CHĂM SÓC NHÀ CỬA

Có mẹ nào từng dùng sản phẩm của Amway chưa?

Đến trả lời mới nhất
  • 15 Lượt chia sẻ
  • 263K Lượt đọc
  • 608 Trả lời

45 Người đang theo dõi

• 641 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Mình đang định dùng thử sản phẩm của Amway (Mỹ) gồm nhiều đồ gia dụng như: Kem đánh răng, nước tẩy rửa đa năng, nước giặt đồ (kèm nước xả vải), nước giặt dành riêng cho em bé, vitamin nhai tổng hợp cho bé...
    Mình được 1 anh bạn cùng phòng giới thiệu và rất khen sản phẩm của amway. Đã có mẹ nào dùng rồi cho mình xin ý kiến nhé, mình cũng muốn thử.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Mod_KNH1; 21/05/2008 vào lúc 09:23 PM. Lý do: Vui lòng không đưa thông tin mang tính quảng cáo
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 880 Bài viết

• 2,005 Được cảm ơn

đấy là công ty kinh doanh theo kiểu đa cấp đó mà. Ai mua sản phẩm đa cấp thì mua chứ mình thì không tin những thứ đó tí nào. Mình không bao giờ có ý định mua hoặc tham gia kinh doanh đa cấp.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 986 Bài viết

• 921 Được cảm ơn

Mình đã dùng sản phẩm của Amway như nước rửa chén bát, sữa tắm ( mua cho ông xã sài chứ mình thì nghiện Loccitane), nước lau tẩy đa năng, nước lau sàn nhà.
    Nhận xét chung rất ok nhất là nước lau kính và nước rửa chén bát. Chỉ cần pha hai đến ba giọt nước rửa bát vào một chai nước 500ml là có thể dùng đc 1 tháng. Mặc dù khi nghe thoáng qua một chai nước rửa bát trị giá hơn 100k đắt lòi nhưng khi dùng mới thấy hiệu quả kinh tế cao, sạch bong và ko hai da tay nữa:Applause:
    Vẫn biết hàng đa cấp thì đa phần là kinh doanh ko mấy lành mạnh nhưng mình nghĩ đó cũng là "mánh" kinh doanh của nhà phân phối. Cái quan trọng là mình đc dùng những sản phẩm chất lượng tốt. Mà theo mình biết Amway là tập đoàn nổi tiếng thế giới đấy chứ
    Cảm ơn số phận đã mang các bé con đến ngôi nhà của bố mẹ:LoveStruc: :LoveStruc: :LoveStruc:
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 641 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Cảm ơn mehiendai, mình cũng ko quan tâm lắm đến kiểu bán hàng đa cấp này mấy. Hqua 1 anh cùng công ty có giới thiệu với mình mấy sản phẩm của Amway và khen lắm. Chất lượng tốt, giá nhỉnh hơn những sản phẩm thông thường của mình 1 chút. Mình muốn thử dùng lắm nhưng mỗi tội chai nó to quá, pha loãng ra có mà dùng cả năm. Muốn tham khảo xem có nên mua về dùng k. Có cai tuýp kem đánh răng bảo là tuyệt vờ lắm, đánh từ tối đến sáng hôm sau vẫn thơm mà sạch. Mình cũng từng thấy có người phải nhờ người đi nước ngoài về muâ những sản phẩm này. Bây giờ nó có tại VN rồi đấy. Các mẹ có ai muốn thử dùng như mình ko thì share nhé.
    Còn vụ nước tẩy rửa nahf bếp, bếp ga nữa. Nghe nói vài giọt là sạch bong, như vậy thì có hóa chất mạnh ko nhỉ? chứ theo giới thiệu sản phẩm thì chiết suất từ thiên nhiên. Chả biết thể nào nhỉ? tớ phải tìm website của công ty này cái.
    À còn vụ nước rửa bát lại còn rửa được hoa quả nữa chứ, không độc hại?
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Mod_KNH1; 21/05/2008 vào lúc 09:25 PM. Lý do: Vui lòng không đưa thông tin mang tính quảng cáo
    • 532 Bài viết

• 311 Được cảm ơn

Tớ thích dầu tắm và kem oánh răng của AW lắm . Thấy giang hồ đồn sắp có cả mỹ phẩm và kem dưỡng da nữa cơ. Cũng đang tính làm thẻ để mua hàng cho rẻ vì showroom nằm ngay tòa nhà đối diện công ty tớ (Thanh Cong Tower – 25 Láng Hạ). Từ trước toàn nhờ mua thui. Thấy bạn tớ làm thẻ thì được mua giá ưu đãi nên cũng định bon chen hi hi! Nghe nói có nhiều ưu đãi cho hội viên khi mua hàng, cái này chưa biết thực hư thế nào. Nhưng tớ k care lắm chỉ thích thì mua để xài thui!
    Không ai thương con bằng mẹ. Không ai yêu mẹ bằng con!

