CHĂM SÓC NHÀ CỬA

Cửa nhôm kính sơn tĩnh điện

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 36.4K Lượt đọc
  • 65 Trả lời

3 Người đang theo dõi

• Trang 1/7

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 7
    • 43 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Có bác nào biết về cửa nhôm kính sơn tĩnh điện này thì tư vấn giúp nhẩy (cửa sổ nhé):
    - Giá cả
    - Mẫu mã
    - Dạng cửa (cửa lùa, cửa lật, cửa mở 2 bên)
    - Độ dày của thanh nhôm, kính là bao nhiêu
    - Nếu ko có khung sắt bảo vệ cửa có nên dùng cửa loại này ko?
    AI BIẾT TƯ VẤN GIÚP
    TỚ ĐANG QUAN TÂM LẮM
    CẢM ƠN NHA.

• 259 Bài viết

• 77 Được cảm ơn

Giá nhôm kính không rẻ hơn khung nhựa Á Đông ( dạng như EUR windown nhưng rẻ hơn).Tớ không dành về giá cả hiện tại, nhưng năm ngoái làm thì giá chỉ chệnh lệch hơn 100K 1m2 của lùa môix loại. Nhôm kính 580K, khung nhựa 680K. Nếu không vì tường quá mỏng thì không nên làm nhôm kính. Nhà tớ phải làm một chỗ vì tường quá mỏng, mới dùng đã gặp rất nhiều vấn đề như thấm mưa, vênh, rỉ ( tớ đặt loại nhôm Đài Loan sơn tĩnh điện tốt nhất lúc đó rùi) và bây giờ 1 cánh không kéo được . Bạn tham khảo nhé.

• 106 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Bây h nhiều ng làm cửa nhựa hơn cửa khung nhôm kính, nhưng mình nghĩ thực ra cửa nhựa vào VN này mới khoảng 10 năm, chưa biết chất lượng nhựa sau thời gian dài sẽ thế nào, có bị vàng ko, có bị lão hoá ko vì đặc điểm của cửa nhựa lõi thép là ở các góc vuông chỉ có nhựa, ko có thép gia cường. Thường cửa nhựa chỉ bảo hành khoảng 3 năm. ưu điểm cửa nhựa là có thể đẹp hơn, các chi tiết tinh hơn cửa nhôm kính thường, còn về độ bền thì mình ko chắc cửa nhựa bền hơn cửa nhôm. Hiện giờ giá cửa nhôm đài loan sơn tĩnh điện nói chung thì vào khoảng 6-700k/m2, cửa nhựa loại thường khoảng 1tr-1,1tr/m2, cửa nhựa cao cấp như Eurowindows hay Germany Windows thì đắt gấp rưỡi đến gấp đôi cửa nhựa thường, chưa kể phụ kiện. Mấy loại này ưu điểm là phụ kiện đa dạng, giúp bạn có thể mở theo nhiều hướng. MÌnh thì hay dùng cửa nhôm S-Hal (nhôm Việt Pháp), rất dày (gấp 3-4 lần nhôm Đài loan), và thiết kế các rãnh cũng tinh vi như cửa nhựa, giá khoảng 1,2-1,4tr/m2 (có showroom ở đường Kim Liên mới mở í), mình thấy loại này đẹp như cửa nhựa mà độ bền hơn hẳn. Tuy nhiên rất ít chỗ thi công loại nhôm này, nếu bạn cần thì mình sẽ tìm lại địa chỉ cửa hàng thi công loại nhôm này (giá rẻ hơn tai nhà máy và showroom).
    Trong đk ở VN thì bạn dùng loại cửa gì cũng nên có lớp khung săt bảo vệ, kể cả trường hợp có thêm lớp cửa chớp bảo vệ bên ngoài.

• 43 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi prettyass1201 Xem bài viết
    Bây h nhiều ng làm cửa nhựa hơn cửa khung nhôm kính, nhưng mình nghĩ thực ra cửa nhựa vào VN này mới khoảng 10 năm, chưa biết chất lượng nhựa sau thời gian dài sẽ thế nào, có bị vàng ko, có bị lão hoá ko vì đặc điểm của cửa nhựa lõi thép là ở các góc vuông chỉ có nhựa, ko có thép gia cường. Thường cửa nhựa chỉ bảo hành khoảng 3 năm. ưu điểm cửa nhựa là có thể đẹp hơn, các chi tiết tinh hơn cửa nhôm kính thường, còn về độ bền thì mình ko chắc cửa nhựa bền hơn cửa nhôm. Hiện giờ giá cửa nhôm đài loan sơn tĩnh điện nói chung thì vào khoảng 6-700k/m2, cửa nhựa loại thường khoảng 1tr-1,1tr/m2, cửa nhựa cao cấp như Eurowindows hay Germany Windows thì đắt gấp rưỡi đến gấp đôi cửa nhựa thường, chưa kể phụ kiện. Mấy loại này ưu điểm là phụ kiện đa dạng, giúp bạn có thể mở theo nhiều hướng. MÌnh thì hay dùng cửa nhôm S-Hal (nhôm Việt Pháp), rất dày (gấp 3-4 lần nhôm Đài loan), và thiết kế các rãnh cũng tinh vi như cửa nhựa, giá khoảng 1,2-1,4tr/m2 (có showroom ở đường Kim Liên mới mở í), mình thấy loại này đẹp như cửa nhựa mà độ bền hơn hẳn. Tuy nhiên rất ít chỗ thi công loại nhôm này, nếu bạn cần thì mình sẽ tìm lại địa chỉ cửa hàng thi công loại nhôm này (giá rẻ hơn tai nhà máy và showroom).
    Trong đk ở VN thì bạn dùng loại cửa gì cũng nên có lớp khung săt bảo vệ, kể cả trường hợp có thêm lớp cửa chớp bảo vệ bên ngoài.
    Cảm ơn bạn, thông tin rất hữu ích. Cho mình hỏi thêm làm cách nào để phân biệt giữa các loại nhôm: S-Hal, đài loan

