CHĂM SÓC NHÀ CỬA

Các mẫu thiết kế cho nhà diện tích nhỏ (20-30m2)

Đến trả lời mới nhất
  • 2 Lượt chia sẻ
  • 62.1K Lượt đọc
  • 103 Trả lời

• Trang 1/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 6
    • 4,711 Bài viết

• 1,316 Được cảm ơn

Chào cả nhà,

Em thấy nhà ở VN mình, nhất là ở HN rất nhiều nhà có diện tích nhỏ (giống nhà e- hihi)
    mà càng nhỏ thì lại càng cần có thiết kế hợp lý để tiết kiệm không gian sống
    Như nhà e, khi chuẩn bị xây cũng như đang xây, e cũng phải search rất nhiều mẫu nhà nhỏ, nhưng e thấy có rất ít mẫu cho nhà diện tích nhỏ,
    nên e mạn phép lập topic này để nhờ cả nhà, có mẫu nhà nhỏ thì share lên để cùng học tập
    nhất là nhà của các bố, các mẹ đang ở, thì nó thực tế hơn.

5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 229 Bài viết

• 149 Được cảm ơn

quan trọng kích thước thế nào, mình đã làm khoảng hơn chục nhà S ~ 30m2 rồi.
    Consulting architect
    • 4,711 Bài viết

• 1,316 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi aobip Xem bài viết
    quan trọng kích thước thế nào, mình đã làm khoảng hơn chục nhà S ~ 30m2 rồi.
    kích thước nhà e là 3.5m x 7.5m

• 52 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Mình cũng đang chuẩn bị xây 30m2 như mẹ nó, nhưng ko nhiều tiền nên tính xây 2 tầng, nhà có 2 mặt tiền, 3x10, nhưng "thầy"bảo phải để cửa chính về phía 10m, nghĩ mãi chăng ra bố trí thế nào. Đại loại như sau: mặt 3m hg đông,10m hg bắc, giáp tây giáp nam đều có nhà, cầu thang, bàn thờ bên tường bắc 10m bếp phía tường nam, vsinh đáy cuối nhà phía tg đông bắc và bố trí 2 p.ngủ. Bố mẹ nào có cao kién gì cho em cái phác thảo cũng dc ạ, để em lấy ý tưởng sau đó nhờ KTS thiết kế. Cảm ơn các bố các mẹ nhiều lắm
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Mamisusu2010; 08/06/2011 vào lúc 11:02 PM.
    • 260 Bài viết

• 300 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mamisusu2010 Xem bài viết
    Mình cũng đang chuẩn bị xây 30m2 như mẹ nó, nhưng ko nhiều tiền nên tính xây 2 tầng, nhà có 2 mặt tiền, 3x10, nhưng "thầy"bảo phải để cửa chính về phía 10m, nghĩ mãi chăng ra bố trí thế nào. Đại loại như sau: mặt 3m hg đông,10m hg bắc, giáp tây giáp nam đều có nhà, cầu thang, bàn thờ bên tường bắc 10m bếp phía tường nam, vsinh đáy cuối nhà phía tg đông bắc và bố trí 2 p.ngủ. Bố mẹ nào có cao kién gì cho em cái phác thảo cũng dc ạ, để em lấy ý tưởng sau đó nhờ KTS thiết kế. Cảm ơn các bố các mẹ nhiều lắm
    Nguyên tắc của nhà nhỏ là cứ dồn wc, cầu thang (có thể làm thang gỗ bậc lệch để tiết kiệm diện tích) về một góc. Sau đó cứ thế mà lên tầng. Tầng cũng không nên quá cao nhé (để tiết kiệm diện tích cầu thang).

