• 0 Lượt chia sẻ
  • 5.52K Lượt đọc
  • 23 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 81 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Các mẹ ơi e tìm mãi mục này trong diễn đàn mà chưa thấy. Em đang muốn làm cầu thang nhà mình bằng inox mà ko biết chất lượng thế nào? có mẹ nào biết địa chỉ làm tốt và giá cả hợp lý thì mách em với ạ. Cảm ơn các mẹ nhiều nhiều.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 76 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Nhà mình đang làm chuột bạch sắp xong rồi, xương, con tiện = inox mặt bậc và tay vin = gỗ. Khi nào xong nếu bạn còn quan tâm mình sẽ báo cáo nhé
    • 1,605 Bài viết

• 587 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi BoNhim_thutrang Xem bài viết
    Nhà mình đang làm chuột bạch sắp xong rồi, xương, con tiện = inox mặt bậc và tay vin = gỗ. Khi nào xong nếu bạn còn quan tâm mình sẽ báo cáo nhé
    CHo mình hỏi tay vịn gỗ, con tiện cầu thang Inox bao nhiêu 1md vậy. A thợ gỗ nhà mình cứ khuyên nên làm Inox mà thiết kế của mình là sắt sơn tĩnh điện. A nói sắt sơn tĩnh điện sẽ gỉ ra từ bên trong, mà ko đẹp bằng Inox, thế nên lên đây hỏi các mẹ đây
    Nấm yêu múa bale sao mà dễ thương thế :Kiss::Kiss::Kiss:

Nụ cười mùa thu tỏa nắng

M cần thanh lý bàn phấn mới tinh, giường, kệ ti vi để dọn nhà nhé
    http://zaodich.com/forum/f2935/hn-th.../#post27154100
    • S-Z
    • 5 năm
    • 1,072 Bài viết

• 363 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Nấm Linh Chi Xem bài viết
    CHo mình hỏi tay vịn gỗ, con tiện cầu thang Inox bao nhiêu 1md vậy. A thợ gỗ nhà mình cứ khuyên nên làm Inox mà thiết kế của mình là sắt sơn tĩnh điện. A nói sắt sơn tĩnh điện sẽ gỉ ra từ bên trong, mà ko đẹp bằng Inox, thế nên lên đây hỏi các mẹ đây
    Mẹ Nấm LC ơi, theo mình bạn nên dùng sắt sơn tĩnh điện, vì như thế trông đẹp hơn nhiều. Mình đã vào nhiều nhà sử dụng cầu thang inox rồi nhưng mình thấy không đẹp, có cảm giác rất lạnh lẽo. Còn gỉ thì còn lâu lắm mà, một đời ta bằng 3 đời nó, lo gì mẹ nó.
    • 388 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi S-Z Xem bài viết
    Mẹ Nấm LC ơi, theo mình bạn nên dùng sắt sơn tĩnh điện, vì như thế trông đẹp hơn nhiều. Mình đã vào nhiều nhà sử dụng cầu thang inox rồi nhưng mình thấy không đẹp, có cảm giác rất lạnh lẽo. Còn gỉ thì còn lâu lắm mà, một đời ta bằng 3 đời nó, lo gì mẹ nó.
    Nhà mình cũng định làm tay vịn gỗ và hoa sắt ,nhưng mà chưa biết làm ở đâu cả,có mẹ nào có địa chỉ làm cầu thang đẹp, và giá cả hợp lý thì mách cho mình với.

• S-Z
    • 5 năm
    • 1,072 Bài viết

• 363 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sakura Xem bài viết
    Nhà mình cũng định làm tay vịn gỗ và hoa sắt ,nhưng mà chưa biết làm ở đâu cả,có mẹ nào có địa chỉ làm cầu thang đẹp, và giá cả hợp lý thì mách cho mình với.
    Hi hi, mình thích lĩnh vực này nên mình hay vào đây 8 thế thôi. Chứ nhà mình hiện chưa có cơ hội để nghiên cứu các địa chỉ, dù đang mong muốn lắm :Crying:. Vấn đề này chắc mẹ nó phải hỏi một số chuyên gia đang xây nhà trên này, điển hình là các mẹ Nấm ý :Laughing:
    • 1,732 Bài viết

• 2,366 Được cảm ơn

Nói chung không nên làm lan can Inox trong nhà vì Inox trong rất lạnh (nếu làm ngoài trời thì tạm được). Lan can Inox chỉ nên dùng ở nơi công cộng thì tiện hơn (bệnh viện, trường học, nhà hàng...). Nếu dùng sắt sơn tĩnh điện thì các mẹ nên bảo thợ sắt làm bằng sắt Nhật (dân làm sắt gọi thế, nhưng là sắt chuyên làm nội thất) thì mới đẹp, chứ ko được dùng sắt xây dựng nhé. Còn sơn tĩnh điện thì chỉ dùng được với những cầu thang đơn giản thôi, vì với những cầu thang phức tạp thì khi ghép thang phải thi công hàn tại chỗ nên những chỗ đó ko thể sơn tĩnh điện được. Trong nhà thì dùng sơn tốt là được các mẹ ạ, vì sơn tĩnh điện khi bị trầy xước sẽ không sơn chấm lại được đâu
    " Kiếm Trác Su "

TRÁI TIM NHÂN ÁI http://www.webtretho.com/forum/f479/
    • 2,205 Bài viết

• 266 Được cảm ơn

Khi sửa nhà, mình đã dỡ tất cả tay vịn cầu thang gỗ hoa hòe hoa sói để thay vào đó cầu thang tay vịn gỗ và con tiện inox, loại con tiện nhập từng chiếc từ TQ chứ không phải của Việt Nam làm, vừa tuồng chèo vừa dại mắt. Cầu thang inox có đặc điểm là thanh thoát, nhã nhặn, hợp với nhà diện tích nhỏ và có nội thất kiểu trẻ trung hiện nay. Đây là 1 hình demo minh họa con tiện inox mình search được trên mạng (nhà mình chọn mầu inox chứ không phải mầu đỏ như hình này, và gỗ thì sậm mầu hơn). Xét về giá cả thì cũng chả rẻ hơn con tiện gỗ tự nhiên.

Vào nhà mình, có thể cũng có người thấy hơi lạnh, mặc dù phòng khách đã có 1 bức tranh lòe loẹt với bàn ghế sẫm mầu. Nhưng mình thấy thích vì nó đang rất đồng bộ trên nền sáng, và mình không vội vàng khi đem các tiểu tiết sặc sỡ khác vào nhà. Cứ từ từ!
    http://zaodich.com/forum/f2758/shop-nhat-do-dung-den-tu-nhat-cham-soc-be-yeu-va-ca-gia-dinh-1002174/
    • 81 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi BoNhim_thutrang Xem bài viết
    Mẹ BoNhim ơi làm như thế thì bao tiền 1m vậy? Khi nào nhà Mẹ BoNhim xong nhớ gửi ảnh cho mọi người xem với nhé. Nhà mình cũng chuẩn bị phải đi đặt rồi nhưng mỗi người khuyên một kiểu nên vẫn chưa quyết định được.
    • 235 Bài viết

• 361 Được cảm ơn

Mình cũng thích cầu thang inox tay vịn gỗ, trông sang và hiện đại hơn kiểu cổ điển. Mọi người nói lạnh nhưng thật ra sắt và inox đều là tính kim thôi. Quan trọng là tay vịn gỗ nó làm trung hòa bớt rồi.

Giá tay vịn gỗ lim đan inox con tiện như trên khoảng 1 250 000 đ/m dài
    • 9,525 Bài viết

• 7,768 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tumeo Xem bài viết
    Mình thấy mẫu cầu thang này vừa rối mắt vừa "sến", không hợp với mặt bậc gỗ tí nào. Gỗ và inox là 2 vật liệu có thể kết hợp với nhau, nhưng phải biết cách kết hợp sao cho hài hòa thì mới đẹp và sang trọng. Nhìn mấy cây trụ màu đỏ đầy ốc vít này cứ thấy gai gai mắt.

Tặng các mẹ vài mẫu cầu thang đơn giản, hiện đại kết hợp inox - gỗ. Mình thì thích Inox mờ hơn inox bóng.

Đời rất dở nhưng vẫn phải niềm nở....!
    • 452 Bài viết

• 320 Được cảm ơn

Sao topic nào cũng thấy mẹ Nấm LC thế nhỉ? tớ đi xem cầu thang rồi mẹ Nấm ạ, cầu thang tay vịn gỗ con tiện bằng thanh inox chạy song song với tay vịn khoảng 1tr/md ở trên Cát Linh, còn cầu thang inox tay vịn nhựa hay cũng inox gì đó- hàng nhập khẩu thì đắt hơn khoản 1.2tr/md trở lên. Chủ yếu cầu thang inox đắt ở phần trụ cầu thang ấy (tớ thấy trụ có nhiều kiểu khác nhau lắm, có cả loại bằng meca kết hợp với inox nữa). Nhà tớ chung kết vẫn chọn cầu thang tay vịn gỗ con tiện sắt sơn tĩnh điện trắng nhìn cho sáng sủa, bậc cầu thang conwood. Cảm giác của tớ là cầu thang inox nhìn hơi bị công nghiệp quá, ko khoái. Vẫn ước ao cầu thang gỗ toàn bộ cơ hic hic!!!
    • 1,605 Bài viết

• 587 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bigshoe39 Xem bài viết
    Sao topic nào cũng thấy mẹ Nấm LC thế nhỉ? tớ đi xem cầu thang rồi mẹ Nấm ạ, cầu thang tay vịn gỗ con tiện bằng thanh inox chạy song song với tay vịn khoảng 1tr/md ở trên Cát Linh, còn cầu thang inox tay vịn nhựa hay cũng inox gì đó- hàng nhập khẩu thì đắt hơn khoản 1.2tr/md trở lên. Chủ yếu cầu thang inox đắt ở phần trụ cầu thang ấy (tớ thấy trụ có nhiều kiểu khác nhau lắm, có cả loại bằng meca kết hợp với inox nữa). Nhà tớ chung kết vẫn chọn cầu thang tay vịn gỗ con tiện sắt sơn tĩnh điện trắng nhìn cho sáng sủa, bậc cầu thang conwood. Cảm giác của tớ là cầu thang inox nhìn hơi bị công nghiệp quá, ko khoái. Vẫn ước ao cầu thang gỗ toàn bộ cơ hic hic!!!
    Hi hi, bigshoe39 ngán cái mặt nhà Nấm rùi à, :Laughing::Laughing::Laughing:
    Cầu thang gỗ toàn bộ tớ thấy cứ cổ cổ thế nào ấy, nên muốn con tiện thay bằng sắt sơn tĩnh điện hoặc Inox. Bác thợ thì lại khuyên là ko nên làm sắt vì gỉ từ bên trong ko sơn lại được

Nụ cười mùa thu tỏa nắng

• 1,732 Bài viết

• 2,366 Được cảm ơn

Hi hi, bigshoe39 ngán cái mặt nhà Nấm rùi à, :Laughing::Laughing::Laughing:
    Cầu thang gỗ toàn bộ tớ thấy cứ cổ cổ thế nào ấy, nên muốn con tiện thay bằng sắt sơn tĩnh điện hoặc Inox. Bác thợ thì lại khuyên là ko nên làm sắt vì gỉ từ bên trong ko sơn lại được
    Làm bằng sắt đặc thì gỉ làm sao được hả mẹ Nấm, không thì Inox sơn tĩnh điện vậy
    " Kiếm Trác Su "

TRÁI TIM NHÂN ÁI http://www.webtretho.com/forum/f479/
    • 388 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

Bạn ơi,nhà bạn làm cầu thang tay vịn gỗ,hoa sắt sơn tĩnh điện là bao nhiêu tiền 1md vậy ?cho mình địa chỉ tham khảo với.

• 452 Bài viết

• 320 Được cảm ơn

Cầu thang nhà tớ định lam ko phải hoa sắt mà chỉ là những ống sắt nhỏ sơn trắng chạy song song theo tay vịn (tương tự mẫu inox mấy mẹ post ở trên). Giá trên Cát Linh cửa hàng cầu thang đẹp là 700k/mk tay vịn trò- loại rẻ nhất, mình đang định đặt ở đấy.
    • 1,605 Bài viết

• 587 Được cảm ơn

Cầu thang nhà tớ định lam ko phải hoa sắt mà chỉ là những ống sắt nhỏ sơn trắng chạy song song theo tay vịn (tương tự mẫu inox mấy mẹ post ở trên). Giá trên Cát Linh cửa hàng cầu thang đẹp là 700k/mk tay vịn trò- loại rẻ nhất, mình đang định đặt ở đấy.
    Ồ, mình đặt ở Hưng Yên có 600K/m là con tiện đôi, con tiện đơn giảm được 100K nữa.
    Cầu thang nhà tớ 2 bên trống nên tay vịn chạy cả 2 bên mà, tính ra cũng khôi khối chiền ấy nhỉ. Chof Indo bigshoe a

Nụ cười mùa thu tỏa nắng

• 452 Bài viết

• 320 Được cảm ơn

Ồ, mình đặt ở Hưng Yên có 600K/m là con tiện đôi, con tiện đơn giảm được 100K nữa.
    Cầu thang nhà tớ 2 bên trống nên tay vịn chạy cả 2 bên mà, tính ra cũng khôi khối chiền ấy nhỉ. Chof Indo bigshoe a
    :Surprise::Surprise::Surprise: Rẻ thế thôi hả mẹ Nấm. Chết thật, có lẽ tớ lại phải tham khao thêm. Thế cái xưởng gỗ ở HY ấy liệu có nhận làm ít ko nhỉ. Vì nhà tớ ít lắm chỉ khoảng >20m cầu thang chút thôi. Mà nhà mẹ Nấm LC tay vịn chạy hai bên thì cầu thang ở vị trí nào vậy, ở giữa nhà à?
    Chỉnh sửa lần cuối bởi bigshoe39; 04/07/2009 vào lúc 09:33 AM.
    • 1,605 Bài viết

• 587 Được cảm ơn

:Surprise::Surprise::Surprise: Rẻ thế thôi hả mẹ Nấm. Chết thật, có lẽ tớ lại phải tham khao thêm. Thế cái xưởng gỗ ở HY ấy liệu có nhận làm ít ko nhỉ. Vì nhà tớ ít lắm chỉ khoảng >20m cầu thang chút thôi. Mà nhà mẹ Nấm LC tay vịn chạy hai bên thì cầu thang ở vị trí nào vậy, ở giữa nhà à?
    Uh, nhà mình dài mà, những 17m nên cầu thang 3,5m giữa nhà cho hoành tráng :Laughing:, cạnh cầu thang là giếng trời nên tay vịn 2 bên bigshoe ạ.
    Mình ko biết là có nhận ít ko nhưng nhà mình phải tháng rưỡi nữa mới lắp cầu thang, lúc đó mới đến đo đạc cụ thể. Nếu ko thì các mẹ ghép nhau vào làm chung có hay hơn ko. Mình đang định 1 số đồ gỗ nữa cũng đặt ở đây. Ngoài xưởng Hưng Yên rộng vài hecta, công ty này còn có 1 xưởng Bắc Ninh chuyên đồ Đồng Kỵ nữa và rất nhiều đồ nội thất. Mình chưa đi tham khảo nhiều về nội thất nhưng mình thấy giá cả sơ sơ như thế chắc cũng rẻ hơn HN kha khá.
    Mẹ nó lưu ý là mình phải chịu chi phí vận chuyển nhá (nhưng mà cộng vào vẫn còn lời chán so với đặt ở HN). Mình cũng đi tham khảo ở Đại Mỗ, Hà Đông, giá cũng ngang ngang Hưng Yên nhưng mà kiểu của nó cổ, mình ko thích. Với lại, bãi gỗ ở Đại Mỗ ko nhiều như nơi đây nên mình cho là, gỗ mà phơi suốt thế này chắc cũng co nhiều lắm rồi, hì.
    À, hôm qua mình có nhận khuôn cửa của họ, đẹp lắm, dày dặn, khuôn đôi là 25cm đấy, ko thiếu 1 ly. Nặng chết đi được. Bước đầu thì mình hài lòng với vụ khuôn cửa, khi nào lắp cửa mà chất lượng ntn mình sẽ chia sẻ tiếp. Sau đó là vụ cầu thang, nội thất...

Nụ cười mùa thu tỏa nắng

• 119 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Uh, nhà mình dài mà, những 17m nên cầu thang 3,5m giữa nhà cho hoành tráng :Laughing:, cạnh cầu thang là giếng trời nên tay vịn 2 bên bigshoe ạ.
    Mình ko biết là có nhận ít ko nhưng nhà mình phải tháng rưỡi nữa mới lắp cầu thang, lúc đó mới đến đo đạc cụ thể. Nếu ko thì các mẹ ghép nhau vào làm chung có hay hơn ko. Mình đang định 1 số đồ gỗ nữa cũng đặt ở đây. Ngoài xưởng Hưng Yên rộng vài hecta, công ty này còn có 1 xưởng Bắc Ninh chuyên đồ Đồng Kỵ nữa và rất nhiều đồ nội thất. Mình chưa đi tham khảo nhiều về nội thất nhưng mình thấy giá cả sơ sơ như thế chắc cũng rẻ hơn HN kha khá.
    Mẹ nó lưu ý là mình phải chịu chi phí vận chuyển nhá (nhưng mà cộng vào vẫn còn lời chán so với đặt ở HN). Mình cũng đi tham khảo ở Đại Mỗ, Hà Đông, giá cũng ngang ngang Hưng Yên nhưng mà kiểu của nó cổ, mình ko thích. Với lại, bãi gỗ ở Đại Mỗ ko nhiều như nơi đây nên mình cho là, gỗ mà phơi suốt thế này chắc cũng co nhiều lắm rồi, hì.
    À, hôm qua mình có nhận khuôn cửa của họ, đẹp lắm, dày dặn, khuôn đôi là 25cm đấy, ko thiếu 1 ly. Nặng chết đi được. Bước đầu thì mình hài lòng với vụ khuôn cửa, khi nào lắp cửa mà chất lượng ntn mình sẽ chia sẻ tiếp. Sau đó là vụ cầu thang, nội thất...
    Nghe bác nói thấy ham quá. Nhà mình cũng đang chuẩn bị vào hoàn thiện, không biết chỗ xưởng gỗ HY đó có làm cả bậc cầu thang và tay vịn ko? Nhà mình 4 tầng có cầu thang, chắc cũng khoảng >20m thôi. Mình đang định làm mặt bậc và tay vịn gỗ lim, còn lan can thì bằng sắt sơn. Mẹ Nấm LC có thể confirm hộ cái vụ mặt bậc ct ko?
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2