CHĂM SÓC NHÀ CỬA

Bàn về thiết bị gia đình khi chuẩn bị về nhà mới

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 1.88K Lượt đọc
  • 7 Trả lời

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành
f | Chia sẻ bài viết
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

các mẹ à, e chuẩn bị về nhà mới,chung cư nhà mình hơi chật,nên kgian bếp nhỏ lắm,vậy nên chọn đóng tủ và thiết bị thế nào cho hợp nhỉ? thực ra mua nhà xong nhà e khá kiệt quệ rùi, nên chi phí hoàn thiện sắm sửa cũng bị eo hẹp, e tính cần mua bao nhiêu thứ, từ tủ bếp bàn ăn đóng, thiết bị bếp,vệ sinh, ..tủ lạnh thì định sài con cũ cũng dc, tuy thích mua dung tích to hơnđó nhưng tiết kiệm đã.nếu thế nên chọn đóng tủ ở đâu cho rẻ và thiết bị nên chọn hãng nào hả các mẹ?
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 65 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meyeu_soccon Xem bài viết
    các mẹ à, e chuẩn bị về nhà mới,chung cư nhà mình hơi chật,nên kgian bếp nhỏ lắm,vậy nên chọn đóng tủ và thiết bị thế nào cho hợp nhỉ? thực ra mua nhà xong nhà e khá kiệt quệ rùi, nên chi phí hoàn thiện sắm sửa cũng bị eo hẹp, e tính cần mua bao nhiêu thứ, từ tủ bếp bàn ăn đóng, thiết bị bếp,vệ sinh, ..tủ lạnh thì định sài con cũ cũng dc, tuy thích mua dung tích to hơnđó nhưng tiết kiệm đã.nếu thế nên chọn đóng tủ ở đâu cho rẻ và thiết bị nên chọn hãng nào hả các mẹ?
    Nhà chị giống nhà em. 2 vợ chồng cũng đang phải tính toán nát óc để mua sắm sao cho tiết kiệm. bọn e fai mua sắm tất cả từ những cái nhỏ nhất. hic
    bếp nhà e cũng chật lắm. nhờ bên thiết kế, thấy làm 3d lên thì đẹp, bố trí cũng hài hòa. nhưng ko biết lúc hoàn thiện rồi sẽ như thế nào. chị có kinh nghiệm j thì chia sẻ e với nhé.
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi pagely Xem bài viết
    Nhà chị giống nhà em. 2 vợ chồng cũng đang phải tính toán nát óc để mua sắm sao cho tiết kiệm. bọn e fai mua sắm tất cả từ những cái nhỏ nhất. hic
    bếp nhà e cũng chật lắm. nhờ bên thiết kế, thấy làm 3d lên thì đẹp, bố trí cũng hài hòa. nhưng ko biết lúc hoàn thiện rồi sẽ như thế nào. chị có kinh nghiệm j thì chia sẻ e với nhé.
    mấy chị cùng cơ quan mình nhà giàu, mua sám tểnh tênh, thamkharo ý kiến các chị ấy các chị ấy xui toàn đồ sịn, nghe mà thèm, nhà mình thì cố gắng mua cái nhà để khỏi ở cùng ông bà với anh cả phức tạp lắm nên là cố, đuối quá, bếp hút mình cũng chọn hãng rẻ thôi ấy àm nghe nói có tiền mua đồ faber khong có mua binonva gì đó vậy, tủ mình định làm gỗ xoan mẹ nó ạ, hôm nọ qa bên chỗ cửa hàng nó lên dự toán qua bếp 3m là 12 tr gỗ + đá đen thôi khoảng 2.5tr cộng giá nọ kia là cũng vào 16tr, bếp hút cô ấy chọn cho mình bộ rẻ cũng bếp 3tr hút 2.5 là 5.5tr, chậu vòi 2.5 tr là tổng 8 tr mẹ nó ạ, riêng tổng khu bếp dã 24 tr, còn bàn ăn mình định đóng nhưng lại định thôi lên đê la thành mua sẵn cho rẻ, mẹ nó thấy thế nào? mẹ nó có khi ko bi đát như mình đâu nhỉ, mình bít chẳng mấy khi mua sắm, định cố mua đằng đắt nhưng đuối thật sự, huhuhu
    • 127 Bài viết

