• 0 Lượt chia sẻ
  • 28K Lượt đọc
  • 17 Trả lời

2 Người đang theo dõi

• 1,439 Bài viết

• 237 Được cảm ơn

Em mới tậu con xe, định đem đi dán ko biết các anh chị đã dán rồi cho hỏi: dán có tốt hơn cho xe không, hình như đã dán rồi thì 2 năm phải bóc ra dán lại vì nó sẽ ngả mầu
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 20 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bạn đọc link này rồi quyết dán hay không nhé, trang 5 và 6, mọi người tranh luận khá thú vị về vấn đề này đấy:
    http://www.tathy.com/thanglong/showt...9&page=5&pp=20
    • 1,439 Bài viết

• 237 Được cảm ơn

Tranh luận thì cũng biết vậy, nhưng có ba mẹ nào đã dán mà thất vọng không vậy. Em tính cứ để đi khoảng 2 năm rồi dán nilong mầu vào cho cá tính.
    Không biết ở Hà Nội cái trò dán này ở đâu tin cậy nhỉ, đi trên đường phố thấy mấy anh thanh niên cứ vẫy lại ko chuyên nghiệp tý nào :Surprise:
    • 161 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi KhongAn Xem bài viết
    Tranh luận thì cũng biết vậy, nhưng có ba mẹ nào đã dán mà thất vọng không vậy. Em tính cứ để đi khoảng 2 năm rồi dán nilong mầu vào cho cá tính.
    Không biết ở Hà Nội cái trò dán này ở đâu tin cậy nhỉ, đi trên đường phố thấy mấy anh thanh niên cứ vẫy lại ko chuyên nghiệp tý nào :Surprise:
    Bạn lên Cao Bá Quát hoặc Bà Triệu mà dán. rất nhiều hàng đó. 2 năm mới phải bóc ra dán lại thì dể lâu quá. nếu bạn dán nilong trong mà vào mùa hè thì chỉ 2- 3 tháng là ngả màu rùi. xe của mình chỉ dán mỗi quây thôi cho đỡ xước còn phần trên thì không dán, mà cứ 6 tháng dến 1 năm là phải dán lại rồi khoong trông gớm lắm. minh đi attyla, không biết bạn đi xe j nên cũng hơi khó.
    • 1,439 Bài viết

• 237 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ_Cún hói Xem bài viết
    Bạn lên Cao Bá Quát hoặc Bà Triệu mà dán. rất nhiều hàng đó. 2 năm mới phải bóc ra dán lại thì dể lâu quá. nếu bạn dán nilong trong mà vào mùa hè thì chỉ 2- 3 tháng là ngả màu rùi. xe của mình chỉ dán mỗi quây thôi cho đỡ xước còn phần trên thì không dán, mà cứ 6 tháng dến 1 năm là phải dán lại rồi khoong trông gớm lắm. minh đi attyla, không biết bạn đi xe j nên cũng hơi khó.
    Có 3 - 6 tháng mà đã phải dán lại rồi thì cũng chán nhỉ - nên em mới tính đi 2 năm cho nó mới rồi mới dán, hay là bác ko dán giấy Nhật, em hỏi thì bảo 250.000 đ giấy Đài Loan cả xe chưa mặc cả. Không biết chỉ dán quây như bác thì hết bao nhiêu, em đi SCR trắng bác ah
    Mà còn cái vụ bóc công tắc đèn, xi nhan đi qua thấy mấy thanh niên biểu diễn cũng siêu phết, gạ bọc kim gì đấy ko biết thực hư thế nào
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mới đọc trên blog của bạn nào đó là Hùng cao bá quát o bít làm ăn thế nào chứ đã có vụ ăn cắp xảy ra ở hàng này, không biết đi hàng nào đây, mà nó dán cho mình cái giấy lởm mà nó bảo giấy Nhật mình cũng có biết đâu, lại còn tầm 6 tháng mà bóc ra không biết có hại cho lớp sơn của xe không nhỉ? Xe em LX nên em cũng xót, cứ băn khoăn không biết có nên dán xe hay không. Đi được tầm 1 tháng thấy nhà để xe của cơ quan kinh quá, không dán xe chắc khó sống, mong mọi người giúp đỡ
    • 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Hu hu không đọc chủ đề này sớm, em mới vác con Joying của em đi dán mất 200 rồi. Mấy tháng nữa lại phải bóc ra dán lại thì chít.
    • 401 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mecunbim Xem bài viết
    Hu hu không đọc chủ đề này sớm, em mới vác con Joying của em đi dán mất 200 rồi. Mấy tháng nữa lại phải bóc ra dán lại thì chít.
    Tớ dán 3, 4 tháng nay rồi vẫn bóng đẹp. Khi dán nó còn cho cái thẻ bảo hành keo dán 1năm, sau 7 ngày Kiểm tra xem có chỗ nào bung ra kô, nếu ngả vàng chỗ nào là lột ra dán lại (ở SG).
    Tớ thấy cả mấy cái xe ôtô to đùng tới dán keo, và mấy cái vẽ trang trí, hiệu xe, tem cho xe ôtô nữa. Dán xe nhỏ họ dùng quẹt ga để hơ, còn dán xe hơi họ dùng sấy tóc. Dán xe bây giờ là 1 công nghệ rồi.
    • 550 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

xe em dán 400 nghìn,SCR trắng,đôi khi nó ngả màu thật nhưng cũng có cách để tránh:
    -Thường xuyên dùng giẻ ướt lau sơ bề mặt,động tác này sẽ giúp cho bụi bẩn không kịp bám chắc vào keo.Tốt nhất là trước khi đi ngủ thì lau sơ em nó tí,sáng ra có xe mới tinh mà vi vu...

