CHĂM SÓC NHÀ CỬA

Các mẹ cho kinh nghiệm: Bộ 17 hộp đựng thức ăn IKEA PRUTA

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 10.7K Lượt đọc
  • 41 Trả lời

5 Người đang theo dõi

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3
    • 13 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mẹ chuối tính mua 1 bộ hộp để đựng đồ trong bếp, muốn màu sắc đồng bộ, đựng mấy món gia vị màu sắc chút cho đẹp nên tính mua bộ này.

Các mẹ cho hỏi đã mẹ nào dùng thử chưa? Chất lượng có tốt không? Nhựa trong suốt hay nhựa mờ vậy các mẹ?
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 439 Bài viết

• 807 Được cảm ơn

Mẹ nó dùng trong tủ lạnh, tủ thường, hay lò vi sóng? Nói chung nên mua cả bộ nhìn đồng đều, đẹp hơn, hấp dẫn hơn, muốn ăn muốn nấu hơn đấy . Không chỉ gia vị mà cả thức ăn, hoa quả linh tinh. Bộ có nhiều hộp các kích thước khác nhau là tốt nhất
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Hình như có cái cửa hàng ở Xã Đàn II bán thì phải mẹ nó ạ? Halobuy hay sao ấy.
    • 203 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

bà bạn mình cũng vừa mua, đang cho làm chuột bạch thấy cũng hay hay, đủ các kích cỡ nữa chứ, giá sao lại thấy rẻ vậy ta
    • 84 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Bạn ơi nhà mình mua cái bộ này rồi, Tiện thì có tiện nhưng ko đc bền đâu. Nhà mình dùng độ mấy tháng là cái thành của hộp nó cứ bị sứt mất 1 miếng ý. Nhưng xét về giá cả và chất lượng thì vẫn khuyên bạn nên mua, tại vừa rẻ vừa nhiều hộp đủ các kích cỡ để đồ tủ lạnh thoải mái. Nhưng đừng cho vào lò vi sóng nhé, thấy nó ghi là cho vào đc nhưng với chất lượng nhựa như thế mình ko dám cho vào. Đây là ý kiến của mình thôi nhé.
    • 14 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi xuanthao812 Xem bài viết
    Bạn ơi nhà mình mua cái bộ này rồi, Tiện thì có tiện nhưng ko đc bền đâu. Nhà mình dùng độ mấy tháng là cái thành của hộp nó cứ bị sứt mất 1 miếng ý. Nhưng xét về giá cả và chất lượng thì vẫn khuyên bạn nên mua, tại vừa rẻ vừa nhiều hộp đủ các kích cỡ để đồ tủ lạnh thoải mái. Nhưng đừng cho vào lò vi sóng nhé, thấy nó ghi là cho vào đc nhưng với chất lượng nhựa như thế mình ko dám cho vào. Đây là ý kiến của mình thôi nhé.
    Đúng, về giá cả tương xứng với chất lượng thì là quá tốt, tính ra còn rẻ hơn mấy hộp nhựa nhái trung quốc mua ngoài chợ
    • 203 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

thấy mẹ xuận thảo bảo ko dùng được lò vi sóng, mình phải call luôn cho bà bạn mới thấy yên tâm, mẹ Thảo cứ dùng trong lò vi sóng nhé được đấy thấy ổn.
    • 14 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trên web của hãng có ghi chi tiết mà, có thể dùng được với lò vi sóng, chịu được nhiệt độ tới 200°F, tầm khoảng gần 100°C . Tức là hâm nóng cơm, đồ ăn nhẹ ok

Care instructions
    Microwave-safe; heat food up to 200°F.
    Freezer-safe.
    Dishwasher-safe.
    Wash and dry this product before using it for the first time.
    Leave lid ajar while heating to release steam.
    • 13 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Vậy là nên mua. Em search một vòng thấy vài bên bán nhưng bên này rẻ nhất, lại không tính phí giao hàng trong HN. Định hỏi các mẹ mua chưa nhưng thôi, thấy giá cũng tốt rồi nên vừa đặt hàng rồi, dùng thử rồi cho ý kiến để các mẹ khác muốn mua còn tham khảo

