CHĂM SÓC NHÀ CỬA

Cách bảo quản và làm sạch áo da

Đến trả lời mới nhất
  • 13 Lượt chia sẻ
  • 35.9K Lượt đọc
  • 6 Trả lời

Chia sẻ công thức nấu ăn, mẹo vặt trong nhà, cùng nhiều thông tin thường thức khác, giúp cuộc sống bạn thêm nhẹ nhàng.

• 934 Bài viết

• 228 Được cảm ơn

Em có một cái áo khoác da dài. Mà tình hình ở Hà Nội nóng ẩm thế này, áo bị mốc. Em đi hỏi bạn bè xem có cửa hàng làm mới, làm sạch áo da nào tốt để đánh xi mà không có. Các bố các mẹ có cách gì bảo quản và làm sạch áo da, cách đánh xi như thế nào cho bền áo thì chỉ giúp em với.

Em xin cám ơn nhiều nhiều ạ.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 263 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

Mẹ nào có địa chỉ giặt khô, làm sạch áo da có uy tín thì cho em biết nhé.
    Cám ơn các mẹ trước nhiều nhiều.
    • 124 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Cửa hàng giặt khô Tràng An trên đường Nguyễn Du ấy bạn ạ, tớ hay giặt khô ở đấy, cũng lâu năm rồi, chủ yếu tớ giặt đồ tơ tằm, tafta, áo khoác, áo da.. Còn áo da, để bảo quản tránh ẩm mốc thì khi cất trong tủ bạn nhớ đừng cho vào bao ni long nhé, cứ thế mà treo lên, thêm vào đó bạn lấy tờ báo to, khoét 1 lỗ ở giữa rồi luồn vào mắc áo cùng áo da, phủ báo càng nhiều càng tốt, đây là cách bảo quản đồ da đơn giản mà hiêu quả lắm đấy. Tương tự với giày dép da cũng thế.
    • 934 Bài viết

• 228 Được cảm ơn

Cám ơn Hathanh7808 nhiều. Tình hình nóng ẩm ở VN làm hỏng hết cả áo, chán quá.
    • 112 Bài viết

• 93 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi neola Xem bài viết
    Mẹ nào có địa chỉ giặt khô, làm sạch áo da có uy tín thì cho em biết nhé.
    Cám ơn các mẹ trước nhiều nhiều.
    Các mẹ đi giặt cẩn thận nhé. Em có anh bạn mang cái áo da xịn hơn 3000USD ra hàng giặt xong chỉ thấy hàng giặt thông báo trả nhầm khách.... Đền cho 300k... :Talktothe
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 934 Bài viết

• 228 Được cảm ơn

Mẹ nó ơi, chỗ nào đấy ạ, mẹ nó cho biết địa chỉ để mọi người biết mà còn tránh. Dịch vụ ở Việt Nam này quá ư là củ chuối :Sad:
    • 25 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Híc, sợ thật - các mẹ cần thì phải tìm đến công ty chuyên nghiệp chứ, ra các cửa hàn không tên tuổi, thất thoát hoặc hỏng hóc ai bảo hành !