DU LỊCH & TRẢI NGHIỆM

Tìm khách sạn vừa túi tiền ở đường Cách Mạng T8,Q1?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 4.39K Lượt đọc
  • 14 Trả lời

Theo dõi Webtretho

Chia sẻ công thức nấu ăn, mẹo vặt trong nhà, cùng nhiều thông tin thường thức khác, giúp cuộc sống bạn thêm nhẹ nhàng.
f | Chia sẻ bài viết
    • 15 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Sắp tới e có vào công tác ở trong SG vài ngày,ở ngay cái đường CMT8 ,Q1 đấy luôn nên cũng phải tìm cái ks nghỉ qua đêm
    Có mẹ nào bít ở trên đường CMT8,phường Bến Thành,Q1 đấy giá tầm 200-300k/ngày thì chỉ e với(e cần cái ko Sao thôi,chứ mấy sao thì chịu sao nhiệt)
    ko thì ở mấy phố lân cận cũng cùng phường Bến Thành cũng được,mà từ đó tới cái sân khấu ca nhạc Trống Đồng gần gần chút nhé,chỗ e họp hành thấy bảo cũng ngay gần đó nên buổi tối có thể sang xem ca nhạc luôn
    Giúp e nha,e cảm ơn trước
    Chỉnh sửa lần cuối bởi botran; 11/10/2009 vào lúc 12:01 PM.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 485 Bài viết

• 78 Được cảm ơn

Tháng trc em vào Sài gòn, ở Ks ngay cổng chợ bến Thành mà rẻ lắm, chỉ có 180k - 200k thôi, tuy nó hơi cũ nh đc cáilaf tiện đi lại vì bến xe buýt ở Sài gòn nằm bên cạnh chợ luôn mà, muốn đi đâu chỉ càn ngồi xe là tới ^^ , thích lắm
    [IMG][/IMG]
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 15 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi quynhanh2005 Xem bài viết
    Tháng trc em vào Sài gòn, ở Ks ngay cổng chợ bến Thành mà rẻ lắm, chỉ có 180k - 200k thôi, tuy nó hơi cũ nh đc cáilaf tiện đi lại vì bến xe buýt ở Sài gòn nằm bên cạnh chợ luôn mà, muốn đi đâu chỉ càn ngồi xe là tới ^^ , thích lắm
    ở chợ bền thành à? k bít có gần sk Trống Đồng ko nhỉ
    ban ngày thì ko sao chứ buổi tối/đêm thì hơi mệt đấy
    mà cho e bít cái tên ks đc ko?
    • 1,566 Bài viết

• 1,242 Được cảm ơn

Khách sạn Công Đoàn được đó bạn nó nằm cách CMT8 khoảng 20m.
    " Cuộc đời có bao lâu mà hững hờ"
    • 15 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Dominica Xem bài viết
    cho e địa chỉ của ks nè đi,or nó nằm ở đường nào cũng đc,e vừa google thì k thấy ,chỉ thấy công đoàn ở các tỉnh,thành # thui
    • 1,436 Bài viết

• 1,090 Được cảm ơn

Trống Đồng cũng ngay góc CMT8 & Nguyễn Du thôi mà. Nguyễn Du ra chợ Bến THành / SG hay khu Tây balo cũng chỉ mất có 10' lội bộ tà tà, kg mất đi đâu mà sợ. Ks Công Đoàn nằm trên đường Bùi Thị Xuân, góc CMT8, lội bộ qua Trống Đồng những...2' đi bộ:Laughing:
    Chồng người áo gấm xông hương...
    Chồng em áo rách, em thương ...chồng người
    :Laughing:
    Skype / Y!M: Smileyhibiscus
    Lận lưng: 0902.911.688
    • 15 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

ah ha,cái Công Đoàn này cũng ok đó,để chốc e alo hỏi 1080 SG xem sao
    mà mấy mẹ ở TP hay bít nhìu về TP cho e hỏi chút nữa nè
    là địa chỉ BIS ở trong TPHCM ý
    ví dụ 6 bis cách mạng tháng 8 rùi tới 8 bis à hay là số 8 CMT8 luôn?
    • 1,436 Bài viết

• 1,090 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi botran Xem bài viết
    ah ha,cái Công Đoàn này cũng ok đó,để chốc e alo hỏi 1080 SG xem sao
    mà mấy mẹ ở TP hay bít nhìu về TP cho e hỏi chút nữa nè
    là địa chỉ BIS ở trong TPHCM ý
    ví dụ 6 bis cách mạng tháng 8 rùi tới 8 bis à hay là số 8 CMT8 luôn?
    6bis sẽ nằm sát số 6, cũng như 6 rồi tới 6A - 6B - 6C: là những căn nhà liền kề nhau có cùng 1 số nhà nhưng khác nhau mấy cái đuôi
    Ngõ - ngách ở HN sẽ tương đương hẻm - hóc (ít kêu hóc lắm) trong SG nhưng ở SG có bề ngang bự hơn
    Vô SG đi chơi xe 2 bánh, chỉ cần nhớ 1 số trục đường chính như Nguyễn Thị Minh Khai song song Điện Biên Phủ, Trần Hưng Đạo, 3/2, Võ THị Sáu...thì dễ biết đường tung tăng lắm. Lỡ đi lạc thì cứ tự nhiên hỏi mấy chú xe ôm (xe thồ) chỉ đường mà kg lo mất tiền công đâu!
    • 236 Bài viết

