CHĂM SÓC NHÀ CỬA

Cách tẩy quần màu bị dính màu khác khi giặt ?

Đến trả lời mới nhất
  • 14 Lượt chia sẻ
  • 99.2K Lượt đọc
  • 19 Trả lời

2 Người đang theo dõi

• 436 Bài viết

• 52 Được cảm ơn

Số là em mới may 2 quần jean kaki, 1 quần màu nâu, 1 quần màu kem, giặt thì giặt riêng nhưng phơi tự nhiên em lại phơi chung với nhau, mà quần nâu thị lại bị ra màu, nên giờ bị lem tùm lum lên cái quần kem kia. hichic. Mẹ nào biết cách tẩy hết những vết màu đó chỉ em với nha, cảm ơn các mẹ nhìu nhìu.
    Ba là xúc xích bò, mẹ là xúc xích heo, con là xúc xích gà, 3 xúc xích thơm ngon, lá là lá la la, nấu với mì ăn liền

1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 193 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

Hihi mẹ nó thử mua thuốc tẩy Javen thử xem thế nào. Trong trường hợp không được thì có 2 phương pháp. 1 là mẹ nó nhuộn cái mầu kem thành mầu tối. 2 là bỏ mầu kem vào góc tủ thôi ạ. Hihihi:Laughing: Chúc mẹ nó thành công nha
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 3,098 Bài viết

• 287 Được cảm ơn

Một số loại thì giặt lại sẽ hết lem,1 số loại thì giặt vài lần sẽ mờ dần,và cũng có những cái giặt hoài cũng y thế.Mình thấy siêu thị có bán loại nước tẩy quần áo màu,bạn thử xem.

• 64 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

Mẹ Chíp nói đúng đó, dùng Javen nhưng bạn pha loãng thôi nhé, một nắp Javen pha vơi 1.5 lít nước lã rồi ngâm quần kem vào, lưu ý chỗ bi loang màu thì xuống đáy chậu. Khoảng 30 phút sau đem ra vò kỹ lại với xà phòng là sạch. Javen rẻ lắm khoảng dưới 10k/lít, có thể mua ở chợ chai 500ml hoặc siêu thị.
    • 436 Bài viết

• 52 Được cảm ơn

Có một bạn chỉ em ngâm muối rồi giặt, em cũng đang sợ nếu ngâm javel thì quần kem thành quần trắng, hichic
    Ba là xúc xích bò, mẹ là xúc xích heo, con là xúc xích gà, 3 xúc xích thơm ngon, lá là lá la la, nấu với mì ăn liền

1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 459 Bài viết

• 66 Được cảm ơn

MUA AXO về giặt thử đi bạn, lần trước mình cũng bị nhưng chỉ ra được 1 ít thôi
    • 193 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Thiên Bình Xem bài viết
    Có một bạn chỉ em ngâm muối rồi giặt, em cũng đang sợ nếu ngâm javel thì quần kem thành quần trắng, hichic
    Không đâu ạ. Quần áo mà sáng mầu thì hầu như không chuyển sang mầu trắng được đâu ạ. Nếu quần mà mầu đậm mầu thì mới sợ bị thế ạ
    • 436 Bài viết

• 52 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MEHEOQUAY&HEOMOI Xem bài viết
    MUA AXO về giặt thử đi bạn, lần trước mình cũng bị nhưng chỉ ra được 1 ít thôi
    Mẹ nó ơi, AXO là gì ạ ? Bột giặt ạ ?

• 459 Bài viết

• 66 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Thiên Bình Xem bài viết
    Mẹ nó ơi, AXO là gì ạ ? Bột giặt ạ ?
    Axo là thuốc tẩy dùng cho quần áo màu tv có quảng cáo đó bạn, bán trong các siêu thị
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 3 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Chị thử dùng nước chà nhà vệ sinh Vim xem sao. Số là cái áo đồng phục đi làm màu vàng nhạt của em chỉ mới mặc được 2 lần thì bị dính màu đỏ từ áo khác. Hixxx, em đang rầu thúi ruột ko biết làm sao tẩy được thì tình cờ đọc một chỉ dẫn của một chị trên web, cho một ít Vim lên chỗ dính màu rồi vò. Hehe, hiệu quả lắm. Màu đỏ phai gần hết, chỉ còn vết đỏ đỏ rất nhạt, ko đáng kể, nhìn kỹ lắm lắm mới thấy. Vui quá nên sáng nay trước khi bắt tay vào làm việc em quyết định lên đây chia sẻ cho các mẹ, các chị biết bí quyết này nah. hehehe:Laughing::Laughing::Laughing::Laughing:
    Chỉnh sửa lần cuối bởi mumffylove; 30/03/2011 vào lúc 08:56 AM.
    Enjoy life in every second of it!:Angel::Angel::Angel:
    • 16 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi haivan2710 Xem bài viết
    Không đâu ạ. Quần áo mà sáng mầu thì hầu như không chuyển sang mầu trắng được đâu ạ. Nếu quần mà mầu đậm mầu thì mới sợ bị thế ạ
    quần mình nàu da cam. mình giặt riêng rồi nhưng phơi chung nên bị lem ra quần màu cam. giặt không hết í làm thế nào m.ng ơi. javen có an toàn cho màu cam của mình không?
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Hixhix, em có cái quần kaki màu càe sữa thích lắm, mà bị dính màu xanh của quần jean. Chắc là dùng javen hay axo thì co làm bay mấy vết dính đó ko hà mấy chị?
    Em gái đang rất buồn rầu...
    • 124 Bài viết

