CHĂM SÓC NHÀ CỬA

Chia sẻ kinh nghiệm giữ nhà sạch - gọn - đẹp - an toàn và ấm cúng theo phong cách Nhật - Hàn - Việt hóa (tầng 23)

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 1.49M Lượt đọc
  • 7.46K Trả lời

• 1,591 Bài viết

• 581 Được cảm ơn

Cả nhà ơi, tư vấn giùm mình máy hút mùi classic 700mm của hãng nào xài được được không ạ? giá tầm 5-7 triệu.

Cảm ơn cả nhà!
    • 1,896 Bài viết

• 2,466 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nttcat Xem bài viết
    Cả nhà ơi, tư vấn giùm mình máy hút mùi classic 700mm của hãng nào xài được được không ạ? giá tầm 5-7 triệu.

Cảm ơn cả nhà!
    5-7 tr mà dòng classic thì thoải mái lựa chọn mẹ nó ah. Bosch, Hafele, Teka, Fagor, Malloca đều có nhưng 70cm thì hơi ít hàng .
    Fargor thì có SHE 702I: giá lẻ là 4.550
    Malloca là nhiều sự lựa chọn nhất, từ 2.600 đến 7.400
    nhà mình đang dùng Malloca H214, giá lẻ là 5.200
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 183 Bài viết

• 176 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Eba Xem bài viết
    C ơi em cảm ơn c. Em muốn hỏi thêm Là chị thường dùng túi kích thước bao nhiêu ạ? Và túi đó có tái sử dụng đc nhiều lần ko Ah?
    Tớ mua túi túi zip lock này trong Metro, vì chỉ để rau nên cũng tiếc của lại tái sử dụng nhưng cũng chỉ dùng lại khoảng 3-4 lần là bỏ vì mỗi lần dùng xong cũng phải rửa rồi phơi, lau khô và sau vài lần dùng nó không còn trong trẻo nên bỏ chứ nó cũng chả rách hay thủng gì. Còn để rau nhiều nhiều tớ mua loại túi cuộn của Việt Nam (của TQ cũng có mà không tốt đâu, chưa nói đến độc hay không mà nó hay bị rách lắm). Cái bạn cuộn này rẻ nên dùng 1 lần xong thì bỏ đi đựng rác luôn.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi LinhTrang; 15/05/2013 vào lúc 02:56 PM.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 13 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Em chào cả nhà, em là ma mới mặc dù đã tàu ngầm từ rất lâu để học hỏi các mẹ kinh nghiệm giữ và xây tổ ấm đẹp - gọn- ấm và cực ngưỡng mộ các mẹ trong nhà N-H, xin cả nhà cho em chính thức gia nhập để học hỏi có bài bản với ạ .
    Hôm nay em đi qua Cung Văn hóa hữu nghị Việt xô - 91 Trần Hưng Đạo thấy có bandle quảng cáo "Hội chợ bán lẻ hàng Thái Lan" sẽ diễn ra từ 16-19/05/2013, mẹ nào có thời gian thì ghé qua xem có thu lượm được gì hữu dụng cho tổ ấm thân yêu nhà mình không nhé
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 409 Bài viết

• 308 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi BnB Xem bài viết
    Nhà em đang trong giai đoạn thiết kế nội thất (nhà chung cư ạ), em cũng đang rất lăn tăn cái tủ bếp. Các mẹ giới thiệu cho em 1 vài địa chỉ với ạ, em đang tham khảo Facom nhưng thấy giá phụ kiện có vẻ hơi cao hơn bên ngoài. (đấy là đã có chiết khấu rồi ạ). Mẹ nào làm bên FC cho em ít nhận xét nhé! Và các mẹ đã làm tủ bếp Ngọc Giang cho em ít kinh nghiệm nhé, em định ngó nghiêng cả bên này nữa.
    Em có topic về tủ bếp KitchenID trên diễn đàn, mẹ nó qua ngó nghiêng nhé:

http://zaodich.com/forum/f2540/tu-be...n-wtt-1562339/
    • 409 Bài viết

• 308 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chich*bong Xem bài viết
    Em chào cả nhà, em là ma mới mặc dù đã tàu ngầm từ rất lâu để học hỏi các mẹ kinh nghiệm giữ và xây tổ ấm đẹp - gọn- ấm và cực ngưỡng mộ các mẹ trong nhà N-H, xin cả nhà cho em chính thức gia nhập để học hỏi có bài bản với ạ .
    Hôm nay em đi qua Cung Văn hóa hữu nghị Việt xô - 91 Trần Hưng Đạo thấy có bandle quảng cáo "Hội chợ bán lẻ hàng Thái Lan" sẽ diễn ra từ 16-19/05/2013, mẹ nào có thời gian thì ghé qua xem có thu lượm được gì hữu dụng cho tổ ấm thân yêu nhà mình không nhé
    Hội chợ hàng Thái có khá nhiều thứ hay, nhất là đồ nhựa, các chất tẩy rửa ạ.
    • 748 Bài viết

• 3,079 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chich*bong Xem bài viết
    Trước cơ quan cũ của em cũng ở ngay cạnh đấy, năm nào cũng đi 2 lần, nhìn chung là giá cũng không rẻ hơn bên ngoài, nhưng được cái là Thái chuẩn. Đến đây, nên mua đồ nhựa. Em mua mắc áo, xô chậu, làn đi chợ, thùng đựng rác... 3 năm rồi mà dùng vẫn còn mới nguyên. Thấy bảo nhựa ở đây là nhựa nguyên sinh hay sao ấy, tốt cho sức khỏe, mí lại dùng không thấy hiện tượng cũ vẫn bóng mới.^^
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 409 Bài viết

• 308 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Map & Coi Xem bài viết
    Với tớ, cái tủ bếp ( tủ trên ) thấp mới thực sự là cái tủ hiệu quả ! Tủ đầu tiên cách mặt bếp 60 tớ chỉ chạm đến ngăn 1, các ngăn kia bắc ghế hết nên không dùng. Tủ hiện nay cách 50cm tớ có thể với tới ngăn thứ 2 - ngăn trên cùng kiễng rất mệt. Cái tủ sắp tới tớ cho cách đúng 40 cm ai cũng ngạc nhiên nhưng tớ hiểu bếp tớ nhất, tớ muốn dùng triệt để 100% tủ - như vậy đóng tủ bếp đắt sẽ thành rẻ.

Tớ kết luận cho bếp riêng của tớ thế này: Bếp dưới cao 86 vừa máy rửa chén, tủ trên dưới cách nhau 40 - 50 cm, tủ trên nên mỏng tầm 30cm để 1 lớp cho dễ lấy. Tủ dưới nên làm nhiều hộc kéo để chứa nhiều, tủ trên nên chia từ 2 đến 3 đợt để để các đồ nhỏ nhỏ. Vị trí bếp nấu và bồn rửa nên để trống để dễ sử dụng và lấy sáng. Nên dùng các tay nâng để thao tác cho nhanh và tránh hiện tượng mở tủ phải né đầu !

Như vậy tủ bếp trên của tớ sẽ cách trần khá khá, bên bếp co tư vấn cho tớ làm thêm 1 hệ thống tủ treo trên đó nữa để cho sát trần - hoặc làm lam sọc chắn - phương án nào cũng đẹp hết nhưng giá của nó ngang bằng giá tủ trên ( 6tr / m dài ) nên tớ bỏ vì thấy không cần thiết phải bỏ tiền ra cho cái sát trần đó