• 145 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Smileyhibiscus Xem bài viết
    6bis sẽ nằm sát số 6, cũng như 6 rồi tới 6A - 6B - 6C: là những căn nhà liền kề nhau có cùng 1 số nhà nhưng khác nhau mấy cái đuôi
    Ngõ - ngách ở HN sẽ tương đương hẻm - hóc (ít kêu hóc lắm) trong SG nhưng ở SG có bề ngang bự hơn
    Vô SG đi chơi xe 2 bánh, chỉ cần nhớ 1 số trục đường chính như Nguyễn Thị Minh Khai song song Điện Biên Phủ, Trần Hưng Đạo, 3/2, Võ THị Sáu...thì dễ biết đường tung tăng lắm. Lỡ đi lạc thì cứ tự nhiên hỏi mấy chú xe ôm (xe thồ) chỉ đường mà kg lo mất tiền công đâu!
    Các bạn ơi, ks Công đoàn 3 sao nằm trên đường CMT8, đối diện ca nhạc Trống đồng, mất 5-10 phút đi bộ đến chợ Bến thành. Các ks khác nằm trên đường Lê Anh Xuân, Lý Tự Trọng, Phạm Hồng Thái gần chợ Bến Thành nhưng cũng mất 5-10 phút đi bộ đến Trống đồng.
    • 485 Bài viết

• 78 Được cảm ơn

KS em ở tên là Đà lạt toserco ạ, ngay dường Nguyễn an ninh, cách cửa tây chợ BT có 100m thôi nhé, buổi tối là chợ đêm nên đi lại rất tiện mua sắm, ngắm nghía cũng thích, gần ks có cwar hàng bán đồ hải sản ăn cũng ngon lắm ạ mà giá cũng ổn 40k/đĩa (1 số chỗ 30k/đĩa thì chỉ ít = 1/2 thôi nhé)
    có món Móng tay xào tỏi, ngao nướng, hấp, luôc....
    [IMG][/IMG]
    • 236 Bài viết

• 145 Được cảm ơn

KS em ở tên là Đà lạt toserco ạ, ngay dường Nguyễn an ninh, cách cửa tây chợ BT có 100m thôi nhé, buổi tối là chợ đêm nên đi lại rất tiện mua sắm, ngắm nghía cũng thích, gần ks có cwar hàng bán đồ hải sản ăn cũng ngon lắm ạ mà giá cũng ổn 40k/đĩa (1 số chỗ 30k/đĩa thì chỉ ít = 1/2 thôi nhé)
    Ks Toserco số 21 đường Nguyễn An Ninh (là con đường ngắn khoảng 500m). Trước mặt ks khoảng 14g có hàng bún thịt nướng, chả giò, gỏi cuốn ăn rất ngon, 18g là chợ đêm Bến Thành náo nhiệt khách tây. Xéo góc bên trái ks, ngã tư Nguyễn An Ninh- Trương Định có quán bún mộc ngon tuyệt, đi tiếp khg 200m gặp ngã tư Trương Định - Lê Thánh Tôn có quán cơm đúng gu bắc rất ngon, chủ nhân hình như là con của Bà Cả Đọi. Đi tiếp Trương Định, qua ngã tư Trương Định - Lý Tự Trọng, tiếp đến Trương Định - Nguyễn Du thì rẽ trái khoảng 500m sẽ gặp sân khấu ca nhạc trống đồng, bên kia đường là ks Công đoàn.
    • 186 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Dominica Xem bài viết
    E ơi cho chị địa chỉ và số điện thoại của khách sạn này với nhé, thank! GG mãi ko có số đt !
    • 1,436 Bài viết

• 1,090 Được cảm ơn

Quán ốc Vân Mập này nổi tiếng qua 2 đời mẹ con, đặc biệt món chem chép chấm chao sữa (hổng hợp với khách miền ngoài cho lắm!)
    Kề sát là quán bún mắm Chị Sen nổi tiếng!
    Quán Đồng Nhân (con Bà Cả Đọi) ở góc Trương Định - Lê Thánh Tôn sau này bán hàng ép khách: khách đi 5 người phải gọi ít nhất 4 món, mỗi món đều lấy cho 5 người ăn => quá phí ! Thái độ phục vụ cực kỳ kém, mình bị bẽ mặt với khách mấy lần vì tội "hà tiện" tiền giùm khách, nhân viên phục vụ mắng thẳng vô mặt khách "kêu gì ít vậy!" :mad:
    • 186 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Các mẹ du lịch báo giá phòng ROH là phòng gì vậy các bác, e chẳng hiểu gì cả :Laughing:
    • 186 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Nhờ 1 người quen trong SG mình đã tìm được địa chỉ và điện thoại của Nhà khách Công đoàn, up lên đây để các mẹ có nhu cầu tham khảo.
    Địa chỉ Nhà khách công đoàn số 185 đường CM tháng 8,P.Bến Thành Q1
    ĐT: 08-3.83395006