• 986 Bài viết

• 921 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Công chúa Nấm Xem bài viết
    Cảm ơn mehiendai, mình cũng ko quan tâm lắm đến kiểu bán hàng đa cấp này mấy. Hqua 1 anh cùng công ty có giới thiệu với mình mấy sản phẩm của Amway và khen lắm. Chất lượng tốt, giá nhỉnh hơn những sản phẩm thông thường của mình 1 chút. Mình muốn thử dùng lắm nhưng mỗi tội chai nó to quá, pha loãng ra có mà dùng cả năm. Muốn tham khảo xem có nên mua về dùng k. Có cai tuýp kem đánh răng bảo là tuyệt vờ lắm, đánh từ tối đến sáng hôm sau vẫn thơm mà sạch. Mình cũng từng thấy có người phải nhờ người đi nước ngoài về muâ những sản phẩm này. Bây giờ nó có tại VN rồi đấy. Các mẹ có ai muốn thử dùng như mình ko thì share nhé.
    Còn vụ nước tẩy rửa nahf bếp, bếp ga nữa. Nghe nói vài giọt là sạch bong, như vậy thì có hóa chất mạnh ko nhỉ? chứ theo giới thiệu sản phẩm thì chiết suất từ thiên nhiên. Chả biết thể nào nhỉ? tớ phải tìm website của công ty này cái.
    À còn vụ nước rửa bát lại còn rửa được hoa quả nữa chứ, không độc hại?
    Cái vụ pha nước rửa bát thì bạn hoàn toàn an tâm. Nó là tinh chất và cho phép pha được với nước mà. Không hại gì đâu. Trước đây, mình sang Hà lan thăm ông xã du học, bà chủ nhà nhà mình toàn dùng nước rửa chén kiểu đó thôi. Bà ấy bảo tao nghe mày nói nước rửa chén bát ở Vn toàn quảng cáo là cô đặc mà đổ trực tiếp lên bát đĩa khi rửa mà ko pha loãng ra thế thì đọc hại lắm. Thảm nảo mà VN lắm người ung thư này nọ.
    Nói chung theo mình quan sát thì xà phòng giặt tẩy, hay nước lau rửa đa năng ở bên Tây họ đều phải pha với nước theo các công thức đấy chứ ko đổ trực tiếp lên đâu.
    Cái vụ mặt kính bếp ga, hay mặt kính bàn ăn mà dùng nước tẩy đa năng lau sạch bong là hoàn toàn sự thật đấy. Sau khi pha dung dịch nước tẩy theo hướng dẫn. Bạn nhỏ vài giọt lên mặt kính, lấy khăn mềm lau. Đúng là rất sáng bóng.
    Noi chung là sản phẩm Amway tốt thật sự ( theo cách đánh giá của mình). Bạn yên tâm đi, cả thế giới dùng nó mà:Laughing: .
    Cảm ơn số phận đã mang các bé con đến ngôi nhà của bố mẹ:LoveStruc: :LoveStruc: :LoveStruc:
    • 641 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Nghe các mẹ nói thế tớ muốn dùng quá nhưng mà sao họ ko chia nhỏ sản phẩm ra bán nhỉ? Nhiều quá. Cái chai nước rửa bát ý pha loãng ra có mà dùng cả năm mới hết nhỉ? Nghe nói đăng ký thành viên thì mất phí đấy các mẹ ạ.
