CHĂM SÓC NHÀ CỬA

Có nên quyết định đặt cọc mua nhà vào tháng 7 ÂL

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 4.09K Lượt đọc
  • 13 Trả lời

2 Người đang theo dõi

• 2,573 Bài viết

• 864 Được cảm ơn

Hiện tại mình rất băn khoăn muốn đặt cọc mua nhà chung cư, nhưng ngày mai là vào tháng 7 Âm lịch rồi. Thường người ta khuyên không nên mua nhà vào tháng 7 ÂL. Để thêm một tháng mình sợ mất căn mình muốn mua.

Mình muốn hỏi thăm các mẹ xem vấn đề tâm linh này có quan trọng lắm không? Có mẹ nào đã từng mua nhà vào tháng 7 ÂL không?

Cảm ơn các mẹ nhiều!
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Mua nhà trả góp?

Hai vợ chồng em thu nhập 1 tháng dao động từ 20 - 25 triệu, sau khi trừ mọi chi phí sinh hoạt thì...

• Có nên đứng tên chung khi mua nhà trả góp không các mẹ ơi ?

Không biết có Mẹ nào trải qua hậu cảnh mua nhà trả góp đứng tên chung hay tên riêng chưa ?Mình không biết nên đứng tên chung cả 2 người hay 1 người , vì mình chỉ có 1/3 số vốn góp vào thôi và đang thất nghiệp nữa. Mà trả góp 20 năm không biết có xong không nữa.............tuổi đời chưa nhìn thấy...

• 2 công thức làm sạch đồ gỗ đơn giản

Nếu nhà bạn có sàn gỗ và nhiều đồ nội thất bằng gỗ khác, hẳn bạn sẽ quan tâm đến sản phẩm làm sạch...

• Có nên vay tiền ngân hàng mua nhà không ?

chào các bác các thím, em biết diễn đàn cũng lâu rồi và rất thích sự chân thực chi tiết trong các mảng cuộc sống của diễn đàn mình nên hay ghé vào đọc bài, nhưng tính hơi lười và rụt rè nên cũng chưa dám xin tư vấn lần nào, lần này xin được các bác các thím tư vấn cho em vấn đề sau với...

• 11 mẹo hay trong nhà mà bạn chưa biết

Thay đổi vị trí, kết hợp các vật dụng trong nhà lại với nhau, và cuộc sống của bạn bỗng trở nên dễ...

• 564 Bài viết

• 97 Được cảm ơn

Mình cũng đang trong tình trạng như bạn đây. Có điều là mình vẫn chưa tìm được căn như ý, nhưng nhất thiết là phải mua trong tháng này vì cuối tháng đã phải giao nhà cũ của mình cho chủ mới rồi.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Me cua Ti; 09/08/2010 vào lúc 03:56 PM.
    • 1,899 Bài viết

• 2,014 Được cảm ơn

cứ đặt cọc rồi sang đầu tháng 8 làm hợp đồng mua bán và thanh toán nốt cũng được mẹ nó ạ, tuy nhiên trong giấy viết nhận đặt cọc mẹ nó nhớ ghi chi tiết cụ thể vào nhé, ko sợ sang tháng 8 thị trường sôi động hơn chủ lại đòi tăng giá thì tiêu đấy. Ko phải lúc nào cũng có cơ hội, nên có thì ta cứ nắm lấy thôi, mẹ nó đừng kiêng kỹ quá.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 5 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

chi ơi cơ hội chỉ có 1 lần thôi, chị cứ đặt cọc đi sau đó viết giấy thỏa thuận sang tháng sẽ trả hết,chúc chị mua bán thuận lợi.
    • 600 Bài viết

• 66 Được cảm ơn

em thấy ngày 1/7 âm lịch nhiều người còn xây nhà, mở cửa hàng mà. hàng xóm nhà em luôn đấy! Thậm chí còn đám cưới cơ!
    • 248 Bài viết

• 121 Được cảm ơn

Cái vụ không nên đặt cọc vào t7 âm lịch giờ mới nghe,hi...
    Mình thấy thế này:tín ngưỡng thì cũng tốt,nhưng mà đừng để nó can thiệp sâu quá vào cuộc sống của mình.Mình nghĩ mẹ nó nên đặt cọc quách đi,chả có gì phải lăn tăn

