CHĂM SÓC NHÀ CỬA

Cho mình hỏi về kích thước để đóng bàn thờ theo thước Lỗ Ban

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 8.9K Lượt đọc
  • 9 Trả lời

• 61 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Hi các bố/ mẹ. Có bm nào biết về cách đo số đo đẹp để đóng bàn thờ không.? Mình đóng kích thước bàn thờ 98cm. Mình cũng có dùng thước Lỗ Ban để đo. (Minhf tra tren mang)Mình thấy thước LB có 3 loại 54,45,38. Với kích thước 95cm thì mình đo thước 38 thì thấy chỉ số đỏ (cát) , còn nếu đo bằng loại 54 và 45 thì là hung. Hỏi một số người thì người ta bảo đo các vật dụng về người âm ( mộ. Bàn thờ) thì dùng loại 38 đỏ là được. Nhờ các bác tư vấn giúp e như vậy được không và số đo 98cm có được không? Xin cảm ơn !
    (Avatar, chữ ký vi phạm nội quy được xóa bởi admin)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 61 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Ko bm nào quan tâm vẤn đề này nhỉ
    • 36 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

vâng đúng vậy chị ạ, em làm về đò thờ tượng phật lên em biết dõ cái này, đo các vật dụng về người âm ( mộ. Bàn thờ) thì dùng loại 38
    csxx đồ thơ tượng phật phật tâm
    dc, sơn đồng hoài đức hà nội
    dt 0976 909 890
    http://phattam.mov.mn/
    • 182 Bài viết

• 139 Được cảm ơn

Nên đi mua sẵn bàn thờ - họ đã đóng theo kích thước chuẩn rồi. Đóng ko đẹp và nhiều khi ko đúng kích cỡ. Bạn ra Lê Duẩn hoặc Lý Nam Đế có nhiều mẫu khá đẹp.
    • 50 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi duykid Xem bài viết
    Hi các bố/ mẹ. Có bm nào biết về cách đo số đo đẹp để đóng bàn thờ không.? Mình đóng kích thước bàn thờ 98cm. Mình cũng có dùng thước Lỗ Ban để đo. (Minhf tra tren mang)Mình thấy thước LB có 3 loại 54,45,38. Với kích thước 95cm thì mình đo thước 38 thì thấy chỉ số đỏ (cát) , còn nếu đo bằng loại 54 và 45 thì là hung. Hỏi một số người thì người ta bảo đo các vật dụng về người âm ( mộ. Bàn thờ) thì dùng loại 38 đỏ là được. Nhờ các bác tư vấn giúp e như vậy được không và số đo 98cm có được không? Xin cảm ơn !
    Kinh nghiêm:

Không nên để TiVi phía dưới bàn thờ nhé. Việc mồ mả, bàn thờ hay những cái liên quan đến âm giới thì chọn thước 38 cm nhé bạn. Mình làm nội thất nên chắc chắn về điều này.
    • 216 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

Nếu đã đóng rồi thì cũng tạm được, 106 có thể đẹp hơn
    • 36 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

vâng chào bạn mình làm về bàn thờ và đồ thờ nên mình am hiểu cái này bạn nên đóng bàn thờ theo thước 38 cm đây là thước dành cho âm phần và đồ thờ với thước 98 cm, dùng cho thước 38 cm mình xem được số phú quuys, vậy là tot bạn ạ nếu có chỗ nào chưa hiểu các bạn vui lòng gọi dt 0976 909 890 hay http://phattam.com.vn/ mình sẽ tư vấn cho các bạn
    ]tư vấn miễn phí , phòng thờ, bàn thờ, đồ thờ theo kiến trúc và theo thước lô ban
    đồ thờ tượng phật Phật tâm,Địa chỉ sơn đồng hoài đức hà nội
    DĐ:0976 909 890 ,,http://phattam.com.vn/
    • 122 Bài viết

• 175 Được cảm ơn

Chiều ngang bàn thờ:
    600 , 680 , 800 , 810 , 880 , 960 , 1060 , 1160 , 1260 , 1530
    Chiều cao bàn thờ: 960
    Chiều sâu bàn thờ: 600 , 680
    • 32 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Kích thước ban thờ có phải xem theo tuổi chủ nhà không ạ? Các bác chỉ giúp mình nha!

Gửi từ ứng dụng di động Webtretho Android
    • 36 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chumnhotrengian Xem bài viết
    Kích thước ban thờ có phải xem theo tuổi chủ nhà không ạ? Các bác chỉ giúp mình nha!

Gửi từ ứng dụng di động Webtretho Android
    vâng chào bạn làm bàn thờ theo kích thước loban 39 cm . ko làm theo tuổi chủ nhà bạn nhé. bạn vui lòng vào website phattam.com.vn để tham khảo hay liên lạc với mình theo sdt 0976 909 890 để mình tư vấn cụ thể
    ]tư vấn miễn phí , phòng thờ, bàn thờ, đồ thờ theo kiến trúc và theo thước lô ban
    đồ thờ tượng phật Phật tâm,Địa chỉ sơn đồng hoài đức hà nội
    DĐ:0976 909 890 ,,http://phattam.com.vn/