DU LỊCH & TRẢI NGHIỆM

Tìm khách sạn giá rẻ ở TP HCM

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 132K Lượt đọc
  • 267 Trả lời

• 2,585 Bài viết

• 463 Được cảm ơn

Các chị em có biết khách sạn nào xung quanh vùng Phú Nhuận giá cả khoảng 400 ngàn/đêm trở xuống mách cho mình biết với.
    Không yêu cầu nhiều dịch vụ, chỉ cần sạch sẽ, nhân viên vui vẻ và an toàn.

Mong được các chị chỉ giúp
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Tìm khách sạn giá rẻ!

Tớ thường xuyên lên diễn đàn - hồi trước tớ có thấy mấy topic về phòng giá rẻ thích lắm nhưng mà bây giờ không thấy. Tớ lập topic này muốn chúng ta trao đổi kinh nghiệm về các khách sạn - tour du lịch nữa.Các bạn đừng spam hay quảng cáo gì ở topic này nhé vì tớ muốn có một topic lâu dài. Các gia...

• Học cách chơi cùng con

Giống như ba mẹ ngày xưa, bé con của mẹ bây giờ cũng tò mò, hiếu động và thích tìm hiểu mọi thứ...

• 7 điểm vui chơi lí tưởng trong ngày ở Sài Gòn

Bạn chỉ có một ngày rảnh rỗi để đi chơi? Trong Sài Gòn có 7 địa điểm cho "chuyến du lịch 1 ngày"....

• Tìm khách sạn giá rẻ mà đẹp ở Nha Trang

Các bố, mẹ thông thái ơi . Chả là tháng 6 này em định cho ông cu con lần đầu tiên đi biển đây, em muốn đi Nha Trang nhưng ko biết là ở khách sạn nào đẹp mà rẻ nữa.Em định book qua 1 cty du lịch nào đấy cho rẻ, nhưng vẫn chưa biết cty nào cả. Các bố, mẹ nào biết thì chỉ dùm em nhé, em cảm ơn rất...

• 10 lí do bạn nên du lịch đảo Bình Ba ít nhất một lần

Nhân dịp 2/9 sắp tới cả nhà tôi đề xuất đi đảo Bình Ba. Tôi thấy nơi này lạ, chưa đi lần nào nên...

• Giúp bé học cách phân biệt màu sắc

Màu sắc chính là những gì đẹp đẽ nhất của thế giới quanh ta, và khi bố mẹ dạy cho bé cách nhận...

• 4,238 Bài viết

• 755 Được cảm ơn

Mình ở kv Phú Nhuận và biết có nhiều ks ngon bổ rẻ trên đường Trương Quốc Dung. Để chiều nay đi làm về nghía cái điện thoại cho nhé.

400K là hơi ngon lành rồi đấy. 2 tháng trước chú mình ở trên Lý Tự Trọng, q.1 mà giá cũng chỉ là 200k thôi. Có thể đó là low season nên giá mềm mại hơn.
    Mẹ yêu Cún và Nhím nhất nhất nhất
    • 2,585 Bài viết

• 463 Được cảm ơn

Cảm ơn kimsonbui nhiều nhé! Như mình nói chỉ cần sạch sẽ, vui vẻ là được rồi, mình không rành giá cả ở VN, mà càng rẻ càng tốt
    • 1,460 Bài viết

• 192 Được cảm ơn

KS Tân sơn Nhất - 200 Hoàng Văn Thụ
    Hình như kg 400K/phòng đó chị Tii Zii ui.
    Ks Hoàng Hà trên đường Trương Quốc DUng nè.
    Ks Omni đi, 3 hay 4* gì đoá trên đường Nguyễn Văn Trỗi (ko bít giá :4: )
    3 KS này đều ở gần sân bay.

