CHĂM SÓC NHÀ CỬA

Có nên mua hàng trên các trang như muachung, nhommua, hodeal,...

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 29K Lượt đọc
  • 90 Trả lời

2 Người đang theo dõi

• 1,017 Bài viết

• 3,178 Được cảm ơn

những trang web đó chỉ nhằm mục đích quảng cáo là chính, chứ họ ko mang lại lợi ích thiết thực gì cả. Nhất là họ ko đảm bảo nguồn gốc chất lượng sản phẩm cho khách hàng, có nhiều trường hợp quảng cáo ghi là hàng chính hãng, nhưng thực chất là hàng dỏm, chẳng khác nào tiếp tay cho tụi gian thương lừa đảo khách hàng!
    Mình đã dính chưởng 1 bộ mỹ phẩm dỏm của nhómmua, tiếc là để 1 thời gian mới sử dụng, nên khi báo thì họ bảo là quá thời hạn kiện cáo.
    Trước mình có bán hàng cho 1 shop thời trang. Chiêu bài của shop đó là nâng giá gốc lên cao, sau đó khuyến mãi giảm 20-30% ---> thành giá họ muốn bán, chứ thực ra chả có giảm giá gì sất. Sau đó thấy shop đó cũng bán deal trên cungmua, nhommua, 50%, nhưng khi mình xem lại giá thì đã bị làm giá lại cả rồi --> nên thực ra cũng ko rẻ gì hết, thậm chí khách hàng còn tốn tiền hơn do phải trả chiết khấu cho mấy trang web đó.
    Có nhiều lần, mình thấy có bán deal hàng thời trang mình cũng cẩn thận đi xem hàng ở cửa hàng trc, nếu thấy đc thì mới đặt mua phiếu giảm giá, nhưng đều thấy thực trạng là giá ở cửa hàng bị đội lên 1 cách bất thường... nên sau này mình ko quan tâm gì đến phiếu giảm giá nữa, vì cảm thấy chỉ mất công, mất thời gian mà thôi.

Chủ yếu chỉ nên xem các trang đó là các trang quảng cáo khuyến mãi, để có thêm thông tin, vì thực ra thông thường, ở cửa hàng đó đã có chương trình khuyến mãi gì đó tương tự rồi (nếu thực sự họ muốn khuyến mãi - bởi vậy bao giờ ở cuối điều khoản sử dụng cũng ghi thêm 1 câu là "ko cộng dồn với các chương trình khuyến mãi khác) đừng dại dột dính vào họ, bởi thực ra họ ko mang lại lợi ích gì cho chúng ta cả, mà tiền vào túi họ rồi, thì vấn đề giải quyết những rắc rối hậu mãi là ko tưởng.

ps/ nói thêm 1 chút về các voucher du lịch : chất lượng luôn khác xa với quảng cáo. Mình ở Quy Nhơn, nên có mấy lần mình xem thấy các voucher về khách sạn, resort quen gần nhà, thì thấy là mắc hơn nếu bạn tự túc, và rất có nguy cơ các bạn giao trứng cho ác, phải chịu đựng ngay trong kỳ nghỉ cuả mình.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi MeoMaiCoDon; 15/01/2012 vào lúc 01:56 AM.

