• 0 Lượt chia sẻ
  • 93.9K Lượt đọc
  • 367 Trả lời

• 709 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

Có ai biết chỗ nào chuyên phun thuốc diệt muỗi tại nhà đảm bảo uy tín chất lượng, ở HN nhé, thì mách giúp tôi với
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Cách bố trí nội thất cực gọn cho phòng ngủ 10m2

Sử dụng nội thất đa năng, hạn chế đồ đạc và dùng màu sơn sáng... là những ý tưởng hay để bố trí...

• [Thông báo] GLTT: LỚN KHÔN KHỎE MẠNH MỖI NGÀY, CON YÊU NHÉ!

Các thành viên thân mến, Trẻ em không chỉ lớn lên theo độ tuổi, mà còn theo từng cột mốc phát...

• Ngộ độc vì dùng thuốc diệt muỗi

Tin từ Bệnh viện Bạch Mai cho biết, mỗi tuần phòng khám tiếp nhận khoảng 5-7 bệnh nhân bị ngộ độc thuốc diệt côn trùng trong nhà, với những triệu chứng như: dị ứng, đau đầu, chóng mặt, xoang, suy hô hấp... gây tổn thương gan, phổi. Thời tiết nóng, mưa nhiều, độ ẩm cao là điều kiện lý tưởng cho...

• Cách phòng muỗi đốt cho con !

Bé nhà mình mặc dù được chăm sóc rất cản thận nhưng muỗi nó vẫn tranh thủ đốt được vào những lúc như chơi đùa, ngồi xe ăn. Bé bị muỗi đốt ngứa thế là cứ cho tay xuống gãi. Nhìn chân con thấy thương quá. Chỉ sợ con gái sau này mặc váy thì khổ. Có ai có cách phòng chống muỗi đốt thì mình xin thỉnh...

• 7 lợi ích từ vỏ trứng các bà nội trợ không thể bỏ qua!

Bạn thường làm gì với vỏ trứng? Chớ vội vứt đi nhé vì bạn không biết rằng chiếc vỏ nhỏ bé này có...