• 4,238 Bài viết

• 755 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nacoi
    KS Tân sơn Nhất - 200 Hoàng Văn Thụ
    Hình như kg 400K/phòng đó chị Tii Zii ui.
    Ks Hoàng Hà trên đường Trương Quốc DUng nè.
    Ks Omni đi, 3 hay 4* gì đoá trên đường Nguyễn Văn Trỗi (ko bít giá :4: )
    3 KS này đều ở gần sân bay.
    ờ ờ, ks hoàng hà được đó, còn ommi thì hơi bị đắt đấy.
    Mẹ yêu Cún và Nhím nhất nhất nhất
    • 116 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Các mẹ ở TP HCM ơi, 30-4 này mình sẽ cùng ông xã và thanừg nhóc đi TP chơi nhưng chỉ muốn tìm một số khách sạn giá khoảng 200K nằm ở trung tâm thành phố, nếu ở đường Bùi Thị Xuân, Lê Thánh Tôn thì càng tốt vì mình nghe nói mấy đường đó tập trung quán ăn nhiều lắm, đỡ phải vất vả thuê xe đi tìm chỗ bán đò ăn. Các mẹ giúp mình với nhé.
    • 341 Bài viết

• 70 Được cảm ơn

Chị ơi, chi có thể liên lạc.
    Khach sạn Dalat.
    21 Nguyen An Ninh, Ben Thanh, Q.1
    8-8230485, 8230227

Khách sạn này, của dalat tourist chị à, giá em mới liên lạc, 165, 175, 190 ngàn. Ngày 30/4 còn phòng .
    Khách sạn này, năm sát bên chợ bến thành, chi tha hồ mà ăn uống, nhưng không rẽ như ở Nha Trang chị nhé. Sài gòn cái gì cũng đắt.
    Chị ở đây, có thể đi bộ 1vòng qua chợ, mặt trước là trung tâm HCM bao gồm nhiều siêu thị lớn, những con đường nhiều đèn hoa nhất HCM. Và gần nhất là bến xe buýt HCM. Nơi đây, mỗi người chỉ mất 3 ngàn đồng ngồi máy lạnh đi chơi khắp nơi. suối tiên, đầm sen...( vì em thích đi xe buýt lắm... rẽ vô cùng . hehhe)

Chị ơi, gì thắc mắc thì em giúp chi nhe.
    Mỹ hòa.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 116 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bunny,Meocon Xem bài viết
    Chị ơi, chi có thể liên lạc.
    Khach sạn Dalat.
    21 Nguyen An Ninh, Ben Thanh, Q.1
    8-8230485, 8230227

Khách sạn này, của dalat tourist chị à, giá em mới liên lạc, 165, 175, 190 ngàn. Ngày 30/4 còn phòng .
    Khách sạn này, năm sát bên chợ bến thành, chi tha hồ mà ăn uống, nhưng không rẽ như ở Nha Trang chị nhé. Sài gòn cái gì cũng đắt.
    Chị ở đây, có thể đi bộ 1vòng qua chợ, mặt trước là trung tâm HCM bao gồm nhiều siêu thị lớn, những con đường nhiều đèn hoa nhất HCM. Và gần nhất là bến xe buýt HCM. Nơi đây, mỗi người chỉ mất 3 ngàn đồng ngồi máy lạnh đi chơi khắp nơi. suối tiên, đầm sen...( vì em thích đi xe buýt lắm... rẽ vô cùng . hehhe)

Chị ơi, gì thắc mắc thì em giúp chi nhe.
    Mỹ hòa.
    Ôi thế thì tốt quá, chị sẽ liên lạc với KS để đặt phòng ngay. Cảm ơn em nhiều nhé. Lâu lâu mới có dịp được nghỉ mấy ngày nên chị tranh thủ dẫn thằng nhóc đi chơi như công viên Suối Tiên, Thảo cầm viên và cũng muốn thay đổi không khí nữa. Mà khách sạn ở gần trạm xe buýt đi Suối Tiên được hả em? Có dễ đi không, chứ lơ ngơ mấy ổng chở đi đâu mất tiêu thì chết:Crying: :Crying: . Này, thế 30-4 không dẫn cả nhà đi Nha Trang nữa à? Chán cái thành phố này rồi hay sao đấy ? :Laughing: :Laughing: :Laughing:
    • 4,509 Bài viết

