• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.92K Lượt đọc
  • 2 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• 1,841 Bài viết

• 348 Được cảm ơn

Nhà mình Tết vừa rồi được tặng một chậu địa lan Đà Lạt, loại hoa trồng trong chậu với đất (không phải giá thể). Ra tết hoa rụng hết rồi còn một chậu cây xanh tốt mập mạp, nhưng mình không biết cách chăm sóc cây hoa lan này như thế nào, liệu khí hậu Hà nội có phù hợp để trồng cây hoa lan này không, có cách nào trồng cây để ra hoa dịp tết được không? Bố mẹ nào có kinh nghiệm trồng lan hoặc biết ai có thể tư vấn được giúp mình thì cho mình xin kinh nghiệm nhé, mình rất quý loại hoa này.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 11 mẫu giường tầng "độc" dành cho hai bé nhà bạn

Ngày mình còn nhỏ, mình cũng ao ước được ngủ giường tầng. Lớn rồi nhìn giường tầng vẫn thích và...

• Chăm sóc "vùng kín" sau sinh

Trong quá trình sinh nở, âm hộ thường bị tổn thương do rách. Tổn thương này đôi khi gây hậu quả rất nghiêm trọng, thậm chí sa tử cung hoặc không kiểm soát được đại tiện... Tổn thương âm hộ Sau khi tháo chỉ, bạn vẫn nên kiên trì rửa âm hộ 2 lần/ngày. Sau khi rút chỉ, mặt trong vết thương...

• Ngôi nhà xanh mát tràn ngập ánh sáng ở Sài Gòn

Trên mảnh đất 180,5 m2 (9,5x19 m) ở quận 2, TP HCM, KTS Phạm Thị Mỹ An đã thiết kế một ngôi nhà 3...

• Siêu sao bóng rổ, trò chơi mở đường thành siêu sao cho bé

Hầu như các bé trai đều có nhiều ước mơ về tương lai của mình sau này. Mỗi bé có thể tưởng tượng...

• Chăm sóc sản phụ sau khi sinh mổ

Tớ đọc bài này thấy hay hay, các mẹ tham khảo nhé Chăm sóc sản phụ sau khi đẻ mổ (P1) 02/10/2008 | 2:31 Khi được chuyển xuống phòng hồi sức, sản phụ vẫn mang các dụng cụ y tế trên cơ thể như ống truyền tiếp nước, đường, muối khoáng và các chất điện phân giúp phục hồi cơ thể cho tới khi ăn uống...

• 326 Bài viết

• 122 Được cảm ơn

Bạn cứ để cây ra ngoài trời, đang mưa xuân thế này cây sẽ tốt.
    Nếu trời mùa hè nắng thì nhớ ban ngày nắng để cây vào chỗ có bóng râm nhé
    ko phải là ở tịt trong nhà đâu, đại loại đừng để triền miên ngoài sân bê tông nóng hại cây
    Hàng n gày thì nhớ tưới tắm cho nó một tý nhớ tưới vừa đừng nhiều quá kẻo nó thừa nước
    thỉnh thoảng thì bạn lên HOàng HOa Thám hỏi hàng bán cây mua cái gì đó về tưới thêm cho chúng nó đỡ còi xương hay suy dinh dưỡng gì đó.
    Ko khó để trồng địa lan đâu
    Mỗi tội trồng ở nhà khó đẹp được như ở vườn của họ vì họ có loại phân gio và bí quyết cũng như lịch tưới phân hợp lý.
    Chuc mẹ nó thành công!!!
    Hãy yêu những gì mình có, hãy quên đi những gì không đáng nhớ và hãy nhớ những gì không đáng quên!!!
    • 433 Bài viết

• 67 Được cảm ơn

Ngoài ra bạn có thể gửi chăm sóc ở vườn lan nào đó. Đến Tết đảm bảo mình có chậu hoa của mình, và bạn phải trả 50% giá trị của nó so với thị trường lúc ấy. Nếu lan của mình ko ra hoa người ta sẽ đền mình chậu khác y như thế.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Mẹ Ngân; 03/03/2009 vào lúc 02:40 PM.
    "Cuộc đời đó có bao lâu mà hững hờ"