• 38 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Ban có thể đang ký phun thuoc diet trung tai: Tổ hoa nghiem Vien Sot ret - ký sinh trung - con trung , ĐT: 8546831/ 0904158081 ( chị Phúc). Hoac Tổ hoa diet, khoa dich tễ Vien vệ sinh dich tễ trung uong. ĐT: 9712720 (chị Hoa).
    Thuoc có tac dung tuong đoi dai từ 3-6 thang đoi voi muoi và 12 thang đoi voi gian. Phun vao thang 4 và thang 10 dương lich hang nam là tot nhat.
    Giá là 2000đ/m2(tinh theo dien ytích mat san cong them 2m chieu cao trở xuong).
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 186 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Nhà mình cũng đã gọi điện cho một địa chỉ ở Viện VSDT nhưng hình như thuốc chỉ có tác dụng trong vòng 4 tháng trong nhà không hề có một con kiến,muỗi nào. Năm nay, mình có gọi để phun lại thì hình như thuốc cũng bị nhờn hay sao mà mình thấy vẫn còn muỗi hay là do chất lượng của thuốc phun giảm.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 52 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Nhà tớ toàn tự phun thôi, phun bằng thuốc của Bayer nhé, cực tốt luôn, diệt được muỗi, gián, kiến....Không độc hại một tí nào mà 6 tháng mới phải phun lại cơ, giá cả rất hợp lý ( vì tự phun mà ).Nếu mẹ nào chăm chỉ tớ sẽ hướng dẫn cho.
    • 37 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Me habinh75 oi, hướng dẫn em với. Nhà em rất xa trung tâm, lại là nhà cấp 4 nữa nên chắc chẳng chỗ nào họ đến phun cho đâu, phải tự làm thôi. Mẹ hướng dẫn luôn đi để chủ nhật này em tiến hành luôn trước khi đi công tác nhé. Cảm ơn mẹ rất nhiều.
    • 63 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Cả đây nữa, bố cháu cũng muốn được chỉ giúp mua thuốc diệt muỗi của Bayer ở đâu?Sợ mua nhầm thuốc chuột lém....
    Bố con đi ra công trường rồi!!
    • 52 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Địa chỉ mua thuốc hơi xa đấy tớ cho Đt của TTphan phối SP Bayer: 8390449. Các mẹ hỏi giá cả vì tớ cũng không nhớ lắm đâu còn cách dùng thì trên bao bì họ ghi cụ thể lắm
    • 17 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Nhà bà ngoại tớ toàn nhờ anh Đàm 0903221836 - là giám đốc công ty TNHH về hoá chất, chuyên có người tới nhà phun thuốc diệt muỗi, côn trùng bằng máy, thuốc không mùi, không màu, không có tác dụng độc hại với người đặc biệt là các em bé vì nó được chế từ thảo dược, 4-6 tháng mới phải phun lại, giá tính theo diện tích nhà. Trung bình 200K/lần.
    • bes
    • 8 năm
    • 92 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Nhà mình bị nhiều cái con bé bé bay vào bóng đèn điện, ghét ghê. Chúng nó chết rơi xuống đất thì kiến kéo ra liên hoan...làm màn chống côn trùng thì nóng và bí. Mình có nghe thấy nói có loại phun thuốc diệt muỗi và côn trùng theo kiểu sinh học gì đấy, phun thuốc lên tường trong phòng có hiệu quả trong vài tháng. Mình băn khoăn không biết cái đó có độc hại không? Có ảnh hưởng gì cho em bé không và có hiệu quả thực sự không.
    Các bố(mẹ) nào đã từng sử dụng hoặc có thông tin gì giúp mình với.
    Cảm ơn rất rất nhiều.
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Nhà E chủ nhật vừa sử dụng xong, hiệu quả là đến ngày hôm nay bé không bị đốt phát nào! các con kiến, bọ chó, gián... đều đi đâu hết, còn hậu quả thì chưa thấy, E có hỏi nhà sản xuất trong thành phố HCM thì họ bảo chỉ cần thuốc khô là không sao.
    • bes
    • 8 năm
    • 92 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Thế mẹ Huyền Tâm ở HN hay TP HCM thế, các mẹ ở HN giúp tớ với !!!!
    • 7,085 Bài viết

• 1,738 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, theo e biết thị có loại thuốc của Đức. Loại nạy pha với nước, sau đó xịt lên tường, để khô ráo, sẽ chống được côn trùng các loại trong vài tháng. Hoặc mình mang mùng (màn) đem ngâm vào đó rùi phơi lên cho khô (lưu ý là ko được phơi nắng và không được xả lại với nước), sau khi khô, mình mắc màn lên sử dụng bình thường, con muỗi hay con gì bò lên, sẽ die liền.
    Thuốc này khi khô thì ko độc hại với người, còn khi ướt thì rất nguy hiểm. Cho nên khi sử dụng, các mẹ nên cẩn thận, tốt nhất là nên thao tác khi ko có bọn trẻ ở nhà.
    Em nhớ gơi thuốc có tên là BASF, cũa công hoa liên bang Đức, giá siêu thị Coopmart ở SG là 8.000 hay 10.000.
    • 1,551 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Em cũng muốn thử dùng thuốc này vì nhà bây h nhiều kiến quá, hở đồ ăn nào ra là thấy kiến bu rồi. Ở HN thì bác nào dùng rồi chỉ em với ah.
    Bi zonzon
    • 209 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

