CHĂM SÓC NHÀ CỬA

Cặp lồng / cà mèn giữ nhiệt lâu

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 121K Lượt đọc
  • 375 Trả lời

• 1,049 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Em ở SG.
    Chả là cái chỗ em làm ăn uống rất khó khăn. Ăn sang thì dễ lắm vì chỉ cần bước xuống tầng dưới là có nguyên 1 khu ăn uống rồi, nhưng mà lương em hổng có chi trả nổi cho 30K-40K/bữa ăn trưa. mấy quán cơm bụi xung quanh nó dirty quá. Mà em lại muốn ăn uống đầy đủ sạch sẽ tí. Thế nên giải pháp là...Em muốn mua 1 bộ đồ bới cơm đi ăn trưa có thể giữ nóng dc cả cơm & canh.
    Ở Siêu thị em chỉ thấy có bộ đồ nhựa à, mang thử đi 1 lần đến trưa cơm nó nguội ngắt, chả nuốt dc.
    Có mẹ nào có kinh nghiệm việc này ko chỉ em với. Có bộ đồ có thể ủ nóng ko và mua ở đâu? Nếu ai đang có mà ko xài thì bán lại cho em cũng dc ạ. :3:
    Giúp em với.
    Yêu lắm những thiên thần nhỏ của mẹ:LoveStruc:

1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Tư vấn ứng dụng gọi điện miễn phí trên smartphone

Họ hàng bên chồng em định cư ở nước ngoài cũng nhiều nên nhà em thường xài mấy ứng dụng nhắn tin...

• Tự làm lọ hương thơm cho phòng ngủ

Nếu bạn muốn phòng ngủ của mình hay bất cứ không gian nào trong nhà có được mùi thơm nhẹ nhàng,...

• Sơ cứu cho bé khi bị côn trùng đốt

Các vết cắn, đốt của côn trùng mang lại cảm giác khó chịu cho bé như ngứa, bỏng rát hoặc đau; gây...

• Khai Long (Cà Mau) -Một truyền thuyết ngày xưa

Khai Long - cái tên như gợi lên một truyền thuyết ngày xưa... Lâu lắm rồi, khi những di dân miền Trung - vùng kinh thành Thuận Hóa vào đây khai phá, ngụ cư để thoát khỏi sự ràng buộc của quan, quân phong kiến. Rong ruổi ngày đêm trên thuyền, trải qua bao sóng to, gió dữ, đoàn thuyền di dân neo lại...

• Tím mua Cặp lồng ( cà mèn) loại giữ nhiệt

Các Anh Chị cho em hỏi là có Anh Chị nào ở Sài Gòn biết nơi nào(Địa chỉ cụ thể) bán cặp lồng (cà mèn) loại giữ nhiệt tốt không ạ? nhất là loại của Nhật hoặc của USA thì càng tốt. E có ghé qua Lock&Lock xem nhưng mà thấy made in CHINA nên không mua (bị dị ứng vs CHINA) còn tìm trên mạng thì chỉ thấy...

• Căn hộ 40m2 thanh lịch với đồ đạc tối giản

Nếu căn hộ này có bán trả góp, chắc tôi cũng ráng cày bừa chăm chỉ để mua bằng được :D. Tông...

• 461 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Phòng mình, mấy chị em rủ nhau chung tiền mua 1 lò vi sóng để hâm nóng cơm canh cho bữa trưa. Vừa sạch sẽ, vừa ngon, vừa tiện và vừa kinh tế (xét lâu dài).

1 lò vi sóng loại đơn giản nhất khoảng 1tr chia cho 4 người = 250K/người dùng... cả đời
    Yêu các con của mẹ :LoveStruc: :LoveStruc: :LoveStruc:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 709 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

Bạn ở SG thì tớ k rõ, ở HN tớ mua một 1 bộ (gọi là cặp lồng hay cà mèn??) ở trong siêu thị Citimart trong Vincom, khoảng 200k, cũng ổn, 5 tiếng sau bỏ đồ ăn ra còn khá ấm. Loại này ghi là của Mỹ, tên hãng là Mega, ngoài bằng nhựa có 1 lớp nhôm ở trong, trong co 3 hộp nhựa (có thể dùng trong lò vi sóng) để đựng cơm canh thức ăn, rất tiện.

