• 0 Lượt chia sẻ
  • 6.22K Lượt đọc
  • 34 Trả lời

3 Người đang theo dõi

• Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4
    • 23 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Các bác giúp em với!
    Lần này sửa cửa hàng tại phố Quán Thánh đang cần thay cái cửa thủy lực. Mới lắp được chưa lâu nhưng đã xệ rồi, hỏng linh tinh. Có bác nào đã sử dụng loại cửa này rồi thì cho em kinh nghiệm nhé!
    Thank các bác nhìu nhìu
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 12 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Em cũng dùng loại cửa này. Lần đó e lắp của cái cửa hàng trên phố Cát Linh, dùng đúng 1 tuần thì nó xệ xuống, ko mở được. Đấy là em còn bảo nó làm cho cái bản lề tốt nhất rồi đấy. Chán!
    Em khuyên thật bác nên tìm mua loại cửa tốt dù giá có cao hơn nhưng nếu mình hài lòng thì tốt nhất. Kẻo mệt người bác ạ
    • 378 Bài viết

• 143 Được cảm ơn

sao hỏng nhanh vậy bạn ? bạn dùng bản lề gì ? bạn bắt lên trần hay dầm hay trần giả ?
    • 12 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi trungkts Xem bài viết
    sao hỏng nhanh vậy bạn ? bạn dùng bản lề gì ? bạn bắt lên trần hay dầm hay trần giả ?
    bắt thẳng lên trần bê tông bác ạ, còn bản lề thì e không thấy chữ hay nhãn hiệu gì
    • 1,454 Bài viết

• 1,718 Được cảm ơn

Kính thuỷ lực với cường lực có giống nhau không?
    Nhà mình cũng đang định làm cửa sổ và cửa đi bằng kính cường lực .
    • 378 Bài viết

• 143 Được cảm ơn

thường cửa thủy lực dùng bản lề thái lan vvp bạn ạ , bạn có thể điẹn thoại đến chỗ lắp đặt bảo nó đến chỉnh sửa lại bởi bao giờ mới láp nó cũng chưa ổn định hẳn , cả về độ phẳng bề mặt nếu lắp cửa thủy lực 2 cánh . xệ cánh có thể bạn phải hỏi xem bản lề của bạn chịu cho cửa tải trọng bao nhiêu nữa
    • 378 Bài viết

• 143 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me In Dat Xem bài viết
    Kính thuỷ lực với cường lực có giống nhau không?
    Nhà mình cũng đang định làm cửa sổ và cửa đi bằng kính cường lực .
    không phải kính thủy lực mà là bản lề thủy lực , còn kính cường lực là kính đựoc tôi ở nhà máy bạn ạ . nhà bạn dùng kính dán an toàn được rồi loại 8.38 là ổn rồi
    • 12 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Chào các bố mẹ,
    Nhà em cũng lắp cửa kính thủy lực cho Shop quần áo thời trang và dùng hơn 1 năm rồi vẫn tốt. Em xin chia sẻ một số thông tin cũng như 1 số kinh nghiệm nho nhỏ của em như thế này, các bác tham khảo nhé!
    - Cửa thủy lực: là loại cửa kính sử dụng bản lề sàn tạo thuận lợi trong việc đóng mở cửa. Như vậy bộ phận chính của loại cửa này bao gồm: cánh cửa = kính, bản lề sàn, trong đó, bản lề sàn quyết định chất lượng của việc đóng mở cửa. Hiện nay trên thị trường có rất nhiều loại phụ kiện với đa dạng nhãn hiệu, giá thành và xuất xứ. Bản lề thuộc dòng cao cấp nhất hiện nay là bản lề của hãng Hafele của Đức, còn lại các loại bản lề khác nếu không chú ý chọn kỹ sẽ rất dễ hỏng(giống trường hợp các bác kêu ca ở trên).
    - Mua cửa: hiện có vô số đơn vị lắp đặt loại cửa này với giá từ vài trăm ngàn đến 3tr/m2 cửa. Tuy nhiên chất lượng thì không đảm bảo được(thường ko có bảo hành). Các bác nên chọn 1 đơn vị uy tín về cửa 1 chút(vì chuyên 1 thứ bao giờ cũng tốt và hiểu về thứ đó hơn các đơn vị khác). Đắt sắt ra miếng!
    - Năm ngoái nhà e lắp cửa uPVC của cty Eurowindow(cty này có lẽ là cty lớn nhất về cửa rồi), nhân tiện đã lắp cửa thủy lực luôn. Đến nay cửa này vẫn hoạt động tốt. Bản lề sàn được sử dụng của hãng Hafele-Đức, mặc dù cửa được đóng, mở nhiều lần nhưng ko tạo ra tiếng kêu và rất êm. Bác ở Quán Thánh thì ra showroom số 3 Láng Hạ-lần trước e mua ở đó, họ có trưng bày đấy ạ.

