DU LỊCH & TRẢI NGHIỆM

Xin tư vấn gấp lộ trình đi Đà Nẵng

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 20.9K Lượt đọc
  • 24 Trả lời

2 Người đang theo dõi

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 246 Bài viết

• 189 Được cảm ơn

Xin chào tất cả thành viên wtt.

Chả là vợ chồng em quyết định mua luôn vé máy bay đi Đà Nằng từ ngày 14/9 đến 18/9 . Trong box du lịch cũng có topic về đi Đà Nẵng rồi, nhưng em thấy có 88 trang lận, đọc từ trang 1 đến 88 chắc cận thêm vài đi ốp :Crying: .

Em rất mong có gia đình nào có kinh nghiệm vừa đi Đà nẵng có thể chia sẻ hành trình nên đi những đâu, khu nào, ăn nghỉ...một cách tổng quát nhất . Vợ chồng em dự định đi Đà nẵng và Hội An .
    Theo anh chị đã từng đi ,mang tầm 10 triệu có đủ không ạ . Riêng tiền vé may bay và tiền phòng em tính khoảng 4 triệu. Còn 6 triệu để tiêu

Rất mong các anh chị tư vấn.

Ps : Em chưa đặt phòng khách sạn, có gia đình nào cùng đi trùng lịch với gia đình em thì ới nhé. Thanks
    :Rose:
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 1,086 Bài viết

• 414 Được cảm ơn

mình là dân ĐN nhưng sống xa quê nên mình giưới thiệu đến bạn nhưng nơi đi và ăn uống như sau:
    + Ngày 1 :Cáp treo Bà Nà từ khoảng 8h sáng đến trưa 12 h xuống (nếu thấy nắng quá thì chơi đến 1-2 h rồi xuống).trên Ba Na có nhà hàng nhưng ăn cũng tạm chứ ko ngon nhưng hơi đắt.Sau khi xuống Bà Nà thì bạn có thể chạy thẳng ra hầm Hải Vân (vì gần nhau) để xem hầm xuyên núi dài nhất VN.đi xe qua hầm bạn ra đến Lăng Cô Huế ,có thể ghé mấy quán hải sản ở đây ăn.ở đó đạc biệt có cháo tôm rất ngon.đi xe về lại ĐN tắm biển .Buổi tối bạn dạo chơi 2 bên bờ sông Hàn rất vui
    +Ngày thứ 2:ăn sáng rồi đi Hội an chơi 1 ngày đến chiều tối về lại ĐN chứ tối ở Hội an ko có gì chơi hết.trên đường đi Hội An bạn nhớ tranh thủ ghé Ngũ Hành Sơn luôn
    +Ngày thứ 3: nếu bạn thích biển thì lên núi Sơn Trà :trên đỉnh có cảnh rất đẹp,có chùa,và bạn xuống bãi Rạng và ăn tắm biển ở đó.Tối về lang thang lên cầu Thuận Phước chụp hình
    + Ngày thứ 4:đi chợ mua hải sản,nghỉ ngơi chuẩn bị về.
    *NHưng chỗ ăn uống ở ĐN:
    - Hải Sản: quán dọc biển Phạm Văn Đồng,nhà hàng Mỹ Hạnh
    - Bún chả Cá : hẻm 113 Nguyễn Chí Thanh(bạn cứ hỏi đường vào nhà hàng 4U Nguyễn CHí Thanh là họ chỉ)gần chùa Tân Ninh
    - MỲ Quảng :bsang thì bạn ăn ở sau lưng Trường Phan Chu Trinh,quán Bà Lữ
    - Thịt Heo 2 đầu mỡ: Quán Trần trên đường Lê Duẫn (gần cầu quay)
    - Bánh Xèo: Bà Dưỡng -trên đường Hoàng Diệu
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,075 Bài viết

• 843 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi romeonguyen Xem bài viết

Chả là vợ chồng em quyết định mua luôn vé máy bay đi Đà Nằng từ ngày 14/9 đến 18/9 . Trong box du lịch cũng có topic về đi Đà Nẵng rồi, nhưng em thấy có 88 trang lận, đọc từ trang 1 đến 88 chắc cận thêm vài đi ốp :Crying: .

Em rất mong có gia đình nào có kinh nghiệm vừa đi Đà nẵng có thể chia sẻ hành trình nên đi những đâu, khu nào, ăn nghỉ...một cách tổng quát nhất . Vợ chồng em dự định đi Đà nẵng và Hội An .
    Theo anh chị đã từng đi ,mang tầm 10 triệu có đủ không ạ . Riêng tiền vé may bay và tiền phòng em tính khoảng 4 triệu. Còn 6 triệu để tiêu

Ps : Em chưa đặt phòng khách sạn, có gia đình nào cùng đi trùng lịch với gia đình em thì ới nhé. Thanks

1. Vài nét:
    Đà Nẵng là trung tâm kinh tế, văn hoá, giáo dục, khoa học và công nghệ lớn nhất của khu vực miền Trung - Tây Nguyên và là thành phố lớn thứ 4 của Việt Nam [1]. Thành phố nằm dọc theo vùng duyên hải Nam Trung Bộ. Đà Nẵng hiện là một trong 3 đô thị loại 1 trực thuộc Trung ương của Việt Nam .