Tớ thấy còn có loại của Nhật nhưng đắt gần 1tr cơ
    • C.Y
    • 12 năm
    • 1,003 Bài viết

• 178 Được cảm ơn

Ở SG thì em vào siêu thị điện máy Nguyễn Kim trên đường Trần Hưng Đạo mà mua. Hồi đầu tháng 9 chị mua loại có 3 ngăn (cơm, thức ăn, canh) hiệu Zojirushi của Nhật giá khoảng 500 ngàn. Thức ăn để từ sáng đến 3 giờ chiều vẫn nóng hổi.
    C.Y (xi wai)
    • 4,934 Bài viết

• 306 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi C.Y
    Ở SG thì em vào siêu thị điện máy Nguyễn Kim trên đường Trần Hưng Đạo mà mua. Hồi đầu tháng 9 chị mua loại có 3 ngăn (cơm, thức ăn, canh) hiệu Zojirushi của Nhật giá khoảng 500 ngàn. Thức ăn để từ sáng đến 3 giờ chiều vẫn nóng hổi.
    Ôi loại này nghe hay quá, giữ nóng được lâu mà lại có cả ngăn để canh nữa, mình ở HN ko biết có bán ở đâu, có mẹ nào biết ko
    • 1,049 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Cảm ơn chị CY nhiều nhiều!
    chiều nay em vừa ghé qua Nguyễn Kim, tậu 1 bộ 499K, hơi bị đẹp.
    Yêu lắm những thiên thần nhỏ của mẹ:LoveStruc:

• 4,934 Bài viết

• 306 Được cảm ơn

Sáng nay mình vừa lượn intimex (ở HN) tháy có nhiều loại cặp lòng lắm. có 1 số loại ủ đấy, giá cả mình thấy cũng phải chăng, ~ 150 - 200K thôi :3:
    • 60 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Các mẹ ở sgòn ơi!
    Mình đi làm mà ăn cơm bụi ngoài thấy ớn và cảm giác không an toàn cho lắm, nên mình muốn mua cái càmèn có thế giữ nóng tứ 7-8 tiếng để sáng dậy nấu cơm mang theo đi làm , mà mình kg biết chổ nào bán cả và cũng khg biết hiệu nào là sữ dụng được.
    Vậy các mẹ thông thái ở sài gòn ơi biết chổ nào bán đồ này , cho em biết thông tin với ( cả về giá cả và hiệu của nó nữa nha)
    Cảm ơn tất cả các mẹ trước
    Mẹ iêu iêu Con iêu của Mẹ nhất trên đời.
    Con là tất cả của Ba Mẹ iêu
    • 720 Bài viết

• 268 Được cảm ơn

Mình tìm mãi ko ra topic này. Nếu Mod thấy thì gửi cho mình cái link nhé. Ko thì mẹ nào biết giúp mình với. Mình cần mua bình giữ nhiệt thức ăn cho con khi đi chơi bên ngoài. Hôm trước vào FIVIMART thấy toàn loại của TQ mình sợ ko tốt. Có 1 loại của Thái đắt nhất là gần 160000, nhưng khi nhấc lên 2 phần của vỏ hộp ngoài lại cách xa nhau ra chứ ko dính chặt vào nhau. Mình lo sẽ giữ nhiệt ko tốt. Thấy các mẹ bảo nên mua của Nhật giữ nhiệt được lâu, mà ko biết tìm ở siêu thị nào. Mẹ nào đã mua cho mình địa chỉ được ko? Mình ở HN. Cảm ơn nhiều.
    Dục tốc bất đạt!!!
    • 5,519 Bài viết

• 2,620 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi contraithuongyeucuame Xem bài viết
    Mình tìm mãi ko ra topic này. Nếu Mod thấy thì gửi cho mình cái link nhé. Ko thì mẹ nào biết giúp mình với. Mình cần mua bình giữ nhiệt thức ăn cho con khi đi chơi bên ngoài. Hôm trước vào FIVIMART thấy toàn loại của TQ mình sợ ko tốt. Có 1 loại của Thái đắt nhất là gần 160000, nhưng khi nhấc lên 2 phần của vỏ hộp ngoài lại cách xa nhau ra chứ ko dính chặt vào nhau. Mình lo sẽ giữ nhiệt ko tốt. Thấy các mẹ bảo nên mua của Nhật giữ nhiệt được lâu, mà ko biết tìm ở siêu thị nào. Mẹ nào đã mua cho mình địa chỉ được ko? Mình ở HN. Cảm ơn nhiều.
    Mình thấy có loại của Tiger của Nhật, nhà tớ đang dùng loại phích nhỏ dùng cũng thích lắm, giữ nhiệt cực tốt. Nhưng tớ kô mua ở VN. Thấy ở mấy siêu thị điện máy đồ gia dụng đều có hết mà. Mỗi tội xiền cũng đắt quá :Sick: :Sick: :Sick: :Sick: Còn cái loại của TQ dùng chán lắm. Nhà tớ mua một cái về định đựng cơm mang đi làm buổi trưa mà đến trưa mở ra cơm nguội ngắt :mad: :mad: :mad: Đang thích cái hộp đựng cơm 3 ngăn của Nhật lắm nhưng chưa có xiền mua :Sigh: :Sigh: :Sigh:
    Sống tử tế phải biết xấu hổ.
    Sống sao cho người ta nể, chứ đừng để người ta khinh
    • 2,283 Bài viết