Nhớ lần đến nhà Mickey Bee, thấy nàng ý có cái rèm tre kéo thả từ trần xuống sát tủ trên thấy cũng hay lắm nên tớ đang ngâm cứu tiếp
    Trích dẫn Nguyên văn bởi ngobui Xem bài viết
    nhà chung cư thường trần thấp, nếu đóng trần thạch cao nữa thì chỉ còn 2m6 thôi nên đóng tủ bếp sàn trần là quá hợp lý rồi.
    tuy nhiên, trên cao, sát trần nên làm kho để tận dụng diện tích sử dụng và cất giữ đồ ít khi sử dụng. nhưng như vậy thì phải có cái thang hoặc ghế thang để tiện việc leo trèo. mẹ nó để ý chọn cái ghế hay thang nào mà nhỏ gọn để cất giấu cho dễ và gọn mắt nhé
    Trích dẫn Nguyên văn bởi hanah82 Xem bài viết
    Tủ bếp trên cách mặt bếp 50-60 thì quá thấp, vậy mà bạn định làm 40 ah, mình thấy vậy rất vướng víu, khó thở, không gian để mình thao tác nấu nướng, lau dọn, rửa chén bát sẽ bị hạn chế... Nói chung là nhìn cái bếp ko thông thoáng. Tủ bếp cao thì đúng là ko với được đến tầng 2 của tủ, muốn lấy thì bắc ghế nên mình chỉ xếp những đồ ít dùng đến như chén bát dùng khi có khách hoạc khi có dịp gì, đồ dự phòng... Những đồ dùng thường xuyên để ở tầng 1 và tủ dưới là đủ rồi, học nhà mình cách sắp xếp thì còn dư cả chỗ Mình cũng thấp chứ ko cao nhưng mình thích cái bếp thoáng đãng cơ, nhà chật thì cần tủ treo chứ nếu có 1 căn bếp rộng miifnh thích có nhiều cửa sổ, dùng tủ đứng, kệ và 1 phần tủ treo thôi
    Em thấy các mẹ bàn tán rôm rả về khoảng cách giữa tủ bếp thấp và treo. Cá nhân em thì qua kinh nghiệm nhiều năm làm bếp cho các mẹ thì thấy khoảng cách 50-60cm là phổ thông nhất cho nhân dạng Việt Nam. Nếu làm thấp hơn 50cm hoặc cao hơn 60cm là khách kêu ngay.

Còn em dùng bếp thì thấy khoảng cách 55cm là vừa đủ dùng, cái bếp hiện tại của em là 59cm thì cảm thấy hơi cao do khi mình úp bát ướt tay phải vươn lên là bị nước chảy ngược trở lại tay. Với chiều cao này thì em với được cả tầng 1 và tầng 2 của tủ treo, gần như chả bao giờ phải dùng đến ghế để lấy đồ cả.
    7 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,485 Bài viết

• 1,043 Được cảm ơn

Các bạn nhà Nhật Hàn thân mến

Wtt có quy định mới về việc mở tầng mới khi topic đạt 1500 bài Thông báo về việc khoá chủ đề khi đạt 1500 bài, vì vậy nếu các bạn muốn mở tầng mới thì tiến hành đi nhé, nhà mới cho thoáng rộng

Smod5 rất mong muốn các bạn lưu lại các link hữu ích của tầng này để tiện cho việc tìm kiếm các bài viết hay một cách dễ dàng . Nếu cần hỗ trợ để lưu file/ các bài viết hay ở bài đầu tiên của tầng mới thì các bạn nhắn S5 bổ sung nhé.

Chỉnh sửa lần cuối bởi Smod5; 16/05/2013 vào lúc 12:03 AM.
    Muốn về giao diện CŨ, bạn ấn vào ĐÂY

Email của Smod5: smod5@webtretho.com.vn

Quy định của diễn đàn: http://www.webtretho.com/forum/f48/q...-2012-a-50995/
    Thông báo về việc đóng topic và mở tầng mới khi 1500 bài: http://www.webtretho.com/forum/f86/t...0-bai-1663824/

Gặp bài viết vi phạm Quy định diễn đàn, các bạn vui lòng nhấn vào nút " Báo vi phạm" ở góc trái dưới mỗi bài viết hoặc mỗi tin nhắn không phù hợp nhé.
    • 1,604 Bài viết

• 1,370 Được cảm ơn

các chị hay dùng máy ép hoa quả loại nào vậy ạ?
    chỉ em với vì em chẳng biết nên mua loại nào. Tầm dưới 1tr thôi ạ.
    • 537 Bài viết

• 1,794 Được cảm ơn

em đề bạt hoa hậu phương vũ 28, người phụ nữ DAM DANG mở tầng mới chào mùa hè rực rỡ, cả nhàthấy sao ạ, bác nào đồng ý cho em xin 1 Thanksssssss ạ.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi duyenlong; 16/05/2013 vào lúc 08:12 AM.
    • 9,690 Bài viết

