CHĂM SÓC NHÀ CỬA

Các mẹ chỉ dùm mình cách rửa sạch các giấy dán trên nồi inox

Đến trả lời mới nhất
  • 3 Lượt chia sẻ
  • 2.68K Lượt đọc
  • 7 Trả lời

• 1,032 Bài viết

• 382 Được cảm ơn

Mình mới mua bộ nồi inox, nhưng không biết làm sao để rửa sạch các giấy dán trên nồi, vì bóc hết giấy rồi nhưng lớp keo vẫn còn dính. Mấy lần trước mình không biết gỡ, kết quả là các vết do keo để lại còn y nguyên, lem luốc xấu lắm. Các mẹ thông thái ơi, có mẹ nào biết tẩy hết giấy và keo trên nồi inox thì chỉ giúp mình với.
    Cảm ơn các bạn đã đọc tin.:Smiling:
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 335 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

cái này tớ cũng bị...ghét lắm...tớ toàn phải rửa xong lại dùng móng tay kỳ hoặc dùng cái cọ nồi cọ lại...mệt
    • 1,301 Bài viết

• 234 Được cảm ơn

Lần sau nếu mua về thì bạn dùng máy sấy tóc sấy vào miếng giấy đó 1 lát rồi lột ra .Thế là keo theo giấy luôn .
    Trẻ con bắt đầu hư khi chúng bắt đầu hiểu người lớn
    • 334 Bài viết

• 155 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ximon Xem bài viết
    Mình mới mua bộ nồi inox, nhưng không biết làm sao để rửa sạch các giấy dán trên nồi, vì bóc hết giấy rồi nhưng lớp keo vẫn còn dính. Mấy lần trước mình không biết gỡ, kết quả là các vết do keo để lại còn y nguyên, lem luốc xấu lắm. Các mẹ thông thái ơi, có mẹ nào biết tẩy hết giấy và keo trên nồi inox thì chỉ giúp mình với.
    Cảm ơn các bạn đã đọc tin.:Smiling:
    Mẹ nó ra tiệm làm tóc xin ít aceton chùi sơn móng tay rồi đem vể tẩm vô bông gòn chùi lên vết keo dán đó 1 phát là hết ngay.
    • 154 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi kimtuyen Xem bài viết
    Lần sau nếu mua về thì bạn dùng máy sấy tóc sấy vào miếng giấy đó 1 lát rồi lột ra .Thế là keo theo giấy luôn .
    mẹ nó nói chính xác rồi, cách này hết sạch mà rất tiện nhé. kể cả đũa khi mua người ta cũng dán mác, mình làm cách này rất an toàn và lại tiện nữa.
    • 1,032 Bài viết

• 382 Được cảm ơn

Cảm ơn các mẹ đã tư vấn, trong lúc chờ tin từ các mẹ trên dđ, ở nhà mẹ mình lấy xăng rửa ra rùi. :Smiling:
    • 29 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

làm sạch mọi vết bẩn trên nồi inox, trả lại vẻ bóng sáng gương của nồi Inox
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mẹ nó ơi kinh nghiệm của mình là khi bóc bất kể tem gì trong khi mình quên k dùng máy sấy tóc thì mình sẽ lấy một ít Dầu Gió xoa và lau sạch. yên tâm là mùi thì một lúc sau sẽ bay hết