• 361 Được cảm ơn

Tớ ko nhớ số bao nhiêu Tràng Thi, đại khái là ở phố đó có bán bình Tiger đấy. Tớ cũng dùng Tiger loại 1 lít, trông hơi bị hầm hố hihi và giữ nhiệt thì rất tốt, khỏi phải bàn cãi vêềchất lượng
    Mẹ: 68,6kg:Sad:- 67,5- 64
    Bông: 17,8kg- 18,5 kg- 19,5kg
    Tít: 7m 8,2kg- 8m: 8,5kg/ 73cm- 9m: 8,8kg- 10m: 9,5kg- 11m: 10kg- 1y: 10,5kg- 14m: 11kg, 19m: 11,9kg, 20m: 12,2kg
    • 720 Bài viết

• 268 Được cảm ơn

Tình hình là tớ đã lượn mấy cái siêu thị điện máy như các mẹ nói. Và chỉ tìm được 1 loại của Nhật nhưng SX tại Thái. Nhãn hiệu Con voi hehe. Nhãn tiếng Nhật là Zojirushi. Loại 1lit là 395,000. Loại 3 ngăn là 462,000. Nhưng vẫn chưa phải loại các mẹ bảo nên tớ chưa mua. Mẹ nào biết ở đâu có bảo tớ cái, đỡ phải lượn nữa.
    Dục tốc bất đạt!!!
    • 5,519 Bài viết

• 2,620 Được cảm ơn

Tình hình là tớ đã lượn mấy cái siêu thị điện máy như các mẹ nói. Và chỉ tìm được 1 loại của Nhật nhưng SX tại Thái. Nhãn hiệu Con voi hehe. Nhãn tiếng Nhật là Zojirushi. Loại 1lit là 395,000. Loại 3 ngăn là 462,000. Nhưng vẫn chưa phải loại các mẹ bảo nên tớ chưa mua. Mẹ nào biết ở đâu có bảo tớ cái, đỡ phải lượn nữa.
    Loại này tớ thấy có người nói dùng cũng tốt đó :Thinking:
    • 720 Bài viết

• 268 Được cảm ơn

Uh. Nhưng tớ lại cứ muốn đi tìm cái của Nhật xịn giống của 2 mẹ cơ (đua đòi lắm). Ko biết ở citimart có ko nhỉ?
    Dục tốc bất đạt!!!
    • 5,519 Bài viết

• 2,620 Được cảm ơn

Uh. Nhưng tớ lại cứ muốn đi tìm cái của Nhật xịn giống của 2 mẹ cơ (đua đòi lắm). Ko biết ở citimart có ko nhỉ?
    Thế thì lên Vincom đi, hôm nọ tớ thấy có ở Vincom :rolleyes: :rolleyes: :rolleyes:
    Cái phích 1l đấy chỉ hơn 200K thôi
    • 720 Bài viết

• 268 Được cảm ơn

Vậy hả bạn? Ở siêu thị trong Vincom đúng ko bạn? OK, OK. Để tớ lượn qua. Tks. bạn nhìu nhìu.
    Dục tốc bất đạt!!!
    • 5,519 Bài viết

• 2,620 Được cảm ơn

Vậy hả bạn? Ở siêu thị trong Vincom đúng ko bạn? OK, OK. Để tớ lượn qua. Tks. bạn nhìu nhìu.
    ở trên caring ý bạn à, kô phải trong siêu thị :Battin ey: :Battin ey: :Battin ey:
    • 720 Bài viết

• 268 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi zhaowei1601 Xem bài viết
    ở trên caring ý bạn à, kô phải trong siêu thị :Battin ey: :Battin ey: :Battin ey:
    Ở tầng mấy hả bạn? Ko biết có loại 3 ngăn ko nhỉ?
    Dục tốc bất đạt!!!
    • 346 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Đã có mẹ nào mua được và dùng thử chưa ? chia sẻ kinh nghiệm cho em với
    Yêu Mickey nhất:Kiss:

• 89 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Mấy bữa nữa ax tớ không đi làm gần chỗ tớ ở nên 2 thằng sẽ ko đi ăn cùng nhau được. Hôm trước vào box thấy các mẹ trao đổi về cặp lồng của hãng Con voi, tớ thích quá liền mè nheo ax đưa đến Nguyễn Kim ở Tràng Thi mua luôn một chiếc.Hàng Nhật SX tại Thái Lan các mẹ ạ. Chẳng biết giữ ấm được lâu ko. Thấy cậu bán hàng bảo được 8 tiếng. Vậy cũng tốt quá nhưng mà bé tí, mẹ nào mà có tâm hồn ăn uống mạnh tí là ko chịu nổi:Laughing: