CHĂM SÓC NHÀ CỬA

Bảng kê những nguyên vật liệu cần mua khi xây nhà

Đến trả lời mới nhất
  • 2 Lượt chia sẻ
  • 32.3K Lượt đọc
  • 49 Trả lời

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3

Chia sẻ công thức nấu ăn, mẹo vặt trong nhà, cùng nhiều thông tin thường thức khác, giúp cuộc sống bạn thêm nhẹ nhàng.

• 87 Bài viết

• 287 Được cảm ơn

Xin phép mọi người cho em mở Topic này nha. Xin Mod đừng xoá bài của em nữa.
    Tình hình là em chuẩn bị xây nhà, rất muốn biết được lượng vật tư sẽ dùng cho nhà mình với số lượng xi măng bao nhiêu tấn hay sắt bao nhiêu cân, hoặc cách tính lượng vật tư/m2 cũng được, Em search khắp mọi nơi mà không có, Nên em muốn nhờ các mẹ trên diễn đàn ai đã xây nhà có bảng kê chi phí khi xây nhà thì Post lên đây cho em cũng như mẹ nào có đang và sắp có nhu cầu xây nhà học hỏi để biết cần chuẩn bị ngân lượng là bao nhiêu.
    Em muốn xây nhà có diện tích khoảng 40 m2, 1 trệt 1 lầu thì cần mua những nguyên vật liệu gì ạ, nếu mẹ nào có nhà gần giống với diện tích của em thì chỉ dẫn dùm em nhé,
    Em cảm ơn các mẹ, cảm ơn Mod
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 13 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Về phần thô của nhà bạn có thể hỏi trực tiếp mấy bác cai thầu xây dựng nha bạn là biết được ngay thôi bạn à. Thường hiện tại giá hoàn thiện phần thô bao gồm vật liệu và công thợ tầm 12 triệu/m2 mặt sàn
    Còn về Phần hoàn thiện nhà mình có thể tính chi tết cho bạn theo gia thị trường hiện tại. nếu bạn có bản vẽ kỹ thuật thì gửi mình, Mình sẽl lên dự toán cho bạn à
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,732 Bài viết

• 2,368 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sango198 Xem bài viết
    Về phần thô của nhà bạn có thể hỏi trực tiếp mấy bác cai thầu xây dựng nha bạn là biết được ngay thôi bạn à. Thường hiện tại giá hoàn thiện phần thô bao gồm vật liệu và công thợ tầm 12 triệu/m2 mặt sàn
    Còn về Phần hoàn thiện nhà mình có thể tính chi tết cho bạn theo gia thị trường hiện tại. nếu bạn có bản vẽ kỹ thuật thì gửi mình, Mình sẽl lên dự toán cho bạn à
    Phần chữ tô màu: bạn có nhầm không thế ?
    @MecuBom: bạn nên yêu cầu đơn vị thiết kế nhà cho bạn cung cấp cho bạn bản Dự toán hoặc ít nhất là bản Khái toán. Nếu bạn không có thiết kế thì hơi khó thống kê vật liệu, bạn chỉ có thể nhờ chính chủ thầu XD tính hộ giúp bạn theo kinh nghiệm thôi
    " Kiếm Trác Su "

TRÁI TIM NHÂN ÁI http://www.webtretho.com/forum/f479/
    • 260 Bài viết

• 300 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MecuBờm Xem bài viết
    Tình hình là em chuẩn bị xây nhà, rất muốn biết được lượng vật tư sẽ dùng cho nhà mình với số lượng xi măng bao nhiêu tấn hay sắt bao nhiêu cân, hoặc cách tính lượng vật tư/m2 cũng được, Em search khắp mọi nơi mà không có, Nên em muốn nhờ các mẹ trên diễn đàn ai đã xây nhà có bảng kê chi phí khi xây nhà thì Post lên đây cho em cũng như mẹ nào có đang và sắp có nhu cầu xây nhà học hỏi để biết cần chuẩn bị ngân lượng là bao nhiêu.
    Em muốn xây nhà có diện tích khoảng 40 m2, 1 trệt 1 lầu thì cần mua những nguyên vật liệu gì ạ, nếu mẹ nào có nhà gần giống với diện tích của em thì chỉ dẫn dùm em nhé,
    Phần thô thì nhà mình nên khoáng cho đỡ nhọc vì chênh lệch giá không nhiều. Phần hoàn thiện hãy tự đi mua vật tư. Nếu khoán công làm thô thì lại thành ra tốn vật tư vì thợ làm khá ẩu. Tính đi tính lại thì vừa mất công mà không lợi được nhiều.