Thành phố Đà Nẵng nằm bên dòng sông Hàn; phía Đông vươn ra biển Đông với những bãi biển du lịch dài tăm tắp và bán đảo Sơn Trà còn rất hoang sơ; phía Bắc và phía Tây được bao bọc bởi đèo núi cao. Đèo Hải Vân cheo leo hiểm trở là ranh giới tự nhiên giữa thành phố và tỉnh Thừa Thiên-Huế.

Ngoài sự ưu đãi của thiên nhiên cho Đà Nẵng, thành phố còn được bao bọc bởi 3 di sản văn hóa thế giới: Huế, Hội An, Mỹ Sơn. Xa hơn một chút nữa là di sản thiên nhiên thế giới Vườn Quốc gia Phong Nha - Kẻ Bàng. Vì thế Đà Nẵng được xem là điểm trung chuyển quan trọng trên con đường di sản du lịch miền Trung.

2. Đến Đà Nẵng bằng cách nào?
    Tuyến đường sắt huyết mạch Bắc - Nam chạy dọc thành phố với tổng chiều dài khoảng 30 km. Trên địa bàn thành phố hiện nay có 5 ga: Ga Đà Nẵng, Ga Thanh Khê, Ga Kim Liên, Ga Hải Vân Nam và Ga Hòa Châu. Ga Đà Nẵng là một trong những ga trọng yếu trên tuyến đường sắt Bắc – Nam.

Do vậy muốn đi du lịch tiết kiệm chi phí mà an toàn thì nên đi bằng tàu hỏa, mất khoảng 13 tiếng gì đó. Mình chỉ nhớ mang máng giá ghế mềm năm 2009 mình đi là gần 400k. Ngoài ra các bạn còn có thể ngắm cảnh núi rừng, non nước…..qua khung cửa sổ tàu. Thật là thú vị.

Nếu bạn nào muốn đi du lịch tiết kiệm thời gian thì có thế đi bằng máy bay, mất khoảng 1,5 tiếng. Tuy nhiên các bạn ko có cơ hội ngắm cảnh tại những nơi mà bạn đi qua như đi tàu. Các bạn có thể tìm mua vé máy bay giá rẻ của Jetstar hay vé khuyến mại của Vietnam Airlines. Từ Hà Nội các bạn có thể đến số 1 Quang Trung để bắt xe khách ra sân bay Nội Bài. Ở đó có rất nhiều tuyến tùy thuộc vào giờ bay. Các bạn nên đến sớm để đề phòng trường hợp hết xe.

Ngoài ra các bạn còn có thể đi bằng ô tô du lịch, xe khách giường nằm 2 tầng đó. Đi xe khách thì có thể nhanh hơn đi tàu 1 chút nhưng theo mình thì cách này ko an toàn vì hay phải đi trên đèo, nguy hiểm, xe lại còn chạy suốt đêm. Ai đảm bảo là các bác tài ko ngủ gật chứ?

3. Lưu trú
    Với các dịch vụ hoàn hảo và phong cách phục vụ đẳng cấp quốc tế, các khách sạn cao cấp của Đà Nẵng đã trở nên quen thuộc đối với giới doanh nhân và khách du lịch đến Đà Nẵng với giá từ 150USD trở lên cho 1 đêm. Ví dụ như Khách sạn Bamboo Green Central 4 sao (0511.382 2996 - 158 Phan Chu Trinh), khách sạn Green Plaza 4 sao (05113.223399 - 238 Bạch Đằng)…. Đối với giới du lịch bình dân, các khách sạn hạng vừa đẩy đủ tiện nghi kèm theo nhiều dịch vụ tiện ích rất được ưa chuộng với giá khoảng 15USD trở lên cho 1 đêm. Ví dụ như Khách Sạn Sao Mai 2 sao (0511.3822821 - 439 Hoàng Diệu), Khách sạn Thanh Thanh 1 sao (05113.821230 - 05113.830684 - 52-54 Phan Châu Trinh)…. Các thủ tục khách sạn tại Đà Nẵng hay các dịch vụ khách sạn cũng nhanh chóng và tuyệt vời.

Các bác nào muốn đi du lịch giá rẻ thì nên chọn các nhà nghỉ hoặc nhà trọ, giá phòng rẻ nên tiết kiệm được nhiều chi phí (vì mình chỉ thuê để ngủ thôi, còn phần lớn thời gian là mình đi tham quan, đúng ko các bác?)