• 79 Được cảm ơn

Các chị cho em tham gia với, đầu tháng 10 dương này em cưới, 2 vợ chồng sau khi cưới xong ra ngoài ở riêng khoảng 5 năm rồi sau đó lại quay về sống chung cùng BMC nên chỉ mua 1 căn chung cư mini thui Vì thế mọi thứ trong nhà đều phải mua sắm từ A đến Z, vì bọn em xác định chỉ ở ngắn hạn nên cũng k định mua đồ xịn làm j cả với lại 2 đứa làm j có tiền mà dùng đồ cao cấp Các chị biết mua đồ ở đâu giá cả hợp lý mà dùng được thì chỉ cho em biết nhé Vì sắp cưới nên em cũng hay lọ mọ tìm hiểu về đồ gia đình, em có vài địa chỉ thế này ạ:
    Nói về mua đồ ở Đê La Thành, 2 tháng trước vợ chồng em đi khảo giá giường và tủ 3 buồng ở đấy, vì nhiều cửa hàng nên giá cả cũng khác nhau lắm các chị ạ, nếu em nhớ k nhầm thì nếu đóng giường 1m8 x 2m bằng gỗ xoan đào Sài Gòn thì khoảng 5tr, tủ 3 buồng cùng loại là khoảng 8tr, mà mặt gỗ trơn đắt hơn mặt gỗ tạo rãnh 1tr. Còn đứa em em mua 1 bộ trong phòng ngủ (gồm giường 1m8 x 2m, tủ 4 buồng, kệ tivi, 1 tab đầu giường và 1 bàn làm việc cao 1m2 dài bao nhiêu em hok nhớ, tất cả đều màu trắng) ở Tân Hoàng Gia (Đê La Thành) là 30tr. Hic, cũng chát các chị nhỉ
    Hôm trước chị họ em vừa cưới chỉ cho em 1 địa chỉ đóng đồ gỗ ở dưới Trương Định cũng tốt lắm mà giá thì rẻ hơn Đê La Thành 1 tý, để em về hỏi lại rùi up lên cho các chị tham khảo nhé
    Còn về đồ gia dụng như nồi, bát, và vài đồ bếp nhỏ nhỏ, hôm vừa rùi em vào 1 trang web về gia đình có 1 chị bán đồ nhà bếp giá cũng okie lắm mà nhìn xinh kinh khủng, các chị quan tâm thì pm em để em gửi trang web cho nhé ^^ Ngoài ra em thấy cửa hàng Ikea ở ngõ Thanh Miến cũng bán đồ gia dụng và đồ trang trí đấy ạ, đồ của nước ngoài nhưng giá thì hạt dẻ hơn ở Uma nhiều ^^
    Hì hì, 1 vài địa chỉ để các chị tham khảo ạ, chúc các chị 1 ngày đầu tuần vui vẻ
    Nhớ anh là sở thích của em...Chăm sóc anh là công việc của em...Làm cho anh hạnh phúc là trách nhiệm của em...Và yêu anh là cuộc đời của em
    • 114 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

mấy chị cùng cơ quan mình nhà giàu, mua sám tểnh tênh, thamkharo ý kiến các chị ấy các chị ấy xui toàn đồ sịn, nghe mà thèm, nhà mình thì cố gắng mua cái nhà để khỏi ở cùng ông bà với anh cả phức tạp lắm nên là cố, đuối quá, bếp hút mình cũng chọn hãng rẻ thôi ấy àm nghe nói có tiền mua đồ faber khong có mua binonva gì đó vậy, tủ mình định làm gỗ xoan mẹ nó ạ, hôm nọ qa bên chỗ cửa hàng nó lên dự toán qua bếp 3m là 12 tr gỗ + đá đen thôi khoảng 2.5tr cộng giá nọ kia là cũng vào 16tr, bếp hút cô ấy chọn cho mình bộ rẻ cũng bếp 3tr hút 2.5 là 5.5tr, chậu vòi 2.5 tr là tổng 8 tr mẹ nó ạ, riêng tổng khu bếp dã 24 tr, còn bàn ăn mình định đóng nhưng lại định thôi lên đê la thành mua sẵn cho rẻ, mẹ nó thấy thế nào? mẹ nó có khi ko bi đát như mình đâu nhỉ, mình bít chẳng mấy khi mua sắm, định cố mua đằng đắt nhưng đuối thật sự, huhuhu
    Các mẹ cần tư vấn tủ bếp + nội thất và thiết bị nhà bếp thì pm em nhé. em sẽ tư vấn cho các mẹ từ A đến Z với mức đầu tư của các mẹ.
    • 74 Bài viết