Làm nhà mà lo từ đầu tới đuôi cực lắm, để thời gian và tiền bạc đó để làm cái khác theo chuyên môn thì tốt hơn. Xã hội công nghiệp hóa mà Ở Sài Gòn mọi người vẫn làm thế, không biết các tỉnh khác thế nào ạ?
    khang502@gmail.com
    • 4,338 Bài viết

• 3,378 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi khangkts Xem bài viết
    Phần thô thì nhà mình nên khoáng cho đỡ nhọc vì chênh lệch giá không nhiều. Phần hoàn thiện hãy tự đi mua vật tư. Nếu khoán công làm thô thì lại thành ra tốn vật tư vì thợ làm khá ẩu. Tính đi tính lại thì vừa mất công mà không lợi được nhiều.

Làm nhà mà lo từ đầu tới đuôi cực lắm, để thời gian và tiền bạc đó để làm cái khác theo chuyên môn thì tốt hơn. Xã hội công nghiệp hóa mà Ở Sài Gòn mọi người vẫn làm thế, không biết các tỉnh khác thế nào ạ?
    Nhà mình khoán hết kể cả phần hoàn thiện. Tuy nhiên từ ban đầu phải tìm hiểu trước để đưa vào HĐ cho chặt chẽ kẻo sau này lại cãi nhau thì chết.
    Mình cũng thấy tùy theo hoàn cảnh nhưng như mình khoán là tốt dù rằng có lúc này lúc khác.
    • 109 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Về phần thô, hôm trước có 1 topic nói nhiều về bê tông tươi, giờ không biết topic đó trôi đi đâu rồi. Mọi người ở đó đều khen bê tông tươi Holcim Home Beton cực tốt cho việc xây nhà. Mẹ nó tìm tham khảo thêm nhé. Call 08.62628989 được tư vấn miễn phí nữa đó.
    Còn bảng kê chi tiết nguyên vật liệu, thầu bắt buộc phải có, khỏi tìm chi cho mệt. Cái chính là chọn những vật liệu chủ chốt ảnh hưởng độ bền, chất lượng ngôi nhà bạn thôi (xi măng, bê tông, thép, ...). Đặc biệt chọn nhà thầu uy tín để không bị ... trục trặc suốt quá trình xây nhé.
    Chúc mẹ nó xây nhà mới như ý.
    Enjoy my life!
    • 318 Bài viết

• 97 Được cảm ơn

Thường họ tính bao phần thô và công hoàn thiện (nên chủ nhà chỉ lo mua vật tư hoàn thiện), giá thì tùy theo cty, nhưng giờ rẻ lắm chắc cũng tầm trên 2,6tr/m2
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 87 Bài viết

• 287 Được cảm ơn

Cảm ơn các bác đã chỉ dẫn nhiệt tình cho em. Số là VC em có ít tiền nên phải tính toán thật kỹ trước khi xây không nhỡ bắt tay vào xây rồi mà thiếu nhiều quá thì nguy to. À tiện đây em muốn nhờ các bác giúp em vụ này với, nhà em chỉ có diện tích là 4* 11m thôi,nhưng mà em thì rất muốn mở thật nhiều cửa sổ. nên em tính chỉ làm 3.5*11m còn 50 cm chạy dọc hông nhà em để làm hành lang mở cửa sổ ray trượt bên hông không biết có được không ạ? Nhờ các bác có kinh nghiệm và chuyên môn chỉ giúp em vì nhà em ở quê + không có nhiều kinh phí để thuê KTS, còn các bác thầu xây dựng thì họ toàn đưa ra kiểu nhà chạy dọc suốt miếng đất mà không có cửa sổ thôi.
    Em đã hỏi được cách tính sơ bộ rồi ạ:
    khi xây tường 20 cm thì tính như sau: 1 m2 tường= 150 viên gạch loại 2 lỗ kt = 20*10*5. và cứ 1000 viên gạch = 1 khối cát = 4 bao xi măng ( tường chưa chát ).
    • 318 Bài viết

• 97 Được cảm ơn

Chắc nhà chị ở vùng đất không sốt, chứ ở SG, HN, có được tấc đất nào họ xây bít hết diện tích đất luôn đó chứ!
    Em nghĩ giải pháp của chị là tốt đấy chứ, ưu tiên chọn giải pháp không gian, không khí trong lành làm lựa chọn hàng đầu thay cho việc tận dụng tối đa diện tích như những người khác.
    • 87 Bài viết

