CHĂM SÓC NHÀ CỬA

Đã ai đóng tủ bếp giúp em với

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 108K Lượt đọc
  • 590 Trả lời

46 Người đang theo dõi

• 19 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MeKen&Ems Xem bài viết
    Cho mình chen ngang tí, mình thấy có mẫu tủ bếp này xinh quá. Mình đang fall in love với tủ bếp trắng + xanh lá thế này. Liệu đặt đóng có long lanh đc thế này ko nhỉ các mẹ thông thái?

Dùng chất liệu sơn bóng sẽ ra được như hình bạn ạ.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 83 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Mình sắp nhận nhà CC, muốn làm tủ bếp nho nhỏ, nhưng chỉ có khoảng 20triệu thôi, các mem có thể tư vấn giúp mình toàn bộ từ mẫu tủ, kích thước, loại gỗ, các thiết bị đi kèm cho phù hợp không ah.Bếp nhà mình liền với khách, tổng S cả khách và bếp chỉ khoảng 25m2 thôi ah. Cảm ơn các mem nhiều
    • 80 Bài viết

• 57 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me LinhSiro Xem bài viết
    Mình sắp nhận nhà CC, muốn làm tủ bếp nho nhỏ, nhưng chỉ có khoảng 20triệu thôi, các mem có thể tư vấn giúp mình toàn bộ từ mẫu tủ, kích thước, loại gỗ, các thiết bị đi kèm cho phù hợp không ah.Bếp nhà mình liền với khách, tổng S cả khách và bếp chỉ khoảng 25m2 thôi ah. Cảm ơn các mem nhiều
    hồi trước mình đi đến các chỗ bán tủ bếp, rồi hỏi họ có xưởng đóng không? Nếu là xưởng của họ luôn thì giá bao giờ cũng đẹp hơn những nơi họ lấy hàng bán lại. rồi kêu các nơi đến đo đạc báo giá, mình nói yêu cầu của mình, các loại gỗ. Kinh nghiệm là chỗ nào họ tư vấn tất cả các loại gõ các loại phụ kiện, ưu nhược điểm và chỗ nào họ chỉ cho mình nên thiết kế thế nào cho hợp lý.Mình đừng ngại hỏi họ, càng hỏi nhiều càng biết được chỗ nào là uy tín, nhiều kinh nghiệm. Cuối cùng mình đã chọn 1 nơi họ dựa trên thiết kế của mình, thậm chí họ còn chỉ ra cái dở của mình, rồi họ điều chỉnh lại cho phù hợp, vì họ có kinh nghiệm làm nhiều nơi và biết thế nào là hợp lý khi thi công và sử dụng. Bạn cứ lên mạng tìm các mẫu đẹp, ưng ý rồi đưa cho xưởng họ về làm phù hợp với nhà mình. Có nơi cứ chăm chăm làm theo thiết kế của mình rồi sau này có những sơ xuất ko đẹp, họ sẽ đổ tại mình thiết kế như vậy.
    Nhà mình chỉ có 36m2 thui, dó đó tủ và kệ bếp mình làm cao đụng trần hết, giường thì thiết kế gắn liền tủ để tiết kiệm diện tích. Giá thì rất ổn vì mình làm gỗ công nghiệp thôi: Tủ bếp, tủ quần áo, kệ ti vi, giá sách, giường gắn liên tủ, tất cả 35 triệu, làm từ tháng 12/2010. Cuối cùng thì nhà nhỏ nhưng cũng rất ổn, gọn gàng, ngăn nắp.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 589 Bài viết

• 243 Được cảm ơn

Bạn không nói rõ là 20tr cho phần tủ bếp hay là cả bếp gas, máy hút mùi. Bạn gửi cho mình bản vẽ nhà bạn đi, mình sẽ lên thiết kế và dự toán cho bạn.
    • 64 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi gacondeokinh Xem bài viết
    Bạn không nói rõ là 20tr cho phần tủ bếp hay là cả bếp gas, máy hút mùi. Bạn gửi cho mình bản vẽ nhà bạn đi, mình sẽ lên thiết kế và dự toán cho bạn.
    Mình cũng đang có nhu cầu làm tủ bếp, mình có bếp gas rồi và bệ bếp đổ bê tông ,tủ bếp dài khoảng 1m5,,,nh mình k có bản vẽ , chắc pải đi sưu tầm. , khoảng hơn 10tr có đủ không các mẹ nhỉ.
    • 65 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

-Theo ý mình thì bạn nên nhờ chỗ đóng tủ bếp đến nhà tư vấn và vẽ luôn.
    - Làm tủ bếp bây giờ căm xe thường được lựa chọn,nhưng giá thì cứng,và nên lựa chọn chỗ quen biết và uy tín, lỡ có gì mai mốt alo cho nó nhanh,phải phun thuốc xịt mối vào tường chỗ ráp hậu tủ,hay làm hậu bằng alu cũng được.Cũng có thể làm cửa bằng căm xe,hông,hậu,đáy tủ bằng gỗ ghép phủ veneer căm xe cho mềm hơn...
    -
    • 52 Bài viết

• 231 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MeKen&Ems Xem bài viết
    Cho mình chen ngang tí, mình thấy có mẫu tủ bếp này xinh quá. Mình đang fall in love với tủ bếp trắng + xanh lá thế này. Liệu đặt đóng có long lanh đc thế này ko nhỉ các mẹ thông thái?

Nhà mình đã làm tủ bếp trắng như thế này, 5 năm rồi mà không hề đổi màu nhé. Mình làm của Thu Anh, họ sơn tốt lắm, dưng hơi đắt
    • 589 Bài viết

• 243 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thang-80 Xem bài viết
    Mình cũng đang có nhu cầu làm tủ bếp, mình có bếp gas rồi và bệ bếp đổ bê tông ,tủ bếp dài khoảng 1m5,,,nh mình k có bản vẽ , chắc pải đi sưu tầm. , khoảng hơn 10tr có đủ không các mẹ nhỉ.
    sao chỉ có 1m5 vậy mẹ nó, bếp rồi bồn rửa nữa xếp ở đâu cho vừa??? mẹ nó mô tả chi tiết đi mọi người vẽ lại dùm bạn cho, nếu chỉ có 1m5 thì hơn 10tr là OK rồi.
    • 2,281 Bài viết

• 3,991 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chuoibom Xem bài viết
    Nhà mình đã làm tủ bếp trắng như thế này, 5 năm rồi mà không hề đổi màu nhé. Mình làm của Thu Anh, họ sơn tốt lắm, dưng hơi đắt
    Nhà bạn làm bằng gỗ tự nhiên hay gỗ công nghiệp thế?
    Email liên lạc: mekennems@gmail.com
    • 83 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi gacondeokinh Xem bài viết
    Mình đang nhở 1 bạn gửi bản Autocad cho mình căn nhà mình. Khi nào được thì mình nhờ bạn giúp cho mình nhé. Mình dự định 20tr cho cả tủ bếp và bếp gas, hút mùi, chậu rửa nữa bạn ah.Cảm ơn bạn nhiều nhé.
    • 33 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Mình đang tìm chỗ đóng tủ bếp, kích thước khoảng 3m+1,5m. Tất cả gỗ và thiết bị gồm cả bếp và hút mùi khoảng 50tr. Mà lại tiện nhất là chỗ nào vừa đóng tủ bếp vừa làm cái nội thất phòng khách và phòng ngủ nữa. Qua các công ty thiết kế thì chưa có chỗ nào tin tưởng. Tiền thì có hạn.Haizzz
    Bố là hạt mít to và con là hạt mít bé!!!
    • 104 Bài viết

• 43 Được cảm ơn

Em đang định đóng tủ bếp inox, dài 2m8, ôm 1 cạnh nhà bếp luôn.

Mới đi xem qua Đức Việt, thấy báo giá 9tr x 2m8 , chưa bao gồm phụ kiện nữa. Mà đặt cọc 60%, thời gian làm 35-40 ngày lâu quá.

