CHĂM SÓC NHÀ CỬA

Có cần coi ngày khoan giếng khi xây nhà?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 11K Lượt đọc
  • 2 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• 72 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mình chuẩn bị xây nhà, nên cần khoan giếng trước khi khỏi công. Các bố mẹ thông thái cho mình hỏi có cần coi ngày khoan giếng không?, vị trí khoan là sân trước hay sân sau là tốt trong phong thủy. Cám ơn các bố, mẹ nhiều.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Cần tư vấn kinh nghiệm khi xây nhà tiến độ ì ạch

Chào các anh chị, Em vô đề luôn nha. Em kí hợp đồng với 1 công ty xây dựng vào giữa tháng 8 năm 2009 (công ty có GPKD đàng hoang). Đến 4/9 em bàn giao nhà cho công ty để tiến hành đập bỏ và xây lại. Trong hợp đồng có cam kết là sẽ xây xong và giao nhà cho em trước ngày 20/1/2010, vậy mà đến nay,...

• TH true milk

gửi TH true Milk, e có bầu được 3 tháng rồi, nhưng không thể uống được các loại sữa bà bầu, và e đã...

• Cách bố trí nội thất cực gọn cho phòng ngủ 10m2

Sử dụng nội thất đa năng, hạn chế đồ đạc và dùng màu sơn sáng... là những ý tưởng hay để bố trí...

• Có cần đặt thuốc trước khi sinh để tốt cho mắt của em bé?

Theo một số người đi trước,bảo rằng nên đi đặt thuốc trước khi sinh 2 tháng để khi sinh ra em bé không có vấn đề gì ở mắt, kể cả không hề viêm hay có vấn đề gì khác. Mình cũng chưa rõ có phải làm động tác này không? và đặt thuốc gì? ở đâu? nếu ở SG thì có dịch vụ này không? Ai biết hoặc đã từng làm...

• Không gian sống nhỏ gọn chỉ 20m2 của một cặp vợ chồng

http://img.webtretho.com/images/sales/AQ/Architecture/1121x744_04211117_screen-shot-2014-04-21-at-7....

• 7 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Chọn ngày, động thổ xong bác cứ khoan thôi. Chọn vị trí nào cho thuận tiện cho sử dụng trước mắt và lâu dài là được, không quan trọng vị trí lắm, mà chọn được vị trí mà vào chỗ xây dựng thì cũng không ổn.
    Có vấn đề bác lưu ý đến vấn đề môi trường tránh ô nhiễm nguồn nước, sau khi khoan thì lấy xi măng, cát vàng bịt xung quanh ống nước tránh cho mưa, quá trình sử dụng rác rưởi, nước bẩn nó chảy xuống làm hỏng nước ngầm. Đào giếng không quan trọng bằng lấp, nếu không sử dụng bác mà bác lấp giếng thì như các cụ xưa lấy tre đực cắm xuống, sau thời gian nó tự bồi hoàn đất.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi refresh; 27/04/2009 vào lúc 12:35 AM.
    ném đá tôi là phải tội đấy...:Laughing:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 151 Bài viết

• 90 Được cảm ơn

Nên xem chứ, đại loại ngày đẹp, giờ đep (tham khảo lịch vạn sự hoặc xemngay.com), vị trí khoan thì theo tớ nên kết hợp thế nào cho bố trí cho khoa học + phong thủy hợp lý. Cẩn tắc vô ưu mà