4. Các điểm du lịch
    Thành phố Đà Nẵng là một điểm dừng chân lý tưởng, du khách có thể thưởng thức những giây phút tuyệt vời trên đỉnh núi, trong rừng sâu hay bên bờ sông, bờ biển; cũng có thể hưởng thụ những dịch vụ với chất lượng quốc tế khi nghỉ ngơi tại các khu du lịch của thành phố Đà Nẵng. Đà Nẵng, với định hướng là một trung tâm dịch vụ, du lịch của miền Trung, của cả nước và xa hơn nữa là khu vực, quốc tế. Hàng loạt khu du lịch đã và đang được xây dựng, hài hòa với thiên nhiên nhưng cũng không kém phần hiện đại. Từ những khu nghỉ dưỡng ở Đà Nẵng cực kỳ sang trọng mang tiêu chuẩn 4 - 5 sao như Furama, Sandy Beach, Sơn Trà Resort & Spa... hay những khu du lịch sinh thái trong lành như Suối Lương, Bà Nà, Sơn Trà, Non Nước...

- Ngũ Hành Sơn (còn gọi là Non Nước) nằm cách trung tâm thành phố khoảng 5 km về hướng Đông Nam. Ngũ Hành Sơn bao gồm 6 ngọn núi: Kim Sơn, Mộc Sơn, Thủy Sơn, Dương Hỏa Sơn, Âm Hoả Sơn và Thổ Sơn tượng trưng cho 5 yếu tố của vũ trụ (Ngũ hành). Trong lòng núi có nhiều hang động đẹp, có rất nhiều chim yến sinh sống và nhiều chùa chiền. Dưới chân núi còn có làng nghề đá Non Nước nổi tiếng. Bên cạnh là bãi biển Non Nước còn khá hoang sơ.

- Khu nghỉ mát Bà Nà – Núi Chúa nằm cách trung tâm thành phố 40 km về phía Tây Nam. Được ví như Đà Lạt của miền Trung, và cũng như Đà Lạt, Khu nghỉ mát Bà Nà – Núi Chúa được xây dựng thành nơi nghỉ ngơi cho các quan chức người Pháp trong thời kì Pháp còn đô hộ Việt Nam. Sau khi thực dân Pháp rút khỏi Đông Dương, khu này bị bỏ hoang và bị tàn phá nhiều bởi chiến tranh và thời gian. Gần đây, thành phố Đà Nẵng cho tái tạo lại và hi vọng trong tương lai Bà Nà - Núi Chúa sẽ lại trở thành một khu nghỉ dưỡng cao cấp tại Đà Nẵng.

- Bán đảo Sơn Trà còn được người Mỹ gọi là Núi Khỉ (Monkey Mountain), là nơi mà Đà Nẵng vươn ra biển Đông xa nhất. Nơi đây là khu bảo tồn thiên nhiên với nhiều động thực vật quý hiếm. Dưới chân bán đảo Sơn Trà là khu du lịch Suối Đá và nhiều bãi biển đẹp phục vụ cho du lịch biển như: Bãi Bụt, Bãi Rạng, Bãi Bắc, Bãi Nồm.

- Bãi biển: Đà Nẵng nổi tiếng với những bãi biển cát vàng còn hoang sơ chạy dài hàng cây số, nước trong xanh và ấm áp quanh năm. Bãi biển Mỹ Khê của Đà Nẵng đã được tạp chí Forbes (Mỹ) bình chọn là một trong 6 bãi biển quyến rũ nhất hành tinh. Bãi biển Nam Ô, Bãi biển Xuân Thiều, Bãi biển Thanh Bình, Bãi biển Bắc Mỹ An, Bãi biển Non Nước, Bãi biển T20, Bãi Bụt Sơn Trà..

- Bảo tàng Nghệ thuật Điêu khắc Chămpa (thường gọi là Cổ viện Chàm) là nơi lưu giữ cả một nền văn hóa Chăm rực rỡ với những pho tượng cổ, những linh vật của Vương quốc Chăm - pa hùng mạnh một thời. Đây là bảo tàng độc đáo và duy nhất của thế giới về nền văn hóa Chăm.

