• 0 Lượt chia sẻ
  • 6.23K Lượt đọc
  • 8 Trả lời

• 121 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, các mẹ có biết mua các cành phất lộc uốn cong ở trên cắm trong nhà ở đâu không mách cho em với, giá cả bao nhiêu hả các chị?
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 8 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Bạn cứ lên chợ bưởi mà mua, hình như ở gần hàng cá cảnh gì đó, còn giá cả thì mình ko rõ nhưng chắc là rẻ thôi. Mình cũng đang định mua đấy!
    • 8 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trưa nay mình tình cờ ra chỗ TCTy rau quả ở Phạm Ngọc Thạch cũng thấy bán đấy. 8000đ/cành :Smiling: Thế thì mua một bó mất cũng khá tiền đấy nhỉ
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các mẹ có biết ở TPHCM mua cây đó ở đâu không? thanks!
    • 327 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Cây này là cây gì hả các chị?
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

cây phát lộc nhà em bị vàng lá. Nó cứ vàng dần dần từ đầu lá tới cuống. Em tưởng nó bị thiếu nước nhưng ko phải. chăm sóc mãi ko khỏi em đành lấy kéo cắt phần là bị vàng đi nhưng nó vẫn ko khỏi hoàn toàn. hic. em không muốn nó chết đâu. Các mẹ có cách nào cứu cây của em với???:Sad::Sad:
    • 309 Bài viết

• 349 Được cảm ơn

Cây bị vàng lá do cả nuớc và thiếu ánh sáng. để khắc phục bạn nên đổ hết nước ra, xe bộ rễ có rễ nào bị thối ko. nếu thối thì tỉa bỏ nó đi. Thay bằng nuớc mới sạch.( ko phải nuớc máy trực tiếp vì nuớc máy chưa để lâu thì còn clo dễ gây thối rể). Xong bạn lấy nửa viên than tổ ong đã dùng. bỏ vào bình. đỏ nuớc vào lút. thay nuớc ngay tới khi nuớc trong. cắp cây lộc vào. Hàng tuần thay nuớc 1 lần. nếu có nuơc tinh khiết thì càng tốt. đừng sợ phí mua hẳn 1 bình nuớc 20 lít mà thay. rồi thỉnh thoảng đưa cây ra hóng ánh sắn trực tiếp. nếu bạn ko có thời gian thì khi thay nuớc cho thêm vài hạt đạm trong trong mà ngưòi ta hay vãi mạ ý. cây lộc nhà mình xanh um và cao đẹp lắm. bạn cứ làm theo tớ
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Thế em cho đường, hoặc phân bón cây (loại hạt xanh đỏ tím vàng bé xíu) pha vào nước được không các bác
    • 475 Bài viết

• 116 Được cảm ơn

các mẹ ơi cho em hỏi nhờ với, cây phất lộc nhà em cứ bị vàng lá và lá mọc ra rất châm => trông cây cứ lùn lùn xấu xấu
    Các mẹ có cách nào khắc phục được ko ah? Chỉ em với
    Ngày trước em ko dám đưa ra chỗ nắng, để dưới chân tủ thờ nhưng 1 tuần này cây bị vàng lá nên em để trên nóc tủ lạnh rồi, có ánh nắng chiếu vào liệu có sao ko ah?
    em cảm ơn các mẹ