CHĂM SÓC NHÀ CỬA

Cửa nhựa lõi thép loại nào tốt, giá cả phải chăng? Nhờ các bạn tư vấn giúp mình

Đến trả lời mới nhất
  • 9 Lượt chia sẻ
  • 136K Lượt đọc
  • 587 Trả lời

37 Người đang theo dõi

• 558 Bài viết

• 83 Được cảm ơn

Mình đang hoàn thiện nhà, vì kinh tế eo hẹp nên của sổ và của nhà vệ sinh mình định dùng loại của nhựa lõi thép để tiết kiệm chi phí. Nhưng mình xem mãi mà chẳng biết chọn loại nào chất lượng đảm bảo mà giá cả lại hợp lý, vì trên thị trường có rất nhiều loại : ASIAN, CENTURY, STAR, SONGDA....Nghe nói EUROWINDOWS chất lượng rất OK, nhưng đắt quá, mình ko dùng được. Bố mẹ nào có kinh nghiệm về của nhựa giúp mình nhé. Cảm ơn nhiều nhiều! :Rose::Rose::Rose:
    Chỉnh sửa lần cuối bởi chichbong2007; 17/02/2009 vào lúc 03:44 PM. Lý do: Thêm
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 1,082 Bài viết

• 161 Được cảm ơn

BẠn đang ở đâu vậy?

• 558 Bài viết

• 83 Được cảm ơn

• 3,427 Bài viết

• 22,066 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chichbong2007 Xem bài viết
    Mình ở HN bạn ạ
    Euro window là tốt nhất, thứ 2 là Đông á window, sau đó là đến Songda, basao....Giá cả cũng tương tự theo thứ hạng như vậy.
    Yêu lắm 2 công chúa và hoàng tử bé của mẹ :Rose::Rose::Rose:
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 558 Bài viết

• 83 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mehaicongchua Xem bài viết
    Euro window là tốt nhất, thứ 2 là Đông á window, sau đó là đến Songda, basao....Giá cả cũng tương tự theo thứ hạng như vậy.

Cảm ơn mẹ hai công chúa nhiều nhé!!!!!:Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose ::Rose::Rose::Rose:

• 107 Bài viết

• 58 Được cảm ơn

nói chung em thấy file nhựa đều của china cả thôi bác ạ, quan trọng là hàng họ đặt ntn, phụ kiện tốt ko, máy hàn nối hiện đaị hay bắt vít (sẽ chóng hỏn hơn). Mình sử dụng của vinashin file của hãng kon gì đó của china rất to, khá chắc
    :cool:

• 3,427 Bài viết

• 22,066 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ducninh Xem bài viết
    nói chung em thấy file nhựa đều của china cả thôi bác ạ, quan trọng là hàng họ đặt ntn, phụ kiện tốt ko, máy hàn nối hiện đaị hay bắt vít (sẽ chóng hỏn hơn). Mình sử dụng của vinashin file của hãng kon gì đó của china rất to, khá chắc
    Cái này thì không chính xác lắm. Eurowindow và DongA window chất luợng cao hơn hắn. Cái này chính nhân viên các hãng khác công nhận thế. Khi kiểm tra cửa thì nếu của Eurowindow và DongA window có thể biết gần như chắc chắn là của chính hãng đó, còn các hãng cửa còn lại thì tuơng tự nhau cả đều không biết chắc là của hãng nào. Tuy nhiên nếu để tiết kiệm chi phí thì vẫn có thể dùng các hãng có giá thấp hơn cũng tạm được.
    Yêu lắm 2 công chúa và hoàng tử bé của mẹ :Rose::Rose::Rose:

• 41 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Mình đã làm cửa nhựa bên Austwindows, có showroom tại 472 đường Xã Đàn-đầu Ô Chợ Dừa ấy. Chất lượng được, giá cả hợp lý. Mình thì nghĩ phụ kiện hãng nào cũng nhập tại nước thứ 3 cả thôi nhưng những hãng lớn thì phải chịu thêm chi phí cho thương hiệu. Họ thuê VP tại các toà nhà lớn, chi phí quảng cáo rất cao...
    Theo mình chỉ cần chọn loại file đã được sử dụng lâu tại VN như Conch, phụ kiện tuỳ vào kinh tế của từng nhà (đều xuất xứ từ TQ hết ấy mà), đến showroom của từng hãng xem hàng mẫu có khác biệt quá nhiều không, phong cách phục vụ của nhân viên có nhiệt tình không, thời gian hoàn thiện, điều khoản thanh toán, chế độ bảo hành ra sao...
    Tốt nhất là bạn đưa ra số lượng, kích thước cửa cho vài hãng làm báo giá cuối cùng chốt lại xem thế nào?
    Chúc bạn có được lựa chọn đúng đắn cho tổ ấm của mình.

