• 3 Lượt chia sẻ
  • 26.6K Lượt đọc
  • 47 Trả lời

3 Người đang theo dõi

• Trang 1/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 5
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các chị, các bác có biết cách nào diệt được thằn lằn thì cứu em với! Em chán quá, nhà em chẳng có gián, chuột mà toàn thằn lằn, chúng nó ị đầy trên tủ, chạn chén, cứ thấy tởm quá thì lôi ra quét dọn, rồi 2-3 ngày sau lại đâu vào đấy :Crying::Crying:. Em hỏi mọi người mà không ai biết cách, Làm ơn giúp em với!!!

• 10 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Thằn lằn hay thạch sùng là loài có ích, chuyên bắt ruồi muỗi sâu bọ. Bạn diệt nó thì ruồi muỗi lại đầy ra thôi.

• 1,668 Bài viết

• 1,630 Được cảm ơn

nhà em cũng để thằn lằn bắt muỗi, nhưng mỗi khi thằn lằn mò xuống thấp để bắt muỗi là con ki nhà em đớp, em cản nó mãi :Laughing:

• 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

cũng biết vậy, nhưng mà nó i. đầy nhà em chịu không nổi, ngày nào cũng ị đầy ra chạn chén, mới rửa phơi khô thì phải ngồi canh, để lâu tí là nó lại mò vào ị. Giúp em với!!

• 1,668 Bài viết

• 1,630 Được cảm ơn

hehe, vậy chị thử nuôi 1 con chó hoặc mèo đi, hay là xịt thuốc muỗi vô cái chỗ thằn lằn hay trú ngụ đó, làm vài lần cho nó sợ. Con chó nhà em già rồi, kô còn nhanh nhậy nữa, chứ hồi nó còn trẻ thằn lằn ko dám bò xuống thấp, ít hẳn. Hoặc chị làm 1 tấm mai-ka (kô biết viết đúng kô) che trên chạn chén.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• JAL
    • 11 năm
    • 3,099 Bài viết

• 2,920 Được cảm ơn

Nhà mình cũng có thằn lằn, mình ghét nó kinh khủng. Ăn muỗi hay không chả biết, nhưng thấy nó là đã ghét rồi. Vì vậy thà bị muỗi cắn chứ không muốn có nó trong nhà.

Mình đang nghĩ đến chuyện dán keo bẫy chuột lên tường... Mà chưa làm. Dùng băng keo trải miếng keo bẫy chuột lên tường, cho nó chết...:Laughing:. Mà lại sợ sát sinh... Thiện tai, thiện tai

• 1,503 Bài viết

• 2,106 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi emdiepgiami Xem bài viết
    Các chị, các bác có biết cách nào diệt được thằn lằn thì cứu em với! Em chán quá, nhà em chẳng có gián, chuột mà toàn thằn lằn, chúng nó ị đầy trên tủ, chạn chén, cứ thấy tởm quá thì lôi ra quét dọn, rồi 2-3 ngày sau lại đâu vào đấy :Crying::Crying:. Em hỏi mọi người mà không ai biết cách, Làm ơn giúp em với!!!
    nhà mình y chang, mình ghét & sợ thằn lằn lắm. mình hỏi thì mọi người chỉ cách là lấy thun, làm bì bắn, nó rớt xuống bất tỉnh, mình nhặt vứt ra xa nhà, tí xíu nó tự động tỉnh lại bò đi chỗ khác thôi (như vậy ko sợ sát sinh).
    P.S: ghi chú, làm bì bắn bằng dây thun là dùng giấy cuộn lại 1 đoạn nhỏ nhỏ, cứng, dùng dây thun dùng cột đồ bắn. mọi người bảo đảm có kết quả. mình chưa thử vì mấy hôm nay sửa nhà, mấy ẻm trốn đâu mất biệt :Laughing:

• 242 Bài viết

• 121 Được cảm ơn

Ôi, phòng ngủ mình cũng có 1 con thằn lằn béo ụ,tối nào cũng ăn no kềnh 1 bụng phù du rồi ị nhiều .

• 450 Bài viết

• 153 Được cảm ơn

Các bạn đừng chủ quan là thằn lằn chỉ bắt muỗi ruồi nhé, nếu thức ăn mình để trong bếp sơ ý không đậy cẩn thận vẫn bị thằn lằn hỏi thăm đấy, và cũng không loại trừ nguy cơ lây nhiễm bệnh từ thức ăn do thằn lằn mó vào. xét về mặt lợi hại thì thằn lằn hoàn toàn có lợi, bắt ruồi muỗi rất tốt... muốn đuổi thằn lằn đi thì chỉ có cách đuổi hết ruồi muỗi đi thì thằn lằn không có thức ăn khắc tự bỏ đi tìm nươi khác trú ngụ thôi, hè hè. chẳng có gì đuổi được nó đi cả, ban ngày nó trốn hết, tối mới ra mà lúc đó các bạn đang ở nhà nghỉ ngơi rồi, xịt thuốc làm sao được...
    hồi bé mình hay bắt thằn lằn rồi vặt đuôi của nó chơi, cái đuôi bị đứt rồi mà vẫn nghoe ngẩy hay lắm, hẹ hẹ
    Chỉnh sửa lần cuối bởi maiht; 26/08/2009 vào lúc 01:09 PM.
    đàn Bà chỉ nhớ người đàn ông đã làm cho mình cười
    Còn đàn Ông thì chỉ nhớ người đàn Bà đã làm cho họ khóc.

• 294 Bài viết

• 365 Được cảm ơn

Mình cũng ghét nó nữa, ị đầy phòng.:Sad:

• Trang 1/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 5