• 1,892 Bài viết

• 905 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vuminhphuong Xem bài viết
    Có bác nào biết về cửa nhôm kính sơn tĩnh điện này thì tư vấn giúp nhẩy (cửa sổ nhé):
    - Giá cả
    - Mẫu mã
    - Dạng cửa (cửa lùa, cửa lật, cửa mở 2 bên)
    - Độ dày của thanh nhôm, kính là bao nhiêu
    - Nếu ko có khung sắt bảo vệ cửa có nên dùng cửa loại này ko?
    AI BIẾT TƯ VẤN GIÚP
    TỚ ĐANG QUAN TÂM LẮM
    CẢM ƠN NHA.
    Nhôm kính rẻ hơn của nhựa có lõi thép. Tuy nhiên nếu bạn làm nhôm kính hàng cơ sở gia công giá rẻ thì không bền vì của k d0ược gia cường với lõi thép bên trong , nên với cửa lơn thường hay sệ cánh, võng khung. Với các hãng nhôm kính lớn (quân đạt, hòan thiện, sieu siêu việt..) thường làm nhôm đài laon nhưng rất chắc chắn vì có tăng cường thép bên trong, giá rẻ hơn cử nhựa khỏng 20-30%. Nhà tớ mới là cửa nhựa của Đồng Tâm (giống dạng Eurowindow) chất lượng tốt mà giá rẻ như cửa nhôm, bạn tham khảo thêm

• 1,892 Bài viết

• 905 Được cảm ơn

Nếu bạn so sánh giá giữa các lọai cửa thì đừng so sánh giá theo mét vì các phụ kiện cũng rất mắc (vd eurowindow), tốt nhất lấy bản thiết kể rồi kêu người ta báo giá

• 106 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vuminhphuong Xem bài viết
    Cảm ơn bạn, thông tin rất hữu ích. Cho mình hỏi thêm làm cách nào để phân biệt giữa các loại nhôm: S-Hal, đài loan
    Bạn ra showroom ở đường Kim Liên mới mở đi, có đề chữ S-Hal to tướng í, xem là biết ngay ma`. Nhôm S-Hal rất dày và cứng, hình măt cắt cũng được dập nhiều rãnh như lõi thép của cửa nhựa í, còn nhôm Đài loan thì mỏng, và ít rãnh hơn nhiều.

• 43 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi prettyass1201 Xem bài viết
    Bạn ra showroom ở đường Kim Liên mới mở đi, có đề chữ S-Hal to tướng í, xem là biết ngay ma`. Nhôm S-Hal rất dày và cứng, hình măt cắt cũng được dập nhiều rãnh như lõi thép của cửa nhựa í, còn nhôm Đài loan thì mỏng, và ít rãnh hơn nhiều.
    OK cảm ơn bạn hôm nay tớ sẽ đi xem luôn

• 198 Bài viết

• 124 Được cảm ơn

Em xin loi không nói chuyện về chất liệu bởi mỗi người 1 mục đích sử dụng và sự lựa chọn. Nhưng rõ ràng xét về giá cả thì cửa Nhôm sơn tĩnh điện rẻ hơn rất nhiều.
    Nhà em vừa làm xong. Khi đi hỏi giá cả co báo giá (có thiết kế) của ...cái gì đó Window ý (ko nhớ đc vì bi giờ nhiều hãng quá) hết gần 15tr, chờ ít nhất 2 tuần trong khi em gọi Nhôm kính thì 400K/m2 loại cố định, và 600k/m2 loại di động, chờ 2 ngày gia công ---> tổng chi phí gần 8tr.
    Thiết kế đẹp, chủ cam đoan ko bị mưa hắt vào nhà nên e giữ lại 1tr để xem xét (vì sau trận Đại hồng thuỷ đến giờ chưa có trận mưa nào để kiểm chứng). Nhà e đang hoàn thiện, khi nào xong sẽ trình các bác xem.
    P.s: Túi tiền eo hẹp nên em quyết định khung nhôm kính sơn tĩnh điện. thật là đỡ bao nhiêu.

• 35 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Anhngocnhi Xem bài viết
    Em xin loi không nói chuyện về chất liệu bởi mỗi người 1 mục đích sử dụng và sự lựa chọn. Nhưng rõ ràng xét về giá cả thì cửa Nhôm sơn tĩnh điện rẻ hơn rất nhiều.
    Nhà em vừa làm xong. Khi đi hỏi giá cả co báo giá (có thiết kế) của ...cái gì đó Window ý (ko nhớ đc vì bi giờ nhiều hãng quá) hết gần 15tr, chờ ít nhất 2 tuần trong khi em gọi Nhôm kính thì 400K/m2 loại cố định, và 600k/m2 loại di động, chờ 2 ngày gia công ---> tổng chi phí gần 8tr.
    Thiết kế đẹp, chủ cam đoan ko bị mưa hắt vào nhà nên e giữ lại 1tr để xem xét (vì sau trận Đại hồng thuỷ đến giờ chưa có trận mưa nào để kiểm chứng). Nhà e đang hoàn thiện, khi nào xong sẽ trình các bác xem.
    P.s: Túi tiền eo hẹp nên em quyết định khung nhôm kính sơn tĩnh điện. thật là đỡ bao nhiêu.

Bạn ơi cho mình xin địa chỉ cửa hàng bạn làm với, mình đang có nhu cầu làm cửa nhôm kính sơn tĩnh điện . Cảm ơn bạn

• Trang 1/7

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 7