• 8 Lượt chia sẻ
  • 32.1K Lượt đọc
  • 47 Trả lời

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các chị, các bác có biết cách nào diệt được thằn lằn thì cứu em với! Em chán quá, nhà em chẳng có gián, chuột mà toàn thằn lằn, chúng nó ị đầy trên tủ, chạn chén, cứ thấy tởm quá thì lôi ra quét dọn, rồi 2-3 ngày sau lại đâu vào đấy :Crying::Crying:. Em hỏi mọi người mà không ai biết cách, Làm ơn giúp em với!!!
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 10 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Thằn lằn hay thạch sùng là loài có ích, chuyên bắt ruồi muỗi sâu bọ. Bạn diệt nó thì ruồi muỗi lại đầy ra thôi.
    • 1,669 Bài viết

• 1,636 Được cảm ơn

nhà em cũng để thằn lằn bắt muỗi, nhưng mỗi khi thằn lằn mò xuống thấp để bắt muỗi là con ki nhà em đớp, em cản nó mãi :Laughing:
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

cũng biết vậy, nhưng mà nó i. đầy nhà em chịu không nổi, ngày nào cũng ị đầy ra chạn chén, mới rửa phơi khô thì phải ngồi canh, để lâu tí là nó lại mò vào ị. Giúp em với!!
    • 1,669 Bài viết

• 1,636 Được cảm ơn

hehe, vậy chị thử nuôi 1 con chó hoặc mèo đi, hay là xịt thuốc muỗi vô cái chỗ thằn lằn hay trú ngụ đó, làm vài lần cho nó sợ. Con chó nhà em già rồi, kô còn nhanh nhậy nữa, chứ hồi nó còn trẻ thằn lằn ko dám bò xuống thấp, ít hẳn. Hoặc chị làm 1 tấm mai-ka (kô biết viết đúng kô) che trên chạn chén.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • JAL
    • 11 năm
    • 3,183 Bài viết

• 3,414 Được cảm ơn

Nhà mình cũng có thằn lằn, mình ghét nó kinh khủng. Ăn muỗi hay không chả biết, nhưng thấy nó là đã ghét rồi. Vì vậy thà bị muỗi cắn chứ không muốn có nó trong nhà.

Mình đang nghĩ đến chuyện dán keo bẫy chuột lên tường... Mà chưa làm. Dùng băng keo trải miếng keo bẫy chuột lên tường, cho nó chết...:Laughing:. Mà lại sợ sát sinh... Thiện tai, thiện tai
    • 1,504 Bài viết

• 2,110 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi emdiepgiami Xem bài viết
    Các chị, các bác có biết cách nào diệt được thằn lằn thì cứu em với! Em chán quá, nhà em chẳng có gián, chuột mà toàn thằn lằn, chúng nó ị đầy trên tủ, chạn chén, cứ thấy tởm quá thì lôi ra quét dọn, rồi 2-3 ngày sau lại đâu vào đấy :Crying::Crying:. Em hỏi mọi người mà không ai biết cách, Làm ơn giúp em với!!!
    nhà mình y chang, mình ghét & sợ thằn lằn lắm. mình hỏi thì mọi người chỉ cách là lấy thun, làm bì bắn, nó rớt xuống bất tỉnh, mình nhặt vứt ra xa nhà, tí xíu nó tự động tỉnh lại bò đi chỗ khác thôi (như vậy ko sợ sát sinh).
    P.S: ghi chú, làm bì bắn bằng dây thun là dùng giấy cuộn lại 1 đoạn nhỏ nhỏ, cứng, dùng dây thun dùng cột đồ bắn. mọi người bảo đảm có kết quả. mình chưa thử vì mấy hôm nay sửa nhà, mấy ẻm trốn đâu mất biệt :Laughing:
    • 242 Bài viết

• 129 Được cảm ơn

Ôi, phòng ngủ mình cũng có 1 con thằn lằn béo ụ,tối nào cũng ăn no kềnh 1 bụng phù du rồi ị nhiều .
    • 450 Bài viết