Không biết nhu cầu của mẹ Mamisusu như thế nào chứ nếu 2 tầng thì theo Khang tầng 1 là các nhu cầu căn bản rồi, tầng trên cứ để trống hết làm phòng ngủ cho rộng rãi. Nếu cần thì làm thêm một cái gác lửng nhỏ (chỗ ngủ cho con hoặc khi có khách đến).
    Còn chuyện hướng, kích thước cửa mà bó buộc quá thì sẽ làm khó hơn cho các kts đối với các nhà nhỏ như thế này.
    khang502@gmail.com
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 52 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Cam on bac khang a, em biết là sẽ khó cho các bác kts nhung khổ. Ái nỗi ông nội cứ định hướng như vậy, ông bảo làm hướng khác là khí tụ sat gì đấy rất rất ko tốt, nên em cũng sợ lắm ạ, vậy mới nhờ các bác tư vấn giúp, em đồng ý là cầu thang và vệ sinh về đáy nhà cho gọn, cái cầu thang bác đưa lên nhìn đẹp thật nhưng em sợ nhà có bé nhỏ như thế có ổn ko ạ, nhờ bác chỉ giáo tiếp bác nhe
    • 260 Bài viết

• 300 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mamisusu2010 Xem bài viết
    Cam on bac khang a, em biết là sẽ khó cho các bác kts nhung khổ. Ái nỗi ông nội cứ định hướng như vậy, ông bảo làm hướng khác là khí tụ sat gì đấy rất rất ko tốt, nên em cũng sợ lắm ạ, vậy mới nhờ các bác tư vấn giúp, em đồng ý là cầu thang và vệ sinh về đáy nhà cho gọn, cái cầu thang bác đưa lên nhìn đẹp thật nhưng em sợ nhà có bé nhỏ như thế có ổn ko ạ, nhờ bác chỉ giáo tiếp bác nhe
    Cái này là ví dụ thôi ạ. Chứ mỗi nhà một kiểu, nếu đủ diện tích thì làm thang thường vẫn tốt nhất.
    khang502@gmail.com
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 71 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

oánh dấu bài này, sau này học hỏi
    • 754 Bài viết

• 1,029 Được cảm ơn

Bản vẽ kt 1 nhà trên đất 26,7m2( 3x 8.9m) các bạn tham khảo

tính tính tính tình tang tang tang:LoveStruc:
    cuộc đời mình như chiếc thuyền nan
    trôi cứ trôi bồng bềnh ....
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 754 Bài viết

• 1,029 Được cảm ơn

còn một số mẫu nhà gồm cả nội thất trên đất 30-40 m2 mình sẽ up tiếp
    tính tính tính tình tang tang tang:LoveStruc:
    cuộc đời mình như chiếc thuyền nan
    trôi cứ trôi bồng bềnh ....
    • 698 Bài viết

• 804 Được cảm ơn

hic, nhà em 4,5x8,3 mà chỉ đủ tiền xây 1 tầng thì có phương án nào ko ạ?? tks các bố mẹ nhiều
    • 260 Bài viết

• 300 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cuayeu Xem bài viết
    hic, nhà em 4,5x8,3 mà chỉ đủ tiền xây 1 tầng thì có phương án nào ko ạ?? tks các bố mẹ nhiều
    Chà, có dự định gì sau này không bạn, nếu tính toán trước sau này lên lầu thì khác, không xây tạm thì khác nhé. Nếu nhà như bạn thì cứ phòng ngủ phía sau, phòng sinh hoạt phía trước mà làm thôi ạ. Nếu thấy tiện thì chỉ cần làm vách ngăn (tủ, kệ...) ngăn không gian phòng ngủ và sinh hoạt như kiểu tây hoặc làm nội thất zip (kiểu này không tiện lắm cho nhà 1 phòng ngủ mà diện tích nhỏ) là được. Chúc bạn có cái nhà đẹp hen!
    khang502@gmail.com
    • 4,711 Bài viết

• 1,316 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi agu_mathip Xem bài viết
    bạn up mẫu nhà nhỏ đi?

