• 1 Lượt chia sẻ
  • 8.27K Lượt đọc
  • 5 Trả lời

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành
f | Chia sẻ bài viết
    • 51 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Mình cảm thấy phần bát hương nhà mình không ổn nên định nhờ nhà chùa bốc bát hương nhưng suy đi tính lại thì muốn thỉnh vong nhà mình để hỏi chuyện đường tiên linh nên tìm thầy. Mình thì rất sợ những thầy nuôi âm binh nên chỉ mong tìm thầy theo thờ phật thôi, nghĩa là thầy tu chánh pháp. Loay hoay trả biết thế nào, tình cờ một hôm lên mạng, thấy trang tammat.net có thầy Minh Thiên bốc được bát hương. Thực ra cũng chả biết thực hư thế nào, cũng chỉ tâm niệm chỉ nhờ thầy thờ phật thôi. Cũng nửa tin nửa ngờ nhưng liều cứ nhờ thầy đại đi. Thầy chỉ cho bốc bát hương nào, công việc chính của thầy là bốc bát hương, điểm đạo chứ thầy không làm công việc xem bói, bói toán nhưng mình nhờ thấy thỉnh vong luôn. Được cái thầy rất thân thiện chứ không kiêu căng. Hôm đến nhà mình làm lễ mình muốn rước xe nhưng thầy bảo thôi chả cần , thầy đi tới cũng được. Mình nhờ thầy bốc 1 bát thờ phật, 1 bát thờ thần linh, 1 bát thờ gia tiên, 1 bát thờ cô tổ nhưng quả thật cũng chưa tin thầy lắm. Cúng xong, nhờ thầy gọi vong lên, trời ơi, vong hợp đúng mình.Thế là xin nhập vong cô tổ. lần đầu tiên biết bị nhập thế nào. Đầu tiên thì mí mắt cứ như có vài nguồn điện chạy qua chạy lại, sau đó thì tự nhiên khóc nức nở . Mình vẫn biết nhưng không tự chủ được.Lúc đó mình mới thật sự tin thầy và tin rằng có một thế giới tâm linh khác cùng tồn tại với thế giới này.
    Mong rằng có nhiều người biết thờ phật hơn nữa
    Em viết bài này để cảm ơn thầy Minh Thiên. Em chúc thầy điểm đạo được hơn cho nhiều người tu theo phật. Em cũng không biết viết bài này thầy có đồng ý không nhưng trân trọng cảm ơn thầy.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 1,266 Bài viết

• 3,070 Được cảm ơn

Thầy Minh Thiên này nhà ở Giảng Võ đúng ko bạn?
    • 1,046 Bài viết

• 144 Được cảm ơn

Các thầy tu đắc đạo, ko phạm, hoặc các thầy cúng phải là những thầy có phúc thì bốc bát hương cho mình mới tốt

Nhà mình cũng thờ Phật từ lâu và mình luôn tâm niệm Phật tại tâm mình
    Điều quan trọng không phải nơi ta đứng mà là nơi ta đang đi đến...

Thật hạnh phúc cho những ai cho mà không nhớ đến, biết nhận mà không hề quên đi !

CÓ 3 CÁCH LÀM GIÀU CHO MÌNH : MỈM CƯỜI, CHO ĐI VÀ THA THỨ !!!
    • 33 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sunflower14 Xem bài viết
    Mình cảm thấy phần bát hương nhà mình không ổn nên định nhờ nhà chùa bốc bát hương nhưng suy đi tính lại thì muốn thỉnh vong nhà mình để hỏi chuyện đường tiên linh nên tìm thầy. Mình thì rất sợ những thầy nuôi âm binh nên chỉ mong tìm thầy theo thờ phật thôi, nghĩa là thầy tu chánh pháp. Loay hoay trả biết thế nào, tình cờ một hôm lên mạng, thấy trang tammat.net có thầy Minh Thiên bốc được bát hương. Thực ra cũng chả biết thực hư thế nào, cũng chỉ tâm niệm chỉ nhờ thầy thờ phật thôi. Cũng nửa tin nửa ngờ nhưng liều cứ nhờ thầy đại đi. Thầy chỉ cho bốc bát hương nào, công việc chính của thầy là bốc bát hương, điểm đạo chứ thầy không làm công việc xem bói, bói toán nhưng mình nhờ thấy thỉnh vong luôn. Được cái thầy rất thân thiện chứ không kiêu căng. Hôm đến nhà mình làm lễ mình muốn rước xe nhưng thầy bảo thôi chả cần , thầy đi tới cũng được. Mình nhờ thầy bốc 1 bát thờ phật, 1 bát thờ thần linh, 1 bát thờ gia tiên, 1 bát thờ cô tổ nhưng quả thật cũng chưa tin thầy lắm. Cúng xong, nhờ thầy gọi vong lên, trời ơi, vong hợp đúng mình.Thế là xin nhập vong cô tổ. lần đầu tiên biết bị nhập thế nào. Đầu tiên thì mí mắt cứ như có vài nguồn điện chạy qua chạy lại, sau đó thì tự nhiên khóc nức nở . Mình vẫn biết nhưng không tự chủ được.Lúc đó mình mới thật sự tin thầy và tin rằng có một thế giới tâm linh khác cùng tồn tại với thế giới này.
    Mong rằng có nhiều người biết thờ phật hơn nữa
    Em viết bài này để cảm ơn thầy Minh Thiên. Em chúc thầy điểm đạo được hơn cho nhiều người tu theo phật. Em cũng không biết viết bài này thầy có đồng ý không nhưng trân trọng cảm ơn thầy.
    Có việc cần gấp muốn hỏi mẹ sunflower14 liên quan đến bát hương mà dạo này không thấy mẹ ấy online gì cả.
    Mẹ nào có số liện lạc PM mình xin với
    • 3,809 Bài viết

• 3,512 Được cảm ơn

mẹ nó thử sợt anh gú gồ về thầy Minh Thiên xem
    Xin hãy giúp đỡ các bệnh nhân viện bỏng quốc gia .mẹ Nhím yêu :0976 năm chín 8866
    http://www.webtretho.com/forum/f479/...6/index97.html
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nang.cho.em Xem bài viết
    Thầy Minh Thiên này nhà ở Giảng Võ đúng ko bạn?
    Thầy ở gần đài truyền hình HÀ NỘi tróng nhòm còn có Thầy Phương Dung cũng rất giỏi
    Hỗ Trợ Vấn Đề Tâm Linh: https://www.facebook.com/thegioihuyenbi