CHĂM SÓC NHÀ CỬA

Cho mình hỏi về kích thước để đóng bàn thờ theo thước Lỗ Ban

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 5.72K Lượt đọc
  • 5 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• 61 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Hi các bố/ mẹ. Có bm nào biết về cách đo số đo đẹp để đóng bàn thờ không.? Mình đóng kích thước bàn thờ 98cm. Mình cũng có dùng thước Lỗ Ban để đo. (Minhf tra tren mang)Mình thấy thước LB có 3 loại 54,45,38. Với kích thước 95cm thì mình đo thước 38 thì thấy chỉ số đỏ (cát) , còn nếu đo bằng loại 54 và 45 thì là hung. Hỏi một số người thì người ta bảo đo các vật dụng về người âm ( mộ. Bàn thờ) thì dùng loại 38 đỏ là được. Nhờ các bác tư vấn giúp e như vậy được không và số đo 98cm có được không? Xin cảm ơn !
    (Avatar, chữ ký vi phạm nội quy được xóa bởi admin)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Cách khắc phục 3 sự cố thường gặp trong nhà

Nhà ở, sau một thời gian dài sử dụng, cũng sẽ bị hư hỏng và xảy ra sự cố. Nếu không khắc phục kịp...

• cho em hỏi về kích thước niêm mạc ạ

em lần trước có viết bài hỏi về việc rối loạn kinh nguyệt ấy ạ, em đã đi siêu âm ổ bụng ở bệnh viện phụ sản hà nội rồi ạ, bác sĩ có ghi niêm mạc 3,3mm. cho em hỏi cái này là kích cỡ như thế nào ạ, là có quá dầy hay mỏng ko ấy, bác có hẹn em nếu sang tháng sau vẫn không thấy kinh thì đến tái khám,...

• Vay mua ô tô liệu có bị người đời đánh giá?

Hiện giờ vợ chồng tôi đang có sổ tiết kiệm gần 500 triệu, thu nhập mỗi tháng mỗi người 30 triệu...

• 11 mẫu giường tầng "độc" dành cho hai bé nhà bạn

Ngày mình còn nhỏ, mình cũng ao ước được ngủ giường tầng. Lớn rồi nhìn giường tầng vẫn thích và...

• Cho mình hỏi về nước làm săn chắc da mặt

Các mẹ ơi, mình đọc báo thấy nói "sau khi rửa mặt phải dùng nước làm săn chắc da", Vậy cho mình hỏi nước làm săn chắc da là nước gì nhỉ(Có phải chính là nước toner không hả các mẹ?), vì nước hoa hồng (Toner) xưa nay mình chỉ nghe nói là có tác dụng làm sạch-cân bằng da va se khit LCL thui mừ, xin...

• 61 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Ko bm nào quan tâm vẤn đề này nhỉ
    • 28 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

vâng đúng vậy chị ạ, em làm về đò thờ tượng phật lên em biết dõ cái này, đo các vật dụng về người âm ( mộ. Bàn thờ) thì dùng loại 38
    csxx đồ thơ tượng phật phật tâm
    dc, sơn đồng hoài đức hà nội
    dt 0976 909 890
    http://phattam.mov.mn/
    • 182 Bài viết

• 139 Được cảm ơn

Nên đi mua sẵn bàn thờ - họ đã đóng theo kích thước chuẩn rồi. Đóng ko đẹp và nhiều khi ko đúng kích cỡ. Bạn ra Lê Duẩn hoặc Lý Nam Đế có nhiều mẫu khá đẹp.
    • 50 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi duykid Xem bài viết
    Hi các bố/ mẹ. Có bm nào biết về cách đo số đo đẹp để đóng bàn thờ không.? Mình đóng kích thước bàn thờ 98cm. Mình cũng có dùng thước Lỗ Ban để đo. (Minhf tra tren mang)Mình thấy thước LB có 3 loại 54,45,38. Với kích thước 95cm thì mình đo thước 38 thì thấy chỉ số đỏ (cát) , còn nếu đo bằng loại 54 và 45 thì là hung. Hỏi một số người thì người ta bảo đo các vật dụng về người âm ( mộ. Bàn thờ) thì dùng loại 38 đỏ là được. Nhờ các bác tư vấn giúp e như vậy được không và số đo 98cm có được không? Xin cảm ơn !
    Kinh nghiêm:

Không nên để TiVi phía dưới bàn thờ nhé. Việc mồ mả, bàn thờ hay những cái liên quan đến âm giới thì chọn thước 38 cm nhé bạn. Mình làm nội thất nên chắc chắn về điều này.
    • 213 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi duykid Xem bài viết
    Nếu đã đóng rồi thì cũng tạm được, 106 có thể đẹp hơn