CHĂM SÓC NHÀ CỬA

Có nên mua hàng trên các trang như muachung, nhommua, hodeal,...

Đến trả lời mới nhất
  • 3 Lượt chia sẻ
  • 32.3K Lượt đọc
  • 90 Trả lời

2 Người đang theo dõi

• 1,406 Bài viết

• 2,727 Được cảm ơn

Cũng có nhiều loại mặt hàng. Thường thì khi bán hàng trên này mục đích của người bán sẽ lấy số lượng làm lãi. 1 Voucher thường không đủ mua 1 sp hoặc mua 1sp xong còn dư ra một ít. Nếu bạn không mua thêm xem như mất còn mua thêm thì bù tiền. Thì người bán sẽ bán được thêm 1 sản phẩm nữa. Tính ra họ vẫn lãi nhưng ít hơn xíu. Cái này mình nghĩ với những mặt hàng tốt thì ok. Chứ sợ những mặt hàng tào lao bán theo kiểu này là người mua ôm hét luôn
    • 41 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

mình thì không có ý kiến gì hàng thật, giả hay tốt, không tốt, nhưng mình vừa rút ra được 1 kinh nghiệm nhỏ khi mua hàng trên muachung , thực ra lỗi là do mình, nhưng không biết các mẹ có lưu ý vấn đề này chưa nên mình cứ chia sẻ nhé!
    cách đây khoảng 2 tháng, mình có mua 1 voucher của muachung, là 1 chiếc đàn organ XY836, giảm trên 40% gì đó, còn có 389k, mình đăng ký thanh toán tại nhà nên đã thanh toán đây đủ khi bên muachung giao voucher. Sau đó mình đi công tác và mới về. Mình đã ra tận vp muachung check thì biết thẻ hết hạn từ 04/07/2012, và mình có gửi mail cho bên đó để giải thích việc đi ctac của mình để mong đc nhận lại số tiền trên nhưng đã bị reject. Hic, thật sự là lỗi do mình để thẻ quá hạn, nhưng xin đc chia sẻ để mong các mẹ rút kinh nghiệm đừng thanh toán ngay khi nhận voucher như mình, mà hãy để đến tân nơi lấy hàng rồi thanh toán luôn nhé!
    • 29 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

nan giải bài toán nhommua, than phiền nhommua, dịch vụ nhommua, làm deal nhommua.....
    • 93 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

mình mua voucher set ăn trên muachung khá nhiều, nói chung tùy từng nhà hàng, nhưng tất cả những lần mình đi ăn đều thấy thỏa mãn
    HN - KTS trong quá trình tạo dựng thương hiệu - sáng tạo đi đôi với hợp lý
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

chào các mẹ
    có ai đã từng mua hàng trên trang nhommua.com chưa, nếu đã từng mua xin cho mẹ bé Tiến Huân một lời khuyên ạ! xin cảm ơn
    • 60 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

lúc trước mình có mua máy bắm tóc và máy kẹp tóc trên mạng.....Sài thị nhiệt độ thấp, tóc không thẳng toàn thấy sơ sát....Chưa kể, không bao lâu thì đang cắm điện. trong dây bóc ra 1 luồng khói....iiiiiiiizaaaa một phen hú hồn lun....khét lẹt..thế là đi toi
    • 75 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Em mới mua 2 cái VC ăn uống tại Hà Nội nhưng chưa nhận được. Theo ý của các bố mẹ tức là mình nên gọi điện khi chưa nhận được VC cho chính nơi mình mua sản phẩm hoặc cửa hàng ăn uống, nếu người ta chấp nhận thanh toán tiền mặt đúng bằng giá VC mà ko cần VC thì tôi gì phải mua VC phải ko ah?
    • 489 Bài viết

• 237 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi NguyenHuyen Xem bài viết
    mình thì không có ý kiến gì hàng thật, giả hay tốt, không tốt, nhưng mình vừa rút ra được 1 kinh nghiệm nhỏ khi mua hàng trên muachung , thực ra lỗi là do mình, nhưng không biết các mẹ có lưu ý vấn đề này chưa nên mình cứ chia sẻ nhé!cách đây khoảng 2 tháng, mình có mua 1 voucher của muachung, là 1 chiếc đàn organ XY836, giảm trên 40% gì đó, còn có 389k, mình đăng ký thanh toán tại nhà nên đã thanh toán đây đủ khi bên muachung giao voucher. Sau đó mình đi công tác và mới về. Mình đã ra tận vp muachung check thì biết thẻ hết hạn từ 04/07/2012, và mình có gửi mail cho bên đó để giải thích việc đi ctac của mình để mong đc nhận lại số tiền trên nhưng đã bị reject. Hic, thật sự là lỗi do mình để thẻ quá hạn, nhưng xin đc chia sẻ để mong các mẹ rút kinh nghiệm đừng thanh toán ngay khi nhận voucher như mình, mà hãy để đến tân nơi lấy hàng rồi thanh toán luôn nhé!
    Vụ này MC hơi quá đáng rồi đó, m nghĩ nên tạo điều kiện cho khách hàng lấy đàn vì cái hạn có phải do bộ đề ra đâu, tiền đã thu, đàn đã để trong kho, giờ bị quá hạn một chút mà ko giải quyết cho khách, bạn cố gặp qly nói chuyện xem sao.
    Ms hoa0916016899
    • 78 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Hi, em thì thích mấy cái giảm giá ăn uống, em thấy chỉ đi ăn là hời thui ah
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 422 Bài viết

• 595 Được cảm ơn

mình mới mua bếp hồng ngoại Panasonic nhưng khi đến lấy hàng thì bị giao một hiệu khác lạ hoắc (chỗ giao hàng nói chất lượng .. cũng như nhau)

Mọi người nên check giá trước khi mua, rất nhiều sản phẩm giá không hề được giảm gì đâu (mua shop online còn rẻ hơn).

Muachung, cungmua ... thiên đường của hàng Trung Quốc !!!