• 287 Được cảm ơn

Dạ đất nhà em ở quê nhưng mà gần các khu công nghiệp nên giá cao lém ạ.Đây là bản vẽ của nhà em, cái này là em down trên mạng xuống rùi chỉnh trang đôi chút cho phù hợp với nhà mình, em không biết là có chỗ nào bất hợp lýkhông. nhờ các bác chỉ cho em với
    https://picasaweb.google.com/1101986...Nj6sO2y092z1AE
    • 1 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Cách tính giá xây dựng của 1 căn nhà: 2 cách
    1.Tính theo m2 sàn xây dựng: tính diện tích sàn như trên rồi nhân cho đơn giá xây dựng của 1 m2 sàn.
    Trung bình hiện nay nhân xây thô là khoảng 2tr4 đến 2tr6/m2 tùy theo chủng loại vật tư, gạch ...Hoặc giao trọn gói từ 3tr6 đến 5tr/m2.
    Hoặc nếu chủ nhà tự đi mua vật tư, khoán công thợ với mức từ 500.000 đến 650.000d/m2, thường thì khi khoán công thợ thì chủ thầu thường tính m2 sàn theo thực tế, không phân biệt phần diện tích mái hay bancol...

2. Tính bằng cách lập dự toán chi tiết: nếu bạn có 1 hồ sơ thiết kế hoàn chỉnh thì toàn bộ khối lượng vật tư để xây nhà sẽ được thể hiện rõ trong bản vẽ, người lập dự toán sẽ bóc khối lượng đó, nhân với giá thực tế và nhân công thì sẽ ra tổng giá thành xây dựng công trình.
    ( phần nhân công có thể tính theo định mức nhà nước, với mức tiền cụ thể cho từng phần việc như sơn nước hoặc xây tô...hoặc tính khoán theo m2 như trên)

trong 2 cách tính thì cách lập dự toán là rõ ràng và cụ thể hơn, sau này có phát sinh tăng hoặc giảm thì chuyện tiền bạc cũng dễ dàng. ( Vì trong xây dựng có rất nhiều hạng mục lắt nhắt, chỉ cần thay đổi khối lượng , hoặc 1 vài chủng loại vật tư thì giá thành đã khác. Với file dự toán = exel thì bạn hoàn toàn có thể kiểm soát được việc phát sinh này)
    Ngoài ra bạn có thể nhờ đơn vị thiết kế lập 1 bản dự toán gốc, sau đó đưa bản vẽ thiết kế cho 1 vài đơn vị thi công lập dự toán thi công, so sánh với nhau để có cơ sở chọn thầu tốt.
    • 221 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

Me cho minh mail, minh gui cho me du toan chi tiet nha minh cho ban coi, phan tho nha ban bao nhieu m2 thi cu lay nha minh ra chia tuong doi la duoc
    Trích dẫn Nguyên văn bởi MecuBờm Xem bài viết
    • 49 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi trungtuyenc8 Xem bài viết
    Me cho minh mail, minh gui cho me du toan chi tiet nha minh cho ban coi, phan tho nha ban bao nhieu m2 thi cu lay nha minh ra chia tuong doi la duoc
    Hi, bạn cho mình xin 1 bản luôn nha , mình cũng sắp xây nhà rồi , vừa có GPXD , cám ơn bạn.
    mail : kitaeru_85@yahoo.com
    • 221 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

minh gui rui nhe, co thac mac gi cu hoi,
    • 62 Bài viết

• 206 Được cảm ơn

Bạn cho mình xin luôn nhé, mình cũng đang rất cần cái này, địa chỉ email mình: truc.vuongson@gmail.com
    Cảm ơn bạn nhiều!
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bạn cho mình xin một bảng nhé, tháng 9 này mình xây rồi, cám ơn bạn.
    Email: butterfly_toan@yahoo.com.vn
    • 221 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

minh da gui cho ban, co gi thac mac cu hoi
    • 1,591 Bài viết

• 581 Được cảm ơn

Bạn ơi, gởi cho mình xin với: thanh.ngth@yahoo.com, cảm ơn bạn rất nhiều!
    • 19 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Chị ơi cho em xin 1 bản vào địa chỉ hongle2809@yahoo.com với chi nhé. Thanks chị nhiều nhiều
    • 84 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

phần dự toán các mẹ nên thuê một ai đó tính cho sẽ ra chính xác chi phí và khối lượng các loại vật tư vật liệu cần mua và phí tính dự toán cũng thấp. nhà phố thì 1,5tr biệt thư, 2,5tr.
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3