- Ngoài ra Đà Nẵng còn có du lịch lễ Hội Quan Thế Âm được tổ chức vào tháng giêng Âm lịch, đây là một trong những lễ hội tôn giáo lớn của cộng đồng Phật giáo tại Đà Nẵng. Lễ Hội Quan Thế Âm được tổ chức dưới chân núi Ngũ Hành Sơn.
    Bên cạnh đó chúng ta có thể tham quan thê phố cổ Hội an
    Phố cổ Hội An hay Hoài Phố - là một khu vực phố cổ trong thành phố Hội An, được xây từ thế kỷ 16 và vẫn còn tồn tại gần như nguyên vẹn đến nay. Trong các tài liệu cổ
    của phương Tây, Hội An được gọi Faifo. Phố cổ Hội An được công nhận là một di sản thế giới UNESCO từ năm 1999.
    Mỹ Sơn
    Thánh địa Mỹ Sơn thuộc xã Duy Phú, huyện Duy Xuyên, tỉnh Quảng Nam, cách thành phố Đà Nẵng khoảng 69 km và cách thành cổ Trà Kiệu khoảng 20 km, là tổ hợp bao gồm nhiều đền đài Chăm Pa, trong một thung lũng đường kính khoảng 2 km, bao quanh bởi đồi núi. Đây từng là nơi tổ chức cúng tế của vương triều Chăm pa cũng như là lăng mộ của các vị vua Chăm pa hay hoàng thân, quốc thích. Thánh địa Mỹ Sơn được coi là một trong những trung tâm đền đài chính của Ấn Độ giáo ở khu vực Đông Nam Á và là di sản duy nhất của thể loại này tại Việt Nam.
    Thông thường người ta hay so sánh thánh địa này với các tổ hợp đền đài chính khác ở Đông Nam Á như Borobudur (Java, Indonesia), Pagan (Myanma), Angkor Wat (Campuchia) và Ayutthaya (Thái Lan). Từ năm 1999, thánh địa Mỹ Sơn đã được UNESCO chọn là một trong các di sản thế giới tại phiên họp thứ 23 của Ủy ban di sản thế giới theo tiêu chuẩn C (II) như là một ví dụ điển hình về trao đổi văn hoá và theo tiêu chuẩn C (III) như là bằng chứng duy nhất của nền văn minh châu Á đã biến mất.

Cù lao chàm
    Cù lao Chàm là một cụm đảo xã đảo Tân Hiệp, thành phố Hội An, tỉnh Quảng Nam, nằm cách bờ biển Cửa Đại 15 km và đã được UNESCO công nhận là khu dự trữ sinh quyển thế giới. Cù lao Chàm bao gồm 8 đảo: Hòn Lao, Hòn Dài, Hòn Mồ, Hòn Khô mẹ, Hòn Khô con, Hòn Lá, Hòn Tai, Hòn Ông. Dân số trên các hòn đảo này gồm khoảng 3.000 người.
    Cù lao Chàm là một di tích văn hoá lịch sử gắn với sự hình thành và phát triển của đô thị thương cảng Hội An. Bản đồ Tây-phương xưa thường ghi Cù lao Chàm với tên "Champello" lấy từ tiếng Nam-Ấn (Autronesian) "Pulau Champa". Tại đây còn nhiều di tích thuộc các nền văn hoá Sa Huỳnh, Chăm Pa, Đại Việt, với các công trình kiến trúc cổ của người Chăm và người Việt có niên đại vài trăm năm.
    Đây còn là một địa điểm du lịch có khí hậu quanh năm mát mẻ, hệ động thực vật phong phú, đặc biệt là nguồn hải sản và nguồn tài nguyên yến sào. Các rặng san hô ở khu vực biển cù lao Chàm cũng được các nhà khoa học đánh giá cao và đưa vào danh sách bảo vệ.
    Tháng 10 năm 2003, Khu Bảo tồn thiên nhiên Cù Lao Chàm được thành lập để giữ gìn sinh vật hoang dã trên đảo, là 1 trong 15 Khu Bảo tồn biển của Việt Nam vào thời điểm 2007.
    Ngày 29.5.2009, với hệ động thực vật phong phú và những di tích lịch sử hàng trăm năm trước, Cù Lao Chàm được UNESCO công nhận là Khu dự trữ sinh quyển thế giới trong phiên họp thứ 21 của Ủy ban Điều phối quốc tế chương trình con người và sinh quyển diễn ra tại đảo Jeju (Hàn Qu

5. Mua sắm và ẩm thực:
    Đà Nẵng hiện có 2 chợ lớn nhất nằm ở trung tâm thành phố là chợ Hàn và chợ Cồn; cùng những siêu thị lớn mới mở trong vòng vài năm trở lại đây như siêu thị Đà Nẵng, siêu thị Metro, đại siêu thị BigC, siêu thị Intimex, siêu thị Rosa Bài Thơ, siêu thị Nhật Linh, siêu thị Đại Dương... Đây là những trung tâm thương mại chủ yếu của Đà Nẵng.

Đà Nẵng có nhiều món ăn đặc sản như mì Quảng, bánh tráng cuốn thịt heo, Bánh xèo, thịt bê thui, bún chả cá, bún mắm, bánh khô mè, nước mắm Nam Ô.. có thể mua về làm quà biếu.
    Ngay 1
    8h den SAN BAY DN Khởi hành đến Đô Thị Cổ Hội An - Di Sản Văn Hoá Thế Giới, nhận phòng k/sạn nghỉ ngơi. Trưa: Ăn trưa nhà hàng.

Chiều: Bách bộ tham quan Phố Cổ với: Chùa Cầu Nhật Bản, Bảo tàng văn hóa Sa Huỳnh, Nhà Cổ hàng trăm năm tuổi, Hội Quán Phước Kiến & Xưởng thủ công mỹ nghệ - thưởng thức ca nhạc truyền thống lúc 15h15. Tham quan và tắm biển Cửa Đại.