• 795 Được cảm ơn

ôi, em có cái quần jean xanh cũng bị dính quả màu đỏ, đang đau đầu ko biết tẩy kiểu gì, dùng javen thì bay cả màu xanh của jean luôn, đúng cái quần em thích nữa chứ, cái tẩy quần áo màu AXO ko ăn thua đâu mấy mẹ ạ,
    • 13 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

chết em rồi, cái áo Tết của em màu đỏ mà cũng do phơi cạnh qần jeans nên loang lổ luôn, huhuh, làm sao đây
    • 2 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Cái đầm của em mới mua mặc mới 1 lần ngâm nước lâu qá em qên đem phơi nó bị dính màu từ trắng thành xanh đen, mọi người chỉ dùm e cách tẩy vs hoặc có tiệm nào tẩy hoặc nhuộm màu lại ở sg chỉ em vs
    • 411 Bài viết

• 279 Được cảm ơn

vừa đọc cái này sau khi cái váy vừa mua của miềng bị lem màu khi ngâm chung cùng cái váy đen. Sao mà đời thật không may mắn
    @}She says if I try to kiss her she'll cry
    I dry her tears all through the night @};
    • 142 Bài viết

• 239 Được cảm ơn

Bạn dùng kem tẩy đa năng Cif (ở siêu thị hoặc các cửa hàng tạp hóa bán rất nhiều) thoa 1 lớp mỏng lên vết màu bị lem, để 1 lúc khoảng 5 phút rồi dùng 2 tay vò thật mạnh chỗ bị lem đó rồi xả bằng nc lạnh, cứ chà nhiều lần đến khi vết màu bị lem ra mờ dần đi. Nhớ là dùng găng tay khi vò nhé, vì kem tẩy đa năng Cif có chất tẩy nên hại da tay

P/S: Mình vừa chuột bạch bằng cách này rồi, cái áo trắng của mình bị dây màu đen từ quần của chồng mình đã được tẩy sạch ko dấu vết. he he ^^
    当你孤单你会想起谁
    你想不想找个人来陪
    你的快乐伤悲
    只有我能体会
    让我再陪你走一回

• 89 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi gà kòi Xem bài viết
    Bạn dùng kem tẩy đa năng Cif (ở siêu thị hoặc các cửa hàng tạp hóa bán rất nhiều) thoa 1 lớp mỏng lên vết màu bị lem, để 1 lúc khoảng 5 phút rồi dùng 2 tay vò thật mạnh chỗ bị lem đó rồi xả bằng nc lạnh, cứ chà nhiều lần đến khi vết màu bị lem ra mờ dần đi. Nhớ là dùng găng tay khi vò nhé, vì kem tẩy đa năng Cif có chất tẩy nên hại da tay P/S: Mình vừa chuột bạch bằng cách này rồi, cái áo trắng của mình bị dây màu đen từ quần của chồng mình đã được tẩy sạch ko dấu vết. he he ^^
    Pp này hay tuyệt! Sạch bong k còn 1 vết! Cảm ơn bạn nnhiều lăm lun! Thế mà mình k bít, javen vs mấy loại tẩy khác k xi nhê j cả!
    • 838 Bài viết

• 1,247 Được cảm ơn

Bạn dùng kem tẩy đa năng Cif (ở siêu thị hoặc các cửa hàng tạp hóa bán rất nhiều) thoa 1 lớp mỏng lên vết màu bị lem, để 1 lúc khoảng 5 phút rồi dùng 2 tay vò thật mạnh chỗ bị lem đó rồi xả bằng nc lạnh, cứ chà nhiều lần đến khi vết màu bị lem ra mờ dần đi. Nhớ là dùng găng tay khi vò nhé, vì kem tẩy đa năng Cif có chất tẩy nên hại da tay

P/S: Mình vừa chuột bạch bằng cách này rồi, cái áo trắng của mình bị dây màu đen từ quần của chồng mình đã được tẩy sạch ko dấu vết. he he ^^
    Ồ may quá, nhà mình có Cif, để mình thử xem sao.
    Bộ đồ bộ màu vàng của mình bị dây màu từ quần jean, đồ bộ thì bỏ cũng k tiếc nhưng của nhỏ em mua cho hồi tết nên phải cố cứu chữa nó xem sao.
    thx bạn nhé ^^
    • 797 Bài viết

• 675 Được cảm ơn

Mình thử theo cách này, làm đi làm lại 3 lần liền mà ko hề giảm được chút nào
    Buồn thật đấy