Mọi người góp ý cho em xem có chỗ nào uy tín làm nữa ko?
    • 65 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

[QUOTE=VIETNAM123;22848436]Em đang định đóng tủ bếp inox, dài 2m8, ôm 1 cạnh nhà bếp luôn.

Mới đi xem qua Đức Việt, thấy báo giá 9tr x 2m8 , chưa bao gồm phụ kiện nữa. Mà đặt cọc 60%, thời gian làm 35-40 ngày lâu quá.

Mọi người góp ý cho em xem có chỗ nào uy tín làm nữa ko?.
    -Mình làm bên gỗ nên cũng không rành về inox lắm,mà sao bạn không làm bằng gỗ căm xe,giá cũng chưa đến mức đó đâu.
    • 1,732 Bài viết

• 2,366 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ruoidaily Xem bài viết
    Mình đang tìm chỗ đóng tủ bếp, kích thước khoảng 3m+1,5m. Tất cả gỗ và thiết bị gồm cả bếp và hút mùi khoảng 50tr. Mà lại tiện nhất là chỗ nào vừa đóng tủ bếp vừa làm cái nội thất phòng khách và phòng ngủ nữa. Qua các công ty thiết kế thì chưa có chỗ nào tin tưởng. Tiền thì có hạn.Haizzz
    Bạn cần thông tin thêm về nơi có thể đóng đồ uy tín cho bạn để tham khảo thì PM cho mình nhé
    " Kiếm Trác Su "

TRÁI TIM NHÂN ÁI http://www.webtretho.com/forum/f479/
    • 429 Bài viết

• 561 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ruoidaily Xem bài viết
    Bạn thử qua bên Bếp Xinh .vn Trần Khát Chân xem sao, nhà mình đã làm ở đó, rất ưng ý. Nếu thấy không ổn thì tìm chỗ khác mà, giờ thiếu gì chỗ để mình lựa chọn đâu, quan trọng là chọn được chỗ nào tin tưởng từ dịch vụ cho đến chất lượng để làm thôi.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Minh_An1978; 26/02/2012 vào lúc 04:17 PM.
    • 20 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Mình cũng đang có nhu cầu đóng tủ bếp hình chữ L, 1 cạnh 4,6m, 1 cạnh 0,8m. Nhà mình đã có ai đóng tủ bếp mà bên trong bằng inox (hồi, đợt, vách) còn mặt ngoài (cánh tủ) bằng gỗ công nghiệp hoặc gỗ tự nhiên chưa, cho mình xin lời khuyên với. Mình được tư vấn là tủ bếp inox thì có ưu điểm là không cong vênh, không mối mọt, trường tồn, bền, sạch sẽ vì lau chùi rất dễ dàng.
    Mình cũng đang đau đầu vì lựa chọn máy hút mùi và bếp ga, cô bé ở cửa hang cứ tư vấn dùng hàng Malloca, mà mình thì thấy có nhiều người chê hàng Malloca. Cả nhà cho mình xin lời khuyên với nhé. Cảm ơn cả nhà nhiều.
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào cả nhà, mình cũng đang có nhu cầu làm tủ bếp, nhà mình đang xây, sắp hoàn thiện rồi, nên phải đi tham khảo từ bây giờ. Mình đã quyết định đóng tủ inox rồi, và mặt ngoài dán màu giả gỗ í, trông cũng đẹp lắm. Mình cũng đồng í là làm tủ gỗ khó lau chùi và hay bị mối mọt.
    Bàn bếp mình đang băn khoăn nên dùng đá màu đen hay ốp gạch màu trắng. giá 1m2 đá màu đen là bao nhiêu í nhỉ? Hiện tại mình đang dùng bếp ga bình thường, khi dùng bàn đá thì có phải mua bếp gas âm ko nhỉ? còn hệ thống lọc nước nữa. Chiều dài bếp nhà mình là 4m, không biết sẽ làm tủ bếp ntn nữa đây, hix hix
    • 114 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Lan-vu-nu Xem bài viết
    Chào cả nhà, mình cũng đang có nhu cầu làm tủ bếp, nhà mình đang xây, sắp hoàn thiện rồi, nên phải đi tham khảo từ bây giờ. Mình đã quyết định đóng tủ inox rồi, và mặt ngoài dán màu giả gỗ í, trông cũng đẹp lắm. Mình cũng đồng í là làm tủ gỗ khó lau chùi và hay bị mối mọt.
    Bàn bếp mình đang băn khoăn nên dùng đá màu đen hay ốp gạch màu trắng. giá 1m2 đá màu đen là bao nhiêu í nhỉ? Hiện tại mình đang dùng bếp ga bình thường, khi dùng bàn đá thì có phải mua bếp gas âm ko nhỉ? còn hệ thống lọc nước nữa. Chiều dài bếp nhà mình là 4m, không biết sẽ làm tủ bếp ntn nữa đây, hix hix
    Bây giờ có tủ bếp laminate, và tủ bếp gỗ nhập khẩu UV theo kiểu dáng hiện đại rất đẹp mà lại không lo cong vênh mối mọt. Bạn nên ốp kính màu rất đẹp mà lại bền. Hệ thống lọc nước bạn có thể lắp dưới khoang chậu rửa. Còn tuỳ vào không gian nhà bạn mà lựa chọn kiểu thiết kế. ( bạn thích phong cách cổ điển hay hiện đại )
    • 1,792 Bài viết

