CHĂM SÓC NHÀ CỬA

Cách xử lý khi lỡ mua phải quần Jean bị ra màu

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 15.6K Lượt đọc
  • 2 Trả lời

Chia sẻ công thức nấu ăn, mẹo vặt trong nhà, cùng nhiều thông tin thường thức khác, giúp cuộc sống bạn thêm nhẹ nhàng.

• 1,993 Bài viết

• 691 Được cảm ơn

Em bị mua phải 1 cái quần Jean bị ra màu. Với lại lúc thử thì vừa in nhưng càng mặc thì càng giãn ra. Em đang không biết làm sao với nó. Mặc 1 lần duy nhất rồi bỏ xó. Nhờ các bác ai có cao kiến chỉ cho em cách xử lý sao để có thể sử dụng cái quần Jean này với. Hic hic, em tham rẻ, mua trong siêu thị hẳn hoi mà có 120k thôi.
    Tks cả nhà!
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Tìm căn hộ view tốt hoàn thiện vào 2015

Mình đang ngắm nghía vài căn hộ chung cư có view tốt ở lân cận quận Thủ Đức hoặc Bình Dương để năm...

• Cách xử lý khi rún con bị lồi.

Lúc con mình được một tháng tuổi, mình thấy rún của con mình bắt đầu hơi lồi lên. Mình thấy lo lo nên để ý hàng ngày. Càng ngày rún con càng lồi lên. Lúc đầu thì như hột nhãn nhỏ, sau đó thì càng ngày càng to ra lần. Trong thời gian này thì có bà nội của bé đến thăm và ở lại nhà mình chơi. Mình có...

• Cách bố trí nội thất cực gọn cho phòng ngủ 10m2

Sử dụng nội thất đa năng, hạn chế đồ đạc và dùng màu sơn sáng... là những ý tưởng hay để bố trí...

• Cách xử lý khi gặp ma

Hi các mẹ, Đọc topic "Gặp ma" làm em sởn cả da gà mà vẫn cứ ghiền, ngày nào cũng vào hóng chuyện. Nhưng em chợt nghĩ lỡ 1 ngày nào đó em gặp ma thì không biết phải xử lý thế nào cho phải. Tránh bị ma nhập sau này tưng tưng nữa thì khổ. Mẹ nào có kinh nghiệm hay biết từ người thân thì chỉ dạy em...

• 11 mẹo hay trong nhà mà bạn chưa biết

Thay đổi vị trí, kết hợp các vật dụng trong nhà lại với nhau, và cuộc sống của bạn bỗng trở nên dễ...

• 156 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Bị ra màu thì bạn có thể ngâm nước phèn chua hoặc nước dừa tươi, màu sẽ bị chết lại vào đỡ ra. Còn bị dãn thì do chất vải, mình cũng ko biết xử lý thế nào!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 253 Bài viết

• 149 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Tún Châu Anh Xem bài viết
    Em bị mua phải 1 cái quần Jean bị ra màu. Với lại lúc thử thì vừa in nhưng càng mặc thì càng giãn ra. Em đang không biết làm sao với nó. Mặc 1 lần duy nhất rồi bỏ xó. Nhờ các bác ai có cao kiến chỉ cho em cách xử lý sao để có thể sử dụng cái quần Jean này với. Hic hic, em tham rẻ, mua trong siêu thị hẳn hoi mà có 120k thôi.
    Tks cả nhà!
    Bạn có thể ngâm nước dấm khi mới mua về, sẽ đỡ ra màu đấy
    NẤM YÊU CỦA MẸ: NB 3kg - 50cm; 1m 4.7kg - 54cm; 2m1w 6.4kg - 60cm
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)