• 558 Bài viết

• 83 Được cảm ơn

Cảm ơn các mẹ đã tư vấn cho mình nhé. Mình và anh xã đang nghiên cứu để chọn loại phù hợp đây. Thanks các mẹ nhiều nhiều!!!!:Kiss::Kiss::Kiss::Rose::Rose::Rose:

• 107 Bài viết

• 58 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mehaicongchua Xem bài viết
    Cái này thì không chính xác lắm. Eurowindow và DongA window chất luợng cao hơn hắn. Cái này chính nhân viên các hãng khác công nhận thế. Khi kiểm tra cửa thì nếu của Eurowindow và DongA window có thể biết gần như chắc chắn là của chính hãng đó, còn các hãng cửa còn lại thì tuơng tự nhau cả đều không biết chắc là của hãng nào. Tuy nhiên nếu để tiết kiệm chi phí thì vẫn có thể dùng các hãng có giá thấp hơn cũng tạm được.
    Năm ngoái mình làm nhà, qua tìm hiểu thị trường thì là chỉ có hãng Euro windows là xuất xứ châu âu thôi, còn lại phần lớn là linh kiện, phụ kiện của Trung Quốc. Cửa của Euro là đẹp nhất, còn các hãng na ná nhau thôi. Chính nhân viên của hãng cửa mình làm thừa nhận như vậy, trong khi hãng thì quảng cáo công nghệ của hãng, được sử dụng trên các tầu biển chịu thời tiết khắc nghiệt nhất...
    Sau 1 năm sử dụng cửa này thì thấy, điều quan trọng nhất không phải chất lượng file mà là công nghệ hàn, ghép... bởi nếu không được hàn, gắn, bịt các đầu khoan bắn vào tường để lõi thép cách ly môi trường thì sẽ rỉ sét rất nhanh. Bên cạnh đó, là khoan các rãnh khe thoát nước ở đố cửa... nếu kho nước đọng cũng sẽ rỉ rất nhanh, mọc rêu. Tiếp đến là phụ kiện, bản lề chữ A... nếu ko sử dụng loại tốt bụi bám, ít sử dụng ko tra dầu mỡ sẽ cứng và rỉ...
    Bên cạnh file là kính, nếu là kính hộp dày thì ko nói, nếu làm loại thông thường thì cũng dễ vỡ khi bị va chạm mạnh (bóng trẻ đá va vào). Còn kính, theo thợ thì hiện nay đều được sản xuất ở Việt Nam từ an toàn cho tới hai lớp, gia cường...
    Đau đầu nhất của loại cửa nhựa là vấn đề an toàn, vì vậy tầng một mà cửa chính thì dùng cửa gỗ sơn trắng đồng màu với cửa nhựa vẫn hơn. Một số loại file nhìn thì mảnh và đẹp, lúc mua không tính toán làm khung (hoa sắt) bên trong để chống trộm, lúc về rất khó xử lý. Kính dẫu có an toàn đến đâu cũng không yên tâm được, trộm bây giờ tinh vi nó chỉ cần lấy khò nhiệt cho nóng kính rồi dội cốc nước lạnh đột ngột vào là rụng hết mà không tiếng động (bác lưu ý), nếu vẫn có khung sắt thì nó mới bó tay.
    Tóm lại, cá nhân em không khoái loại cửa nhựa này cho lắm, vì ko có xèng nên chơi thôi, cứ cửa truyền thống, trong kính ngoài chớp là hay nhất đỡ mành rèm vẫn kín đáo, thông thoáng; mưa đóng chớp mở kinh; hôm nào lạnh đóng kính mở chớp; rất đa năng... cửa nhựa kém hơn hẳn mưa đóng thì bí, mở ra thì hắt. Mùa hè đi làm đóng vào tối về nó om như lò bánh mì, mà nếu mở ra chỉ sợ mưa hắt, bụi... lại còn khoản mành rèm may, giặt phát mệt mà ko sang bằng cửa gỗ thật.
    :cool: