CHĂM SÓC NHÀ CỬA

Cặp lồng / cà mèn giữ nhiệt lâu

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 120K Lượt đọc
  • 375 Trả lời

16 Người đang theo dõi

• 5 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Đã sử dụng rồi và thích lắm Chóe ạ. Cắm hơn 30' là ok rồi. Cơm nóng, canh nóng ăn ngon miệng hơn hẳn. Ông ý thích lắm. Khuyết điểm nho nhỏ là cái nắp hộp chứa canh ko có gioăng nên ko chống tràn được. Chỉ cần hơi vung nhẹ tay tí là canh trào ra liền. ^^ Nếu có gioăng cho cái nắp đó giống với cái nắp đậy chính thì tốt quá.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 12 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Tình hình dạo này khá bất ổn, đi ăn cơm bụi đắt mà chẳng ngon. Mình đang dự định dùng cặp lồng cơm mang cơm đi ăn, hi vọng sẽ
    tiết kiệm được chút tiền mà đảm bảo. Mọi người tư vấn giúp mình nên dùng cặp lồng cơm loại nào vì lên mạng tìm thì nhiều loại quá, chẳng biết nên dùng cái nào.
    • 23 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Em chào các mẹ, em mới tham gia diễn đàn nên có gì mong các mẹ chỉ giáo Em đang muốn mua 2 chiếc hộp cơm có chức năng hâm nóng của hãng Komasu cho em và ax dùng đối phó với tình trạng bão giá và mất vệ sinh an toàn thực phẩm hiện nay. Xem trên mạng có người khen người chê nên em rất là phân vân các mẹ ạ, các mẹ có ai sử dụng sản phẩm này rồi cho em xin chút góp ý với, về chất lượng, giá cả, nơi mua, cách sử dụng ạ. Tiện thể em muốn hỏi là mấy ngăn đựng có bỏ trong tủ lạnh được không? vệ sinh và bảo quản như thế nào là đúng ạ. Em cám ơn các mẹ nhiều nhiều lắm ạ.
    • 20 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Komasu là san phẩm duy nhất được bộ y tế chứng nhận an toan ở VN, thế nên chắc mua loại này là ổn nhất rồi. Mình thấy trên hưong dẫn sử dụng có ghi là không để trong tủ lạnh hay sao ấy, còn vệ sinh thì đơn giản thôi, vs như với bát đũa bình thường. Đợt này đang có chương trình khuyến mại giảm giá sao á, hôm trước tuy cập web công ty Trí Hưng thấy có 369k có cả túi xách.
    • 2,003 Bài viết

• 1,838 Được cảm ơn

Tớ đang dùng hộp cơm Komatsu nhưng thực sự là không hài lòng lắm. Nó có hai ngăn và một hộp nhỏ tý để đựng thức ăn. Một ngăn đựng cơm và một ngăn đựng rau cỏ hay gì đó ngoài thức ăn mặn. Nếu bạn chỉ đựng rau không thì không sao nhưng đựng canh vào là sẽ bị trào sang cơm. Có lần tớ phải bỏ cơm vì canh trào sang cơm, đến lúc dở ra ăn thì cơm nó trương lên. Giờ tớ toàn phải bỏ canh riêng 1 hộp và đến lúc gần ăn thì đổ vào để cắm nóng. Hơi lích kích. Mình phụ nữ thì không sao, chứ đàn ông họ sẽ ngại đấy.
    [
    • 23 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi amsieutocphilips Xem bài viết
    Komasu là san phẩm duy nhất được bộ y tế chứng nhận an toan ở VN, thế nên chắc mua loại này là ổn nhất rồi. Mình thấy trên hưong dẫn sử dụng có ghi là không để trong tủ lạnh hay sao ấy, còn vệ sinh thì đơn giản thôi, vs như với bát đũa bình thường. Đợt này đang có chương trình khuyến mại giảm giá sao á, hôm trước tuy cập web công ty Trí Hưng thấy có 369k có cả túi xách.
    Cám ơn mẹ nhé, mình chưa kịp mua thì ông xã đã mua rồi, hắn mua có 375k cả túi xách, nhưng mất thêm tiền ship 40k từ hàng Chuối xuống Hoàng Quốc Việt @@, mình dùng thấy ok lắm, sạch sẽ, xinh xắn và tiện dụng. Nhưng mình đọc trên sách hướng dẫn sử dụng và đáy hộp có ghi là không nhúng rửa hộp trong nước, mình thấy hơi băn khoăn vì khi rửa vẫn bị ướt phần đáy hộp dù mình đã đậy kĩ gioăng cao su chống nước của ổ điện, không biết có ảnh hưởng gì không nữa.
    • 23 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Minh251106 Xem bài viết
    Tớ đang dùng hộp cơm Komatsu nhưng thực sự là không hài lòng lắm. Nó có hai ngăn và một hộp nhỏ tý để đựng thức ăn. Một ngăn đựng cơm và một ngăn đựng rau cỏ hay gì đó ngoài thức ăn mặn. Nếu bạn chỉ đựng rau không thì không sao nhưng đựng canh vào là sẽ bị trào sang cơm. Có lần tớ phải bỏ cơm vì canh trào sang cơm, đến lúc dở ra ăn thì cơm nó trương lên. Giờ tớ toàn phải bỏ canh riêng 1 hộp và đến lúc gần ăn thì đổ vào để cắm nóng. Hơi lích kích. Mình phụ nữ thì không sao, chứ đàn ông họ sẽ ngại đấy.
    Mẹ nó chắc để nhiều canh quá hả? Mình để 2/3 hộp thì không thấy sánh ra ngoài ( trừ khi xách túi tung tăng tung tẩy quá ) Mình thấy dùng khá ổn, tuy nhiên thời gian hâm nóng hơi lâu ~ hơn 60 phút nếu mình lấy đồ cất trong tủ lạnh từ tối hôm trước.
    • 825 Bài viết

• 1,548 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi happylife8884 Xem bài viết
    ...mình thấy hơi băn khoăn vì khi rửa vẫn bị ướt phần đáy hộp dù mình đã đậy kĩ gioăng cao su chống nước của ổ điện, không biết có ảnh hưởng gì không nữa.
    Đậy kín là rửa thoải mái, sau đó mở ra cho nó khô là OK.
    • 5 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Hôm nào đi siêu thị mình cũng phải mua lấy một hộp này mới được, thấy tiện dụng quá
    • 5,768 Bài viết

• 15,912 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi happylife8884 Xem bài viết
    Cám ơn mẹ nhé, mình chưa kịp mua thì ông xã đã mua rồi, hắn mua có 375k cả túi xách, nhưng mất thêm tiền ship 40k từ hàng Chuối xuống Hoàng Quốc Việt @@, mình dùng thấy ok lắm, sạch sẽ, xinh xắn và tiện dụng. Nhưng mình đọc trên sách hướng dẫn sử dụng và đáy hộp có ghi là không nhúng rửa hộp trong nước, mình thấy hơi băn khoăn vì khi rửa vẫn bị ướt phần đáy hộp dù mình đã đậy kĩ gioăng cao su chống nước của ổ điện, không biết có ảnh hưởng gì không nữa.
    Không ngâm, không dìm hộp trong nước thôi chứ bạn xối rửa thoải mái dưới vòi nước nhé, chỉ cần nút nắp đậy ổ cắm điện vào thôi. Cẩn thận hơn nữa thì rửa xong dùng khăn khô lau luôn phần xung quanh ổ cắm
    Em đạt giải tuần 1 rồi Cảm ơn cả nhà Chương trình bình chọn gian hàng ưa chuộng tại Mua Gì? Ở Đâu? http://zaodich.com/forum/f2494/komas...nuong-1130274/

• 23 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Cám ơn mẹ nhé, mình đã sử dụng và thấy hài lòng thật đấy
    • 528 Bài viết

• 159 Được cảm ơn

đọc nhiều thì mình thấy có 2 lựa chọn: 1 là hộp cơm hâm nóng tự động komasu, 2 là cặp lồng giữ nhiệt loại tốt của Nhật. Như vậy nên dùng cái nào nhỉ, vì tính ra cặp lồng giá mắc hơn hộp Komasu
    • 12 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Túm lại là ngoài hộp cơm cắm điện ra không còn cái nào giá dưới 500k mà dùng ổn hả các mẹ?
    • 673 Bài viết

• 150 Được cảm ơn

ôi, mắc. Nhưng kệ tính lâu dái thì lại kinh tế mà
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em thấy trên thị trường rất nhiều hãng Hộp cơm đun nóng tự động . e muốn mua một cái ,mà em ko biết nên chọn loại nào cho an toàn. có ACE nào dùng Hộp cơm đun nóng tự động KOMASU ko?chia sẻ một ít kinh nghiệm nhé.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 50 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Mình dùng cặp lồng giữ nhiệt của Tiger 3 năm nay rồi và thấy rất hài lòng. Buổi trưa mang ra ăn cơm, canh vẫn nóng. Nhưng không tại sao đợt này nó lại không giữ nóng được nữa, đến trưa mọi thứ đều bị nguội hết. Mình không hiểu lý do tại sao, có bạn nào bị giống mình và có khắc phục được không thì chia sẻ giúp mình với nhé.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi thanhha3075; 05/03/2013 vào lúc 12:13 PM.