• 1,022 Được cảm ơn

Tủ bếp hoặc bằng gỗ hết hoặc inox hết, chớ nên bọc inox vào gỗ. Trong tủ bếp dưới luôn có độ ẩm, khi độ ẩm len lỏi vào các kẽ gỗ, không thoát ra được, lâu ngày gỗ sẽ bị mục.
    Laminate có nghĩa là "dát mỏng", dát mỏng bề mặt, hàng veneer, MFC, hàng sơn, hàng formica, hàng okal đều thuộc nhóm Laminate. Rất nhiều người đã bị ngộ nhận tai hại về laminate. Điển hình có 1 mẹ wtt (miễn nêu tên) đặt ở công ty nọ bộ bếp laminate, đến khi hoàn thiện, mình tới nhà coi lại thì là hàng MFC dán chỉ cạnh, mặt ngoài bếp được chà mịn thổi PU bóng. Nhìn thoáng qua rất đẹp, nhưng sử dụng sẽ không bền. Bởi vì các cạnh dán chỉ lâu ngày bị ẩm sẽ bong tróc, dẫn đến ruột gỗ bị ẩm rồi mục.
    Hàng phủ laminate toàn diện bằng cùng một chất liệu không có độ hở mình chỉ thấy có mỗi công ty AN CƯỜNG là chuyên nghiệp thôi. Nhưng giá thành rất cao, xài rất bền.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 378 Bài viết

• 144 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tombongty2011 Xem bài viết
    Mình cũng đang có nhu cầu đóng tủ bếp hình chữ L, 1 cạnh 4,6m, 1 cạnh 0,8m. Nhà mình đã có ai đóng tủ bếp mà bên trong bằng inox (hồi, đợt, vách) còn mặt ngoài (cánh tủ) bằng gỗ công nghiệp hoặc gỗ tự nhiên chưa, cho mình xin lời khuyên với. Mình được tư vấn là tủ bếp inox thì có ưu điểm là không cong vênh, không mối mọt, trường tồn, bền, sạch sẽ vì lau chùi rất dễ dàng.
    Mình cũng đang đau đầu vì lựa chọn máy hút mùi và bếp ga, cô bé ở cửa hang cứ tư vấn dùng hàng Malloca, mà mình thì thấy có nhiều người chê hàng Malloca. Cả nhà cho mình xin lời khuyên với nhé. Cảm ơn cả nhà nhiều.
    vấn đề là bạn phải biết được nguồn gốc và mã inox nhà sản xuất làm cho bạn , chứ inox bây giờ cũn vô cùng lắm .