CHĂM SÓC NHÀ CỬA

Các cách làm thơm phòng (tinh dầu, ...)

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 37.7K Lượt đọc
  • 94 Trả lời

10 Người đang theo dõi

• Trang 1/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 5
    • 168 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, các mẹ có biết loại tinh dầu mà mình dùng đèn để dốt không, mỗi lần mình chỉ cần nhỏ 1-2 giọt vào là thơm lừng luôn và được lâu lắm. Có mẹ nào biết chỗ bán không, chỉ em với? Em muốn mua cả tinh dầu lẫn bộ đèn để đốt luôn. Hôm ở SG em đi 1 quán cafê và thấy nó dùng loại này, hay ghê, nên muốn mua, mà đi tìm chả thấy ở đâu có. Chứ dùng xịt phòng không thơm và mùi không thật. Ai biết nhớ chỉ em với nhé. thanks các mẹ nhiều.
    Sống trong đời sống, cần có 1 tấm lòng...
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Chào hè cực đã cùng Công viên nước Vinpearl Royal City

Chào mùa hè, Vinpearl Water Park Royal City sẽ đón những thành viên yêu thích các trò chơi dưới...

• Những kệ cầu thang độc đáo

Nếu trước đây cầu thang chỉ đơn giản là phương tiện để đi lên và đi xuống, thì giờ đây với những ý...

• Sưu tầm các cách làm đẹp da mặt

Chào các mẹ, tớ xin sưu tầm một số phương pháp làm đẹp rất dễ thực hiện và hiệu quả với tiêu chí "Ko có người phụ nữ nào của WTT ko đẹp và ko biết làm đẹp":Laughing: 15 cách làm đẹp da mặt Nhờ tính sền sệt của rau quả nhiều nước sẽ giữ được lâu, làm mục các biểu bì chết trên da mặt. Rau quả...

• 15 mẹo siêu tốc vệ sinh nhà sạch

Như nhiều người phụ nữ bận rộn khác, em luôn cảm thấy ngán khi nghĩ đến chuyện dọn dẹp nhà. Lúc nào...

• Hỏi các mẹ cách làm thơm tủ quần áo

Chào các mẹ !! Xin hỏi các mẹ là có các cách nào làm thơm tủ quần áo không chỉ giúp em với, mấy hôm nay trời không có nắng quần áo không thơm gì cả :( !! em cảm ơn :)

• 305 Bài viết

• 54 Được cảm ơn

Maitrinh ơi gần công ty mình có đấy, của Bell'Air ở phố Linh Lang gần giáp với Đội Cấn. Mình đã đến xem thử rồi, thích lắm mỗi tội giá hơi chát thôi. Tinh dầu thì chỉ khoảng 500-600k một lọ thôi, chủ yếu đắt ở cái đèn ấy.
    • hnm
    • 12 năm
    • 1,293 Bài viết

• 81 Được cảm ơn

Bạn đến cửa hàng của L'Occitane đi, họ bán rất nhiều loại tinh dầu cũng như nến thơm để đốt trong phòng.
    • 30 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Các chi oi, em thay o siêu thi Co-op Mart trong SG (dương Dinh Tiên Hoang ay) ban nhiêu den dot tinh dau bang su, cam diên vao la dung dươc. Gia re lam, khoang vai chúc ngan thoi, ko biết dung co tot ko. Co diêu kiên các chi tham khao thu nhe.
    • 897 Bài viết

• 89 Được cảm ơn

Mẹ Hnm nói đúng đấy, nến thơm của L'occitaine dùng thích lắm, nếu bạn muốn mua đồ ở L'occitaine HN thì nhắn tin cho mình, mình có thẻ Vera có thể đc giảm 5% đấy.
    • 587 Bài viết

• 82 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi NGuyen A
    Mẹ Hnm nói đúng đấy, nến thơm của L'occitaine dùng thích lắm, nếu bạn muốn mua đồ ở L'occitaine HN thì nhắn tin cho mình, mình có thẻ Vera có thể đc giảm 5% đấy.
    Theo bản tin gần nhất của Vera thì Vera tạm ngưng cooperate với L'occitaine và T&T rồi Nguyên A ơi.
    Nghe các mẹ quảng cáo nến thơm của L'occitaine lâu rồi mà mình chưa dám đốt lần nào
    Mà nhà mẹ nào có tí đất thì trồng Dạ Thiên Hương đi (ko cần nhiều đất đâu). Cây này dễ trồng và ko cần chăm sóc nhiều, mùi của Dạ Thiên Hương dịu dàng và ngọt ngào lắm. Mà loài hoa này tâm lý lắm nhé, cứ đợi đến lúc mình lên giường nó mới toả hương cơ, càng về đêm càng ngọt ngào, vào những đêm thu như mấy ngày này thì tuyệt vời

