coong như quảng cáo là cho tờ giấy ăn vào k bị ướt, chỉ k nhỏ giọt tong tỏng thoai, hì....được cái nhẹ nhàng và lau được gầm giường gầm ghế....
    • 217 Bài viết

• 93 Được cảm ơn

Mình thì rất hài lòng với cây lau nhà Mega Mop. Mua ở cửa hàng quen, hàng Đài Loan, giá 490k. Dùng đã 3 tháng nhưng chưa vấn đề gì. Lúc mua cứ tụ nhủ: nếu sau 5 lần lau mà bị hỏng thì coi như là mình đi thuê người ngoài về lau, giá cũng vậy. Ưu điểm là không phải vắt hoặc vặn giẻ bằng tay sau khi giặt nên mình chăm lau nhà hơn hẳn, lại còn dụ dỗ được chồng con lau thay nữa vì ai cũng thấy nhàn hơn hẳn trước kia, mặc dù loại chổi nào cũng mò mẫm tha về dùng thử rồi.

Về việc giẻ được quay khô hẳn thì mình thấy cũng khá ổn. Muốn khô kiệt thì do mình đạp nhanh cần đạp, mình cũng chưa thử cho giấy ăn lên trên nên không biết thế nào, nhưng độ khô thì ổn hơn hẳn mấy cái vặn tay, tương đương cây lau bằng mút.

Giẻ sau khi lau xong một hai lần kể từ khi dùng lần đầu tiên thì đương nhiên còn sạch, nhưng không thể nào như quảng cáo trên TV đâu. Muốn trắng tinh như ban đầu thì các mẹ chịu khó lau xong, giặt sạch, vắt khô rồi cho vào thùng giặt một ít gia ven + xà phòng giặt, ngâm chừng 15 phút rồi giặt lại và vắt khô, đẹp như mới luôn. Kể cả công đoạn này các mẹ cũng không phải nhúng tay vào nước. Sướng nhất khoản đó ở loại cây lau nhà này. Kể ra thời đại này, làm công việc nội trợ cũng sướng hơn trước nhiều thật.
    • 933 Bài viết

• 1,137 Được cảm ơn

Cái cây lau nhà này thích cái nữa là lau những chỗ góc rất dễ, vì nó xoay đựoc. Các cây khác lau góc không ổn, không đẩy đựoc bẩn đi. Đẩy cái cây lau nhẹ như không, giặt giẻ cũng nhẹ. Nói chung mình cũng thấy đáng tiền!
    • 21 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

1- Tớ dùng cây lau nhà 690K từ Tết - cũng mua qua TV shopping, giá 690K. Cảm nhận chân thành: dùng cực thích, thoải mái, tiện dụng, vắt khăn rồi cách lau, có thể lùa vào các gầm thấp... Tớ thấy thực sự ok. Qua đây, học được nhà water flower cách giặt khăn hay quá, đỡ phải mua khăn mới suốt.
    2- Cây lau nhà qua TV shopping và cây lau trong siêu thị Fivimart trông thì giống nhau về hình thức nhưng thuộc các nhà sản xuất khác nhau. Tớ cho rằng, quan trọng là người sáng tạo ra dụng cụ này chứ kỹ thuật thì không có gì đặc biệt hoặc mang tính bí mật cả. Và một điều nữa là hàng tốt, dùng bền còn do vật liệu và chất lượng các vật liệu làm nên dụng cụ đó như sợi bông, cán cầm, các chi tiết nhựa hay bộ lò xo đạp chân vắt giẻ. Cá nhân tớ, thấy cái cây 690K tốt thật. Người quen tớ dùng cây lau mua trong siêu thị, không có chất lượng bằng. Ở Carefour nước ngoài cũng bán loại tương tự như vậy đấy. Do tớ mới dùng loại TV shopping quảng cáo nên chỉ biết so sánh với cái cây trong Fivimart thôi chứ mọi loại thì chưa được thử qua.
    3- Tớ khuyên các mẹ nên mua một cây lau nhà này (loại nào cũng ok: 190-290-390-490 hay là 690 gì đó tùy mức giá họ đang bán) vì tớ thấy nó thực sự tiện dụng, giúp chúng ta bớt ngại công việc lau nhà đi nhiều lần. Cho đến giờ, tớ vẫn vote cho cây lau nhà này nhất. Ít nhất, cho tới thời điểm này, chưa có loại nào đang bán ở Việt Nam vượt qua nó. Các bạn thử xem. KHông phải vắt giẻ, đơn giản chỉ là thay nước thường xuyên. Kể ra, xách cái xô đó cũng hơi bị nặng vì phải đảm bảo mức nước đủ để ngập và giặt sạch giẻ. Chưa kể, đáy xô còn cái đế để hít đất tốt (tớ ko biết chính xác gọi là cái gì). Mỗi lần nhấc xô lên, cũng khó hơn là xô thường.
    - Trước tớ thường thuê người đến lau nhà tuần/2 lần. Từ ngày có cây lau nhà này, tớ tự lau dù nhà tớ khá là nhiều tầng, vì lau nó, thật đơn giản.
    -@ Mod: Tớ làm ở đơn vị khác, không phải nhân viên của hãng bán cây lau nhà hay người của TV shopping đâu. Ý kiến của tớ mang tính khách quan thôi nhé. Nhưng đây cũng chỉ là cảm nhận của riêng tớ thôi. Chia sẻ với mọi người.
    • 230 Bài viết

• 69 Được cảm ơn

Mẹ nhimngan và mẹ Vanxunuhiep post hình cây lau nhà xem có khác nhau không.
    Nếu giống nhau thì mua ở Phùng hưng cho rẻ các mẹ nhỉ.
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2