    Mà tớ vẫn thắc mắc soa họ ko quảng cáo rầm rộ vì sản phẩm tốt như thế sẽ cạnh tranh được trên thị trường mà cứ bán hàng kiểu đa cấp thế này thì có ai biết mà dùng đâu trừ những người đã dùng ở nước ngoài haowcj được gửi ở nước ngoài về.
    • 641 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MeQuangKid Xem bài viết
    Tớ thích dầu tắm và kem oánh răng của AW lắm . Thấy giang hồ đồn sắp có cả mỹ phẩm và kem dưỡng da nữa cơ. Cũng đang tính làm thẻ để mua hàng cho rẻ vì showroom nằm ngay tòa nhà đối diện công ty tớ (Thanh Cong Tower – 25 Láng Hạ). Từ trước toàn nhờ mua thui. Thấy bạn tớ làm thẻ thì được mua giá ưu đãi nên cũng định bon chen hi hi! Nghe nói có nhiều ưu đãi cho hội viên khi mua hàng, cái này chưa biết thực hư thế nào. Nhưng tớ k care lắm chỉ thích thì mua để xài thui!
    Vụ ưu đãi thì tớ biết đấy vì anh bạn cùng phòng tớ đang khuyễn khích tớ làm thẻ mà. Nếu bạn làm thẻ thì được giảm giá 15% đấy nhưng lại mất phí làm thẻ, mà mình dùng ít thì chả bõ nên tớ đang băn khoăn ko biết có nên làm thẻ k? Mỹ phẩm đầu tiên tớ biết là kem trị thâm quầng mắt sắp ra lò. Cái này ra cái tớ phải mua ngày vì mắt lúc nào cũng như gấu trúc.
    • 165 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mehiendai Xem bài viết
    Mình đã dùng sản phẩm của Amway như nước rửa chén bát, sữa tắm ( mua cho ông xã sài chứ mình thì nghiện Loccitane), nước lau tẩy đa năng, nước lau sàn nhà.
    Nhận xét chung rất ok nhất là nước lau kính và nước rửa chén bát. clà có thể dùng đc 1 tháng. Mặc dù khi nghe thoáng qua một chai nước rửa bát trị giá hơn 100k đắt lòi nhưng khi dùng mới thấy hiệu quả kinh tế cao, sạch bong và ko hai da tay nữa:Applause:
    Vẫn biết hàng đa cấp thì đa phần là kinh doanh ko mấy lành mạnh nhưng mình nghĩ đó cũng là "mánh" kinh doanh của nhà phân phối. Cái quan trọng là mình đc dùng những sản phẩm chất lượng tốt. Mà theo mình biết Amway là tập đoàn nổi tiếng thế giới đấy chứ
    Bạn ơi, bạn có nhầm không đấy. Mình cũng là thành viên của AW đây nhưng chưa bao giờ nghe đến "Chỉ cần pha hai đến ba giọt nước rửa bát vào một chai nước 500ml " cả:Silly: .
    Còn sp của AW mình cũng dùng qua rồi, thấy cũng bình thường nên chẳng dám "tiếp thị" cho ai cả.:Sad:
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 112 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Thấy các bạn nói về sản phẩm của Amway nên mình cũng xin có đôi lời tham gia.