MẸ KHÔNG BAO GIỜ QUÊN 2 THÁNG CÙNG CON ĐẤU TRANH VỚI THẦN CHẾT:Rose::Rose::Rose:
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,573 Bài viết

• 864 Được cảm ơn

Vậy là em yên tâm rồi. Cảm ơn các mẹ đã trả lời thắc mắc của em và củng cố tinh thần cho em. :LoveStruc:
    • 1,781 Bài viết

• 1,340 Được cảm ơn

Chẳng sao đâu, bằng giờ năm ngoái tớ cũng mua một cái nhà vào tháng 7, làm thủ tục đặt cọc đầu tháng, giao tiền với chuyển tên hợp đồng vào đúng 15-7 âm lịch, mua xong thì tuần sau giá cả thay đổi hẳn. Ưng thì cứ làm thôi.
    Hôm đầu năm đi mua một căn nữa, xem thầy phong thủy bảo ngày xấu lắm, nhưng hoàn cảnh nó ko đợi được. Thế là vẫn mua bình thường.
    Nói chung mua nhà thì đôi khi những thủ tục cũng ko nên chặt chẽ quá vì thị trường nhà HN với tp HCM nó ko để cho mình có nhiều sự lựa chọn đâu,
    • 3,476 Bài viết

• 2,989 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Littino Xem bài viết
    Hiện tại mình rất băn khoăn muốn đặt cọc mua nhà chung cư, nhưng ngày mai là vào tháng 7 Âm lịch rồi. Thường người ta khuyên không nên mua nhà vào tháng 7 ÂL. Để thêm một tháng mình sợ mất căn mình muốn mua.

Mình muốn hỏi thăm các mẹ xem vấn đề tâm linh này có quan trọng lắm không? Có mẹ nào đã từng mua nhà vào tháng 7 ÂL không?

Cảm ơn các mẹ nhiều!
    Nhà này năm ngoái bán nhà tháng 7, mua cũng cùng tháng luôn. Mua xong độ 20 ngày thì giá lên vù vù (lên hơn 50%). Nếu chờ hết tháng 7 mới mua chắc phải ôm tiền ra đê cắm một mảnh quá. Nên thấy ưng rồi thì cứ quyết đi mẹ nó ạ. Thời buổi "loạn lạc" như này đất cát mà ưng mắt ưng ví rồi là cứ phải quyết nhanh.

À, mà mua chung cư và đất dự án thì không có chuyện người bán chấp nhận đặt cọc xong rồi cả tháng sau mới thanh toán đâu (giờ mới đầu tháng 7 mà). Thường là 1 tuần, lâu lắm và đàm phán cực tốt mới được 10 ngày là cùng. Nên có không để lại đến tháng 8 mới thanh toán được thì mẹ nó cũng không cần băn khoăn quá, kẻo cầu toàn quá lại hỏng việc.:Rose:
    Chỉnh sửa lần cuối bởi muihech; 10/08/2010 vào lúc 08:42 AM.
    Chạ ký kọt gì nữa cho xong
    • 25 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Đặt đi bạn ơi. Sang năm làm ăn tấn tới ta bán đi mua nhà to hơn, mà bán là có lãi đó. Chứ bạn chần chờ là hết cơ hội mua nhà luôn, tiền để thì mất giá. Cơ hội đến đừng để mất bạn ạ.
    • 246 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

nhà mình năm ngoái chỉ vì kiêng tháng 7 ko mua mà tiếc tận bây giờ:Sad:
    Chỉnh sửa lần cuối bởi mezo; 10/08/2010 vào lúc 02:19 PM.
    • 821 Bài viết

• 312 Được cảm ơn

Nhà chị mình đặt cọc hôm 28 vừa rồi, hẹn 10 ngày sau thanh toán, cũng là vào tháng 7 rồi. Bà chị mình cũng kiêng kỹ, tính là sang tháng 8 mới thanh toán, nhưng chủ đất họ không chịu nên đành làm vậy. Tiền giờ xoay đủ rồi mà còn ngâm cứu cái vụ đất, hic, cầu trời khấn phật là mảnh đất ấy nó ổn để chị mình còn mua được chứ không sợ ngày nọ tháng kia gì cả :Worried:

• 2,573 Bài viết

• 864 Được cảm ơn

Chúc chị của bomeoyeu mua nhà thuận lợi.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 63 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

có kiêng có lành , mình nên đợi đầu tháng 8 cọc cho yên tâm