Tối: Ăn tối nhà hàng, thưởng thức đặc sản Hội An (Cao Lầu - Bánh Bao - Bánh Vạc - Hoành Thánh). Tự do thưởng ngoạn vẻ đẹp Phố Cổ Hội An, rực rỡ soi bóng bên dòng sông Hoài, từng là thương cảng sầm uất của người Chăm thế kỉ thứ II và Việt Nam từ thế kỉ XVI.
    Ngay 2
    Hội An – Cù lao chàm
    7h00:lên xe đưa khách đi CÙ LAO CHÀM
    - Xe đưa đi đến bến du lịch cửa đại tại HỘI AN
    + Lên tàu đi CÙ LAO CHÀM
    -tham quan BÃI LÀNG, ÂU THUYỀN, CHÙA HẢI TẠNG, tự do mua sắm
    +Tàu đưa quý khách tham quan BÃI CHỒNG
    10h15:Đến BÃI CHỒNG nhận lều, nghỉ ngơi tắm biển.
    11h: Ăn trưa tại BÃI CHỒNG
    Chiều 14h: đi thăm vườn đồi
    tắm biển, tự do tham quan, câu cá.
    Chiều 15h lêu tàu về Hội an
    17h :khách tham quan tại phố cổ HỘI AN
    + Hội quán Phúc Kiến
    +Cầu Nhật Bản, ngắm cảnh biển Cửa ĐẠI
    19h: ăn trưa tại nhà hàng HỘI AN(đặc sản:cao lầu, bánh vạc..)
    20h: dẫn khách đi dạo và mua sắm
    -Thưởng thức những món ăn ở CẨM NAM
    Ngay 3

Trả phòng Hộii an đi đà nẵng : Tham quan khu di tích – danh thắng Ngũ Hành Sơn (khám phá các hang động, vãn cảnh đẹp non nước trời mây, viếng những ngôi chùa thiêng), Làng Nghề Điêu Khắc Đá và biển Non Nước ( China Beach)
    Chiều: Vượt Cầu Thuận Phước - Cầu treo qua biển Cửa Hàn tham gia Tour “Bán Đảo Sơn Trà - Khám phá rừng già giữa lòng phố trẻ”: Khởi hành đi Bán Đảo Sơn Trà ( Monkey Mountain ), dừng chân tại Đài phát sóng truyền hình thành phố để thưởng ngoạn toàn cảnh phố biển Đà Nẵng trên cao. Mục kích trạm Radar cũ những năm 60 của Mỹ, được mệnh danh là “Đôi mắt thần Đông Dương”, chinh phục đỉnh Bàn Cờ - nơi có truyền thuyết Đế Thích giáng trần chơi cờ nơi hạ giới. Xe đưa quý khách dọc theo triền núi Đông Nam để chiêm ngưỡng vẻ đẹp tuyệt mỹ của biển Đà Nẵng, viếng Linh Ứng Tự - nơi có tượng Phật Bà 65m cao nhất Việt Nam và tắm biển Mỹ Khê Đà Nẵng (Được tạp chí Forbes bình chọn là 1 trong những bãi biển quyến rũ nhất Hành Tinh). Tối: Ăn tối hải sản. Quý khách tự do khám phá Phố Biển Đà Nẵng về đêm: Cầu Quay sông Hàn, Trung Tâm Thương Mại, Khu phố ẩm thực, Café - Bar - Discotheque
    Ngay 4
    sáng đi Bà Nà - khu nghỉ núi được mệnh danh ‘SaPa của Miền Trung”. Tham quan: Núi Chúa, Biệt thự cổ, Thác Cầu Vồng, suối Nai, Miếu Bà, đồi Vọng Nguyệt, Biệt thự Hoàng Lan. Ăn trưa tại Bà Nà.Chiều: Tham quan Suối Tàu Hoả, Suối Mơ, Hồ Thuỳ Dương, Cầu Đôi, Thác Tóc Tiên.
    Ngay 5
    Ra cho Han mua sem chieu ve Sg
    em la HONGLAUMONG
    y: pham_tinh21
    t:0935.132.123
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,391 Bài viết

• 445 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi romeonguyen Xem bài viết

Thời gian này vé trên hãng bán rẻ lắm thì phải, hình như là gần 600k/chiều
    Như bạn tính 4tr (tiền vé + tiền phòng) còn dư ra 6tr để ăn chơi trong 5 ngày thì ổn quá còn gì

Chúc bạn đi vui vẻ
    • 212 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

hehe...hôm này mình vừa đặt vé cho 3 gia đình gồm 7 người lớn và 5 trẻ con đi Đà Nẵng đây, nhưng cuối tháng 10 nhà mình mới đi cơ. VN airline có giá rẻ đấy, loại rẻ nhất là 500k/chiều chưa thuế. Bạn thử đặt xem sao hoặc ra thẳng phòng vé ở 25 Quang Trung ấy, các bạn ở đó nhiệt tình lắm, còn giúp tìm những chỗ rẻ nhất có thể cho nhà mình, nên cũng tiết kiệm được thêm ít tiền để đi chơi. Bạn đi về rồi chia sẻ kinh nghiệm về:
    1. Đi xe taxi từ Đà Nẵng ra Hội An mất bao nhiều tiền nhé.
    2. Khách sạn nào ở Hội An tốt nhé.
    3. Ăn uống ở đâu ngon và rẻ nhé.

