• 2 Lượt chia sẻ
  • 61.4K Lượt đọc
  • 305 Trả lời

16 Người đang theo dõi

• 1,370 Bài viết

• 69 Được cảm ơn

Các mẹ ơi có mẹ nào biết về giá cả cửa kính khung nhôm thì post thông tin giúp em với ạ,để em xem giá cả cho cửa nhà mình là bn với!!!Cảm ơn các mẹ trước.

1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 203 Bài viết

• 132 Được cảm ơn

Ngay trước Tết nhà em có làm bộ cửa kính (trắng) + khung nhôm sơn tĩnh điện cũng trắng:
    Giá bộ cố định(phần đứng nguyên): 400K/1m2.
    Phần di chuyển (cửa trượt 2 bên): 600k/1m2.
    Nếu tính chung đổ đồng là 550k/1m2.
    Em yêu cầu là nhôm Tungshing nhưng mà vì là Nhôm sơn tĩnh điện nên không biết có đúng chủng loại? Thấy nó cũng bình thường và có vẻ hơi mềm, không quá hoàn hảo nhưng hợp với túi tiền nhà mình.
    Không biết có phải tại nhà em là tường 10 hay không nhưng em thấy loại này không cách âm nhiều lắm, chỉ được cái sáng sủa.
    EM hài lòng về giá cả, không quá mệt mỏi sau khi xây nhà. :Sigh:
    Em thấy 1 số nhà thì giá là : 750k/m2. Không biết là bị chặt chém hay là chất lượng tốt hơn.:Silly:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,370 Bài viết

• 69 Được cảm ơn

thế hả mẹ nó.Vậy chắc là cửa màu ( kính màu và nhôm màu ) thì dắt hơn mẹ nó nhỉ??Em thì muốn dùng kính màu để bên ngoài không nhìn vào nhà mình được.

• 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mẹ nó ở Hà Nội hay TPHCM vậy? Nếu ở TPHCM thì PM cho mình số điện thoại nhé, mình sẽ nhắn xã nhà mình gọi lại và báo giá cụ thể (chắc là rẻ hơn giá trên kia một chút). Xã nhà mình chuyên làm nghề này mà, với lại đầu năm cũng đang rảnh việc …
    • 1,370 Bài viết

• 69 Được cảm ơn

em ở HN cơ mẹ nó ạ.Cảm ơn mẹ nó nhé!

• 2,519 Bài viết

• 7,534 Được cảm ơn

Em ở Thanh Trì, Hà Nội. Em làm cửa kính khung nhôm hồi trước Tết nửa tháng (chắc là thời điểm đó giá cao hơn bình thường), tham khảo 1 vài hàng và đủ giá: 650k/m2, 550k/m2 và em chốt 1 cửa hàng giá 450k/m2, kính mờ, họ làm cẩn thận và ok lắm!
    • 394 Bài viết

• 257 Được cảm ơn

Cửa hàng mình làm ở Cầu Giấy giá cũng là 450k/m2 (bao gồm cả khung, cánh, kính) chưa bao gồm khoá.

Nói cho là nhôm thì không thể đẹp được, nhưng chỉ với khoảng 3 triệu đồng cho 3 bộ cửa toilet và 3 cửa tum thì đúng là rẻ

Nhưng mà ngoài nhôm ra mình cũng không nghĩ ra chất liệu gì phù hợp hơn, đẹp hơn để làm cửa Toilet cả.