Dùng sản phẩm của Amway phải đúng cách mới thấy hiệu quả được.

Nước rửa bát thì đúng là không thể pha 2 hay 3 giọt được, người ta có Bình Pha Loãng ( có chia tỷ lệ sẵn ) để mình pha chế tùy theo độ bẩn hay độ mỡ của bát đĩa. Thông thường 1 lọ đậm đặc có thể pha thành 18 - 20 lọ 500ml !!!

Kem đánh răng thì chỉ cần lấy 1 lượng kem theo chiều ngang của bàn chải là đủ. ( kem đánh răng thông thường quết kem theo chiều dọc của bàn chải ). Như vậy vừa đảm bảo sạch sẽ, vừa tiết kiệm kem đánh răng.

v.v...

100% khách hàng của mình đã dùng sản phẩm của Amway rồi thì 100% khách hàng đều nói rằng sản phẩm Amway rất tốt và không quay lại dùng những sản phẩm thông thường trước đây nữa.

Người tham gia Amway không chỉ được mua hàng rẻ hơn ngoài thị trường, được sử dụng sản phẩm tốt, mà còn có cơ hội kinh doanh tìm kiếm thêm thu nhập nữa. Hãy coi đây là một công việc Part time để cải thiện thu nhập của mình và gia đình!
    :Smiling:
    • 11 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mua ở đâu vậy ?
    • 473 Bài viết

• 132 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Công chúa Nấm Xem bài viết
    Mình đang định dùng thử sản phẩm của Amway (Mỹ) gồm nhiều đồ gia dụng như: Kem đánh răng, nước tẩy rửa đa năng, nước giặt đồ (kèm nước xả vải), nước giặt dành riêng cho em bé, vitamin nhai tổng hợp cho bé...
    Mình được 1 anh bạn cùng phòng giới thiệu và rất khen sản phẩm của amway. Đã có mẹ nào dùng rồi cho mình xin ý kiến nhé, mình cũng muốn thử.
    Em dùng kem "oánh" răng của hãng này, cũng thấy tốt chị ạ
    • 50 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Các bạn muốn tìm hiểu thông tin sản phẩm của Amway thì vào đây nhé:

http://www.amway.com.vn/
    • 177 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Tớ mới dùng thử kem đánh răng của hãng này, thấy bt. Cả nhà bảo chả khác gì PS. Còn nước rửa bát thì cũng mua một chai to tướng những fải đợi cái chai nước rửa bát cũ hết đã thì mới đem ra dùng được. Hy vọng khá khẩm hơn kem đánh răng,chứ nếu cũng thế thì tớ quay lại dùng Close up và Sunlight cho nó lành
    Trời ơi buổi sáng quá chừng thơm
    Anh gặp lại hương sen, năm anh mười tám tuổi
    • 324 Bài viết

• 285 Được cảm ơn

Tôi tự hỏi : Topic này đang là sàn maketing cho hệ thống bán hàng đa cấp thì phải !? nói thật là tôi chưa thấy sản phẩm nào serious thật sự được cung cấp qua cách bán hàng này ! tôi có thời gian sống tại bắc Mỹ khá lâu cũng không hề nghe đến uy tín các sản phẩm của thương hiệu này ! Người Mỹ và thị trường Mỹ rất thật tế , công bằng và thật không dễ lừa họ, nên nếu thật sự SX ra được sản phẩm tốt , thì tự nhiên họ ủng hộ và không cần dùng " chiêu " đa cấp để cung cấp sản phẩm ! bằng chứng là bạn cứ vào các đại siêu thị lớn ở Bắc Mỹ chuyên cung cấp mặt hàng nhu yếu phẩm cho dân bắc Mỹ, thì sẽ biết được giá trị thật sự của các sản phẩm dạng này, và tuyệt nhiên tôi chưa từng thấy lọai này bán trong bất cứ siêu thị lớn nhỏ nào !
    Bán hàng đa cấp đang đi vào khai thác và có chổ đứng trong thị trường các nước đang phát triển , trong đó có VN , tôi có những người bạn chơi thân rất tốt cả chục năm, phải quay mặt nhau cũng gì lỡ gia nhập vào đội ngũ này ! và anh chị em trong gia đình cũng nhiều phen khốn đốn, cắn rức nhau trong việc bán hàng đa cấp này, tệ hơn tôi từng đọc báo biết 1 gia đình dắt nhau ra tòa cũng vì bà vợ bán hàng đa cấp ,khiến gia đình bên chồng trở thành nạn nhân. Vâng tôi thật sự kinh sợ cách bán hàng này !
    Theo tôi thì không biết vô tình hay cố ý mà chủ topic lập ra topic này ! kéo theo một số thành viên đa cấp thứ thiệt , tuy nhiên không phải nhận định của tôi là hòan tòan đúng và tôi mong các gia đình sáng suốt khi tìm hiểu lọai sản phẩm này . Vài hàng bức xúc nên viết thẳng mong bạn chủ topic không phiền.
    • 72 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Về vụ pha nước rửa bát với nước thì em tưởng nước rửa bát nào cũng làm vậy mới rửa được chứ? Em dùng Sunlight hay Mỹ Hảo thì trước khi rửa cũng phải pha ra rồi mới rửa chứ chẳng lẽ đổ trực tiếp nước rửa bát lên bát đĩa, không cho tí nước nào thì làm sao rửa được?

Thêm một thắc mắc nữa là nếu sản phẩm thực sự tuyệt vời thì khả năng cạnh tranh trên thị trường sẽ tốt, tại sao nhà sản xuất không sản xuất nhiều, bán rộng rãi như các sản phẩm thông thường để kiếm nhiều lợi nhuận?
    • 3 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Có nhiều hình thức kinh doanh khác nhau, như mở cửa hàng, mở siêu thị hay đại lý..., trong đó người bán được hưởng lợi nhuận khi có chênh lệch giữa giá gốc với giá bán cho người mua

Đa cấp cũng là một hình thức kinh doanh với cùng mục đích bán hàng đến người tiêu dùng, nhưng khác với các hình thức trên ở chỗ:

- Dựa trên uy tín về chất lượng sản phẩm: người mua đã dùng và thừa nhận chất lượng hàng thì mới có thể giới thiệu/ bán hàng trực tiếp cho người khác một cách hiệu quả/có bằng chứng về chất lượng hàng mà họ đã trải nghiệm.

- Không bán hàng qua cửa hàng/siêu thị: để bảo vệ quyền lợi cho những thành viên tham gia bán hàng trực tiếp, nếu không lợi nhuận sẽ rơi vào chủ cửa hàng hay siêu thị, và gây ra cạnh tranh không cân sức với các thành viên bán hàng đa cấp

- Lợi nhuận bán hàng rơi vào túi người tiêu dùng: Người tiêu dùng, khi tham gia bán hàng ở các cấp khác thì sẽ được hưởng lợi nhuận cho mình, thay vì việc lợi nhuận chảy vào túi của các chủ đại lý, cửa hàng... ở các hình thức kinh doanh có chênh lệch giá nói trên

Tóm lại, kinh doanh đa cấp cũng có mục đích lành mạnh là bán hàng đến người tiêu dùng như các hình thức kinh doanh khác, nhưng nó áp dụng cách làm khác, con đường khác, nguyên tắc khác... mà điển hình là không dành quyền lợi cho cửa hàng, siêu thị, mà chỉ dành cho những ai trực tiếp tham gia...

Nó bị ấn tượng xấu bởi nhiều công ty trước đây đã áp dụng hình thức kinh doanh này và không gây được lòng tin cho mọi người, nhưng không phải công ty kinh doanh đa cấp nào cũng như vậy. Nếu bạn mất cảm tình với nó, cũng được, nhưng đừng chụp chung một cái mũ vào đầu cho tất cả.

Không phải ai tham gia kiểu kinh doanh này cũng đều thành công, vì điều đó còn phụ thuộc vào khả năng hướng dẫn và chia sẻ, sự nhạy bén và kinh nghiệm kinh doanh của họ.... Và những tấm gương xung quanh về những người chưa thành công cũng là một yếu tố làm cho nó bị mang ấn tượng xấu thêm. Đó lại là sự khác nhau giữa việc “bị ấn tượng” và việc “có hiểu nó hay không”.

Với Amway, sản phẩm của nó có tốt không cũng còn tuỳ thuộc vào việc người bán hàng cho bạn đã hiểu và có thể hướng dẫn để bạn thấy và phát huy được hết tính chất/tính năng sản phẩm chưa? Còn nếu chưa thì đó là một thiệt thòi cho bạn vì mất tiền dùng mà không phát huy được nó.

Nếu ai cũng chỉ nghe đâu đó thôi, chưa hiểu về nó mà đã phát biểu là nó không có gì hay/tốt/mới cả thì cũng nên xem lại phát biểu đó.

Giải thích nhiều với những ai không muốn tìm hiểu thì cũng chẳng để làm gì, nên nếu ai đã không quan tâm thì cũng chẳng ai ép buộc. Ai đã bị dị ứng thì sẽ khó thích nghi với tác nhân gây dị ứng cho mình. Hoặc là sẽ tránh không gặp lại nó, hoặc sẽ không muốn thử để biết mình có thể chữa được bệnh dị ứng đó không. Có thể họ muốn tự đóng một cánh cửa trước mặt mình lại.