• 155 Được cảm ơn

Các bạn đừng chủ quan là thằn lằn chỉ bắt muỗi ruồi nhé, nếu thức ăn mình để trong bếp sơ ý không đậy cẩn thận vẫn bị thằn lằn hỏi thăm đấy, và cũng không loại trừ nguy cơ lây nhiễm bệnh từ thức ăn do thằn lằn mó vào. xét về mặt lợi hại thì thằn lằn hoàn toàn có lợi, bắt ruồi muỗi rất tốt... muốn đuổi thằn lằn đi thì chỉ có cách đuổi hết ruồi muỗi đi thì thằn lằn không có thức ăn khắc tự bỏ đi tìm nươi khác trú ngụ thôi, hè hè. chẳng có gì đuổi được nó đi cả, ban ngày nó trốn hết, tối mới ra mà lúc đó các bạn đang ở nhà nghỉ ngơi rồi, xịt thuốc làm sao được...
    hồi bé mình hay bắt thằn lằn rồi vặt đuôi của nó chơi, cái đuôi bị đứt rồi mà vẫn nghoe ngẩy hay lắm, hẹ hẹ
    Chỉnh sửa lần cuối bởi maiht; 26/08/2009 vào lúc 01:09 PM.
    đàn Bà chỉ nhớ người đàn ông đã làm cho mình cười
    Còn đàn Ông thì chỉ nhớ người đàn Bà đã làm cho họ khóc.
    • 294 Bài viết

• 366 Được cảm ơn

Mình cũng ghét nó nữa, ị đầy phòng.:Sad:
    • 22 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

tui cũng ghét nó ... đang ngủ ngon Nghe nó tặc lưỡi giật mình tỉnh giấc luôn - mãi mới ngủ lại được ..
    Tui dùng đủ kế để tiêu diệt nó rồi mà ko được ...
    • JAL
    • 11 năm
    • 3,183 Bài viết

• 3,414 Được cảm ơn

Trong tất cả các con, thằn lằn là con mình ghét nhất trên đời... Ngày xưa còn bé, hay bị bệnh lắm, viêm amidan. Mà bệnh là phải nghỉ học, nằm bẹp trên giường, nhức đầu lắm, sốt yếu, không gượng nổi dậy mà uống nước nữa cơ.
    Nằm dán chặt người trên giường, vô tình nhìn thấy 2 con thằn lằn làm... chuyện đó. Kinh ghê. Ói tùm lum ra giường.
    Một lần, khi lớn hơn bị 1 con thằn lằn sẩy chân rơi trúng người, khi biết đó là con thằn lằn mình đã lăn quay ra ngất xỉu... tỉnh dậy đi tắm rửa kì cọ mất 1 tiếng trong nhà tắm.

Bây giờ mà lỡ có con thằn lằn nào xảy chân rơi xuống đất thì mình hét váng lên để ox đến "xử lý".
    Vì vậy ai có bí quyết gì đuổi hết chúng ra khỏi nhà thì tuyệt vời biết bao
    • JAL
    • 11 năm
    • 3,183 Bài viết

• 3,414 Được cảm ơn

cái cty ở trên cũng hay đấy. Nhưng mà sợ giá cả đắt so với hiệu quả đạt được.
    Ai biết giá bao nhiêu vậy nhỉ? Nhà mình sao cũng có nhiều nhên nữa. Trong chung cư nhà mình, nhện quá trời. 1 tuần không quét trần nhà là mạng chăng đầy.

Thấy cái cty này toàn làm cho các cơ sở lớn. Nhà riêng tép riu, làm không bõ công
    Chỉnh sửa lần cuối bởi JAL; 28/08/2009 vào lúc 01:25 PM.
    • 1,504 Bài viết

• 2,110 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi JAL Xem bài viết
    Trong tất cả các con, thằn lằn là con mình ghét nhất trên đời... Một lần, khi lớn hơn bị 1 con thằn lằn sẩy chân rơi trúng người, khi biết đó là con thằn lằn mình đã lăn quay ra ngất xỉu... tỉnh dậy đi tắm rửa kì cọ mất 1 tiếng trong nhà tắm.