Lưu ý ai định làm của Toilet, Toilet cần thoáng khí do có thể sẽ tắm trong đó lâu, vì vậy nếu toilet nhà ống kín quá khi làm cửa nhôm có thể sẽ phải để nghị họ làm dạng chớp, mai mình sẽ post chớp cửa nhà mình lên diễn đàn cho các bạn tham khảo, tất nhiết là phải trả thêm tiền cho họ, tuỳ lượng nhôm, cái nhiều nhất nhà mình là 150.000k
    • 2,519 Bài viết

• 7,534 Được cảm ơn

Giá 450k mình làm cũng là bao gồm cả cửa, khung và họ khuýen mại 1 cái chốt chứ ko phải khóa. Mình ra Hàng Nón mua thêm 1 ít giấy giả vân gỗ dán vào kính, 40k/m dán vào trông đẹp lung linh các mẹ ạ!
    • 394 Bài viết

• 257 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Vy Xem bài viết
    Giá 450k mình làm cũng là bao gồm cả cửa, khung và họ khuýen mại 1 cái chốt chứ ko phải khóa. Mình ra Hàng Nón mua thêm 1 ít giấy giả vân gỗ dán vào kính, 40k/m dán vào trông đẹp lung linh các mẹ ạ!
    cám ơn thông tin hữu ích của bác
    • 203 Bài viết

• 132 Được cảm ơn

giá mà em post trên bao gồm tất cả mọi thứ, em ko phải lo bất cứ cái gì như khoá hay chốt, ren .... trọn gói luôn. Nhưng theo thiển nghĩ của em thì tốt nhất là làm ở cửa hàng gần nhà vì như thế nếu mình có ý kiến gì thì họ cũng tiện chạy qua chạy lại, xa 1 chút thì họ hay ngại lắm. lại mất phí vận chuyển
    • 44 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

[QUOTE=quangthanh178;3870907]Cửa hàng mình làm ở Cầu Giấy giá cũng là 450k/m2 (bao gồm cả khung, cánh, kính) chưa bao gồm khoá.

Nói cho là nhôm thì không thể đẹp được, nhưng chỉ với khoảng 3 triệu đồng cho 3 bộ cửa toilet và 3 cửa tum thì đúng là rẻ

Nhưng mà ngoài nhôm ra mình cũng không nghĩ ra chất liệu gì phù hợp hơn, đẹp hơn để làm cửa Toilet cả.

Lưu ý ai định làm của Toilet, Toilet cần thoáng khí do có thể sẽ tắm trong đó lâu, vì vậy nếu toilet nhà ống kín quá khi làm cửa nhôm có thể sẽ phải để nghị họ làm dạng chớp, mai mình sẽ post chớp cửa nhà mình lên diễn đàn cho các bạn tham khảo, tất nhiết là phải trả thêm tiền cho họ, tuỳ lượng nhôm, cái nhiều nhất nhà mình là 150.000k[/QU\
    Cho mình xin số đt và địa chỉ cửa hàng đó với! Thankyou.
    Có ai biết về tủ bếp nhôm kính mách cho mình với! Giá cả tn và nhà các bác dùng rồi xin vài lời khuyên nhé!
    • 7,172 Bài viết

• 1,580 Được cảm ơn

Mình làm tủ bếp nhôm kính đây, giá cũng tương đối nhưng được cái trông ko khác gỗ là mấy, mình đặt của 1 anh ở Hoàng Hoa Thám, mình xem nhiều nơi thấy giá anh này cao hơn 1 chút nhưng về thiết kế thì chấp nhận được. Nếu bạn cần thì PM cho mình, hoặc YM:mua_ngau_tl
    • 7,172 Bài viết

• 1,580 Được cảm ơn

À, nhà mình là tủ bếp nhôm kính vân gỗ nhé, còn tủ bếp nhôm kính thì giá rẻ hơn nhiều.
    • 168 Bài viết

• 223 Được cảm ơn

Mẹ Cu Zin ơi, cho mình hỏi bạn làm tủ bếp vân gỗ bao nhiêu 1m, mà họ có tính luôn cả bên trên và dưới như tủ gỗ không? Mình thấy tủ nhôm vân gỗ cũng hay hay, định làm tủ bếp nhưng chưa biết rõ sẽ như thế nào...(nhất là mẫu mã). Cám ơn mẹ Cu Zin.
    • 7,172 Bài viết

