CHĂM SÓC NHÀ CỬA

Cách chữa quần áo màu bị dính màu khác khi giặt!

Đến trả lời mới nhất
  • 3 Lượt chia sẻ
  • 10.1K Lượt đọc
  • 1 Trả lời

2 Người đang theo dõi

• 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Tình hình là sắm được một ít đồ tết,trong đó có vài cái áo thun lạnh đủ các màu nhưng khi giặt em sơ ý để 2 cái áo màu đỏ với vàng bị lem màu đen vào.Nghe mẹ em nói là 2 cái áo đấy bây giờ là dĩ vãng rồi..Em muốn nhờ các mẹ hay ai rành về quần áo chỉ em cách chữa với vì 2 cái áo mới tinh chưa mặc được lần nào hết.Cảm ơn mọi người trước nhé! Huhu
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 11 mẫu giường tầng "độc" dành cho hai bé nhà bạn

Ngày mình còn nhỏ, mình cũng ao ước được ngủ giường tầng. Lớn rồi nhìn giường tầng vẫn thích và...

• Cách tái sử dụng bã cà phê vô cùng hữu ích

Nhà mình hay uống cà phê, mua sẵn ở nhà để pha fin (ông xã uống nguyên chất, mình thì pha với sữa)....

• Trang điểm rạng rỡ cho dạ hội

Dưỡng da là một điều quan trọng, nhưng khi bạn đến một buổi tiệc mà đặc biệt là dạ tiệc thì bạn...

• Cách tẩy quần màu bị dính màu khác khi giặt ?

Số là em mới may 2 quần jean kaki, 1 quần màu nâu, 1 quần màu kem, giặt thì giặt riêng nhưng phơi tự nhiên em lại phơi chung với nhau, mà quần nâu thị lại bị ra màu, nên giờ bị lem tùm lum lên cái quần kem kia. hichic. Mẹ nào biết cách tẩy hết những vết màu đó chỉ em với nha, cảm ơn các mẹ nhìu...

• Quần áo winny bị phai màu

Hôm cưới em mới được nàng bạn thân tặng cho bộ ngủ winny màu đỏ sexy, nhưng mỗi lần giặt đều phai màu khủng khiếp, mà nhãn mác vẫn có tem winny đính kèm, hôm rồi em mặc chip đỏ và xỏ quần màu trắng đi chơi, trời mưa yên xe ướt bị thấm rồi cái quần đỏ nó phai luôn ra quần thành hình luôn, ngại quá...

• 101 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

bạn có thể dùng thuốc tẩy màu viso cũng tốt lắm mình thường dùng loại này