Cám ơn nhiều lắm!
    • 36 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

mẹ tomyeu cua me ah:
    1. Đi taxi từ Đà Nẵng đến Hội An mất khoảng 400k (cho một vòng đấy nhé)
    2. Khách sạn tốt của Hội An thì nhiều nhưng mẹ tom vào ks Victorya ở ngay trung trâm Hội An ấy, chỗ ở tốt mà khung cảnh cũng hữu tình nữa, hiiiiii.
    3. Ở ĐN thì mẹ tom ăn hải sản ở quán Mỹ Hạnh (nhà hàng hơi sang); quán Eo Biển (đặc biệt ở đây có món cá Nhói nướng hơi bị lạ và tuyệt lắm - nhưng quán này không được sang trọng). Cả hai quán này đều nằm trên đường biển Điện Nam Điện Ngọc luôn nhé.
    - Buổi chiều thì ngay ngã tư Nguyễn Chí Thanh và Lê Hồng Phong có món mì quảng sứa vừa rẻ vừa ngon.
    - Trên đường Lê Hồng Phong có bán bún chả cá (đối diện với trường Sào Nam í) - bán buổi sáng và chiều tối thôi nhé
    - Trên đường Trưng Nữ Vương có quán bán một số loại ốc xào (như ốc giấy xào... ) ăn với bánh mì cũng tuyệt, rẻ nữa chứ
    Bạn tham khảo thêm những món của Phuontinh ở trên nhé. Đó cũng là những quán nổi tiếng ở ĐN đấy
    • 159 Bài viết

• 57 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tomyeucuame Xem bài viết
    hehe...hôm này mình vừa đặt vé cho 3 gia đình gồm 7 người lớn và 5 trẻ con đi Đà Nẵng đây, nhưng cuối tháng 10 nhà mình mới đi cơ. VN airline có giá rẻ đấy, loại rẻ nhất là 500k/chiều chưa thuế. Bạn thử đặt xem sao hoặc ra thẳng phòng vé ở 25 Quang Trung ấy, các bạn ở đó nhiệt tình lắm, còn giúp tìm những chỗ rẻ nhất có thể cho nhà mình, nên cũng tiết kiệm được thêm ít tiền để đi chơi. Bạn đi về rồi chia sẻ kinh nghiệm về:
    1. Đi xe taxi từ Đà Nẵng ra Hội An mất bao nhiều tiền nhé.
    2. Khách sạn nào ở Hội An tốt nhé.
    3. Ăn uống ở đâu ngon và rẻ nhé.

Cám ơn nhiều lắm!
    Các mẹ WTT đã tổng kết rồi, tớ chỉ đi theo rồi thấy là rất ổn nhé:
    1. Taxi ĐN-Hội An: anh Hùng 0906 573 153. xe 4 chỗ 170k/chiều, xe 7 chỗ 230k. Xe taxi Mai Linh lấy 300k/chiều xe 4 chỗ nhé.
    2. KS Agribank Resort: ở được, cảnh đẹp, ngay bãi biển. Mua theo VD Tour của chị Huệ Tun tun ấy (3664 5489/ 35737981).
    3. Tour Cù Lao Chàm: anh Chiến cù lao xanh 0905 911 188. 400k/pax, tour 1 ngày (8 am-2pm).
    • 212 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

ôi chết, các mẹ ơi, cho mình xin địa chỉ quán ăn ngon ở Hội An nữa với nhé....thanks các mẹ nhiều
    • 1,391 Bài viết

• 445 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tomyeucuame Xem bài viết
    ôi chết, các mẹ ơi, cho mình xin địa chỉ quán ăn ngon ở Hội An nữa với nhé....thanks các mẹ nhiều
    Ở gần biển cửa Đại có nhiều quán ăn lắm
    - Quán Hương Viết đối diện Palm
    - Quán khải
    - Quán gió
    - Quán sen
    - Quán Hơn
    ....
    Chỉnh sửa lần cuối bởi titocoizin; 13/09/2010 vào lúc 05:05 PM.
    • 357 Bài viết

• 141 Được cảm ơn

Các Mẹ ơi em chỉ có 2 ngày ở Đà Nẵng thôi, ngày 1 em định đi Bà Nà và quanh thành phố Đà Nẵng, ngày 2 định đi Hội An. Em định ở Đà Nẵng 1 đêm, Hội An 1 đêm.

Em muốn hỏi từ Hội An đi ra sân bay có phải quay ngược về Đà Nẵng ko ạ? Và khoảng cách là bao nhiêu km ạ?
    có thể gọi xe anh Hùng cho chiều Hội An - sân bay không ạ?