• 2,215 Được cảm ơn

chị hỏi thử me UYênMy ở WTT xem,chị ấy cũng có khách sạn Uyên My ở đường trần đình xu quận 1, ngay TT luôn á
    còn ko thì dọc đường lê thánh tôn cũng nhiều khách sạn mini lắm
    Không chấp nhận số phận.Phải đấu tranh nhé con yêu.....
    Cần liên lạc mepond thì alo hoặc buzz trên YM nhé.
    Phone: 091 3 661 331 -- : ntdp78@yahoo.com
    • 341 Bài viết

• 70 Được cảm ơn

Chị ơi, Chi ra bến xe buýt. Chi hỏi mấy người điều hành, ngồi trong trạm, chị muốn đi suối tiên, đầm sen. Chị đứng bên nào đón xe, xe số mấy. Khi chi lên xe, chị nói với em tiếp viên điểm xuống. là mấy em đó kêu lên à. Suối tiên xe số mây em wên rồi, để em xem lại, còn đi Đầm sen thì số 11. 5-10 phút có 1 chuyến chị à. dể đi lắm.
    30-4 này em làm 1 chuyến quy nhơn. Em đi bằng xe lửa...

Chúc chị đi chơi vui nhe.
    • 1,014 Bài viết

• 54 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi trunghieu Xem bài viết
    Các mẹ ở TP HCM ơi, 30-4 này mình sẽ cùng ông xã và thanừg nhóc đi TP chơi nhưng chỉ muốn tìm một số khách sạn giá khoảng 200K nằm ở trung tâm thành phố, nếu ở đường Bùi Thị Xuân, Lê Thánh Tôn thì càng tốt vì mình nghe nói mấy đường đó tập trung quán ăn nhiều lắm, đỡ phải vất vả thuê xe đi tìm chỗ bán đò ăn. Các mẹ giúp mình với nhé.
    Mình nghĩ khu này không có giá 200k đâu bạn có thể đặt KS Mini trên đường Ng Cửu Vân hay khi cầu thị Nghè mới có giá đó. từ chổ này đến trung tâm chỉ mất 5 phút taxi thôi. KS ở được như Nam Hải: 8999402/8989968

• 376 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Mẹ này từ NT vào Sg bằng tàu hỏa đúng không? xuống ga, ra khỏi cửa kiểm soát nhìn thẳng ra bên phía chỗ gởi xe ấy là nhà nghỉ của ga ngay trong sân ga luôn. Sạch sẽ và an toàn lắm. Mình có người nhà làm trong đó và gđ từ NT vào cũng ở đó luôn, ăn thì đi bộ ra Kỳ đồng, đi chơi thì đi taxi đâu ngay dấy, xe buýt thì trước cổng ga. Không ồn ào đâu nha. không có tiếng tàu ấm ĩ đâu. giá từ 140 - 180.
    • 43 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình ở HN lần đầu đến SG có mẹ nào mách cho khách sạn thuận tiện đi lại mà giá cả phải chăng không?
    • 950 Bài viết

