CHĂM SÓC NHÀ CỬA

Có nên mua hàng trên các trang như muachung, nhommua, hodeal,...

Đến trả lời mới nhất
  • 4 Lượt chia sẻ
  • 44.3K Lượt đọc
  • 106 Trả lời

• Trang 6/6

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 5
  • 6

Chia sẻ công thức nấu ăn, mẹo vặt trong nhà, cùng nhiều thông tin thường thức khác, giúp cuộc sống bạn thêm nhẹ nhàng.

• 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

chào các mẹ, nói tới mua hàng trên web, mình đã từng "ghiền" đấy, mình là dân văn phòng, cứ rảnh là lên lướt web để coi có gì hay ko? mình hay mua của hotdeal và nhommua, nhiều năm rùi, hàng thì lúc tốt lúc ổn, nói chung ko tệ. Thế mà có lần mình thất vọng kinh khủng luôn khi đặt trên nhommua bộ phần Maybelline khi nó có flash sale. Mình đã rất hớn hở đợi họ giao hàng tới, nhưng họ giao lúc mình không ở nhà, người nhà mình nhận giùm. chiều tối mình về nhà thấy bộ phấn vui quá, mở ra thì banh nát bét, phấn nén mà nhìn như phấn phủ bình thường, ngay lúc ấy bực mình quá, nhớ lộn của hotdeal giao hàng, nên đã chụp hình SP rồi email cho hotdeal, chưa đầy 5p là hotdeal tl mình liền, và mình biết mình đã lầm (hehe, ngại quá), nên mình gửi lại cho nhommua, đợi cả buổi hôm sau cũng không thấy báo gì cả, nên hôm sau mình gọi lên cho nhommua, thì họ nói hàng đã mua không được miễn trả, với là tại mình không báo sớm và kiểm tra ngay lúc nhận hàng. Sau đó nói đủ lý do, nào là không nhận được mail, ko giải quyết đc, ko báo sớm, cứ nói đi nói lại những lý do đó. Càng nói càng tức, ức chế quá, cúp máy ko nói nữa và tự thể với lòng không mua hàng trên nhommua nữa, tức, mình là KH lâu dài đấy chứ, mua thường xuyên và nhiều năm rồi. có 150k ko là bao nhiêu mà làm thế để mất khách thì tệ lắm chứ. Mình chia sẻ kinh nghiệm để các mẹ cẩn thận khi mua hàng thôi ạ. các mẹ cẩn thận nhé.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 3,409 Bài viết

• 4,021 Được cảm ơn

Sắp Tết rồi nên rất nhiều hàng giả hàng nhái được quảng cáo là hàng XỊN, CAO CẤP, CHÍNH HÃNG XÁCH TAY... để đánh vào tâm lý ham rẻ nhưng thích trưng diện, khoe đồ của người tiêu dùng.

Ví dụ như trang web bán toàn hàng siêu cao cấp như thế này chua thêm chữ "giờ vàng" ngầm cho người mua hiểu rằng đây là giờ giảm giá nên mới có giá như vậy

Chỉnh sửa lần cuối bởi Admin; 24/01/2015 vào lúc 09:12 AM. Lý do: xoá thông tin quảng cáo
    Bạn nào quen giao diện cũ của f26 thì nhấn vào đây:
    http://www.webtretho.com/forum/f26/?styleid=50
    • 19 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

em đã từng mua và dùng voucher của hotdeal và nhommua, em thấy bên hotdeal có vẻ tốt hơn, phong cách làm cũng chuyên nghiệp hơn. Đợt trước em có mua cây lau nhà trên hotdeal dùng tốt các chị ạ
    • 55 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Em thì thấy mấy cái đồ điện tử trên này ấy mà, mua về đúng kiểu hàng đểu, k dùng được tý nào luôn. Cái máy sấy tóc, làm tóc xoăn , thẳng rồi ví như lần em mua đồng hồ với cả cái máy khâu mini ấy, về dùng được mấy bữa thì hỏng. Nói túm lại là mấy cái đồ điện tử thì không nên ham rẻ mà mua, quá chán luôn. Có mỗi mấy cái khóa học ấy, em thấy là ổn nhất.
    • 10 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào các mẹ, tình hình là mình có mua trên nhommua các loại mỹ phẩm của HQ, hiện giờ đang lên deal đấy. Mình đang sử dụng :
    1. SRM Brown Rice cua 3W Clinic : giá tương đối rẻ, rửa xong sạch da , không bị căng da. Còn công hiệu như nhommua quảng cáo "
    phục hồi sức sống cho da hiệu quả, đặc biệt là vùng da bị tàn nhang nám, đồi mồi…" thì mình chưa thấy.
    2. Tẩy da chết ELIZAVECCA - Greentea Salt Body Scrub : tuyp chai nhìn lớn nhưng bóp lại chỉ có khoảng 60%, tẩy xong không thấy trắng sáng hơn ==> Nản ==> Không nên mua.

Có ai đã order Phấn phủ MAMONDE Jelly Pact cua nhommua chưa ah? Cho mình xin tí review nha. Thanks mọi người.

• 12 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình ghét mua qua mạng lắm .Toàn lừa đảo thôi đừng có mẹ nào dại mà mua qua mang. Kinh nghiệm xương máu đấy... hì. Hàng mình nhìn tận mắt sờ tận tay thấy thích mà nhiều khi thử hẳn vào người còn ko hợp. Trong khi bọn bán qua mạng thì cứ lấy ảnh hàng hiệu mặc trên người mẫu rồi khi mua nó gửi cho cái đồ như giẻ lau nhà. Mình nhận hàng thấy bị lừa cũng ngậm đắng mà nuốt chứ đừng hòng làm đc gì bọn lừa đảo ấy. Tóm lại là Việt nam mình chưa có cái quái gì gọi là bảo vệ quyền lợi cho người tiêu dùng đâu. Bị lừa thì cũng phải chịu thôi. Các mẹ như nào mình ko biết chứ mình xin cạch!!!
  2. Video có thể bạn quan tâm

• 10 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

em mua vài lần trên muachung, cungmua, nhommua, cai nào cũng thử hết r, mấy đồ gia dụng thì đỡ đỡ , có điều quần áo của mấy trang này e sợ hãi quá, k bao giờ đụng tới nữa
  • Trang 6/6

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 5
  • 6