• 55,277 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi duyenlong Xem bài viết
    em đề bạt hoa hậu phương vũ 28, người phụ nữ DAM DANG mở tầng mới chào mùa hè rực rỡ, cả nhàthấy sao ạ, bác nào đồng ý cho em xin 1 Thanksssssss ạ.
    Có một người đàn bà Dam dang lắm, tối thấy a chồng ngọ nguậy, cầm đũa lên nhìn rồi nhìn ra ban công, lâu lâu mới hỏi vợ: " em có chụp ảnh ko? A ăn nhé!"
    Đề xuất mở nhà mới
    Đừng ham ngũ sắc làm chi
    Trời xanh kia có dễ gì cũ đâu
    • 2,071 Bài viết

• 1,802 Được cảm ơn

Smod5 ui, smod đáng yêu quá! Thay mặt cả nhà hun smod5 nhé!
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Smod5 Xem bài viết
    Các bạn nhà Nhật Hàn thân mến

Wtt có quy định mới về việc mở tầng mới khi topic đạt 1500 bài Thông báo về việc khoá chủ đề khi đạt 1500 bài, vì vậy nếu các bạn muốn mở tầng mới thì tiến hành đi nhé, nhà mới cho thoáng rộng

Smod5 rất mong muốn các bạn lưu lại các link hữu ích của tầng này để tiện cho việc tìm kiếm các bài viết hay một cách dễ dàng . Nếu cần hỗ trợ để lưu file/ các bài viết hay ở bài đầu tiên của tầng mới thì các bạn nhắn S5 bổ sung nhé.

7 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,071 Bài viết

• 1,802 Được cảm ơn

Cố 1 chút mua máy ép braun đi nàng ạ! Hàng này xài bền và đẹp.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi viki89 Xem bài viết
    các chị hay dùng máy ép hoa quả loại nào vậy ạ?
    chỉ em với vì em chẳng biết nên mua loại nào. Tầm dưới 1tr thôi ạ.
    • 1,839 Bài viết

• 3,891 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi taiuong Xem bài viết
    Có một người đàn bà Dam dang lắm, tối thấy a chồng ngọ nguậy, cầm đũa lên nhìn rồi nhìn ra ban công, lâu lâu mới hỏi vợ: " em có chụp ảnh ko? A ăn nhé!"
    Đề xuất mở nhà mới
    Ai đấy chị Tai, em thấy bên Hoa ban công thì có mừ ở đây cũng có à?
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,024 Bài viết

• 32,653 Được cảm ơn

Vậy wtt lại ra quy định mới là phải mở tầng khi đủ 1500 bài. Sau một hồi cải tiến thì lại quay về như cũ. Rõ thật là cải lùi.

Từ trước giờ chị em vẫn tha thiết muốn mở tầng mới đấy thôi mà Mod với Min cứ ko cho. Giờ cho mở lại kèm thêm cái yêu cầu phải tóm tắt những thông tin hữu ích. Nói thật là nhìn cái khối lượng 7.455 post của tầng 23 này thì người được đề cử mở tầng là em đây cũng hoa mắt chóng mặt muốn xỉu nếu phải tổng hợp

Nhưng vì không muốn phụ sự tin yêu của người đề cử và cả nhà , cũng không nỡ đẩy quả bóng tổng hợp bài cho ai khác nữa. Nên em xin nhận nhiệm vụ mở tầng mới để chị em mình dọn sang cho rộng rãi. Nhưng cho em xin hoãn nhiệm vụ tổng hợp nhé. Em sẽ làm và nhờ Mod đưa vào bải mở tầng sau vậy. Chứ giờ mà chờ tổng hợp thì không biết bao giờ mới được sang nhà mới

Mời cả nhà sang tầng mới ở đây nhé:
    Chia sẻ kinh nghiệm giữ nhà sạch - gọn - đẹp - an toàn và ấm cúng theo phong cách Nhật - Hàn - Việt hóa (tầng 24)
    Chỉnh sửa lần cuối bởi phuongvu28; 16/05/2013 vào lúc 02:12 PM.
    • 2,024 Bài viết

• 32,653 Được cảm ơn

Chị Athena ơi, chị post bếp mới sang tầng 24 đi chị! Khoe bếp ở tầng mới cho khí thế chị nhé!
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 2,071 Bài viết

• 1,802 Được cảm ơn

@Athena: Cho mình tên của Bồn rửa chén & nhà chị đóng tủ bếp bằng chất liệu gì thế?
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)