Từ Sân bay về Đà Nẵng nên đi bằng phương tiện gì ạ.

Nhờ các mẹ và bác HLM giúp em với!!
    • 1,391 Bài viết

• 445 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hutoof Xem bài viết
    Các Mẹ ơi em chỉ có 2 ngày ở Đà Nẵng thôi, ngày 1 em định đi Bà Nà và quanh thành phố Đà Nẵng, ngày 2 định đi Hội An. Em định ở Đà Nẵng 1 đêm, Hội An 1 đêm.

Em muốn hỏi từ Hội An đi ra sân bay có phải quay ngược về Đà Nẵng ko ạ? Và khoảng cách là bao nhiêu km ạ?

Nhờ các mẹ và bác HLM giúp em với!!
    Đi như vậy gấp gáp quá
    Tứ Đn đến Hội an 30km ơ Hội An không có sân bay bạn phải quay ngược lại Đn

Mình gửi cho bạn chương trình đi lại rồi đấy
    • 357 Bài viết

• 141 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi titocoizin Xem bài viết
    Đi như vậy gấp gáp quá
    Tứ Đn đến Hội an 30km ơ Hội An không có sân bay bạn phải quay ngược lại Đn

Mình gửi cho bạn chương trình đi lại rồi đấy
    Chị ơi em đã nhận được PM của chị rồi, em sẽ liên lạc với chị sớm ạ. Em thực ra là đến ĐN 3 ngày cơ nhưng ngày đầu thì đến trưa mới đến mà còn đi thăm bạn nên chắc chỉ tính đi chơi được buổi chiều. Vậy nên em mới tính 1 ngày đi Đà Nẵng 1 ngày đi Hội An ạ.

Em phải hỏi trước nếu phải quay lại ĐN thì em thuê luôn KS 2 đêm ở ĐN cho tiện, đi HA chơi thôi.

Cám ơn chị, em sẽ ll với chị sớm ạ!!
    • 480 Bài viết

• 200 Được cảm ơn

Mình thấy HA phải ở ban đêm mới đẹp, còn kinh nghiệm ăn uống ở ĐN thế này: món bê thui ngon và nên ăn vì ở HN có muốn ăn cũng chịu (bạn mình ở ĐN dẫn đi ăn ở quán Bê thui 100 Điện Biên Phủ rất ngon), ngao ở ĐN ruột to & ngọtrooling:, ngon hơn ở HN nhiều (mình ăn ở quán Hùng mập thấy ngon hơn quán khác), cá chìa vôi rất lạ và cũng ngon (chắc ở HN ko có đâu), mình phục kích 2 quán để ăn chip chip mà ko ăn đc, nghe nói chip chip ngon & rẻ hơn ngao.
    • 33 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Đi Hội An nhớ ăn cao lầu (quán Bắc Trung đường Trần Phú) và chè bắp (mình mê món này nhứt, chẹp chẹp..), bánh tráng đập ăn là lạ chứ cũng không thấy ngon lém
    • 159 Bài viết

• 57 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hutoof Xem bài viết

Từ sân bay về Đà Nẵng (sân bay nằm ở thành phố luôn) bạn đi taxi thôi. Đón taxi ngay trong sân bay ấy. Từ sân bay ra Big C Đà nẵng chỉ tầm 2km thui.

Xe anh Hùng có thể đặt chiều DN-Hội An or ngược lại, giá không đổi. Có thể hẹn giờ đón chính xác đấy.
    • 1,963 Bài viết

• 2,334 Được cảm ơn

Các mẹ giúp mình với nha:
    Khi xuống máy bay thì đi xe anh Hùng từ sân bay ra Hội An rồi chiều về lại Đà Nẵng khoảng 4g, vậy xe anh Hùng có nhận đi luôn với mình không? giá cả như thế nào?
    Các mẹ tư vấn thêm khách sạn nào giá mềm để tối ngắm cầu sông Hàn; từ khách sạn đó ra biển khoảng bao xa? Những chỗ ăn uống ngon có gần đó không?
    Các con là niềm hạnh phúc vô bờ của mẹ.
    • 246 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Mình đã đặt vé đi Hội an tối 2/10- về từ Huế ngày 5/10. Lịch trình của mình như sau, các bạn xem hộ mình xem có hợp lý ko với nhé- mình đi có 2 vợ chông+ nhóc 2.5 tuổi, bà nôi, bà ngoại
    - 22h tối ngày 2/10 mình đến sân bay, về KS Mỹ khê 2 nghỉ
    - ngày 3/10; đi Bà nà và dạo chôi ỏ DN 1 ngay 1 đêm
    - sáng 4/10 bắt taxi đi Hội an chơi đến 1h30 bắt xe Sinh cafe di Huế
    chôi ở Huế đén tối 5/10 ra sân bay đi về
    Có trẻ con mà đi như vậy có sợ mệt ko các mẹ nhỉ
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Ánh Dương Xem bài viết
    Các mẹ giúp mình với nha:
    Khi xuống máy bay thì đi xe anh Hùng từ sân bay ra Hội An rồi chiều về lại Đà Nẵng khoảng 4g, vậy xe anh Hùng có nhận đi luôn với mình không? giá cả như thế nào?
    Các mẹ tư vấn thêm khách sạn nào giá mềm để tối ngắm cầu sông Hàn; từ khách sạn đó ra biển khoảng bao xa? Những chỗ ăn uống ngon có gần đó không?
    Bạn có thể đến khách sạn T04 , 04 Lê Duẩn , chỉ cách cầu sông Hàn vài bước chân ;cách bãi biển gần 1.5km . Giá phòng chỉ từ 250-300k . Bạn liên hệ 0905700997(Vỹ) để đựoc giá tốt nhất nhé . Có gì cứ pm YH mình vyvd310 , để được tư vấn chi tiết hơn.
    • 1,391 Bài viết

