CHĂM SÓC NHÀ CỬA

Cách chữa quần áo màu bị dính màu khác khi giặt!

Đến trả lời mới nhất
  • 5 Lượt chia sẻ
  • 12K Lượt đọc
  • 1 Trả lời

2 Người đang theo dõi

• 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Tình hình là sắm được một ít đồ tết,trong đó có vài cái áo thun lạnh đủ các màu nhưng khi giặt em sơ ý để 2 cái áo màu đỏ với vàng bị lem màu đen vào.Nghe mẹ em nói là 2 cái áo đấy bây giờ là dĩ vãng rồi..Em muốn nhờ các mẹ hay ai rành về quần áo chỉ em cách chữa với vì 2 cái áo mới tinh chưa mặc được lần nào hết.Cảm ơn mọi người trước nhé! Huhu
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Đánh bay vết bẩn trên những món đồ khó “nhằn”

1. Vến bẩn trên ghế sofa da lộn - Dùng máy hút bụi hút sạch bụi bám ở bề mặt vải, ở trong các...

• Cho mình hỏi cách giữ màu quần áo không bị phai màu

Chả là thế này, quần áo mới e toàn bị phai màu nhất là áo phông màu...bị hỏng mấy cái rồi..quần bò thì mặc đựoc 1 2 tháng bạc hết màu nhất là quần đen. Các chị các mẹ cho mình hỏi cách giữ màu quần áo mới mua được ko ạ..e tìm trên mạng thì thấy bảo dùng muối,phèn chua,dấm....loạn hết cả lên e chả...

• Giặt quần áo vải bị phai màu sao?

Tình hình là em mới mua đc cái túi. Lần đầu tiên mua đc cái túi thik đến thế. Nhưng mà mỗi tội vừa mới phát hiện ra là túi này bị phai màu. Cái quần trắng của em-cọ xát với túi nhìu giờ cứ đo đỏ. Em rất lo đến khi phải giặt túi hoặc dính mưa thì ko biết phải làm sao:-ss Các bác giúp em với. Ko...

• Sự kiện (HOT... HOT) tháng 7

Từ 12/7/2014, một sự kiện đặc biệt sẽ được “kick-off” tại các TTTM Vincom: ⚡ Màn “Zumba” tập thể...

• 2 công thức làm sạch đồ gỗ đơn giản

Nếu nhà bạn có sàn gỗ và nhiều đồ nội thất bằng gỗ khác, hẳn bạn sẽ quan tâm đến sản phẩm làm sạch...

• 101 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

bạn có thể dùng thuốc tẩy màu viso cũng tốt lắm mình thường dùng loại này