• 61 Được cảm ơn

Vậy là gia định chị ngân sách còn rủng rỉnh hơn em nhiều đấy chứ. Cách đây 2 năm, gia đình em cũng cố lắm mới mua được căn hộ chung cư nhỏ, đồ đạc trong nhà hầu như sử dụng lại hết, không mua sắm mới gì. Riêng bếp thì khu chung cư đã xây sẵn bệ bếp rồi. Em chỉ làm mặt đá cho bếp, còn mua một cái chạn dài bằng inox ở trên màu nâu đồng ( chắc thế, em cũng không biết gọi nó là màu gì), phía dưới kệ lắp mấy cánh cửa gỗ có lá sách cùng tông màu với chạn vừa để che vừa thông thoáng, tránh ẩm mốc. Tính ra chỉ khoảng 5tr.Dĩ nhiên là không được lung linh và sang trọng như các chị làm tủ bếp gỗ nhưng với em gọn gàng, tiện dụng, hài hòa và quan trọng nhất là phù hợp với ngân sách của gđ. Còn lại tiền em thay cái tủ lạnh cũ bằng tủ mới to và hành tráng hơn cho thoải mái. Về bàn ăn, em thấy bạn em bảo mua đồ gỗ ở làng nghề Hữu Bằng - Hà tây thì rẻ hơn nhiều so với các cửa hàng vì dân Đê la thành cũng nhập đồ ở đây về bán. Em chua xem thử nhưng nghe cũng hấp dẫn lắm. Nếu chị ở HN có thể đến xem thử.
    • 105 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

Nhà mình hồi chuẩn bị cưới đã về làng này mua đồ, hai vợ chồng cũng không có điều kiện nên mua đồ gỗ công nghiệp thôi, tất cả là 4,7tr cả công chuyên chở mà có 1 tủ 4 cánh, 1giường 1,8x2m, một bàn và ghế trang điểm. Cửa hàng nào ở làng đó cũng có xưởng đóng nên nếu không ưng thì mình có thể đặt làm theo ý mình, tuỳ vào điều kiện kinh tế, nhưng ở đây cũng nói thách ghê lắm đấy. Nhà mình cuối năm cũng chuyển về nhà mới, chắc phải đóng bộ bếp, chắc là vc mình lại xuống đây thôi, ở Đê La Thành đắt lắm
    • 1,454 Bài viết

• 1,720 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi muathubuon82 Xem bài viết
    Nhà mình hồi chuẩn bị cưới đã về làng này mua đồ, hai vợ chồng cũng không có điều kiện nên mua đồ gỗ công nghiệp thôi, tất cả là 4,7tr cả công chuyên chở mà có 1 tủ 4 cánh, 1giường 1,8x2m, một bàn và ghế trang điểm. Cửa hàng nào ở làng đó cũng có xưởng đóng nên nếu không ưng thì mình có thể đặt làm theo ý mình, tuỳ vào điều kiện kinh tế, nhưng ở đây cũng nói thách ghê lắm đấy. Nhà mình cuối năm cũng chuyển về nhà mới, chắc phải đóng bộ bếp, chắc là vc mình lại xuống đây thôi, ở Đê La Thành đắt lắm
    Mẹ nó đang nói đến làng nghề Hữu Bằng à ? Làng này ở đâu HT? đường đi thế nào vậy ?
    Nhà mình ngân sách cũng hạn hẹp nên nếu tìm đc chỗ rẻ hơn hẳn thì chắc cũng phải cất công đi .