• 445 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi laivu08 Xem bài viết
    Mình đã đặt vé đi Hội an tối 2/10- về từ Huế ngày 5/10. Lịch trình của mình như sau, các bạn xem hộ mình xem có hợp lý ko với nhé- mình đi có 2 vợ chông+ nhóc 2.5 tuổi, bà nôi, bà ngoại
    - 22h tối ngày 2/10 mình đến sân bay, về KS Mỹ khê 2 nghỉ
    - ngày 3/10; đi Bà nà và dạo chôi ỏ DN 1 ngay 1 đêm
    - sáng 4/10 bắt taxi đi Hội an chơi đến 1h30 bắt xe Sinh cafe di Huế
    chôi ở Huế đén tối 5/10 ra sân bay đi về
    Có trẻ con mà đi như vậy có sợ mệt ko các mẹ nhỉ
    Bạn đi như vậy là hợp lý rồi
    Không có gì phải lo lắng gì cả,cứ thế tiến hành lên đường thôi
    Chúc gia đình đi vui vẻ
    • 503 Bài viết

• 6,585 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi phuongtinh Xem bài viết
    mình là dân ĐN nhưng sống xa quê nên mình giưới thiệu đến bạn nhưng nơi đi và ăn uống như sau:
    + Ngày 1 :Cáp treo Bà Nà từ khoảng 8h sáng đến trưa 12 h xuống (nếu thấy nắng quá thì chơi đến 1-2 h rồi xuống).trên Ba Na có nhà hàng nhưng ăn cũng tạm chứ ko ngon nhưng hơi đắt.Sau khi xuống Bà Nà thì bạn có thể chạy thẳng ra hầm Hải Vân (vì gần nhau) để xem hầm xuyên núi dài nhất VN.đi xe qua hầm bạn ra đến Lăng Cô Huế ,có thể ghé mấy quán hải sản ở đây ăn.ở đó đạc biệt có cháo tôm rất ngon.đi xe về lại ĐN tắm biển .Buổi tối bạn dạo chơi 2 bên bờ sông Hàn rất vui
    +Ngày thứ 2:ăn sáng rồi đi Hội an chơi 1 ngày đến chiều tối về lại ĐN chứ tối ở Hội an ko có gì chơi hết.trên đường đi Hội An bạn nhớ tranh thủ ghé Ngũ Hành Sơn luôn
    +Ngày thứ 3: nếu bạn thích biển thì lên núi Sơn Trà :trên đỉnh có cảnh rất đẹp,có chùa,và bạn xuống bãi Rạng và ăn tắm biển ở đó.Tối về lang thang lên cầu Thuận Phước chụp hình
    + Ngày thứ 4:đi chợ mua hải sản,nghỉ ngơi chuẩn bị về.
    *NHưng chỗ ăn uống ở ĐN:
    - Hải Sản: quán dọc biển Phạm Văn Đồng,nhà hàng Mỹ Hạnh
    - Bún chả Cá : hẻm 113 Nguyễn Chí Thanh(bạn cứ hỏi đường vào nhà hàng 4U Nguyễn CHí Thanh là họ chỉ)gần chùa Tân Ninh
    - MỲ Quảng :bsang thì bạn ăn ở sau lưng Trường Phan Chu Trinh,quán Bà Lữ
    - Thịt Heo 2 đầu mỡ: Quán Trần trên đường Lê Duẫn (gần cầu quay)
    - Bánh Xèo: Bà Dưỡng -trên đường Hoàng Diệu

Hi bạn @phuongtinh,
    bạn làm ơn cho mình hỏi thăm. Mình ra HUE chơi rồi vào DN, ở ĐN mình dự định đi Hội An, Ngũ Hành Sơn, Bà Nà & đi lên đèo Hải Vân ngắm cảnh. Như vậy thì mình đi thế nào cho tiện hả bạn. Mình ở SG, lần đầu đi du lịch ĐN nên kg biết đường đi. MOng bạn giúp đỡ!!!
    Thanks bạn nhiều!
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2