Nếu bạn ở Hà Nội thì ra viện vệ sinh dịch tễ hoặc các cửa hàng gần viện mà mua ( Trên phố Lò Đúc - Yersin). Nhà mình đã dùng một lần rồi nhưng thuốc cũng chỉ có hiệu quả trong khoảng 2 - 3 tháng thôi. Nhưng điều mà mình không muốn dùng lại thuốc đó nữa là sau khi phun xong mình cũng đã để khô và 1 ngày sau mới cho bé nhà mình vào phòng vậy mà con vẫn bị dị ứng sung hết cả mặt, nên từ đó mình không dùng thuốc đó nưa. Cũng có thể do mình sử dụng không đúng cách hoặc do em bé nhà mình quá nhạy cảm. Bạn thử tham khảo thêm thông tin khác xem nhé.
    • 625 Bài viết

• 52 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi habinh75
    Địa chỉ mua thuốc hơi xa đấy tớ cho Đt của TTphan phối SP Bayer: 8390449. Các mẹ hỏi giá cả vì tớ cũng không nhớ lắm đâu còn cách dùng thì trên bao bì họ ghi cụ thể lắm
    Tớ vừa gọi đến trung tam phan phối này rồi. Địa chỉ ở tận Hà Đông cơ. Mà không đưa đến nhà đâu.

Giá thì khá rẻ: 40.000đ/20g pha được 5lít xịt được 100 mét tường, chống cả gián, kiến, đại loại là các loài bò sát

Tớ gặp một chị nhấc điện thoại rất nhiệt tình nên nhờ chị ấy đưa qua cơ quan tớ ở gần nhà chị ấy sáng thứ 2 này. Tớ đành mua hẳn 60g cho chị ấy đỡ mất công đi. Mẹ nào cần thì nhắn PM tớ để lại cho nhé.
    • 660 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

@habinh75 và BLCS : cho mình hỏi SP bayer có chi nhánh ở Đà Nẵng không? Mình ở ĐN, mà nhà mình cũng là nhà cấp 4, bí lắm cơ, bên cạnh nhà lại có 1 nhà xây xong để không, không ở nên cây cỏ mọc um tùm vì vậy kiến muỗi và thêm mấy con gì nữa bò và nhảy lổm nhổm cắn bé mình quá trời à, mình đã mua bình xịt diệt gián, muỗi côn trùng loại 15-20k thấy không ăn thua gì cả.
    • 52 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Nhà tôi dùng solfac của Bayer. hoà theo công thức hưóng dẫn rồi tự xịt, bao năm nay chẳng thấy có vấn đề j mà gián , muỗi, kiến.... chết sạch. Bà con nào có nhu cầu tôi chỉ chỗ cho. Chỉ xin tí % làm từ thiện
    [I]" Con yêu ai nhất?" " con yêu cả bố và mẹ" " Không, nhất là chỉ là bố hoặc mẹ thôi" " Thế thì...con không thể trả lời câu hỏi này của mẹ được!"

• bes
    • 8 năm
    • 92 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

ok, nhu cầu đây rồi, bạn Habinh chỉ giúp mình với. Nếu có thể sms cho mình địa chỉ mua nhé. Cảm ơn nhiều nhiều. Mình tên Anh - 0912171101.
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi KakaTit
    Nhà tôi dùng solfac của Bayer. hoà theo công thức hưóng dẫn rồi tự xịt, bao năm nay chẳng thấy có vấn đề j mà gián , muỗi, kiến.... chết sạch. Bà con nào có nhu cầu tôi chỉ chỗ cho. Chỉ xin tí % làm từ thiện
    Cho mình địa chỉ cùng hướng dãn vói nhé. DT: 098.361.0639
    Cảm ơn rát nhièu.
    • 7,085 Bài viết

• 1,738 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi KakaTit
    Minh cung mươn thu, me chau cho minh biết cu the ten thước de minh do hoi trong SG nay xem o dau ban thu ay? Nha minh cu ho ra la con trung day, co hom, ca may tram con gian bau day cai giương nem, vi chung de trung o trong cai nem ay, fai dung thước manh thi moi cong hiêu