http://halobuy.vn/bo-17-hop-dung-thu...kea-pruta.html
    • 20 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Hợp lý nhỉ! chắc phải mua một bộ về dùng, hic có dưới 150K ko phải lăn tăn nhiều vì tính ra có mấy nghìn đồng tranh thủ nó đang giảm ko đến sang tuần là hết hàng
    • 13 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Đựng đồ dùng, gia vị trong bếp hợp lý lắm các mẹ ạ, nhựa trong đẹp, khá là kín. Mẹ chuối thử cho nước vào xong nghiêng 1 lúc mới hơi rò ra 1 tẹo do không có gioăng cao su. Đựng đồ gia vị chắc chắn không sợ bay mùi Các mẹ ngó thử:

• 528 Bài viết

• 317 Được cảm ơn

Em vừa đăng ký mua 4 bộ
    • 13 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mehello Xem bài viết
    Em vừa đăng ký mua 4 bộ
    Ý, mẹ nó mua tặng hay sao mà mua nhiều thế?
    • 15 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Bộ hộp này sử dụng tốt trong lò vi sóng các mẹ nhé. Mình đã thử đổ nước nóng và hâm đồ ăn thấy rất ok, nhựa không bị biến dạng, tuy nhiên hình như không được để quay lâu trong lò vi sóng thì phải. Mình chưa dám thử vì sợ hỏng hộp
    Các mẹ chú ý, hàng chuẩn hãng IKEA nắp màu xanh lá cây hơi đậm nhé, đáy hộp được dập nổi thương hiệu IKEA, ngửi hộp không có mùi lạ, màu xanh lá tươi và sáng là hàng rởm đấy ạ Giá thì em thấy ở các cửa hàng bán đồ IKEA giao động từ 150 - 170k. Thấy halobuy bán rẻ quá, hôm nào ngó qua xem chất lượng như thế nào.
    • 120 Bài viết

• 560 Được cảm ơn

Em thấy mấy hộp này nên đựng đồ khô thôi. Lỡ có đựng đồ ăn nhiều mắm muối kiểu như cá kho là nhựa sẽ bị xùi đấy ạ. Được cái nhiều hình dạng, kích thước, giá rẻ, lại là đồ IKEA nên e thấy mua cũng hợp lý.
    Khởi đầu mới
    • 120 Bài viết

• 560 Được cảm ơn

có mẹ allforhome bên *** bán set này rẻ lắm 139k.
    Khởi đầu mới
    • 2,287 Bài viết

• 2,014 Được cảm ơn

Tớ cũng vừa xem bộ này, gần nhà tớ bán 180K. Mẹ nào biết hàng IKEA khu vực Đội Cấn, Ng Chi Thanh HN có giá tốt chỉ giùm tớ nhé.
    • 13 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Tomtitly Xem bài viết
    Tớ cũng vừa xem bộ này, gần nhà tớ bán 180K. Mẹ nào biết hàng IKEA khu vực Đội Cấn, Ng Chi Thanh HN có giá tốt chỉ giùm tớ nhé.
    Bên Halobuy mẹ Chuối mua có giao hàng đó mẹ Tôm ạ. Hàng đúng màu xanh lá cây đậm, nhựa trong và đường nét mép nhựa tốt, không bị "ba via" như hàng nhựa rẻ tiền thông thường.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi chuoi_kho; 12/11/2012 vào lúc 09:46 AM.
    • 148 Bài viết

• 375 Được cảm ơn

bộ này dùng tốt mà mọi người, tớ toàn dùng mấy cái sz nhỏ nhất để chia thức ăn ăn dặm chế biến sẵn cho cu nhà tớ, mỗi bữa bỏ ra 1 hộp. Giờ lớn rồi thì cũng ít dùng, chứ hồi xưa nhỏ dùng suốt.
    Trang này giá 165k- giảm 10% chỉ còn 148 thui, freeship. Mọi người xem nha
    http://www.facebook.com/DoGiaDungIkea
    • 429 Bài viết

• 99 Được cảm ơn

Em thấy dùng bộ này cũng thích, giá mềm mà có 1 lô để dùng, chỉ mỗi tội hay bị thất lạc mất. hic hic. Nhưng dùng 1 time thì nhựa nó sẽ hok còn trong đâu ạ. Hay em cũng bon chen 1 bộ nữa nhỉ.
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3