• 92 Được cảm ơn

KS ngoài ga nếu muôn ở thì chị ở cái KS gần cổng lớn í nhá, đừng ở cái KS gần bãi xe, e vào rồi, giá có mềm thật (1 tháng trước là 160k/ngày) nhưng không được sạch cho lắm, cái ở gần cổng lớn ra vào vẫn là của đường sắt nhưng em thấy nó mới hơn.
    còn nếu không chị có thể đến Cư xá học vien của trường cán bộ quản lý nông nghiệp & phát triển nông thông 2 (rooling: tên dài qué!!!) 45 Đinh Tiên Hoàng quận 1 (đối diện đài truyền hình í ạ), số phone đây 8293381,9105846,9105847 (nhớ thêm 08 c nhé :Battin ey: ), lúc đặt phòng chị nhớ nói là chị muốn ở dãy nhà mới í nhen (lúc trước mẹ em ở có 170k/thui), phòng mới & sạch lắm (dãy nhà cũ có rẻ hơn chút tầm 140k nhưng nhìn cũ hơn, ở nhà mới vẫn tốt hơn chị nhỉ? :Smug: ). Khu đấy là trung tâm đấy nhưng yên tĩnh vô cùng, đến gặp cái cổng chị cứ đi thẳng vào phía trong tay bên phải sẽ thấy cái reception ngay :Thinking:
    chị là người NT ah? e cũng là người NT nè nhưng đang làm việc ở SG, 30/4 bọn em lũ lượt về NT thì chị lại khăn gói vào đây thế :Thinking:
    • 2,741 Bài viết

• 750 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ..::**coco**::.. Xem bài viết
    KS ngoài ga nếu muôn ở thì chị ở cái KS gần cổng lớn í nhá, đừng ở cái KS gần bãi xe, e vào rồi, giá có mềm thật (1 tháng trước là 160k/ngày) nhưng không được sạch cho lắm, cái ở gần cổng lớn ra vào vẫn là của đường sắt nhưng em thấy nó mới hơn.
    còn nếu không chị có thể đến Cư xá học vien của trường cán bộ quản lý nông nghiệp & phát triển nông thông 2 (rooling: tên dài qué!!!) 45 Đinh Tiên Hoàng quận 1 (đối diện đài truyền hình í ạ), số phone đây 8293381,9105846,9105847 (nhớ thêm 08 c nhé :Battin ey: ), lúc đặt phòng chị nhớ nói là chị muốn ở dãy nhà mới í nhen (lúc trước mẹ em ở có 170k/thui), phòng mới & sạch lắm (dãy nhà cũ có rẻ hơn chút tầm 140k nhưng nhìn cũ hơn, ở nhà mới vẫn tốt hơn chị nhỉ? :Smug: ). Khu đấy là trung tâm đấy nhưng yên tĩnh vô cùng, đến gặp cái cổng chị cứ đi thẳng vào phía trong tay bên phải sẽ thấy cái reception ngay :Thinking:
    chị là người NT ah? e cũng là người NT nè nhưng đang làm việc ở SG, 30/4 bọn em lũ lượt về NT thì chị lại khăn gói vào đây thế :Thinking:
    Thế ở trong những phòng này thì mình có được cái j ở trong đấy hả mẹ nó ơi ?có tv,tủ lạnh,giường tủ..kg hả mẹ nó?
    • 950 Bài viết

• 92 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi khi&heocon Xem bài viết
    Thế ở trong những phòng này thì mình có được cái j ở trong đấy hả mẹ nó ơi ?có tv,tủ lạnh,giường tủ..kg hả mẹ nó?
    hic, chồng em còn chưa có chị gọi em = "mẹ nó" thì...:Laughing:
    phòng có nước nóng lạnh, TV (nhưng chỉ được loại 14'' thui chị ah :RaisedEye ), 2 cái giường đơn (nhưng 2 người ốm ốm vẫn nằm tốt :Thinking: ), 1 cái tủ lạnh mini, phòng tắm có nước nóng lạnh hẳn hoi. Còn tủ gỗ thì hình như có 1 cái đấy (cái này em không nhớ rõ vì mẹ em không có thói quen bỏ đồ vào tủ vì sợ quên í mà :Silly: )...
    chị ui em thấy với cái giá nhẹ thế mà phòng có được lắm thứ thế thì ok quá còn j chị nhỉ :Smug:
    • 2,741 Bài viết