Chết chết, sa đà quá, thôi thì thêm một ý để các mẹ thêm lãng mẹn mà ko tốn xiền
    Hương Giang (Hà Nội)
    • 897 Bài viết

• 89 Được cảm ơn

Cảm ơn Hương Giang đã update cho mình vụ Vera nhé.
    Còn về cái cây Dạ THiên Hương thì GIang ơi, cái cây đó chỉ thơm ở ngoài sân, vườn thôi, có thơm vào đến nhà đâu, với lại buổi tối cây xanh nhả Cacbonic thì làm sao trồng trong nhà (trong phòng) được
    • 587 Bài viết

• 82 Được cảm ơn

Cảm ơn Hương Giang đã update cho mình vụ Vera nhé.
    Còn về cái cây Dạ THiên Hương thì GIang ơi, cái cây đó chỉ thơm ở ngoài sân, vườn thôi, có thơm vào đến nhà đâu, với lại buổi tối cây xanh nhả Cacbonic thì làm sao trồng trong nhà (trong phòng) được
    Có thể Dạ Thiên Hương ko mọc cao nên hương ko toả rộng lắm, nhưng như nhà mình trồng cây ngoài sân, cửa sổ phòng ngủ hướng ra sân thì hương ngào ngạt luôn. Mấy nhà hàng xóm cũng kêu điếc mũi mà :1:
    Cây này thì phải trồng ngoài trời rồi, thiếu nắng nó ko sống được.
    Hương Giang (Hà Nội)
    • 255 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hnm
    Bạn đến cửa hàng của L'Occitane đi, họ bán rất nhiều loại tinh dầu cũng như nến thơm để đốt trong phòng.
    Mẹ hnm ơi, cho mình địa chỉ của L'Occitane với, mình cũng rất thích xài loại này. Cảm ơn nhiều nhé.
    • 168 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me2congai
    ỐI , mình biết một chỗ mua tinh dầu thơm rẻ đấy, địa như thế này nhé:

Carita Beauty Salon, số 7 Trần Nguyên Hãn. Dối diện với Khách Sạn Bình Minh ý.

Rẻ mà chất lượng cũng được. Còn nếu nhiều xiền thì dùng của L'ocitance thì nhất
    thanks mẹ 2 con gai nhe, dung la dung hang cua L'ocitance thi nhiêu tiên lam
    Sống trong đời sống, cần có 1 tấm lòng...
    • 22 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các mẹ ở Sài gòn oi,
    Em nghe sử dụng tinh dầu thơm này thích quá, các chị có thể chỉ giúp em là mua tinh dầu và đèn ở đâu giá bao nhiêu đi. Phòng của em hay đóng cửa lắm nên em hay sử dụng xịt phòng. Cám ơn các chị
    • 44 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

các chi oi, cho em hoi mót ti voi, em thay tinh dau hoac nen thom dót cho thom phong thi co hang cua L'Occitaine, cua Chivadol (hang Thai Lan, shop tren dương 3/2 SG), hang cua Body sHop nua.. cai nao thi tót nhát nhi? chác la hang cua L'O phai không a?

OX cua em hay di ung voi mui hương la, moi lan nghe mui hương la lan dau thi
    anh hay bi hát xi, sau quen roi thi thoi. khng biết dót nen thom, tinh dau trong phong thi thay co bi ngóp khhong nhi? các chi co xai roi thi chi em voi. em rát thích cai vu nay nhung ma ngai mua ve OX em không chiu dước mui thi bo tiếc thoi
    • 164 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trước kia mình cũng có nghe vài người nói về tinh dầu thơm nhưng khi vào Vincom thấy giá tinh dầu của Loccitan bán đắt quá (490K/1 lọ 10ml) thế là đành ngậm ngùi bỏ qua. Nhưng từ khi có người nhà ở Séc gửi cho 1 lô các loại tinh dầu mình thấy thật là quá đã. Đi làm về đốt khoảng 5 giọt tinh dầu thấy nhẹ cả người mà quanh mình chỗ nào cũng thơm. Tinh dầu dưỡng da thì khỏi nói, thư giãn và không còn gì để nói. Ưng nhất là hoàn toàn là tinh dầu tự nhiên. Mình vẫn còn một ít ai dùng thì gọi cho mình 090.431 4446 (xin lỗi admin không phải quảng cáo đâu chỉ là chia sẻ với mọi người thôi).
    • 108 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

