CHĂM SÓC NHÀ CỬA

Các mẫu thiết kế cho nhà diện tích nhỏ (20-30m2)

Đến trả lời mới nhất
  • 2 Lượt chia sẻ
  • 53.8K Lượt đọc
  • 101 Trả lời

11 Người đang theo dõi

• 2,663 Bài viết

• 1,641 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi misaki0219 Xem bài viết
    Nhà em mới là khó đây các bác ạ. Diện tích 5.4 x 6. Bọn em muốn dồn tầng 1 vừa có bếp, bàn ăn bàn ghế uống nước, chỗ để 2 xe máy. Tầng 2, 3, 4 thì mỗi tầng 1 phòng nghủ và 1 WC. Các bác cho em ý kiến với
    Không khó đâu bạn. Bạn tham khảo pa này nhé. Mỗi tầng được 1 phòng rất rộng

Chúc vui
    Sonkts78:http://mgod.webtretho.com/forum/f254.../#post27749798
    Kinh nghiệm thiết kế để xây được ngôi nhà ưng ý: http://www.webtretho.com/forum/f3356...ung-y-1668914/

• 2,663 Bài viết

• 1,641 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mamisusu2010 Xem bài viết
    Nhà mẹ này cũng có mảnh giống hệt nhà mình, mình hóng từ đầu mà chưa thấy có bản nào phù hợp với nhà mình, hiiiii, mẹ nó có rồi thì cho mình tham khảo với nhé
    Đã gợi ý cho các bạn mốt số mẫu nhà nhỏ ở trang số 11
    Kinh nghiệm để có một thiết kế nhà ưng ý ( Tầng 2 )
    Các bạn qua bên đó tham khảo thêm nhé.
    Thân
    Chỉnh sửa lần cuối bởi sonkts78; 19/06/2011 vào lúc 04:31 PM.
    Sonkts78:http://mgod.webtretho.com/forum/f254.../#post27749798
    Kinh nghiệm thiết kế để xây được ngôi nhà ưng ý: http://www.webtretho.com/forum/f3356...ung-y-1668914/
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 52 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sonkts78 Xem bài viết
    Đã gợi ý cho các bạn mốt số mẫu nhà nhỏ ở trang số 11
    Kinh nghiệm để có một thiết kế nhà ưng ý ( Tầng 2 )
    Các bạn qua bên đó tham khảo thêm nhé.
    Thân
    Trích dẫn Nguyên văn bởi NgheGiaLinh Xem bài viết
    VC e cũng vừa mua 1 mảnh bé xinh 30m2, 3x10. E dự định xây 3 tầng, 1 tum. Có bác nào giúp em thiết kế nhà theo tiêu chí đơn giản, hiện đại, thoáng mát ko ạ? hehe em cảm ơn nhìu nhìu [/QUOTE]

Hai bạn phải có yêu cầu về công năng cụ thể (số phòng ngủ, diện tích các không gian cần rộng hẹp ntn...) thì mọi ng mới có thể giúp 2 bạn đc chứ[/QUOTE] em có mấy ý tưởng ở trang 1, nhờ mấy bác xem lại và tư vấn giúp vc em ạ. Em cảm ơn bács trước

• 52 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Em xin gửi lại: Mình cũng đang chuẩn bị xây 30m2 như mẹ nó, nhưng ko nhiều tiền nên tính xây 2 tầng, nhà có 2 mặt tiền, 3x10, nhưng "thầy"bảo phải để cửa chính về phía 10m, nghĩ mãi chăng ra bố trí thế nào. Đại loại như sau: mặt 3m hg đông,10m hg bắc, giáp tây giáp nam đều có nhà, cầu thang, bàn thờ bên tường bắc 10m bếp phía tường nam, vsinh đáy cuối nhà phía tg đông bắc và bố trí 2 p.ngủ. Bố mẹ nào có cao kién gì cho em cái phác thảo cũng dc ạ, để em lấy ý tưởng sau đó nhờ KTS thiết kế. Cảm ơn các bố các mẹ nhiều lắm

• 130 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Có ai cho mình xin cái mẫu nhà 5*12 (nhà cấp 4 không lầu nhé) mình có nhờ anh bạn của anh xã làm KTS thiêt kế, mà anh í nhất quyết nói nhà diện tích này hông thể thiết kế 2 phòng ngủ được, chỉ thiết kế 1 phòng ngủ, mình thì thích làm 2 phòng ngủ, 1 phòng cho bé nữa. Nhưng không có tiền để lên lầu vì kinh phí xây nhà của mình chỉ có 200 triệu thui àh. Hic, mình ở tỉnh nhé Long An đấy các bạn. Các mẹ , ba thông thái có ai giúp mình bản thiết kế được không ạ?

• 473 Bài viết

• 388 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi daouyen1808 Xem bài viết
    Có ai cho mình xin cái mẫu nhà 5*12 (nhà cấp 4 không lầu nhé) mình có nhờ anh bạn của anh xã làm KTS thiêt kế, mà anh í nhất quyết nói nhà diện tích này hông thể thiết kế 2 phòng ngủ được, chỉ thiết kế 1 phòng ngủ, mình thì thích làm 2 phòng ngủ, 1 phòng cho bé nữa. Nhưng không có tiền để lên lầu vì kinh phí xây nhà của mình chỉ có 200 triệu thui àh. Hic, mình ở tỉnh nhé Long An đấy các bạn. Các mẹ , ba thông thái có ai giúp mình bản thiết kế được không ạ?
    theo mình, với nhà có diện tích nhỏ, những vật dụng dùng cũng rất quan trọng.
    Bạn mình, cũ có căn nhỏ nhỏ ở chung cư, bạn ấy trang trí chiếc bàn nhỏ, rồi cho 4 miếng lót ngồi dưới sán ở phòng khách. Rồi mua những đồ gia dụng chứa nhiều tầng vưà đỡ chiếm diện tích, mà lại đựng được nhiều đồ nữa.

• 473 Bài viết

• 388 Được cảm ơn

có thể vào đây xem thử
    http://www.flickr.com/photos/64218035@N06/page2/
    mình tên Trang- 0908. tam hai nam sau chin nam
    Chat: trangmarket

• 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em chào anh sonkts!
    Em có được theo dõi những tư vấn kiến trúc của anh trên diễn đàn.em thấy rất hay và bổ ích. Anh có tư vấn thiết kế nhà 5.4x6 m cho một bạn (có mặt bằng các tầng). em muốn xin anh phối cảnh mặt tiền của phương án đó được không (hình như là của nhà chị Thùy Chi - Long Biên)? Nếu được anh gửi giúp em vao địa chỉ ks.letuanlinh@gmail.com. Em cảm ơn anh!

• 50 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Các bác cho e hỏi là e chuẩn bị đến khâu ốp và lát nhưng diện tích các phòng khá nhỏ tầm từ 20-24m2 thì nên lát gạch 40 hay 50 vậy ?

• 34 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

20-24 m2 cũng không gọi là nhỏ: kinh nghiệm lát gạch thế này:
    Phòng diện tích tầm dưới 18m2 nên dùng loại gạch kích thước: 300 x 300, diện tích nhỏ hơn 36m2 nên dùng loại: 400 x 400; 300 x 600, còn diện tích từ 36m2 trở lên nên dùng loại : 500 x 500; 600 x 600; 600 x 900.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi kien82hp; 05/07/2011 vào lúc 11:02 PM.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)