• 4,338 Bài viết

• 3,378 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi agu_mathip Xem bài viết
    Topic vách gỗ của bác em tìm mãi ko thấy. Hiện em đang có nhu cầu làm một vách gỗ ngăn giữa phòng khách và cầu thang do em ko muốn xây giật cấp cầu thang rất bí
    Bác có thể up cho em xin một số mẫu mới nhất hiện nay ko ạ. Tiêu chí là nhẹ nhàng, hiện đại và thanh thoát một chút
    • 179 Bài viết

• 143 Được cảm ơn

VC e cũng vừa mua 1 mảnh bé xinh 30m2, 3x10. E dự định xây 3 tầng, 1 tum. Có bác nào giúp em thiết kế nhà theo tiêu chí đơn giản, hiện đại, thoáng mát ko ạ? hehe em cảm ơn nhìu nhìu :Rose::Rose::Rose:
    • 4,711 Bài viết

• 1,316 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi khangkts Xem bài viết
    Nguyên tắc của nhà nhỏ là cứ dồn wc, cầu thang (có thể làm thang gỗ bậc lệch để tiết kiệm diện tích) về một góc. Sau đó cứ thế mà lên tầng. Tầng cũng không nên quá cao nhé (để tiết kiệm diện tích cầu thang).
    .
    ôi chết
    nhà e nhỏ xíu, nhưng e lại xây cầu thang ở giữa nhà
    1 bên là toilet, 1 bên là phòng
    do e không thích phòng khép kín, sợ bí
    giờ nhà cũng xong rồi, cũng nhiều người chê cái cầu thang,
    nhưng e thấy tiện sử dụng
    hôm nào xong xuôi e post hình
    các bác ném đá

• 4,711 Bài viết

• 1,316 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi NgheGiaLinh Xem bài viết
    VC e cũng vừa mua 1 mảnh bé xinh 30m2, 3x10. E dự định xây 3 tầng, 1 tum. Có bác nào giúp em thiết kế nhà theo tiêu chí đơn giản, hiện đại, thoáng mát ko ạ? hehe em cảm ơn nhìu nhìu :Rose::Rose::Rose:
    đất nhà bạn vuông vắn thế, cũng dễ thiết kế thôi

• 54 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Các bác ơi, em đang cần mẫu nhà và thiết kế nhà diện tích 4m*9m. Chỉ xây 1 tầng thôi. Em định phía đưới là phòng khách và bếp. Tâng 1 thì 2 phòng ngũ. Bác nào có thiết kế hay phối cảnh giúp với. tks!
    • 137 Bài viết

• 235 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hongnhanh Xem bài viết
    Các bác ơi, em đang cần mẫu nhà và thiết kế nhà diện tích 4m*9m. Chỉ xây 1 tầng thôi. Em định phía đưới là phòng khách và bếp. Tâng 1 thì 2 phòng ngũ. Bác nào có thiết kế hay phối cảnh giúp với. tks!
    Mình có bản vẽ nhà nhỏ tương tự của bạn nè, chuẩn bị xây 1 trệt + 1 lửng + 1 lầu. Cho mình địa chỉ email của bạn, mình sẽ gửi bạn tham khảo (vì mình không up hình lên được, dở quá :Silly
    Người đến từ... Sài Gòn
    Email: maioanhvn@yahoo.com
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 4,711 Bài viết

• 1,316 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi M.Oanh Xem bài viết
    Mình có bản vẽ nhà nhỏ tương tự của bạn nè, chuẩn bị xây 1 trệt + 1 lửng + 1 lầu. Cho mình địa chỉ email của bạn, mình sẽ gửi bạn tham khảo (vì mình không up hình lên được, dở quá :Silly
    file pdf hình như không up được thì phải, hôm trước tớ bí quá phải mang máy ảnh ra chụp lại mới gửi được, hihi
    có ai biết cách up file pdf không vậy?

• Trang 1/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 6