• 750 Được cảm ơn

hic, chồng em còn chưa có chị gọi em = "mẹ nó" thì...:Laughing:
    phòng có nước nóng lạnh, TV (nhưng chỉ được loại 14'' thui chị ah :RaisedEye ), 2 cái giường đơn (nhưng 2 người ốm ốm vẫn nằm tốt :Thinking: ), 1 cái tủ lạnh mini, phòng tắm có nước nóng lạnh hẳn hoi. Còn tủ gỗ thì hình như có 1 cái đấy (cái này em không nhớ rõ vì mẹ em không có thói quen bỏ đồ vào tủ vì sợ quên í mà :Silly: )...
    chị ui em thấy với cái giá nhẹ thế mà phòng có được lắm thứ thế thì ok quá còn j chị nhỉ :Smug:
    Hì hì..thì cũng tại giá nhẹ nên mới sợ hổng có j đấy chứ,nếu giá vừa nhẹ lại có đủ đồ thì còn j bằng rooling: ..mà có 1 điều rất ư là quan trong là SG thì nóng lắm,nếu kg có máy lạnh thì tèo nhỉ..nó có kg CO CO?Nó có p/vụ giặt ủi,giữ đồ..cho mình hông CO CO?nếu kg ai giặt thì tiu nhỉ :Laughing:
    • 950 Bài viết

• 92 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi khi&heocon Xem bài viết
    Hì hì..thì cũng tại giá nhẹ nên mới sợ hổng có j đấy chứ,nếu giá vừa nhẹ lại có đủ đồ thì còn j bằng rooling: ..mà có 1 điều rất ư là quan trong là SG thì nóng lắm,nếu kg có máy lạnh thì tèo nhỉ..nó có kg CO CO?Nó có p/vụ giặt ủi,giữ đồ..cho mình hông CO CO?nếu kg ai giặt thì tiu nhỉ :Laughing:
    đương nhiên có máy lạnh chị ah, mà em thấy máy lạnh nó cũng mới í chẳng phải hàng second-hand đâu :Thinking:
    hồi mẹ em ở là năm ngoái thì giá phòng dãy nhà mới của nó là 170k/ngày, giờ chắc lên giá rồi, có j chị phone hỏi thử xem nhé :Battin ey:
    còn chuyện giặt ủi thì có dịch vụ ah chị, cũng chẳng đắt lắm đâu chị đừng lo, còn sạch hay không thì em không biết vì chưa thử bao giờ :Battin ey:
    • 2,741 Bài viết

• 750 Được cảm ơn

đương nhiên có máy lạnh chị ah, mà em thấy máy lạnh nó cũng mới í chẳng phải hàng second-hand đâu :Thinking:
    hồi mẹ em ở là năm ngoái thì giá phòng dãy nhà mới của nó là 170k/ngày, giờ chắc lên giá rồi, có j chị phone hỏi thử xem nhé :Battin ey:
    còn chuyện giặt ủi thì có dịch vụ ah chị, cũng chẳng đắt lắm đâu chị đừng lo, còn sạch hay không thì em không biết vì chưa thử bao giờ :Battin ey:
    Cảm ơn CO CO nhiều nhiều nhá,CO CO nhiệt tình quá :Applause: :Applause: :Rose:
    • 950 Bài viết

• 92 Được cảm ơn

em có bi nhiêu thì nói bí nhiêu thui...
    bản thân em cũng đang tìm sự trợ giúp ở topic KS giá rẻ ở HN đây. hic...
    em thấy mọi người đến SG hay ở KS Công Đoàn trên đường Bùi Thị Xuân nhưng em chưa đến bao giờ, các chị tìm trên mạng thử xem...
    dãy KS Thanh Bình cũng ok đấy các chị - hehe, now thì em không biết chứ ... 3 năm trước ba em hay vào thăm em & ở KS này lắm...