Hy vọng 1 số góp ý trên có thể giúp các bác chọn được bộ cửa như ý
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 12 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bebinvuive Xem bài viết
    Chào các bố mẹ,
    Nhà em cũng lắp cửa kính thủy lực cho Shop quần áo thời trang và dùng hơn 1 năm rồi vẫn tốt. Em xin chia sẻ một số thông tin cũng như 1 số kinh nghiệm nho nhỏ của em như thế này, các bác tham khảo nhé!
    - Cửa thủy lực: là loại cửa kính sử dụng bản lề sàn tạo thuận lợi trong việc đóng mở cửa. Như vậy bộ phận chính của loại cửa này bao gồm: cánh cửa = kính, bản lề sàn, trong đó, bản lề sàn quyết định chất lượng của việc đóng mở cửa. Hiện nay trên thị trường có rất nhiều loại phụ kiện với đa dạng nhãn hiệu, giá thành và xuất xứ. Bản lề thuộc dòng cao cấp nhất hiện nay là bản lề của hãng Hafele của Đức, còn lại các loại bản lề khác nếu không chú ý chọn kỹ sẽ rất dễ hỏng(giống trường hợp các bác kêu ca ở trên).
    - Mua cửa: hiện có vô số đơn vị lắp đặt loại cửa này với giá từ vài trăm ngàn đến 3tr/m2 cửa. Tuy nhiên chất lượng thì không đảm bảo được(thường ko có bảo hành). Các bác nên chọn 1 đơn vị uy tín về cửa 1 chút(vì chuyên 1 thứ bao giờ cũng tốt và hiểu về thứ đó hơn các đơn vị khác). Đắt sắt ra miếng!
    - Năm ngoái nhà e lắp cửa uPVC của cty Eurowindow(cty này có lẽ là cty lớn nhất về cửa rồi), nhân tiện đã lắp cửa thủy lực luôn. Đến nay cửa này vẫn hoạt động tốt. Bản lề sàn được sử dụng của hãng Hafele-Đức, mặc dù cửa được đóng, mở nhiều lần nhưng ko tạo ra tiếng kêu và rất êm. Bác ở Quán Thánh thì ra showroom số 3 Láng Hạ-lần trước e mua ở đó, họ có trưng bày đấy ạ.

Cảm ơn bác! Lần trước em cũng lắp cửa gỗ của Eurowindow đấy ạ, cửa của công ty này được lắm ạ. Đúng là đắt sắt ra miếng. Cả nhà em rất hài lòng :X
    Chỉnh sửa lần cuối bởi bocubine; 23/07/2012 vào lúc 05:50 PM.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 378 Bài viết

• 143 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bebinvuive Xem bài viết
    Chào các bố mẹ,

hafele là hãng tốt nhưng bản lề sàn tuơng đối nặng , độ hãm không linh hoạt như bản lề sàn vvp , nếu chỉnh cho nhẹ quá thì lại bị văng quá đà ra phía trước , nếu chỉnh hợp lí nhất thì hơi bị giật cục 1 chút .mình đồng ý là chuyên cái gì sẽ làm tốt hơn bạn ạ , đừng làm lẫn lộn sau mệt lắm , nhưng giá mà 3t/1m2 cửa lại không bảo hành là quá đắt , eurowindow là hãng lớn và đã có uy tín nhưng chưa phải là đỉnh nhất và đắt nhất bạn thử tìm hiểu về cửa gattner xem sao ?
  • Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4