• 1,580 Được cảm ơn

Nhà mình đặt: Tủ trên 1.4triệu/m dài, tủ dưới 0.9triệu/m dài (chưa bao gồm mặt đá), chưa bao gồm phụ kiện: bếp ga, hút mùi, chậu rửa, vòi rửa. Thiết kế theo mình, nói chung là ổn, nếu bạn muốn xem qua thì mình về chúp ảnh rồi chát YM mua_ngau_tl với mình nha.
    • 44 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Hôm qua có xem 1 hàng ơ 990 Đê La Thành thấy nói tủ bếp nhôm kính loại vân gỗ tủ trên 900nghìn/1md, tủ dưới 600ngh/1md. Kích thước tủ trên chỉ 530x330 thôi.
    Tủ bếp nhôm nâu vàng thì 700ngh/1md tủ trên, tủ dưới 450nghìn/1md nếu tính m2 thì 600.
    Mình thấy giá cũng ổn n về nhà ô x gọi ngay ô bạn phổ thông đến lam cho. Mình thấy bác này làm có vẻ tốt, để nha minh xong xem tn rồi gt nhé!
    • 7,172 Bài viết

• 1,580 Được cảm ơn

Sao dạo này giá rẻ thế nhỉ???????? Tủ bếp dưới là cả tủ hay chỉ là cánh tủ thôi bạn? Mình nghĩ giá ko chênh nhau nhiều thế đâu, có thể tuỳ thuộc vào thiết kế nữa. Kích thước tủ là do mình chứ, chiều sâu thì khoảng 330-400, cả chiều cao nữa.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Zin & Kem; 16/02/2009 vào lúc 03:29 PM.
    • 600 Bài viết

• 66 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi quangthanh178 Xem bài viết
    Cửa hàng mình làm ở Cầu Giấy giá cũng là 450k/m2 (bao gồm cả khung, cánh, kính) chưa bao gồm khoá.

Lưu ý ai định làm của Toilet, Toilet cần thoáng khí do có thể sẽ tắm trong đó lâu, vì vậy nếu toilet nhà ống kín quá khi làm cửa nhôm có thể sẽ phải để nghị họ làm dạng chớp, mai mình sẽ post chớp cửa nhà mình lên diễn đàn cho các bạn tham khảo, tất nhiết là phải trả thêm tiền cho họ, tuỳ lượng nhôm, cái nhiều nhất nhà mình là 150.000k
    Cho mình xin địa chỉ cửa hàng ở Cầu Giấy với!!! Mình đang có nhu cầu làm cửa kính cách âm. Ở đó họ có nhận làm luôn tủ bếp không bạn? Mình muốn đóng tủ theo mẫu của mình có được không? Cảm ơn bạn nhiều nhé!
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Dê con và Mèo già; 16/02/2009 vào lúc 03:46 PM.
    • 44 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Cu_Zin Xem bài viết
    Sao dạo này giá rẻ thế nhỉ???????? Tủ bếp dưới là cả tủ hay chỉ là cánh tủ thôi bạn? Mình nghĩ giá ko chênh nhau nhiều thế đâu, có thể tuỳ thuộc vào thiết kế nữa. Kích thước tủ là do mình chứ, chiều sâu thì khoảng 330-400, cả chiều cao nữa.
    Cánh tủ thôi, thấy nói k phụ thuộc chiều cao, thì mình thấy chiều cao tủ dưới thông thường là k chênh nhau mấy, đo lại nhà mình thấy cao có 0.65m đã bỏ bệ bếp thì thấy lam theo m2 tủ dưới lợi hơn
    • 7,172 Bài viết

• 1,580 Được cảm ơn

Nhà tớ là tủ khung nhôm kính vân gỗ hoàn toàn cả trên cả dưới và bao gồm phụ kiện như giá bát inox và phụ kiện tốt vì nhà tớ có thể di chuyển tủ bếp nên ko xây bệ. Chụp ảnh được rồi mà chưa up lên cho mọi ng` xem được, nói chung so với tủ gỗ thì 8/10, được cái ko sợ mối mọt hay xệ gì cả, đến giờ chưa thấy chán