CHĂM SÓC NHÀ CỬA

Cấp cứu: Quên mã số két sắt

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 5K Lượt đọc
  • 10 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 371 Bài viết

• 218 Được cảm ơn

Em có cái két sắt cơ Hamin bị mất mã số. Làm sao mở được bây giờ??? Bác nào có kinh nghiệm chia sẻ với em với. Tậng hoa cám ơn bác nè :Rose::Rose::Rose::Rose:

• 192 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

Có 2 kinh nghiệm:
    1, Gọi cho nơi bán két, họ sẽ giúp mở.
    2, Cần một số dụng cụ: máy cắt kim loại, máy khoan loại tốt và một ít tiền (nếu tiền trong két không đủ để thuê thợ và mua két mới)

• 391 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Tp.HCM thì ko biết
    1. HN gặp ông Lâm khóa ở đền Bà Kiệu
    2. Khoét đáy bằng máy cắt, mở trừ trong ra, hàn lại đáy, sơn bả, tốt như cũ :Laughing::Laughing::Laughing:

• 92 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Bạn cứ gọi cho chỗ đã bán két sắt cho bạn , họ có cách nở đó .
    Với lại mình thấy , mở bằng số nếu sai 3 hay 4 lần sẽ bị khoá không cho mở nữa thì bạn tháo pin của khoá ra và lắp lại và lại mò các số mà bạn có thể nhớ được .

• 371 Bài viết

• 218 Được cảm ơn

Em đã gọi cho hàng bán két. Họ giải quyết thế này. Khoan 1 lỗ ở ổ khóa để phá khóa. Sau đó sẽ thay cho bộ mã khóa khác. Hết 800k. Thật ra cái này em mua ở Big C, hàng thanh lý hôm qua. Họ làm mất pass, giá thị trường là 2,5 tr nhưng họ thanh lý có 600k. Em ham rẻ mang về. Vậy là em phải bỏ ra hết 1,4 tr, vẫn rẻ hơn nhiều so với giá bán. Ko biết thay cái mã khóa khác 800k có đắt hơn ko? Em chưa tham khảo ở hàng nào cả

• 294 Bài viết

• 301 Được cảm ơn

hu hu
    em thì mất khóa két sắt con con 35kg của Hòa phát, cứ nghĩ đơn giản, dùng cưa sắt cưa rời 2 cái bản lề ra- mất cả 2 ngày trời, rồi lại tìm được khóa
    nhưng giờ thì chả biết ở đâu hàn lại cái két, vì thấy các bố ở đây biết chỗ "phục chế" được chứ em đinh vứt nó đi mấy lần nhưng ngại khuân .
    Giúp em với, phí quá.

• 697 Bài viết

• 293 Được cảm ơn

Buồn cười quá :Laughing:

• 62 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

mình cũng đang chết dở vụ này đây, cơ quan có cái két sắt mua từ lẩu từ lâu rồi (1991), mình vào làm được giao nhiệm vụ thủ quỹ. Vì bầu bí mà đầu óc cứ đơ đơ, tự nhiên quên mất mật khẩu, thế có chết không cơ chứ. Giờ không biết làm sao mở được đây, gọi thợ thì sợ sếp mắng (giờ vẫn giấu). Mình nhớ đc số đầu và số cuối, còn hai số giữa không tài nào nhớ nổi. Mẹ nào có cao kiến gì không thì mách mình với, huhu
    Sống vui, sống khỏe, sống có ích

• 22 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi kidocachu Xem bài viết
    mình cũng đang chết dở vụ này đây, cơ quan có cái két sắt mua từ lẩu từ lâu rồi (1991), mình vào làm được giao nhiệm vụ thủ quỹ. Vì bầu bí mà đầu óc cứ đơ đơ, tự nhiên quên mất mật khẩu, thế có chết không cơ chứ. Giờ không biết làm sao mở được đây, gọi thợ thì sợ sếp mắng (giờ vẫn giấu). Mình nhớ đc số đầu và số cuối, còn hai số giữa không tài nào nhớ nổi. Mẹ nào có cao kiến gì không thì mách mình với, huhu
    bạn xem hàng bán két nào to to họ có thợ mở được đấy, cách đây 6-7 năm mình cũng quên mã két thế là gọi thợ vào mở hết 300k đấy, két của mình cũng dạng cổ, chắc bây giờ mất nhiều tiền hơn.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 62 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

Hôm trước mình gọi thợ rồi, mất 150k
    Sống vui, sống khỏe, sống có ích

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2