CHĂM SÓC NHÀ CỬA

Cửa số: nhôm kính, eurowindow, ausdoor

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 3.72K Lượt đọc
  • 7 Trả lời

• 856 Bài viết

• 619 Được cảm ơn

nhà mình cải tạo ban công thành 1 phòng ở, có nhu cầu lắp cửa số rộng để phòng bên trong của ban công cải tạo có ánh sáng và không khí. Nhà mình lại mặt đường to nên rất ồn và bụi. Nhưng do nhà chỉ cải tạo nên vẫn lăn tăn chuyện lắp cửa số chất liệu thế nào cho hợp lý.
    - Cửa nhôm kính thường: kính 1 lớp hay kính 2 lớp (kính an toàn)
    - Cửa eurowindow
    - Cửa ausdoor.
    những cửa sau thì đắt nhưng chống ồn và bụi tốt, nhà mặt đường thì cửa đó cũng đẹp hơn. Có điều k biết lúc mình xây nhà mới thì có tháo được cửa ra mà k bị hỏng hóc k? tường của mình là tường 10.
    VÀ chỗ nào là đại lý cấp 1 bán 2 loại cửa đó, được chiết khấu bao nhiêu phần trăm. Mình định làm 2 cửa số, mỗi cửa chiều ngang khoảng 1,2 m trở lên
    cửa nhôm kính thường thì phù hợp với tình hình kinh tế của mình hiện tại và phòng đó cũng chỉ là cơi nới sửa chữa , nhưng thấy giá cả cũng khá đắt, và mình k biết chỗ nào làm đảm bảo và chất lượng.
    Về phần sắt để làm chấn song cửa sổ cũng như mái để lợp mái tôn, mẹ nào biết chỗ làm đẹp chất lượng và giá cả hợp lý thì mách mình.
    Cảm ơn các mẹ nhiều nhiều :Rose::Rose::Rose:
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 3 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Theo tôi thì chị không nên lắp cửa nhôm kính thông thường, không đảm bảo về cách âm và bụi. Bây giờ cửa nhựa uPVC có lõi thép gia cường giá cũng mềm mà, trên một triệu một chút thôi đảm bảo các điều kiện của chị. Với kinh phí sửa chữa bạn không nên chọn euro hay ausdoor vì giá mắc quá. Chị xây nhà mới tháo ra thoải mái không hỏng
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,719 Bài viết

• 2,382 Được cảm ơn

bây giờ mình thấy nhiều loại kính window khác? ko hiểu vè công dụng và chức năng có kém euro window nhiều ko nhưng giá thì mềm hơn nhỉ
    • 16 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Minh thay cua nhua upvc thi bay gio la thong dung, tuy nhien noi ve chat luong thi khong bang nhom duoc. Nhom co 2 loai : loai cao cap nhat cua Viet Phap gia ngang voi cua nhua ma chat luong thi hon han. Con loai nhom son tinh dien, chat luong tuong doi on ma gia lai sieu re, khoang 700 ngan/1m2 thoi. Cac ban vao website 2mwindow.com ma tham khao nhe.
    Website nay la cua mot em ma nha minh da tung lam va gioi thieu cho nhieu me lam roi day, chat luong ma gia uu dai nua.
    Minh viet day khong phai la de quang cao dau nhe ma la thay em ay lam tot thi gt thoi
    So dt em ay la 0979 882 715
    • 80 Bài viết

• 58 Được cảm ơn

- vài mét vuông thì không có chiết khấu đâu mẹ ủn ỉn ạ
    - cửa nhựa gia công mà đòi ngang cơ với mấy ông euro + rẻ hơn + đáp ứng được cách âm cách nhiệt... hả bác nhím? không có đâu ạ, hàng rẻ = hàng ôi, giờ bao nhiêu hãng cửa nhựa gia công down giá ầm ầm + khuyến mại ( mồm thôi ) lung tung mà vẫn ế, thoái trào rồi bác ạ. bác có tin cửa nhựa có nơi làm có 750k/m2 ko? chất lượng thôi rồi.
    nó chỉ hơn cửa nhôm ở điểm profile dày hơn thôi ===>>> nặng hơn mà kết cấu chịu lực thua nhôm ===>>> kém bền hơn nhôm ( đang so nhôm định hình bác nhé ) đúng là nó hơn nhôm ở điểm cách âm tốt hơn tí vì nó có góc hàn kín trong khi nhôm góc chém khoét mòi không hàn được + nhựa dẫn nhiệt kém hơn nhôm --->>> cách nhiệt tốt hơn. ngoài ra hơn gì? kính cùng khẩu độ, cùng chủng loại thì lắp trên thằng nào cũng thế. muốn cách âm cách nhiệt tốt thì phải dùng kính hộp ( kính khí trơ ), chứ kính 5mm thường .... cũng vớ vẩn thôi. bác thử tìm hiểu hộ em xem 1 bộ cửa tầm r900xc1500 1 cánh xem sau 1 năm hàng nhôm định hình hay hàng cửa nhựa gia công sẽ bị sệ???. hoặc bác thử tìm hiểu xem cái cửa nhựa gia công có lõi thép như bác tả xem nó liên kết các lõi thép với nhau bằng cái gì bác nhé.
    giờ thì yêu cả 2 con rất nhiều. hehe
    • 85 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tunchit1000 Xem bài viết
    bây giờ mình thấy nhiều loại kính window khác? ko hiểu vè công dụng và chức năng có kém euro window nhiều ko nhưng giá thì mềm hơn nhỉ
    Không hiểu là bác bác đang nói về kính hay cửa?
    Nếu là kính thì không có nhiều loại kính window bác nhé. Chỉ có kính do Eurowindow sản xuất và kính do các công ty khác sản xuất như Việt Nhât, Đáp Cầu, Hải Long.........
    Theo em hiểu thì bác đang nói về cửa Eurowindow. Các hãng khác có giá thành rẻ hơn Eurowindow đồng nghĩa với chất lượng và dịch vụ cũng kém hơn. Cái này là theo đánh giá của nhiều người chứ không phải riêng em đâu nhé.
    Khi làm nhà đa số chúng ta đều phải cân nhắc về tài chính tuy nhiên nếu cố gắng được chúng ta nên làm cửa của các hãng được đánh giá cao trên thị trường thì sẽ yên tâm và hài lòng hơn rất nhiều.
    • 141 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi un in 2007 Xem bài viết
    nhà mình cải tạo ban công thành 1 phòng ở, có nhu cầu lắp cửa số rộng để phòng bên trong của ban công cải tạo có ánh sáng và không khí. Nhà mình lại mặt đường to nên rất ồn và bụi. Nhưng do nhà chỉ cải tạo nên vẫn lăn tăn chuyện lắp cửa số chất liệu thế nào cho hợp lý.
    - Cửa nhôm kính thường: kính 1 lớp hay kính 2 lớp (kính an toàn)
    - Cửa eurowindow
    - Cửa ausdoor.
    những cửa sau thì đắt nhưng chống ồn và bụi tốt, nhà mặt đường thì cửa đó cũng đẹp hơn. Có điều k biết lúc mình xây nhà mới thì có tháo được cửa ra mà k bị hỏng hóc k? tường của mình là tường 10.
    VÀ chỗ nào là đại lý cấp 1 bán 2 loại cửa đó, được chiết khấu bao nhiêu phần trăm. Mình định làm 2 cửa số, mỗi cửa chiều ngang khoảng 1,2 m trở lên
    cửa nhôm kính thường thì phù hợp với tình hình kinh tế của mình hiện tại và phòng đó cũng chỉ là cơi nới sửa chữa , nhưng thấy giá cả cũng khá đắt, và mình k biết chỗ nào làm đảm bảo và chất lượng.
    Về phần sắt để làm chấn song cửa sổ cũng như mái để lợp mái tôn, mẹ nào biết chỗ làm đẹp chất lượng và giá cả hợp lý thì mách mình.
    Cảm ơn các mẹ nhiều nhiều :Rose::Rose::Rose:
    Mợ ơi nếu nhà mợ gần đường lớn mà muốn cách âm cách nhiệt thì phải dùng kính hộp mợ ạ!
    Trên thị trường hiện nay có đơn vị cung cấp cửa khác nhau với giá cả cũng như chất lượng khác nhau.
    Austdoor thì chỉ cung cấp cửa nhựa uPVC và cửa cuốn thôi mợ ạ còn Eurowindow thì cung cấp cửa nhựa uPVC, cửa nhôm, cửa gỗ, cửa cuốn và cả cửa tự động nữa mợ ạ
    Cái kính hộp hiện nay Austdoor đang sử dụng trong các sản phẩm cửa của họ đều do Eurowindow cung cấp
    Mợ nên tham khảo ký trước khi mua sản phẩm nhé
    • 141 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tunchit1000 Xem bài viết
    Mợ ơi người ta chỉ nói là cửa window chứ không ai nói là kính window cả. Cửa bây giờ có nhiều loại: nhôm- nhựa- gỗ được sản xuất bởi nhiều đơn vị khác nhau. Hiện nay nói đến cửa mọi người hay nói đến eurowindow vì đây là đơn vị đầu tiên ở Việt Nam cung cấp sản phẩm cửa nhựa UPVC
    Còn về kính thì hiện nay ngoài các loại kính có phôi được sản xuất trong nước thì Việt Nam còn có các loại kính được nhập khẩu từ nước ngoài, kính xây dựng trong nước có phối chủ yếu từ kính Việt Nhật, Chu Lai, Đáp Cầu và được các đơn dị gia công kính như Eurowindow, hải Long, Phú Phong gia công và phân phối lại