DU LỊCH & TRẢI NGHIỆM

Xin kinh nghiệm đi Mộc Châu - Sơn La

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 9.66K Lượt đọc
  • 8 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• 346 Bài viết

• 721 Được cảm ơn

Có mẹ nào đã đi cao nguyên Mộc Châu - Sơn La chưa ạh?
    Em muốn xin các mẹ kinh nghiệm đi như : đi xe nào,nhà nghỉ và khách sạn,điểm vui chơi, đi mấy ngày là phù hợp...
    Cảm ơn các mẹ rất nhìu :Rose: :Rose:
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Hỏi xin kinh nghiệm đi biển Diễn Châu - Nghệ An

Nhóm bạn em rủ đầu tháng 8 đi biển Diễn Châu (Nghệ An) nghe bảo từ Vinh ra tầm gần 40km, bọn em định đi tầu ra Vinh rồi thuê xe ra đó ạ. Anh/chị nào đã đi rồi tư vấn cho em ít kinh nghiệm với ạ - Nên ở đâu? KSạn nào fòng mới, sạch, em chỉ cần thế thôi biết đi thế này bỏ qua khoản đẹp - Nên ăn ở...

• Xin kinh nghiệm đi du lịch châu âu (đi tour)

Mình đang lên kế hoạch năm tới đi tour châu Âu, mình dự định sẽ đi cùng mẹ mình (năm nay bà ngoài 70 tuổi rồi) mọi người cho mình xin kinh nghiệm với: 1. Mình nên đi theo tour của công ty du lịch nào (xuất phát từ Hà nội) 2. Mình nên đi vào thời gian nào của năm là thích hợp nhất (phong cảnh...

• 7 nguyên tắc khi đi du lịch một mình

Du lịch một mình giúp bạn được thỏa mãn bản thân đủ hơn, không bị ảnh hưởng bởi sở thích của bạn...

• 10 lí do bạn nên du lịch đảo Bình Ba ít nhất một lần

Nhân dịp 2/9 sắp tới cả nhà tôi đề xuất đi đảo Bình Ba. Tôi thấy nơi này lạ, chưa đi lần nào nên...

• Món ăn có đường với con ho?

Món ăn có đường với con ho? Thưa bác sĩ con mình 5 tuổi, khi con ho mình hay cho ngậm chanh muối,...

• 239 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi wo_ai_ni Xem bài viết
    Có mẹ nào đã đi cao nguyên Mộc Châu - Sơn La chưa ạh?
    Em muốn xin các mẹ kinh nghiệm đi như : đi xe nào,nhà nghỉ và khách sạn,điểm vui chơi, đi mấy ngày là phù hợp...
    Cảm ơn các mẹ rất nhìu :Rose: :Rose:

em cũng định đi mộc châu chụp ảnh hoa cải trắng nên tìm hiểu thông tin, e tìm được trang web này chị tham khảo nhé

http://news.zing.vn/news/choi-vui/mo...oa/a36976.html
    "
    Mách bạn: Một chuyến đi Mộc Châu trong 2 ngày hoặc 2,5 ngày
    Mộc Châu thuộc địa phận tỉnh Sơn La. Để đến với nơi này, bạn cứ theo đường quốc lộ 6 mà thẳng tới.
    Vé xe ô tô tuyến Hà Nội - Sơn la: 60.000 đ
    Giá phòng tại khách sạn Công Đoàn - nông trường Mộc Châu: 150.000 đ/phòng hai giường
    Các điểm chơi: Nông trường chè Mộc Châu, trại nuôi bò sữa, thác Dải Yếm, Hang Dơi, cửa khẩu Pa Háng (thông với nước bạn Lào), đèo Hua Tạt (con đèo trên đường 6 cũ, cảnh sắc rất đẹp)
    Quà mang về: Bánh sữa Mộc Châu
    Đặc sản: sữa tươi, gà đồi, bánh sữa, chè Mộc Châu
    Chi phí: 400.000 đ - 600.000 đ/người/2 ngày
    "
    Chỉnh sửa lần cuối bởi secret_hn; 16/01/2009 vào lúc 07:45 PM.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 3,539 Bài viết

• 11,006 Được cảm ơn

Nếu bạn đi xe khách thì ra bến xe ngay phía sau nhà khách Sơn La trên đường Nguyễn Trãi nhé, bến này chuyên chạy tuyến Sơn La - Hà Nội. Tớ mới đi, xe của nhà Tám Dung, cũng ổn phết, xe sạch sẽ, phụ xe chăm sóc khách tận tình, tử tế. Giá vé thì chung rồi.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 9,029 Bài viết

• 1,574 Được cảm ơn

Mộc Châu nên đi. Nhất là thác Dải Yếm, bạn sẽ có một cuộc chinh phục ngược đời, không phải đi từ chân thác lên mà là đi từ đỉnh thác xuống. Hoành tráng. Nhưng mùa này chắc ít nước. Còn Hang Dơi thì bình thường:Silly:
    • 98 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

• 104 Bài viết

• 125 Được cảm ơn

Các mẹ ơi! Cho em hỏi em đi từ hà nội lúc 2h chiều thứ 7, tối chủ nhật bắt xe về hà nội thì có đi được mộc châu ko ợ?
    • 36 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi methuyan88 Xem bài viết
    Các mẹ ơi! Cho em hỏi em đi từ hà nội lúc 2h chiều thứ 7, tối chủ nhật bắt xe về hà nội thì có đi được mộc châu ko ợ?
    Hơi mệt nhưng vẫn có thể đi được.
    14h đi thì khoảng 20h đến nơi.
    Hôm sau thăm : Thác dải yếm , động sơn mộc hương, đồi chè .
    • 118 Bài viết

• 99 Được cảm ơn

Theo mình đi Mộc Châu nên đi vào tầm tháng 12- tháng 1 dương lịch là đẹp nhất, nhiều hoa đua nở, nên đi những địa điểm sau, trên đướng sắp vào mộc Châu là Long Luông hai bên đường rất nhiều vườn mận của các nhà chụp ảnh rất đẹp, tiếp đến là chụp hoa cải ở bản Ba Phách, đi vào đồi chè hình trái tim, trên đường vào đấy hai bêb đường cũng có nhiều vườn mận đào, cải rất đẹp. Tớ thấy thác dải yếm bình thường không đáng để đi lắm, rừng thông bản Áng cũng không có gì đặc biệt
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình thì thấy đi Mộc Châu mùa nào cũng tuyệt.Mình giói thiệu các bạn đến nghỉ tại Homestay số 26 phố Vừ A Dính ( còn gọi nhà Bác Hoà) sự hài lòng tuyệt vời. Bạn muốn hỏi bất cứ điều gì hãy gọi điện gđ hướng dẫn chu đáo: 0166 544 9662 - 0916 35 37 59 Mình gửi ảnh Nhà