-Cứ mỗi tuần thì xách 1 thau nước pha vài giọt nước rửa bát rồi lau qua 1 lượt,sau đó lau lại 1 lần nữa bằng nước sạch.

Với 2 chiêu này thì xe của bác có thể giữ được màu sắc trong 1,5 năm (2 năm thì hơi nhiều).Chúc bác như ý!
    Only on Viet Nam:Ai cũng có việc làm nhưng không ai làm việc.Ai cũng không làm việc nhưng ai cũng có lương.Ai cũng có lương nhưng không ai đủ sống.Ai cũng không đủ sống nhưng ai cũng sống.Ai cũng sống nhưng không ai hài lòng.Ai cũng không hài lòng nhưng ai cũng giơ tay "đồng ý" :Nottalkin:
    • 332 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

quan trọng nhất là xe có bị phơi nắng hông, nếu tối ngày trùm mềm với máy lạnh thì vô tư, còn giang nắng chang chang thì vàng văn khè luôn.
    1.5năm sợ trầy từa lưa rùi,....
    • 401 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi voduychau Xem bài viết
    xe em dán 400 nghìn
    Nếu Bác ở SG, thì bác dán ở Cửa hàng mua xe hả? Nó kô dán, mà kêu 1 nơi khác đến dán ăn tiền cò thôi nên giá đội lên gấp 2 rồi, trung bình là 200K thôi.Còn nếu bác mua thêm phụ kiện này nọ thì giá có thể giảm thành 150K.
    • 401 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Bạn mình mới mua 1 SCR màu bạc, nó ra dán keo màu xanhda trời sáng, ra cái màu rất đẹp, chằng đụng hàng, tính tiền hết 400K.
    • 44 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Thế có mẹ nào có kinh nghiệm về bóc giấy dán k ạ, xe của tớ chọn màu mận mà dán lên xe thấy đỏ quá, giờ muốn bóc ra k biết nó có dính keo k nhỉ?
    • 1,749 Bài viết

• 239 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi noichuyensuotngay Xem bài viết
    mới đọc trên blog của bạn nào đó là Hùng cao bá quát o bít làm ăn thế nào chứ đã có vụ ăn cắp xảy ra ở hàng này, không biết đi hàng nào đây, mà nó dán cho mình cái giấy lởm mà nó bảo giấy Nhật mình cũng có biết đâu, lại còn tầm 6 tháng mà bóc ra không biết có hại cho lớp sơn của xe không nhỉ? Xe em LX nên em cũng xót, cứ băn khoăn không biết có nên dán xe hay không. Đi được tầm 1 tháng thấy nhà để xe của cơ quan kinh quá, không dán xe chắc khó sống, mong mọi người giúp đỡ
    Cứ dán đi ấy ơi!!!Bóc ra sao mà hại cho lớp vỏ xe, tớ bảo đảm sau khi đi 1 thời gian bóc xe dán lớp mới đảm bảo là cứ như xe mới mua í, dán xe theo mình nghĩ ko những ko làm hại cho xe mà còn là 1 lớp bảo vệ đấy :Rose:

Còn việc lớp dán ngả màu thì tùy vào màu xe thật, màu xe sáng (trắng) thì hiện tượng ố nhìn thấy được ngay nhưng xe màu tối (đen, hay đỏ,xanh) thì ko rõ lắm đâu, thậm chí ko nhìn thấy :Smug:

Mình cũng đem xe đi dán ở Cao Bá Quát, cửa hàng j đó cũng có tên tuổi, tự dưng bên béng tên thấy dán cũng được trừ mấy vết rộp ra, ghét nhất là bộ quây inox, bọn nó tháo ra lắp vào kinh ko tưởng được, mất ốc linh tinh cả lên...Xe mình dán 250k, LX nhé :Angel:
    • 1,509 Bài viết

• 383 Được cảm ơn

Cho em hỏi là các mẹ ở trên bàn tán dán gì a? Dán nilon nguyên xe hay dán hình lên xe? Hix! Em chuối wá
    :LoveStruc::Rose:

Gọi mình là Su nhé:Smug:
    • 113 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Sao các mẹ cứ phải dán xe làm gì cho tốn tiền nhỉ (trừ việc thích đổi màu áo cho xe) vì cho dù có dán, chẳng may va chạm thì vẫn xước lớp sơn ở bên trong. Dán xong một thời gian ngả màu trông xấu chết.

Xe em SCR trắng, k dán gì cả. Chăm chỉ mỗi tuần rửa xe 1 lần, đi cả năm nay rồi sơn vẫn bóng láng như mới. Chẳng phải mất tiền dán, rồi lại bóc, lại dán làm gì cho mất công.
    • 250 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Mình đang định dán đổi màu cho xe mà ko biết tới địa chỉ nào. Có mẹ nào bít chỗ nào làm cẩn thận, giá phải chăng ko nhỉ? CHo mình xin tí thông tin với.
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em ở Tân Bình, HCM nè! Sắp tới mua xe mà cũng đinh dán xe!! không biết có ai ở SG chỉ em chổ nào dán OK miếng nào!!^^