nghe chi noi thich qua, em cung thich vu tinh dau nay lam. Ngay truoc de cho thom nha em mua nen thom, dot len cung khong thom lam. chi o dau vay, neu gan nha hay co quan em thi em se goi dien de xin chi mot it nhe. Nha em o Nghia Tan, con co quan o Ly Nam De. Cam on chi truoc nhe.
    Cầu trời cầu phật phù hộ cho con yêu phát triển khỏe mạnh

1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 164 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi romrom Xem bài viết
    nghe chi noi thich qua, em cung thich vu tinh dau nay lam. Ngay truoc de cho thom nha em mua nen thom, dot len cung khong thom lam. chi o dau vay, neu gan nha hay co quan em thi em se goi dien de xin chi mot it nhe. Nha em o Nghia Tan, con co quan o Ly Nam De. Cam on chi truoc nhe.
    Hôm nay mình mới vào mục này nên mới thấy tin của romrom. Bạn ở xa chỗ mình rồi. Mình ở Võ thị Sáu - HBT.
    • 182 Bài viết

• 63 Được cảm ơn

Công nhận là đốt tinh dầu thơm trong phòng thích mê tơi các mẹ ạ.ở Thái bán đầy dẫy, nhà em mua loại White elephant, mùi"rose". Hôm trước vào SG thấy ở Diamond cũng có nhưng ko để ý giá. Em mua bên Thái có khoảng 60-70k,lọ 30ml. Tiếc quá, mua có 2 lọ, ở HN thấy đắt cắt cổ
    • 2,108 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi 10102006 Xem bài viết
    Công nhận là đốt tinh dầu thơm trong phòng thích mê tơi các mẹ ạ.ở Thái bán đầy dẫy, nhà em mua loại White elephant, mùi"rose". Hôm trước vào SG thấy ở Diamond cũng có nhưng ko để ý giá. Em mua bên Thái có khoảng 60-70k,lọ 30ml. Tiếc quá, mua có 2 lọ, ở HN thấy đắt cắt cổ
    Em sắp sang Thái. Nếu mua mấy cái lọ đấy thì ra những cửa hàng thế nào thì mua được huh chị?
    • 164 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thanh2707 Xem bài viết
    Thế thì chị ngay gần nhà em rồi, nhà em ngay Lê Thanh Nghị. thế chị có còn không??
    còn bạn ạ, nếu bạn thích có thể qua chỗ mình chọn, đc là số 9 ngõ 44 Võ Thị Sáu, trong giờ hành chính nhé. Trong tuần này hoặc tuần sau nữa, còn tuần sau mình đi công tác mất rồi.
    • 283 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Các mẹ cho mình hỏi 1 chút, mình chưa dùng tinh dàu đốt bao giờ nhưng thấy cas mẹ tả hấp dẫn quá muốn mua. Lâu rồi mình có vào VinCom mua loại tinh dầu gì mà nhỏvào cái thanh gỗ trầm thì phải mà chả thấy thơm gì cả. Mà mẹ mewenbin xa quá nên ngại đi, có mẹ nào biết chỗ bán k chỉ cho mình với
    • 164 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi To Am Xem bài viết
    Các mẹ cho mình hỏi 1 chút, mình chưa dùng tinh dàu đốt bao giờ nhưng thấy cas mẹ tả hấp dẫn quá muốn mua. Lâu rồi mình có vào VinCom mua loại tinh dầu gì mà nhỏvào cái thanh gỗ trầm thì phải mà chả thấy thơm gì cả. Mà mẹ mewenbin xa quá nên ngại đi, có mẹ nào biết chỗ bán k chỉ cho mình với
    Bạn ở đâu vậy, nếu tiện đường mình nhờ người chuyển giúp? tinh dầu rất nhiều chỗ bán, các địa chỉ bán mỹ phẩm như Xuân Thuỷ, Hà Xuân hình như đều có nhưng bạn lưu ý chọn tinh dầu tự nhiên, đừng mua tinh dầu có hương liệu công nghiệp.
  • Trang 1/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 5