• 172 Bài viết

• 56 Được cảm ơn

Mình cũng thường xuyên mua đồ của mấy trang web mua rẻ thế này, có cái được, có cái không và rút ra kinh nghiệm thế này. Một là nên search tìm thông tin và giá của các sản phẩm này trên các trang web khác ( thường là vật giá hay ******** hoặc các trang web bán hàng điện tử khác). Hai là đừng quan tâm đến ..% giảm giá của các deal, càng nhiều % càng làm cho mình hứng thú mua thôi. Hãy coi là mình mua sản phẩm này với giá thực là thế này thì có chấp nhận được không. Luôn tâm niệm tiền nào của nấy, nên nếu mua rẻ mà đồ không tốt thì cũng đừng quá thất vọng, hehe.
    Một ý kiến khách quan thế này nữa, nhiều khi bản thân các trang web này họ cũng không thể kiểm soát 100% chất lượng sản phẩm, dịch vụ mà nhà cung cấp giao cho mình nên cũng không nên quá trách móc họ.
    Tóm lại ở đời không ai cho không ai cái gì, hehe. Tớ vừa đặt mua nồi ủ chân không ở nhommua, chả biết có tốt không. Mà không tốt lắm thì cũng đương nhiên vì mua có 745k, trong khi nồi xịn của Tiger cũng phải trên dưới 3tr roài
    Chúc các mẹ sáng suốt chọn được những sản phẩm/ dịch vụ ưng ý

• 59 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Chắc tại tớ chưa tìm hiểu kỹ các mẹ ạ
    To cung dinh qua o muachung day
    To khong co tgian nen mua hang qua do, cu nghi ho giao hang luon nhungn lai duoc mot cai dong coupon
    Sau do nhan vien giao Coupon thi yeu cau tra mot phan tien
    Eo oi
    To cach, cha bao gio mua hang o do nua dau
    To cha phai noi xau gi, vi cai nao tot thi minh dung thoi
    Nhung ma nhu the nay to so lam roi

• 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình có mua mỹ phẩm trên 123.do đó. Missha bb cream perfect cover đó, thấy giống hàng dỏm ghê, đánh lên chả thấy che phủ gì cả, mùi kì kì, mất toi 190k hĩhix

• 5,767 Bài viết

• 15,909 Được cảm ơn

1 bên đang mời Cty mình hợp tác, đang tính tới tính lui mà mức giảm giá chỉ đc đến hơn 20% chút thôi, sp đã có thương hiệu và mạng lưới phân phối rộng khắp rồi, làm giảm giá sâu rất ảnh hưởng đến hệ thống Đại lý (giá deal thấp hơn cả giá nhập của Đại lý), chưa kể đến chạm dưới mức giá vốn. Có khi chạy xong 1 deal thì các Đại lý đồng loạt quay lưng luôn với Cty cũng nên. Vì thế theo mình, 1 nhãn hiệu chịu làm giảm giá sâu chỉ có thể là nhãn hiệu chưa đc biết đến nhiều hoặc là hàng trôi nổi, k rõ xuất xứ, k đánh giá được giá trị thật.
    Em đạt giải tuần 1 rồi Cảm ơn cả nhà Chương trình bình chọn gian hàng ưa chuộng tại Mua Gì? Ở Đâu? http://mgod.webtretho.com/forum/f249...nuong-1130274/

• 7 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ken_yummy Xem bài viết
    Mình có mua mỹ phẩm trên 123.do đó. Missha bb cream perfect cover đó, thấy giống hàng dỏm ghê, đánh lên chả thấy che phủ gì cả, mùi kì kì, mất toi 190k hĩhix
    mình có mua 1 cái cây lau nhà trên đó thấy dùng cũng đc mà. chắc chắn hơn so với mấy cái ở bigc