Vì vậy ai có bí quyết gì đuổi hết chúng ra khỏi nhà thì tuyệt vời biết bao
    em gần giống chị JAL. em vốn sợ thằn lằn vì nó mềm mềm, nhớt nhớt, ghê ghê sao đó.
    em kể chuyện thằn lằn này cho cả nhà nghe. năm 15-16 tuổi gì đó, vô BV 175 thăm ba đứa bạn thân. nó nhờ đi mua nước sôi giùm. cái phích không có nắp, đựng đầy nước sôi. em đi 1 mình vừa đi vừa sợ ma (vì cái BV 175 trên đường Nguyễn Kiệm nó vắng vẻ lắm, nhiều cây cối nữa, mà đêm thì đèn hành lang khoảng có khoảng không). thì từ trên trời rơi xuống 1 con thằn lằn mềm nhũn, lạnh toát ngay cổ. ông bà cha mẹ thánh thần thiêng địa ơi, em hét lên 1 tiếng to nhất trong đời, quăng cái phích nước sôi trên tay xuống đất, nước sôi bắn tung tóe, cái phích thì nổ cái bùm, em cắm đầu cắm cổ chạy, vừa chạy vừa khóc. em vừa phỏng nước sôi, vừa sợ, vừa mắc cỡ...
    từ đó trở đi, trên đời em căm thù nhất con thằn lằn :mad:
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Để em liên lạc với công ty đó, em cũng thù cái con thằn lằn này lắm rồi, nó làm như nhà em là cái toilet cho nó vậy. Cám ơn các chị nhiều nhiều.
    • 184 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Nhà em một lần dùng bẫy dính chuột.....chuột chẳng thấy đâu, một đàn con này nằm trên bẫy. Mà sao nhìn cái giống ấy là thấy...buồn nôn, kinh tởm :mad: Chẳng sợ một con gì trên đời ngoài con này. Có ai biết cách nào đuổi nó đi khỏi nhà thì tốt. Diệt nó mà xác một lũ nằm đấy thì ai khiêng?!!! Eo, nghĩ đến lại thấy kinh.

Trích dẫn Nguyên văn bởi JAL Xem bài viết
    Nhà mình cũng có thằn lằn, mình ghét nó kinh khủng. Ăn muỗi hay không chả biết, nhưng thấy nó là đã ghét rồi. Vì vậy thà bị muỗi cắn chứ không muốn có nó trong nhà.

Mình đang nghĩ đến chuyện dán keo bẫy chuột lên tường... Mà chưa làm. Dùng băng keo trải miếng keo bẫy chuột lên tường, cho nó chết...:Laughing:. Mà lại sợ sát sinh... Thiện tai, thiện tai
    • 200 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

Cho đến bây giờ chưa có ai có cách diệt "thằng ấy". Mình kéo top này lên xem có ai có cách diệt chúng không nhé. Các bố, mẹ ơi ! ai có cách gì diệt "thằng ấy"làm ơn chỉ giáo giúp. Xin cám ơn nhiều lần.
    • 825 Bài viết

• 1,556 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mehaibi Xem bài viết
    Cho đến bây giờ chưa có ai có cách diệt "thằng ấy". Mình kéo top này lên xem có ai có cách diệt chúng không nhé. Các bố, mẹ ơi ! ai có cách gì diệt "thằng ấy"làm ơn chỉ giáo giúp. Xin cám ơn nhiều lần.
    Bạn diệt hết ruồi, muỗi, dán, nhện, kiến,.v.v... thì dần dần thằn lằn (thạch sùng) sẽ tự động bỏ đi hoặc chết đói.
    Nếu ở Hà Nội, bạn lên cửa hàng số 6 Tôn Đản (trước là ở số 8) mua thuốc diệt muỗi về phun, thuốc rất tốt, không mùi, tác dụng trong 5-6 tháng. Nếu nhà sạch thì tác dụng lên đến cả năm.
    Thuốc ở đó diệt hết cả ruồi, muỗi, gián, kiến,.v.v...
    Chỉnh sửa lần cuối bởi tete1; 12/07/2010 vào lúc 04:36 PM.
    • 1,178 Bài viết

• 695 Được cảm ơn

em kéo lên... con thằn lằn mập trong phòng ngủ nhà em đã cho ra đời 2 chú thằn lằn con xinh xắn... tối nhìn các e í vui đùa trên trần nhà mà e mất ngủ ạ
    • 6 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Ko ai có cách diệt hết ah? :Sad:, nhà e thì mẹ e sạch lắm,lau chùi thường xuyên, nhưng cái lũ thằn lằn đó đâu đâu cĩng ỉa, thật là ghê lên được, từ bếp đến phòng ngủ, con nào con đó béo ngậy :Worried:. Mà chẳng biết diệt làm sao cả =.=
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3