CHĂM SÓC NHÀ CỬA

Có ai biết thủ tục bốc bát hương mới tháy bát hương cũ???

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 5.12K Lượt đọc
  • 3 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• 26 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Các mẹ cho mình hỏi, có ai biết thủ tục bốc bát hương mới thay bát hương cũ không chỉ cho mình với!!!
    Chả là nhà mình chuyển về nhà mới được gần 2 năm nhưng từ ngày về thấy công việc và gia đình không được tốt lắm. đi xem thì thầy bảo mình phải thờ thêm một bà tổ cô và một ông bác nữa. mình đã đến chùa Phúc Khánh nhờ chùa bốc bát hương nhưng sư thầy ở đây không về nhà cúng cho mà chỉ viết cho bài cúng, nếu mình nhờ sư thầy viết thêm sớ thì thầy viết cho thôi. Mà bốc bát hương mới thì mình định bốc lại luôn cả bát hương thổ công, nhưng sư thầy không về làm lễ hạ bát hương cũ cho mà mình phải tự làm (cả lúc đặt bát hương mới lên cũng thế). Vì vậy mình thấy hãi hãi thế nào ấy. Mẹ nào biết thì chỉ cho mình với nhé

• 44 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi myson2109 Xem bài viết
    Các mẹ cho mình hỏi, có ai biết thủ tục bốc bát hương mới thay bát hương cũ không chỉ cho mình với!!!
    Chả là nhà mình chuyển về nhà mới được gần 2 năm nhưng từ ngày về thấy công việc và gia đình không được tốt lắm. đi xem thì thầy bảo mình phải thờ thêm một bà tổ cô và một ông bác nữa. mình đã đến chùa Phúc Khánh nhờ chùa bốc bát hương nhưng sư thầy ở đây không về nhà cúng cho mà chỉ viết cho bài cúng, nếu mình nhờ sư thầy viết thêm sớ thì thầy viết cho thôi. Mà bốc bát hương mới thì mình định bốc lại luôn cả bát hương thổ công, nhưng sư thầy không về làm lễ hạ bát hương cũ cho mà mình phải tự làm (cả lúc đặt bát hương mới lên cũng thế). Vì vậy mình thấy hãi hãi thế nào ấy. Mẹ nào biết thì chỉ cho mình với nhé
    CHị ơi chị làm xong việc này chưa? Mọi chuyện tốt đẹp không? Em đang có kế hoạch thay lại bát hương thổ công và gia tiên nhưng chẳng biết phải làm sao?Nếu biết chị chỉ em với nhé, cám ơn chị nhù!

• 76 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

hôm trc em cũng vừa mới thay lại bát hương cho cửa hàng. em cũng ko biết làm, sau đó có ng quen mách cho là nhờ thầy làm giúp, chứ tự làm em cũng ko yên tâm lắm. chị hỏi ng quen xq xem quen biết thầy nào nhờ thầy ấy làm giúp, chắc ko đắt lắm đâu. hôm ấy em làm cả lễ, hoa quả các thứ chỉ mất chưa đến 2tr.

• 6 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Mình vừa bốc bát hương cho thổ công, gia tiên và bố mình tại chùa Phúc Khánh tháng 04.2013(al) giá 500 ngàn/bát, tổng là 1,5 triệu.
    Đến chùa gặp sư thầy Minh Đức điện thoại 0984 322 899 thầy viết tên, địa chỉ rồi đặt tiền và hẹn ngày đến lấy.
    Đến ngày, cứ đến chùa rồi ra phía sau chỗ để nhiều bát hương ấy, tìm bát hương tên của nhà mình rồi mang về, để an toàn ra ngay cổng gặp bác trông xe, nói bác cho xin cái hộp carton để vào đó, tùy tâm gửi bác 1- 2 trục ngàn, rồi mang về. Thầy Đức dặn thắp hương khoảng 10 ngày vào các buổi sáng trước khi đi làm và sau khi vệ sinh răng miệng sạch sẽ.