• 377 Bài viết

• 358 Được cảm ơn

Mình cũng thường xuyên mua đồ trên mấy trang muachung, nhommua và hotdeal kết quả thì thế này:
    1. Lẩu băng chuyền F1: 130k trên mua chung --> Đi ăn khá hài lòng, cũng tạm chấp nhận được. tuy nhiên mình phát hiện giá thực tế chắc cũng chỉ cỡ đấy hoặc là cao hơn kô đáng kê lắm.
    2. hộp cơm bullet magic trên nhóm mua 250k. Lần đầu mình mua chung với bạn nên lấy 2 hộp. Một thời gian sau thấy vẫn hộp ấy giá giảm xuống còn 200 --> lần này mình không mua ở đây nữa mà ra khu cửa hàng bán đồ này (cũng gần chỗ cửa hàng mà nhommua đề cập, nhưng mua trên nhommua thì chỉ được cái vourcher rồi cũng phải đi lấy hàng chứ không có hàng giao). Mình ra cửa hàng mua 190k không cần mặc cả nhiều
    3. Mua phiếu tập yoga ở seven day spa trên hotdeal hay nhommua. Mình không nhớ rõ. Giá down từ 1M-> 280k. Mua xong rồi gọi điện lên điện xuống mới đến ngày khai trương ( tiền dt chắc cũng vài chục, vì mua đợt ấy cũng gần tết). Sau đó đi tập được 2,3 buổi rủ thêm một người nữa đi cùng cho vui. Thì mua trực tiếp ơ đấy là 300k
    Mình còn mua thêm một vài đợt nữa ( vì ham rẻ và được giao hàng tận nơi). Nhưng kết luận bây giờ là sẽ cẩn thận khi mua hàng ở đây. Vì giá tuy có giảm được nhiều nhưng đa phần là đêu tăng lên rồi giảm xuống.

• 98 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

mình rất hay mua trên nhommua, cungmua, hotdeal. Chắc số mình hên nên mua đều sử dụng ok.
    Làm răng mua tẩy trắng của cungmua, chỗ làm răng rất ok, bs nhẹ nhàng, kiểm tra răng sâu lun. Lấy vôi của nhommua cũng ok, nhưng cảm giác ko sạch bằng làm bình thg nhưng phục vụ ok.
    Massa thì ok lun. Gần đây nhứt mua bộ điều trị mụn và se lỗ chân lông trị giá 4t5 ->450k. Đã làm 4 lần, rất ok về chất lượng và phục vụ (mỗi lần làm tip 50k+45k/lần => vẫn rẻ hehe). Nhưng chị mình mua massa chân lại bị xui nên vừa tức vừa mất tiền.
    Học làm bánh cungmua và nhommua : rất ok.
    Máy massage: bít là hàng china nhưng vẫn xài cả năm, thấy rất ok.
    Du lịch của nhommua đi Đà Nẵng 2t5/2đ3n ở resort 4sao sandy beach hòn non nước. Ra đó mới bít 1 đêm ở đó là 2t9. ===>rất ok.
    Ăn uống: Đa số đều dở và tệ. Chỉ nên mua voucher của những chỗ có thương hiệu tốt. Mình hay mua của Nem, Kichi... Ok.
    Nên kinh nghiệm mua voucher của mình là: trước khi mua nên gọi đt cho bên đối tác chấp nhận voucher hỏi kỹ càng, nếu cùng thành phố nên đến tận nơi xem xét và hỏi lun (vì mình hỏi nên nhìu khi ko có voucher nhưng chỗ đó bán hàng cho mình theo giá voucher lun, thích thì mua, ko thì thôi, càng tiện hehe)

• 3,410 Bài viết

• 269 Được cảm ơn

Mua ở đâu cũng phải search kỹ thông tin của chính công ty đăng ký với muachung .... gọi đt hỏi kỹ là việc đó sẽ ntn nếu mình mua trực tiếp tại họ...

• 56 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Tớ cũng thỉnh thoảng mua trên đó, ko hẳn nhất thiết chỉ 1 trang mà thỉnh thoảng thấy món nào ổn ổn là mua thôi. Nói chung sản phẩm dịch vụ vẫn ổn hơn là hàng hóa, vì hàng hóa xuất xứ ko rõ ràng, phần lớn là trung quốc và hàn quốc mà chẳng có đảm bảo.
    Thấy trên FB đang có chương trình này của bọn winwinwin.vn chuẩn bị ra, các mẹ vào xem thử và tham gia kiếm voucher buffet Ngọc Thủy nè " CHIA SẺ THÔNG ĐIỆP CÙNG NHAU CÓ LỢI - WIN TOGETHER ! " | Facebook
    CAFE & BIA - TÌNH YÊU CỦA MẸ