Đôi khi cũng nên “mở cửa ra cho nắng sớm vào nhà” chứ nhỉ, và mở cửa ra nhiều hướng
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình mới dùng thử kem đánh răng, nước rửa bát, với nước tẩy của amway , nhưng mà thấy bình thường, cũng ko có gì đặc sắc, kem đánh răng thì tạm ổn, nước tẩy thì chán lắm, ko có công dụng, vì ko tẩy được quả áo trắng của mình, nước rửa bát nếu pha loãng quá thì rửa ko sạch, nếu pha đặc thì lại tốn lắm. Đấy mọi người cứ tự đánh giá chất lượng và hiệu quả tiềnbạc nha!
    :Silly:
    • 112 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi anduysolutions Xem bài viết
    Tôi tự hỏi : Topic này đang là sàn maketing cho hệ thống bán hàng đa cấp thì phải !? nói thật là tôi chưa thấy sản phẩm nào serious thật sự được cung cấp qua cách bán hàng này ! tôi có thời gian sống tại bắc Mỹ khá lâu cũng không hề nghe đến uy tín các sản phẩm của thương hiệu này ! Người Mỹ và thị trường Mỹ rất thật tế , công bằng và thật không dễ lừa họ, nên nếu thật sự SX ra được sản phẩm tốt , thì tự nhiên họ ủng hộ và không cần dùng " chiêu " đa cấp để cung cấp sản phẩm ! bằng chứng là bạn cứ vào các đại siêu thị lớn ở Bắc Mỹ chuyên cung cấp mặt hàng nhu yếu phẩm cho dân bắc Mỹ, thì sẽ biết được giá trị thật sự của các sản phẩm dạng này, và tuyệt nhiên tôi chưa từng thấy lọai này bán trong bất cứ siêu thị lớn nhỏ nào !
    Bán hàng đa cấp đang đi vào khai thác và có chổ đứng trong thị trường các nước đang phát triển , trong đó có VN , tôi có những người bạn chơi thân rất tốt cả chục năm, phải quay mặt nhau cũng gì lỡ gia nhập vào đội ngũ này ! và anh chị em trong gia đình cũng nhiều phen khốn đốn, cắn rức nhau trong việc bán hàng đa cấp này, tệ hơn tôi từng đọc báo biết 1 gia đình dắt nhau ra tòa cũng vì bà vợ bán hàng đa cấp ,khiến gia đình bên chồng trở thành nạn nhân. Vâng tôi thật sự kinh sợ cách bán hàng này !
    Theo tôi thì không biết vô tình hay cố ý mà chủ topic lập ra topic này ! kéo theo một số thành viên đa cấp thứ thiệt , tuy nhiên không phải nhận định của tôi là hòan tòan đúng và tôi mong các gia đình sáng suốt khi tìm hiểu lọai sản phẩm này . Vài hàng bức xúc nên viết thẳng mong bạn chủ topic không phiền.
    Kinh doanh theo mạng không được phép quảng cáo trên truyền hình, không được bán trong siêu thị, không được bày bán lẻ. Đó là quy định chung của ngành kinh doanh này.

Sản phẩm có tốt hay không còn phải phụ thuộc vào cách sử dụng của người tiêu dùng. Thật đáng trách cho những ai bán hàng cho khách hàng mà không hướng dẫn đầy đủ công dụng cũng như cách sử dụng cho người ta.

Tôi không rõ bạn sống ở "bắc Mỹ" nghĩa là ở Canada hay America ? Nếu ở Canada thì chắc hẳn bạn phải nghe thấy tên công ty Quixtar, nếu ở America thì chắc hẳn phải nghe đến tên công ty Amway. Cả 2 công ty này đều thuộc tập đoàn Alticor ( Hoa Kỳ ). Xin trình bầy luôn với bạn là Amway là công ty Kinh doanh theo mạng uy tín và lớn nhất Thế Giới hiện nay, tiền thân của nó là công ty Thực phẩm chức năng : Nutrilite. Người quen của tôi sống ở Hoa Kỳ và Canada đều biết về AmwayNutrilite cả. Là người sống ở bắc Mỹ mà bạn cũng không nghe thấy tên thương hiệu Nutrilite thì tôi thấy hơi bị lạ đấy.

Kinh doanh theo mạng cũng là một ngành kinh doanh chân chính, chỉ những người làm kinh doanh vì lợi ích cá nhân mà đã biến nó thành bất chính mà thôi. Xin bạn cũng như mọi người tìm hiểu kĩ càng trước khi đánh giá về một công ty hay ngành nghề nào đó. Đừng vì thiếu thông tin mà coi thường ngành nghề này, cũng như hạ thấp tư cách của những người kinh doanh trong nghề Kinh doanh theo mạng này.

Thân. :Smiling:
    :Smiling:
    • 180 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Em thì chả biết mấy về Amway, nhưng thấy có chị ở công ty em dùng thấy khen suốt, nên đang định dùng thử xem thế nào, vậy thôi :Battin ey: (hì hì, chả có tí kinh nghiệm nào nhưng mà người dùng rồi mà khen thì chắc nó phải tốt mới khen chứ ạ )